Jump to content

จะไปติดแก๊สพรุ่งนี้แล้ว(6/6/2555) แต่ยังทำใจไม่ได้

Recommended Posts

เห็นแบบนี้แล้วอยากติดบ้างรถผมยังไม่ถึงปี วิ่ง13,000โล เอง

ยังทําใจไม่ได้ เลยเข้ามาเก็บข้อมูลก่อน

ผมก็เพิ่งติดครั้งแรก คันแรก ไม่เคยคิดติดมาก่อนเหมือนกันครับ ศึกษาดีๆ แล้วจัดเลยครับ...(ผมก็เพิ่งไปติดเหมือนกัน)

• Replies 74
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

มาตร แปดริ้ว

วันแรกที่เข้าไป คิดแค่เพียงว่า รู้งี้น่าจะมาตั้งนานแล้ว ทนลากน้ำมันหมดไปเยอะแล้ว   แล้วจะพบสิ่งที่แตกต่างครับ แรงเท่าเดิม แต่เงินน้อยลงครับ

k.chusuwan

เข้าใจแล้ว รู้งี้...ไปติดมานานแล้ว 55555   ขอรายงานผลนิดหน่อยนะครับ   เริ่มจากเมื่อวานเข้าไปตามที่นัดกับร้านไว้ วันพุธที่ 6/6 ช่างให้เข้าไปประมาณ 8.30น. เจอกับช่างก็ทำใบราคาให้ว่าค่าใช้จ่ายทั้งหมด

ppopp

ทำใจไม่ได้ แต่พอเจอค่าน้ำมนที่ต้องใช้แต่ละเดือนแล้วไม่ไหว ก้ต้องทำใจ  รถซื้อมาใช้งาน ก็ดูแลรักษากันไปให้ดี   ติด AC 200 ถังแคปซูล 58 มาสองปีกว่าแล้ว วิ่งไป 5 หมืนกว่าโล    ตั้งแต่ติดมาไม่เคยมีปั

ผมก็เพิ่งติดครั้งแรก คันแรก ไม่เคยคิดติดมาก่อนเหมือนกันครับ ศึกษาดีๆ แล้วจัดเลยครับ...(ผมก็เพิ่งไปติดเหมือนกัน)

เมื่อก่อนขับvios ติดแก๊สเหมือนกันครับเจอปัญหาเยอะมากๆๆ...ไม่จบสักที ตอนนี้เลยกลัวๆ เลยต้องเข้ามาหาข้อมูลก่อนครับ

วันแรกที่เข้าไป คิดแค่เพียงว่า

รู้งี้น่าจะมาตั้งนานแล้ว ทนลากน้ำมันหมดไปเยอะแล้ว

แล้วจะพบสิ่งที่แตกต่างครับ แรงเท่าเดิม แต่เงินน้อยลงครับ

ตามนี้เลยจ้า ผมเพิ่งไปติดมาอังคารที่แล้ว

:0212:

เมื่อก่อนขับvios ติดแก๊สเหมือนกันครับเจอปัญหาเยอะมากๆๆ...ไม่จบสักที ตอนนี้เลยกลัวๆ เลยต้องเข้ามาหาข้อมูลก่อนครับ

ระบบแก๊สเมื่อก่อนกับปัจจุบันมันต่างกันเยอะเหมือนกันนะ

ตอนนี้ระบบการใช้งานก็ถือว่าอยู่ในเกณฑ์ที่น่าใช้เลยครับ ยังไงลองดูข้อมูลเพิ่มก็ได้ครับเพื่อความมั่นใจ

ระบบแก๊สเมื่อก่อนกับปัจจุบันมันต่างกันเยอะเหมือนกันนะ

ตอนนี้ระบบการใช้งานก็ถือว่าอยู่ในเกณฑ์ที่น่าใช้เลยครับ ยังไงลองดูข้อมูลเพิ่มก็ได้ครับเพื่อความมั่นใจ

กรณีนี้ผมเห็นด้วยครับ...ต่างกันมากกับเมื่อก่อน...ขอบคุณครับ...

• 2 weeks later...

