Jump to content

บันทึกการเดินทางของ FD2.0 >>MODULO Concept !!

Recommended Posts

รอชมเจ้า 3 เกลอมาอยู่ข้างๆ ไมล์แดงๆนะครับ อิอิ ก่อนวาเลนไทน์แน่นอน 5555

นอนไม่หลับเบย

รอชมมมม  ^^

• Replies 713
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

Keng_BlackFD

สวัสดีปีใหม่ไทยครับ พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ Civic Club ทุกท่าน ขอให้มีแต่ความสุข ร่ำรวยๆ แข็งแรงๆ ทุกๆท่านนะครับ   หยุดยาวรอบนี้ ผมได้มีโอกาสขับรถไปเที่ยวใต้ ด้วยเจ้า CIVIC FD คันนี้ แต่งองค์ทรงเครื่อง เ

Project ชุดแต่ง ในที่สุดก็มาครับ   หลังจากที่ปีก่อนตั้งใจว่า จะทำแค่พอหอมปากหอมคอ เพื่อให้สุขใจ เล็กๆ น้อยๆ แต่สุดท้าย มันก็ลุกลามจนได้   มาถึงตอนนี้ คงต้องไปต่อแล้ว กับชุดพาร์ท Type R ยืนพื้นแน่ๆ

ส่งท้ายปีขอเก็บภาพเจ้าคันโปรดไว้หน่อยครับ มีน้องใจดีมาถ่ายให้    นั่งจดไว้ว่าทำไรไปบ้าง รายการยาวเชียว ดูแล้วไม่เห็นมีอะไรเลย 555   LENSO PROJECT D + GY ASYM 2 ท่อ + พักกลาง Prodrager เปลี่ยน ผ้

เอารูปมาแปะไว้ก่อน รีวิว ขอเวลาแพพ ขอบคุณรูปจาก PMC และ TNC ครับ ที่ดูแลการติดตั้งให้อย่างดีวันนี้ ^^

ยังเล่นไม่ค่อยเป็นเรยยย -*-

มดบอกแล้วว  ว่า เกจ ชุดนี้ ยังไงมันก็ต้องเป็นของพี่เก่ง อิอิ :0102: :0102: :0102:

พรหมลิขิตอ่ะป่ะ 5555

คันนี้มีทุกสี

ไมล์บนล่าง - แดง

จอแอร์ วิทยุ - ฟ้า

เกจ์ - เขียว 

ต่อไปสีอะไรดีครับคุณบอล หุหุ

งามแท้ๆ

ขอบคุณค้าบเพ่

Keng_BlackFD, on 12 Feb 2014 - 20:16, said:

เอารูปมาแปะไว้ก่อน รีวิว ขอเวลาแพพ ขอบคุณรูปจาก PMC และ TNC ครับ ที่ดูแลการติดตั้งให้อย่างดีวันนี้ ^^

ยังเล่นไม่ค่อยเป็นเรยยย -*-

หล่อมากครับน้า เขียวๆ แดงๆ แจ่มๆ

เอาภาพมาฝากอีกนิด ใช้มือถือถ่ายไม่ชัดเบย เอากล้่องมาถ่ายดีก่า อิอิ กำลังเห่ออยู่ 

รีวิว รอแพพนะครับ ไปขอความรู้มาก่อน เดี๋ยวมาเหลาให้ฟังนะครับ ^^ 

พักเรื่องหนักๆ มาเติม option ให้รถเชยๆ ของเราดีกว่า อาทิตย์นี้ ไปรามอินทรา ซะหน่อย จัดเจ้าสองตัวนี้

:P

อ่าวรูปไม่ขึ้น เอาใหม่ๆ

พักเรื่องหนักๆ มาเติม option ให้รถเชยๆ ของเราดีกว่า อาทิตย์นี้ ไปรามอินทรา ซะหน่อย จัดเจ้าสองตัวนี้

:P

แก้เซ็ง เล็กๆ น้อยๆ เราก็ทำ ฮี่ๆ

ฝาครอบวาล์วเดิมๆ ไปทำสีสดใสมาแล้ว แต่หัวน็อต สภาพ เน่าเฟะ เหลือทน เลยไปหาซื้อหัวน็อตเงาๆ มาแปะ ให้ดูสะอาดตาขึ้นอีกหน่อย

เทียบอันเดิม กับ ของใหม่ เงาแว้บบบ แสบตา แต่ไม่รู้จะทนขนาดไหน ซื้อมาเผื่อๆ 4 ตัว ใช้ 2 ตัวลองดู

ตอนอยู่ที่ฝา 

เปลี่ยนหัวใหม่ ประแจเบอร์ 10 ขันแกร๊กๆ

เสร็จแล้วก็ ดูสะอาดตามานิดนึง จริงๆ 5555 คิดไปเองสุดๆ กรััีกๆ

Next pieces for Black Modugen  ^^ 

แผ่นจัดระเบียบลมท้าย สำหรับ FD ธรรมดาๆ อย่างเรา

และก็ เติมความเป็น Mugen ให้กับเจ้า Black Modugen ของผม ด้วย GENUINE MUGEN RADIATOR CAP 

เร็วๆ นี้จ้า 

Before and AFTER บันทึกการเดินทาง เล่นๆ มา แปปเดียว จะปีนึงแล้วครับ จากรถเดิมๆ บ้านๆ 6 ขวบ ตอนนี้ก็มาเป็นหน้าตาแบบนี้แร้ว เดิมๆ เหมือนเดิม 5555

วันก่อนได้ของมาอีกชิ้นนึง จริงๆ เป็นของที่ตั้งใจจะซื้อนานแล้ว แต่ลืมทุกที

เจ้า Tyredog ชุดนี้ ผมมีแล้วในรถอีกคันนึง ซึ่งผมชอบมากๆ จากฟังค์ชั่นการเตือนแบบ Real Time ของมัน ทำให้เราดูความเคลื่อนไหวของลมยางเราได้ตลอดเวลา โดยไม่ต้องเสียเวลาไปนั่งจิ้มทีละล้อ

ที่สำคัญคือ เกิดโดนตะปูมา ยางรั่ว ยางซึม หรือ อุณหภูมิยางสูงเกินไป อาจระเบิด มันก็เตือนได้ เรื่องความปลอดภัยแบบนี้ ก็คุ้มค่าที่จะลงทุนแล้วครับ ^^

แล้วก็ เอาวีดีโอ เปิดท้ายด้วยรีโมทเดิมมาฝาก หลังจากไปติดตั้งกล่อง Itrunk มาแล้ว ก็โอเคครับ ใช้งานได้ดี ไม่ต้องไขกุญแจอีกต่อไป 555 กดปลดล้อค สองที กระโปรงท้ายก็เปิดละครับ คุณสามทำแบบ โปรมาก