Jump to content

คนในคลับเก่าปาดหน้าผม

Recommended Posts

เมื่อเวลา สามทุ่มกว่าๆที่ผ่านมา ขับรถกลับบ้านอยู่เลนขวาความเร็ว 80km

ผมเห็นแล้วครับ มีรถคันข้างหลังไกลๆลิบๆขับปาดซ้ายปาดขวาคันอื่นด้วยความเร็ว จนมาถึงผมปาดหลังและปาดหน้าผม

และเห็นเต็มๆว่าเป็นสติ๊กเกอร์คลับเก่า ป้ายทะเบียน กท XXXX สงขลา (ตัวเลขไม่แน่ใจครับ) รถสีเดียวกับผมบรอนเงิน ชุดแต่งน่าจะ Type R หรือ mugen ศูนย์เนี่ยแระแต้ไปทำท่อมา หลังจากนั้นก็แซงไป

แล้วอยู่ๆก็เบี่ยงตัวเองไปเลนซ้ายเพื่อที่จะแข่งกับผมรึป่าวไม่รู้นะ ผมก็เลยกระพริบไฟไปหนึ่งที

ผมรู้แล้วว่าเป็นการท้ากลับ แต่ใจจริงผมอยากเห็นสติ๊กเกอร์อีกรอบเพื่อความแน่ใจ

ตกลงเจ้าตัวกลับมาจี้ตูดผมติดมากๆ ตอนนั้นยังขับอยู่ 80-90km (ผมแอบมีเร่งเล็กน้อยแต่ก็ไม่ได้อะไรมากเพื่อที่จะให้เค้าแซง เพื่อดูสติ๊กเกอร์)

แล้วก็ปาดหน้าผมไปอีก ก็เข้าทางผมชัดเจนเลยครับสติ๊กเกอร์คลับเก่าแน่นอน

ผมไม่ได้ถ่ายรูปมานะครับ เพราะเอาไม่ทันมือถืออยู่ในกระเป๋ากางเกง

ผมโมโหเหมือนกัน แต่เหนื่อยจากการช่วยร้านอาหารที่บ้าน เลยปล่อยไป ไม่เอาอะไรมาก

เล่าแค่นี้แระครับ จบ อิอิ

สุดท้ายผมดีใจที่มาอยู่บ้านหลังนี้ และดีใจที่ไม่ได้อยู่คลับเก่ากับพวกกากๆแบบนี้

อ.รูฟ

ผมเองก็เล่นอยู่ทั้งบ้านเก่าและบ้านใหม่ครับ ผมว่าการที่เหมารวมว่าคัยกากคัยไม่กากมันเกินไปคับ การมีบ้านเก่าบ้านใหม่ไม่ใช่เป็นการแบ่งแยก แต่ผมคิดว่าเป็นการเปิดโอกาสให้มีทางเลือกมากกว่า และอีกอย่างนึงเราก็จะได้มีเพื่อนใหม่ๆ มิตรภาพใหม่ๆ เพราะฉนั้นผมขอให้คุณรูฟถอนคำพูดเรื่องกากไม่กากด้วย เพราะผมคิดว่าคุณเป็นถึงอาจารย์ น่าจะรู้นะว่าถ้าคนในเวปเก่ามาอ่านมาเห็นเข้าผมว่าคราวนี้จากที่คุณทะเลาะกันแค่นี้ มันจะลุกลามไปอีกแน่นอน กรุณาคิดก่อนทำนะครับ

• Replies 109
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

ผมเองก็เล่นอยู่ทั้งบ้านเก่าและบ้านใหม่ครับ ผมว่าการที่เหมารวมว่าคัยกากคัยไม่กากมันเกินไปคับ การมีบ้านเก่าบ้านใหม่ไม่ใช่เป็นการแบ่งแยก แต่ผมคิดว่าเป็นการเปิดโอกาสให้มีทางเลือกมากกว่า และอีกอย่างนึงเราก็จะได้มีเพื่อนใหม่ๆ มิตรภาพใหม่ๆ เพราะฉนั้นผมขอให้คุณรูฟถอนคำพูดเรื่องกากไม่กากด้วย เพราะผมคิดว่าคุณเป็นถึงอาจารย์ น่าจะรู้นะว่าถ้าคนในเวปเก่ามาอ่านมาเห็นเข้าผมว่าคราวนี้จากที่คุณทะเลาะกันแค่นี้ มันจะลุกลามไปอีกแน่นอน กรุณาคิดก่อนทำนะครับ

ผมถอนคำพูดแล้วครับด้านบน

กับเรื่องที่ว่ากาก ผมขอโทดด้วยครับที่ไปเหยียดหยามคนที่นั่น

ผมว่าเรื่องเล็กนะแค่นี้เอง ไม่ใช่อะไรใหญ่โตมาก หากเอาเวลา สติปัญญาและอารมณ์มาใส่กับเรื่องเหล่านี้มากขนาดนี้ ประเทศชาติเราก็ไม่ต้องไปไหนกันพอดี ให้ข้อคิดนะคับ ไม่ได้เจาะจง

