Jump to content

คนในคลับเก่าปาดหน้าผม

Recommended Posts

เมื่อเวลา สามทุ่มกว่าๆที่ผ่านมา ขับรถกลับบ้านอยู่เลนขวาความเร็ว 80km

ผมเห็นแล้วครับ มีรถคันข้างหลังไกลๆลิบๆขับปาดซ้ายปาดขวาคันอื่นด้วยความเร็ว จนมาถึงผมปาดหลังและปาดหน้าผม

และเห็นเต็มๆว่าเป็นสติ๊กเกอร์คลับเก่า ป้ายทะเบียน กท XXXX สงขลา (ตัวเลขไม่แน่ใจครับ) รถสีเดียวกับผมบรอนเงิน ชุดแต่งน่าจะ Type R หรือ mugen ศูนย์เนี่ยแระแต้ไปทำท่อมา หลังจากนั้นก็แซงไป

แล้วอยู่ๆก็เบี่ยงตัวเองไปเลนซ้ายเพื่อที่จะแข่งกับผมรึป่าวไม่รู้นะ ผมก็เลยกระพริบไฟไปหนึ่งที

ผมรู้แล้วว่าเป็นการท้ากลับ แต่ใจจริงผมอยากเห็นสติ๊กเกอร์อีกรอบเพื่อความแน่ใจ

ตกลงเจ้าตัวกลับมาจี้ตูดผมติดมากๆ ตอนนั้นยังขับอยู่ 80-90km (ผมแอบมีเร่งเล็กน้อยแต่ก็ไม่ได้อะไรมากเพื่อที่จะให้เค้าแซง เพื่อดูสติ๊กเกอร์)

แล้วก็ปาดหน้าผมไปอีก ก็เข้าทางผมชัดเจนเลยครับสติ๊กเกอร์คลับเก่าแน่นอน

ผมไม่ได้ถ่ายรูปมานะครับ เพราะเอาไม่ทันมือถืออยู่ในกระเป๋ากางเกง

ผมโมโหเหมือนกัน แต่เหนื่อยจากการช่วยร้านอาหารที่บ้าน เลยปล่อยไป ไม่เอาอะไรมาก

เล่าแค่นี้แระครับ จบ อิอิ

สุดท้ายผมดีใจที่มาอยู่บ้านหลังนี้ และดีใจที่ไม่ได้อยู่คลับเก่ากับพวกกากๆแบบนี้

อ.รูฟ

• Replies 109
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

ใจเย็นๆก่อนนะครับ อาจารย์รูฟ คนเราก็เป็นเเบบนี้เเหละครับ หลายพ่อหลายเเม่ ขับก็เเตกต่างกันครับ

คลับเก่าตอนนี้คงไม่น่าจะมีใครสั่งใครสอนแล้วมั้ง 555+

เอ๊ะ หรือเพราะสั่งสอนเลยเป็นแบบนี้กัน :D :D :D

ใจเย็นๆก่อนนะครับ อาจารย์รูฟ คนเราก็เป็นเเบบนี้เเหละครับ หลายพ่อหลายเเม่ ขับก็เเตกต่างกันครับ

โชคดีที่ผมเหนื่อยจากการทำงานมาครับ ไม่งั้นจัดซักนิด 555 แต่จริงๆคงไม่ทำหรอก

คลับเก่าตอนนี้คงไม่น่าจะมีใครสั่งใครสอนแล้วมั้ง 555+

เอ๊ะ หรือเพราะสั่งสอนเลยเป็นแบบนี้กัน :D :D :D

ก็คงใช่นะพี่ 5555+

คิดมาก ทำใจครับ บนถนน คนดีๆก็มีมากมาย

แต่เราโชคไม่ดีที่เจอแบบนี้น่ะครับ

คับเลยมาแชร์ให้ฟังครับพี่ณัฐ ใช่เลยดชคร้าย ผมขับรถมา 7-8 ปี ไม่เคยเจอแบบนี้เลย นี่ครั้งแรกเลย เฮ้ออแย่จิง