กำลังหาข้อมูลอยู่เหมือนกัน AC หรือ energy reform ดี แล้วติดร้านไหนที่บริการดีงานเนียนๆ อยู่แถวรามอินทราครับไม่รู้ไปร้านไหนเห็นคนเค้าเชียร์ร้าน URC กันเยอะอยู่

URC เป็นร้านที่ให้ข้อมูลมากที่สุดตอนจะติดแต่สุดท้ายก็จบที่สะดวกใกล้บ้านและบริการดีครับ

แสดงว่า เคยใช้ระบบดูด มาก่อน ลองแบบหัวฉีด แล้วจะรู้ว่า สวรรค์ มีจริง

อยากติดบ้างจัง ตจว. ไม่ค่อยมีร้านให้เลือกมากนัก

:wacko:

เจอปัญหาเดียวกันเลยครับ

ยังคิดอยู่อะ อยากรุ้ปัญหาและวิธีดูแลรักษาบ้างอะคับ หยุดยาว 4 วันเดินทางกลับ ตจว งานนี้ หมดไป4000 จุก กับค่าน้ำมันจริงๆๆ

อยู่ในระยะทำใจเหมือนกันครับ คงไม่เกินสิ้นเดือนนี้ ได้หักดิบไปติดแก๊สแน่ๆครับ

เพิ่งรู้ว่าคลับเราติดแก๊สกันเยอะเหมือนกัน แต่ถ้าวิ่งไม่ต่างกับน้ำมันนี่จิงป่าวคับเนี่ย

ยังคิดอยู่อะ อยากรุ้ปัญหาและวิธีดูแลรักษาบ้างอะคับ หยุดยาว 4 วันเดินทางกลับ ตจว งานนี้ หมดไป4000 จุก กับค่าน้ำมันจริงๆๆ

อยู่ในระยะทำใจเหมือนกันครับ คงไม่เกินสิ้นเดือนนี้ ได้หักดิบไปติดแก๊สแน่ๆครับ

ไม่ต้องถึงขนาดทำใจครับ มันไม่ได้โหดขนาดนั้น 55 เดี๋ยวนี้ระบบมันทันสมัยมากครับ(อาการนี้ผมเคยเป็น พอไปติดแล้วอาการนี้หายสนิท)5555

• 1 month later...
  • 2 months later...
  • 3 weeks later...
  • 2 months later...

ผมไปติดแก๊สมาได้ 2 อาทิตย์แล้วคับ ทะเลาะกับแฟนบ่อยเลย.................................แฟนชอบภูเขา  ผมชอบทะเล ตกลงกัน ไม่ได้ 5555+ เที่ยวโลดคุ้มค่าติดตั้งเร็วด้วย.... :D :D :D

• 7 months later...

ผมก็พึ่งไปติดมาครับ ตอนแรกก็คิดอยู่หลายเดือน (ผมก็เป็นคนรักรถเหมือนคุณนั่นเหละ) ท้ายที่สุดก็เลือก Atiker  OBD ของตุรกี ช่างน้อยบอกผมว่า ไม่ต่างกันหลอกครับ อยู่ที่ช่างติดตั้ง แต่ถ้าขับน้ำมันบ่อย  ประมาณ 70,000 - 80,000 โล ถึงจะต้องตั้งวาวครับ ผมวิ่งไปประมาณ 3,000 โล ก็ปกติดี แต่เรื่องเกย์วัดน้ำมันจะเพี้ยนครับ ไม่ว่าท่านอื่นเป็นเหมือนผมหรือเปล่าวครับ มีวิธีแก้ไขอย่างไรครับ  (ผมติดถังโดนัท 54 ลิตร ของแมคเน็ทครับ) ผมก็ขอให้คุณติดมาแล้วไม่เกิดปัญหาจุกจิกนะครับ (ผมใช้ฮอนด้าซีวิคปี 2009 เครื่อง 1.8 sat AS ครับ)

ทำใจไม่ได้ แต่พอเจอค่าน้ำมนที่ต้องใช้แต่ละเดือนแล้วไม่ไหว ก้ต้องทำใจ  รถซื้อมาใช้งาน ก็ดูแลรักษากันไปให้ดี

ติด AC 200 ถังแคปซูล 58 มาสองปีกว่าแล้ว วิ่งไป 5 หมืนกว่าโล 

ตั้งแต่ติดมาไม่เคยมีปัญหา ไม่เคยสะดุดเลยซักครั้ง

อัตราเร่ง ความเร็ว ไม่ต่างน้ำมัน  การบำรุงรักษาไม่มีอะไร ก้ตามปกติ

ล่าสุดอาทิตย์ กดหนักไปหน่อย  เจอกล้องจับ ใบสั่งพร้อมรูปถ่ายส่งมาถึงบ้านเลย

• 2 weeks later...

รถอย่าไปสงสารครับ รถที่ดีต้องช่วยคนขับประหยัดครับ เคยใช้รถยี่ห้อนึงเติมเบนซินล้วนๆ(ไม่ใช่โซฮอล์ด้วย) วาว์ลยันทุก 10000 โล มันเป็นเพราะอะไรล่ะ ถ้าไม่ใช่มันจะเสียอยู่แล้ว