ภาษาที่ใช้เล่นเนต บางทีบางคำ หรือ บางประโยคมันสั้น มันออกแนวมาก

อ่านแล้วบางคนอาจตีความได้ไม่ตรงกัน บางประโยค วรรคตอนผิดนิดเดียว ความหมายก็อาจเปลี่ยนตีความได้หลายทางแล้ว

เรื่องแค่นี้ ปรับความเข้าใจกันดีกว่า

จบลงด้วยดีเถอะนะคับ บ้านเดียวกัน อย่าทะเลาะกันเลยคับ :D

เห็นด้วย ตามนั้นครับ นิด ๆ หน่อย ๆ อย่าเอามาเป็นประเด็น

มีไรค่อยๆพูดค่อยๆจาครับ อย่าเอามาทำแบบนี้ หันหน้าคุยกันสักนิด อะไรแย่ๆมันก็จะดีขึ้นครับ แต่ยังไงไม่ชอบไม่พอใจ คุยกันครับจบแน่นอน อย่าทำให้เป็นเรื่อง ขอร้องครับ รายนี้บ่อยมาก

มีไรค่อยๆพูดค่อยๆจาครับ อย่าเอามาทำแบบนี้ หันหน้าคุยกันสักนิด อะไรแย่ๆมันก็จะดีขึ้นครับ แต่ยังไงไม่ชอบไม่พอใจ คุยกันครับจบแน่นอน อย่าทำให้เป็นเรื่อง ขอร้องครับ รายนี้บ่อยมาก

ผมเห็นด้วยนะคับ อย่าทำให้เป็นเรื่่อง แต่ งง ตรงคำว่า "รายนี้บ่อยมาก" อันนี้ไม่แน่ใจคับ ผมอาจจะไม่ได้อยู่โซนนั้นเลยไม่ทราบข้อมูล แต่ยังไงก็จบ ๆ เถอะนะ สานต่อเรื่องนี้ไม่มีประโยชน์คับ ช่วยกันคิดเรื่องทำบุญปีหน้าดีกว่า ฮ่า ๆ ๆ

ภาษาที่ใช้เล่นเนต บางทีบางคำ หรือ บางประโยคมันสั้น มันออกแนวมาก

อ่านแล้วบางคนอาจตีความได้ไม่ตรงกัน บางประโยค วรรคตอนผิดนิดเดียว ความหมายก็อาจเปลี่ยนตีความได้หลายทางแล้ว

เรื่องแค่นี้ ปรับความเข้าใจกันดีกว่า

ตามพี่ป๊อปเลยครับ เช่น 555+ นี้แหละตีความหมายได้หลายอย่าง สุดท้ายเป็นการแปรความหมายที่อาจจะมีความเข้าใจผิดผลาดแหละมองคนละมุมกัน เรื่องเกิดเพราะ คำ 555+ ต่อมาก็ขับมาเจอกันโดยบังเอิญก็เลยจัด กันซะหน่อย ยังไงปรับความเข้าใจกันเถอะครับ ผมว่าแค่เรืองนิ๊ดหน่อย รักกันดีกว่าเกลียดกันครับ ยังไงก็คนบ้านเดียวกัน...

ตามอ่านมาตั้งแต่ต้นจนจบทั้งในนี้ และลิงค์ที่คุณวีเอามาให้ดู ผมเข้าใจได้ว่าน่าจะเป็นการเข้าใจผิดกันมากกว่า ซึ่งก็หวังว่าคงจะจบลงในนี้กันนะครับ เพราะคู่กรณีก็ได้โทรคุยกันเองโดยตรงแล้ว ผมเชื่อว่าดีกว่าการพิมพ์กันไปกันมาเยอะเลย และหากเจอกันข้างนอกก็ทักทายเป็นเพื่อนกันนะครับ ยังไงก็คนขับซีวิคเหมือนกัน ยิ่งคนใต้ด้วยกัน รักๆ กันไว้ครับ ความขัดแย้งกันในสังคมมีมากพอแล้วครับ ไม่อยากให้บรรยากาศที่อบอุ่นแบบพี่น้อง เพื่อนๆ ในนี้เสียไปด้วย ด้วยความปราถนาดีจริงๆ ครับ ^_^

" รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

จะเกิดภาคไหนก็ไทยด้วยกัน

เชื้อสายประเพณีไม่มีกีดกั้น

เกิดใต้ธงไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย "

อ.รูฟ ออกมาขอโทษอยู่คนเดียว

อ.รูฟ แ ม่ ง แมน มากๆอ่ะ ผมนับถือๆ

ผมก็ว่างั้นครับ แมนมากๆ .....ขอโทษอยู่คนเดียว :D

อ.รูฟ ออกมาขอโทษอยู่คนเดียว

อ.รูฟ แ ม่ ง แมน มากๆอ่ะ ผมนับถือๆ

.........ลองไปอ่านหน้า 1 ท่าน....ว่าผมขอโทษยัง.......จบไหมเรื่องนี้....