ดีแล้วคับ อย่าแข่งเลย ปล่อยไปเถอะคับ

ช่ายเบส พี่หมดแรงจะเร่งแระเหนื่อยมาก เลยปล่อยมันไป ถ้ามันชนมันก็ผิด

ก็ยังเห็นมีการสอนภาษาไทยอยู่นะ

"กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยครับ"

:0002:

ก็ยังเห็นมีการสอนภาษาไทยอยู่นะ

"กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยครับ"

5555+

แจ่มๆ 5555555+

.ผมเองครับ ....ถ้าไม่พอใจก็ขอโทษ ...แมนพอ.......ไหนๆก็ไหนแล้ว.....คนที่ไม่รู้อะไรอย่าเพิ่งตอบ ...กลุ่มผมกับคุณรูฟมีอะไรที่มันมากกว่านั้น..

.ผมเองครับ ....ถ้าไม่พอใจก็ขอโทษ ...แมนพอ.......ไหนๆก็ไหนแล้ว.....คนที่ไม่รู้อะไรอย่าเพิ่งตอบ ...กลุ่มผมกับคุณรูฟมีอะไรที่มันมากกว่านั้น..

มีอะไรอ่ะครับ ผมไปทำอะไรให้รึป่าว ถ้าผิดพลาดประการใดขอโทดด้วยครับ ไม่ทราบจริงๆ

คับเลยมาแชร์ให้ฟังครับพี่ณัฐ ใช่เลยดชคร้าย ผมขับรถมา 7-8 ปี ไม่เคยเจอแบบนี้เลย นี่ครั้งแรกเลย เฮ้ออแย่จิง

ช่ายเบส พี่หมดแรงจะเร่งแระเหนื่อยมาก เลยปล่อยมันไป ถ้ามันชนมันก็ผิด

..........จัดมาได้ตลอดเลย.......

..........จัดมาได้ตลอดเลย.......

ผมไม่ได้อยากจะแข่งนะครับ จริงๆ ผมไม่ใช่แนวนั้น แล้วตกลงผมไปทำอะไรผิดหรอครับ

Tonycotton

Member No: 77

peak or kid

Member No: 794

พี่ทั้ง2ท่าน นัมเบอร์ไม่ต่างกันมากเท่าไหร่ โดนจากที่โน้นมาเหมือนกัน ยังไงก็ปรับความเข้าใจกันน่าจะดีที่สุด

:0166:

ใจเย็นๆกันก่อนครับ พีๆทั้ง 2 ฝ่าย ค่อยๆพูดค่อยๆจากันนะครับ

แบบถ้อยทีถ้อยอาศัยครับ วันนี้เป็นวันดีนะครับ

มาจากอันนี้อ่ะเปล่าครับ

http://www.civicclubthailand.com/board/index.php/topic/4269-%E0%B8%AD%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B9%80%E0%B8%AB%E0%B9%87%E0%B8%99-fd-%E0%B8%AA%E0%B8%A7%E0%B8%A2%E0%B9%86%E0%B9%83%E0%B8%99-southen-zone-%E0%B8%84%E0%B8%B1%E0%B8%9A/page__st__240#entry253613

มาจากอันนี้อ่ะเปล่าครับ

http://www.civicclub.../4269-อยากเห็น-fd-%E0%B8%AA%E0%B8%A7%E0%B8%A2%E0%B9%86%E0%B9%83%E0%B8%99-southen-zone-%E0%B8%84%E0%B8%B1%E0%B8%9A/page__st__240#entry253613

หน้าที่13ครับ

คุยกับเค้าแล้วครับ เคลียร์เรียบร้อยครับ

เป็นการเข้าใจผิดเล็กน้อย ซึ่งผม ผิดเองครับใช้คำพูดไม่ดีกับเว็ปเก่า

และคำพูดบางประการกับคนในคลับใต้ เป็นการยืนยันครับ ผมไม่ได้มีเจตนาในการดูหมิ่นคนใต้ในการแต่งรถด้วยกันเลย

ยังไงถ้าทำให้โกรธหรือโมโหประการใด ขอโทษด้วยนะครับ

อ รูฟ

Guest
This topic is now closed to further replies.

• Create New...