Jump to content

// ไอ้เขี้ยวเงิน โฉมดอกอัญชัน //

Recommended Posts

• Replies 819
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

ได้ข่าวว่ากระจกมองข้างเสีย.....ไม่สามารถพับไฟฟ้าได้

ผมมองว่ามันเสียทรงด้วยนะครับพี่ต่อ.....จากทรงเดิมๆบ้านเรา มันกลายเป็น Type R ซะงั้น  :0126: 

วันนี้มารีวิว แปลงเกียร์ AUTO ครับOnion-s-93.gif

(ของเดิมเริ่มเก่า และลอกแล้ว แถมยิ่งเช็ดยิ่งเหลือง T.T)

ก็เลยจัด ชุดแแปลงเกียร์ Auto แบบ Type R ที่ร้านพี่เชษฐ์ ครับ

อุปกรณ์ก็จะมี

1. ถุงเกียร์ Type R (มีตัวล๊อคถุงเกียร์ติดมาด้วย)

2. ครอบเกียร์ Type R (สีดำ)

3. อแดปเตอร์ แปลงเกียร์ Auto (มีเกลียวหัวเกียร์สำหรับรถ Honda)

4. หัวเกียร์ 

เปรียบเทียบครอบเกียร์ Type R กับ FD บ้านเรา

ของ Type R ขอบในจะมีสันนูนกว่า

สามารถใส่แทนกันได้เลย

รูปนี้คือ อแดปเตอร์ แปลงเกียร์ครับ 

*จะมีน๊อตยึดกับด้ามเกียร์

**จะมีเกลียวสำหรับใส่กับ หัวเกียร์ Honda (แท้) หมุนได้พอดี

การประกอบชุดเกียร์ 

*จะมีการตัดแต่งถุงเกียร์ เอาตัวล๊อคออก ติดตั้งให้เข้ารูป  ถุงเกียร์ไม่ดึง ไม่ตึงจนเกินไป

*ต้องทดลองเข้าเกียร์ต่างๆ ให้ได้ทุกเกียร์ (P, R, N, D, D3, 2, 1)

เสร็จแล้วจะหล่อแบบนี้ 

ปล. ชุดเกียร์แปลง สำหรับ เกียร์ Auto ตัวคันเกียร์จะดูสูงๆ โย่งมากกว่าเกียร์ Manual 

เพราะว่า ตำแหน่งชุดเกียร์ Auto จะอยู่สูงกว่าเกียร์ Manual ครับ

ถ้าเราปลดเกียร์ว่าง (N) ก็ดูเนียนๆ ไม่ขัดแล้วครับ

สำหรับการใช้งาน 

ก็ใช้งานได้ปกติ เหมือนของเดิม

แค่เปลี่ยนจากการกดปุ่มแล้วเลื่อน

ไปเป็นการกดหัวเกียร์ลงไป แล้วเลื่อนขึ้น-ลง

ได้อารมณ์ Auto กึ่ง Manual มากครับ  Onion-s-63.gif 

งามมากมาย น่าสนใจจิงจิง ^^

ปรับวิสัยการมองสักพักนะพี่กับกระจกข้างใหม่อ่ะ อิอิ 

ได้อารมซิ่งไปอีกนิดนึง หล่อๆเลย

TE37 ก็สวยดีนะพี่ :D

ใช่เลย ดูไปดูมาเริ่มหลงแล้วคับ 55

ได้ข่าวว่ากระจกมองข้างเสีย.....ไม่สามารถพับไฟฟ้าได้

ผมมองว่ามันเสียทรงด้วยนะครับพี่ต่อ.....จากทรงเดิมๆบ้านเรา มันกลายเป็น Type R ซะงั้น  :0126: 

ตอนนี้ปรับมือ ทุกฟังก์ชั่น ถ้ามีเวลาว่างๆ ต้อง DIY ให้พับไฟฟ้าให้ได้ อิอิ

หนานุ่มๆ

แน่น กระชับ ไม่หวั่นแม้วันมามาก อิอิ

งามมากมาย น่าสนใจจิงจิง ^^

ขอบคุณที่ติดตามครับ

คันนี้ยิ่งอยู่ยิ่งโหด :0157:

รถน้องเจนนี เป็น idol ความดุ+โหด ของพี่เลยครับ 555

Item แต่ล่ะชิ้นน  แจ่มมจุงงเบยยย

ขอบคุณที่ติดตามครับ ^^

ปรับวิสัยการมองสักพักนะพี่กับกระจกข้างใหม่อ่ะ อิอิ 

ได้อารมซิ่งไปอีกนิดนึง หล่อๆเลย

ใช่เลยครับ ตอนนี้ปรับมือ ทุกอย่าง มันเป็น Style รถซิ่งนี่เอง 555

คันนี้up ไม่หยุดครับ

555 ขอบคุณครับ

อัพ ตลอดเลยนะคับบ

คล้ายเครียดจากการทำงานครับ 555

อัพเดท อั้ยเขียวเงิน (กับรองเท้าที่ยืมมา)
ตอนไปกินข้าวกับเพื่อนๆ FD(สุรินทร์) @CDC มาครับ

