Jump to content

อยากแรงในแบบ R18a (Auto) ต้องทำอะไรบ้างครับ

Recommended Posts

คิดต่างไม่เปนไรครับพี่ เอามาแชร์กันคับ

แต่บางคัน รถ AT 1.8 มีแต่ท่อ ก็สามารถสวน รถ MT ที่โมท่อ ได้เหมือนกันครับ แต่น้อยนักที่จะเห็น แต่ก็มีบ้างเล็กน้อย

ฉะนั้น เจตนาของผมคือ 1.8 AT โมได้ครับ แต่มันไม่ได้แรงมากนะครับ อาจจะแค่รู้สึกลื่นๆกว่าเดิม ปลายไหลนิดหน่อย เพราะ AT ส่วนมากจะไหลได้เยอะ

แต่ 1.8 MT นั้นสามารถพารถไปถึง จุดสูงสุดได้เร็วกว่า สาเหตุมาจากอัตราการทดเกียร์ด้วยครับ

ถ้าพี่เจ้าของกระทู้รับได้ กับอัตราเร่งที่ลื่นกว่าเดิมเล็กน้อย ก็โอเคครับ

• Replies 69
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

คิดต่างไม่เปนไรครับพี่ เอามาแชร์กันคับ

แต่บางคัน รถ AT 1.8 มีแต่ท่อ ก็สามารถสวน รถ MT ที่โมท่อ ได้เหมือนกันครับ แต่น้อยนักที่จะเห็น แต่ก็มีบ้างเล็กน้อย

ฉะนั้น เจตนาของผมคือ 1.8 AT โมได้ครับ แต่มันไม่ได้แรงมากนะครับ อาจจะแค่รู้สึกลื่นๆกว่าเดิม ปลายไหลนิดหน่อย เพราะ AT ส่วนมากจะไหลได้เยอะ

แต่ 1.8 MT นั้นสามารถพารถไปถึง จุดสูงสุดได้เร็วกว่า สาเหตุมาจากอัตราการทดเกียร์ด้วยครับ

ถ้าพี่เจ้าของกระทู้รับได้ กับอัตราเร่งที่ลื่นกว่าเดิมเล็กน้อย ก็โอเคครับ

2.0 AT ที่มีแต่ท่อบางคันก็สวนรถจูนได้ประมาณ 3 เกียร์คับ

ไม่ได้เข้ามาหลายเดือน มีของเพลินๆให้อ่าน ด้วยฮะ ชอบๆๆๆ

ผมก็1.8 at ขอเข้ามาหาความรู้ด้วยนะครับ อยากแรงบ้างงจุงงง

ผมก็อยากเหน FD โมเกียร์ AT ทำ ทอรคคอนเวอเตอร์ เหมือนกันครับ ไม่รุ้ทำได้ป่าว

แต่ราคาคงไม่ต้องสืบครับ ชอคแน่นอน

ถ้าเจอ กระซิบบอกหน่อยนะคับ

ไม่มีใครโง่หรอกครับ มีแต่คนที่ยังไม่รุ้เท่านั้น ผมก็ยังงูปลาไปเรื่อยๆ คอยศึกษาไปเรื่อยๆ ในคลับนี้ก็พี่น้องกันทั้งนั้นหนิครับ

ปล.ผมเห็ยเพื่อนผมขับ 200sx เกียร์ออโต้มันก็วิ่งอยู่ 11 กว่านะคับ เครื่องเจ โมเกียร์ชั่งญา

เครื่อง 1Jหรือ2J ไม่ต้องไปพูดถึงมันเลยครับ เครื่องอะไรใส่ โบใหญ่ แคม กล่อง แรงฉิบ + เกียร์ชั่งญา ไม่ต้องพูดถึงเลย (800-900HPใส่เกียร์ขั่งญา วิ่ง9) อิอิอิ 

ลองอ่านดูครับ!! มีคำพูดที่มีคนพูดให้ฟัง ทำรถแรงไม่ยาก ทำให้ไม่พังนี้สิยากกว่า มีเงินอยากทำอะไรก็ไปอยากใส่อะไรก็ไป สุดท้ายยยกลับมาจบที่รถบ้าน 

ปล.ใครอยากแรง ให้ลองไปดูรถแข่งเยอะๆ และหาอู่ที่เราพอใจ ที่คิดว่าไม่ฟันเรา (สุดท้ายจะเจอออกที่เราต้องการจะไป)  :lol:  :D 

ลองอ่านดูครับ!! มีคำพูดที่มีคนพูดให้ฟัง ทำรถแรงไม่ยาก ทำให้ไม่พังนี้สิยากกว่า มีเงินอยากทำอะไรก็ไปอยากใส่อะไรก็ไป สุดท้ายยยกลับมาจบที่รถบ้าน 

ปล.ใครอยากแรง ให้ลองไปดูรถแข่งเยอะๆ และหาอู่ที่เราพอใจ ที่คิดว่าไม่ฟันเรา (สุดท้ายจะเจอออกที่เราต้องการจะไป)  :lol:  :D 

ชอบครับคำพูดนี้ใช่เลย

รุ่นน้องผม น้องแจ็ค เกียร์ A/T ก็แต่งตามสเตป อากาศ น้ำมัน และก็จูนกล่อง จูนไฟ วิ่งได้ 17วิ ก็แจ๋วเลยนะครับ

ใช่เลยทำให้แรงทำไม่ยาก  แต่ทำให้ไม่พังนี่สิยาก  :0114:

• 2 weeks later...

http://www.youtube.com/watch?v=LPz0vGzqUyk

-เครื่อง : ทำแบบที่ MT ทำกัน

-เกียร์ : Oil Cooler ต้องมี, High Stall Torque Converter ควรจะมี

เสียงมันสะใจมากเลยครับ

เสียดายสั้นไปหน่อย กำลังมันเลย

คลิปหน้าขอยาวๆเลยนะครับ