ติดตามมาตั้งแต่ต้นจนจบ พอจะทราบชัดเจนว่าใครเป็นยังไง เรื่องท้าแข่ง กับ เรื่องปาด หรือเรื่องบาดหมางอะไรในใจ พิมพ์เสียดสี ค่อนแคะ กระแนะ กระแหน๋ ยกมาอ้างไม่ได้หรอก ตรรกกะมันคนละเรื่อง ไม่แปลกใจเลยที่ยังติด สติกเกอร์ CFDT อยู่

.........ลองไปอ่านหน้า 1 ท่าน....ว่าผมขอโทษยัง.......จบไหมเรื่องนี้....

ใจเย็นๆเพื่อน มีไรดีๆอีกเยอะในคลับ เพื่อนๆเค้าหวังดีน่า

ติดตามมาตั้งแต่ต้นจนจบ พอจะทราบชัดเจนว่าใครเป็นยังไง เรื่องท้าแข่ง กับ เรื่องปาด หรือเรื่องบาดหมางอะไรในใจ พิมพ์เสียดสี ค่อนแคะ กระแนะ กระแหน๋ ยกมาอ้างไม่ได้หรอก ตรรกกะมันคนละเรื่อง ไม่แปลกใจเลยที่ยังติด สติกเกอร์ CFDT อยู่

แรงส์ครับ

ไปดูมาล่ะ ถ้าอยากจบ ก็จบ

เรื่องการตีความภาษา หรือการเขียนข้อความต่าง ๆ ผ่านเว็บบอร์ดเนี่ย ทำให้เข้าใจผิดกันได้หลายต่อหลายครั้งแล้วครับ

เพราะว่า เราอ่านเฉพาะตัวหนังสือ ไม่มีอารมณ์ หรือน้ำเสียงต่าง ๆ แสดงออกมาด้วย

จริง ๆ แล้วสำหรับกลุ่มของคุณ peak or kid ผมได้เข้าไปอ่านกระทู้นี้อยู่เรื่อย ๆ เหมือนกัน เห็นรถแต่งกันโหด ๆ สวย ๆ ดีครับ และข้อความของคุณ อ. รูฟ

ผมก็ได้อ่านเหมือนกัน แต่ไม่ได้ติดใจอะไร เพิ่งกลับไปดูอีกรอบ เพราะกระทู้นี้แหละ

เรื่องมันเกิดที่ประโยคนี้ (ภาษาใต้บ้านเรา ชอบแหลงกันสั้น ๆ)

"แต่ละคันโหดมากไม่กล้าเอาลง 555+"

ผมเอามาตีความใหม่ได้แบบนี้

"คนในกลุ่มที่โพสลงแต่ละคันสวย ๆ โหด ๆ ทั้งนั้น (แล้วคุณ อ. รูฟ ก็เป็นคนใต้

เหมือนกัน แต่รถแกแต่งธรรมดา ๆ) เลยไม่กล้าเอามาลงด้วย ก็เลยขำ ออกมา"

สรุป เรื่องนี้เข้าใจผิดกันเต็ม ๆ

ไม่มีคัยผิดคัยถูกหรอกครับ ถ้าเป็นการเข้าจัยผิด เจอกันทักกันได้ เราชอบแต่งรถเหมือนกัน จะสวยไม่สวยมันเอาอะไรมาวัดไม่ได้ เป็นตวามชอบส่วนตัวครับ (ใช่ป่าวพี่น้อง)

อ่านมาตั้งแต่ต้นจนจบ อาจจะงงเล็กๆ แต่ก็จบลงด้วยดี

อาจารย์รูฟก็ออกมาขอโทษแล้ว แล้วก็เคลียกับคู่กรณีเรียบร้อยแล้ว

สรุปใครเป็นคนยังไง อ่านดูจากที่ทั้ง 2 ตอบกระทู้ก็น่าจะพอรู้นิสัยใจคอกันได้เบื้องต้น

ปล. ปีใหม่จะไปเที่ยวสงขลา มีที่เที่ยงตรงไหนแนะนำมั้ยจารย์

อ่านมาตั้งแต่ต้นจนจบ อาจจะงงเล็กๆ แต่ก็จบลงด้วยดี

อาจารย์รูฟก็ออกมาขอโทษแล้ว แล้วก็เคลียกับคู่กรณีเรียบร้อยแล้ว

สรุปใครเป็นคนยังไง อ่านดูจากที่ทั้ง 2 ตอบกระทู้ก็น่าจะพอรู้นิสัยใจคอกันได้เบื้องต้น

ปล. ปีใหม่จะไปเที่ยวสงขลา มีที่เที่ยงตรงไหนแนะนำมั้ยจารย์

ไม่ค่อยมีที่เที่ยวมากครับ มีหาดสมิหลา และก็อะไรนิดหน่อยเองครับ ถ้าว่างก็มานะครับเดี๋ยวพอเที่ยว

ฝากพี่ๆทุกท่านด้วยครับ เรื่องผมจบตั้งแต่เมื่อคืนแล้วครับ เข้าใจความรู้สึกของทุกๆคนที่มาโพส

และขอความกรุณาให้มันจบเถอะครับ เพราะเคลียร์กันแล้ว ผมขอนะครับนะ

ขอบคุณครับ

Guest
This topic is now closed to further replies.

• Create New...