อัพเดท อั้ยเขียวเงิน (กับรองเท้าที่ยืมมา)

ตอนไปกินข้าวกับเพื่อนๆ FD(สุรินทร์) @CDC มาครับ

ใช่เลยยยยย งามย้อยยยย

พี่ต่อ..กระจกปรับไฟฟ้าไม่ใช่หรอพี่

อ่อ ยังไม่ได้ต่อสายไฟ สำหรับปรับไฟฟ้า เลยครับ

รอทำโครงการ DIY ปรับ + พับไฟฟ้า ทีเดียว อิอิ

ตอนนี้ ปรับมือ ตั้งมือ เหมือนกระจก Spoon เลยครับ 555  

เป็นต่อ, on 17 Dec 2013 - 21:52, said:

อ่อ ยังไม่ได้ต่อสายไฟ สำหรับปรับไฟฟ้า เลยครับ

รอทำโครงการ DIY ปรับ + พับไฟฟ้า ทีเดียว อิอิ

ตอนนี้ ปรับมือ ตั้งมือ เหมือนกระจก Spoon เลยครับ 555  

อ่อ...วินก็งงว่าทำไมปรับไฟฟ้าไม่ได้ เพราะของวินปรับได้ แต่ไม่ได้พับไฟฟ้า วินว่ามันก็โอเคนะพับมืออ่า 555 

ล้อเดิมกลับมาแล้ววว

ไปทำสีใหม่ เปลี่ยนจากสีเงิน เป็นสี Grey Metalic: RPF1 มาครับ

งานเหมือนแท้ พร้อมสติ๊กเกอร์
ผลงานจากคุณโม // ร้าน Automag Wheel (สุขสวัสดิ์) 

สีเนียนๆ + สติ๊กเกอร์ Enkei

สิ่งที่ผมชอบมากๆ คือ ทีมงานที่ร้านใส่ใจ "ถอด-ใส่" ล้อเราดีมากๆ เลยครับ

รองเท้าสีใหม่ของอั้ยเขี้ยวเงิน ครับ

ปล. ที่เลือกร้านนี้ เพราะบริการก่อน-หลัง การขายครับ 

คุณโม Automag wheel ดูแลผมดีมาก ทั้งก่อน-หลังการขาย

คือ ให้ยืมล้อสำรอง + ส่วนลด Promotion ต่างๆ

ซึ่งผมจากประสบการณ์ผมที่ไปซ่อมแม็กซ์มาหลายร้าน

ผมยกให้ Automag wheel ดูแลได้ถูกใจผมตลอดการบริการ ครับ

ล้อเดิมกลับมาแล้ววว

ไปทำสีใหม่ เปลี่ยนจากสีเงิน เป็นสี Grey Metalic: RPF1 มาครับ

งานเหมือนแท้ พร้อมสติ๊กเกอร์

ผลงานจากคุณโม // ร้าน Automag Wheel (สุขสวัสดิ์) 

สีเนียนๆ + สติ๊กเกอร์ Enkei

สิ่งที่ผมชอบมากๆ คือ ทีมงานที่ร้านใส่ใจ "ถอด-ใส่" ล้อเราดีมากๆ เลยครับ

รองเท้าสีใหม่ของอั้ยเขี้ยวเงิน ครับ

ปล. ที่เลือกร้านนี้ เพราะบริการก่อน-หลัง การขายครับ 

คุณโม Automag wheel ดูแลผมดีมาก ทั้งก่อน-หลังการขาย

คือ ให้ยืมล้อสำรอง + ส่วนลด Promotion ต่างๆ

ซึ่งผมจากประสบการณ์ผมที่ไปซ่อมแม็กซ์มาหลายร้าน

ผมยกให้ Automag wheel ดูแลได้ถูกใจผมตลอดการบริการ ครับ

ร้านอยู่แถวไหนครับ

แจ่มมเลยยครับบ ^ ^

ล้อสีใหม่สวยมากเลยคร้าบบบ

ขอบคุณที่แวะมาเยี่ยมชมนะครับ :)

ค่าใช้จ่ายทำสีต่อวง เท่าไหร่ครับ

วงละ 1400 บาทครับ

รวมพวก ยืมล้อ ถอดเปลี่ยน ถ่วงล้อ ด้วยครับ

แอบเห็นตัวเป็นๆบน BTS งามมว๊ากๆ อิอิแล้วไว้เจอกันนะพี่

555 โลกกลมจริงๆ แล้วเจอกันโอกาสหน้าครับ

งามสุดๆ ครับ

ซิ่งๆๆๆๆๆ

ขอบคุณคลับ E85 ทั้งสองคนด้วยครับ 555

Y_YoT, on 22 Dec 2013 - 13:15, said: