Jump to content

Recommended Posts

คั่นโฆษณาอีกสักตัว กลุ่มนี้ผมไม่ค่อยได้ไปมิตติ้งนะครับ เนื่องด้วยบ้านไกล

แต่กลุ่มนี้รับรอง เป็นกันเองมาก อยู่แล้วมีความสุขครับ (รูปน้อยครับไม่ได้เอากล้องไป)

ม่ายยย มีรถเค้า เค้าตามไปตอนดึก :0026: :0026: :0026:

• Replies 294
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

jink

ใส่โช๊คเสร็จก็วิ่งมาตั้งศูนย์ CG-400 เลียบด่วน เพราะจะมาแถวนี้อยู่แล้ว หลังตั้งแล้วก็ขับดีขึ้น ขับที่ความเร็วสูงซิกแซกที่เลียบด่วนได้ดีขึ้น     จากการใช้งานวิ่งไปกลับ กทม.-แพร่ แตกต่างกันชั

jink

และแล้วก็ได้มันมา   ตอนแรกแค่หาหาง type R เท่านั้น แต่เห็นแนว spoon ก็ชอบแฮะเลยหามาใส่ ITEM : ฝาหลังคาร์บอนครึ่งบานลาย1 + หาง type-R (กลางดำธรรมดา)   ทำให้อยากได้ฝาหน้า type R ลาย1 ในอนาค

jink

มีคนบอกว่าแค่ใส่ฝาคาร์บอนแบบนี้ทำเป็นเรื่องใหญ่ ...ใช่ครับ เพราะบางคนเปลี่ยนมาแล้วหลายบานจนเป็นเรื่องปกติ แล้วก็ไม่ใช่ของแปลกใหม่แต่อย่างใด   แต่สิ่งที่ต้องตัดสินใจสำหรับผมก็คือ การอยู่

ขาวโอโม่ แหล่มครับ

ขอบคุณครับ

หล่ออะ กรี๊สสสสสส :0183: :0183: :0183:

ชมคันไหนอ่ะต้น พี่ใช่ป่ะ

เอาไป 5 กะโหลกครับพี่

นึกว่า 5 กระโปก

ม่ายยย มีรถเค้า เค้าตามไปตอนดึก :0026: :0026: :0026:

เหรอ อิอิ

รถสวยมากครับ

หล่อเกินคำบรรยาย ล้อแท้

2 คันนี้ก็เด็ดทั้งคู่เหมือนกัน

ดูรูปจนปวดตาแระ ยังไม่สุดอีก รอดูต่อ :D

มาแหล่ะ อาจารย์ผม

อยากมี ล้อแท้ :0050: :0050: :0050:

แหม ไม่เกินเอื้อมมั้ง

มาต่อจากเมื่อวานครับ หลังจากใส่ล้อแท้ไป แต่ีดูเหมือนเป็นล้อก็อป เพราะว่า ยังใส่ฝาครอบเบรคอยู่

คนแต่งรถเทพๆบอกดู... (แต่ผมชอบนะ) สวยราคาประหยัด อิอิ

ที่สำคัญเบรคไม่ค่อยอยู่ ระยะเบรคไกลกว่าเดิม เลยต้องหาเบรคใหญ่มาเสริม ตามคอนเซฟที่เปลี่ยนล้อมาเพื่อรองรับ

มีคนบอกว่าแค่เปลี่ยนผ่าเบรค+จานขยายก็พอแล้ว ก็เคยไปลองมาเหมือนกัน ดูแล้วไม่จบ เพราะผมต้องการสวย(เท่านั้น)

เรื่องการเบรคเราอาศัยการขับรถช้า และการคาดการณ์ล่วงหน้าก็จะช่วยในการเบรคได้ แต่ถ้ากระทันหันก็ตัวใครตัวมัน อืมมๆ

และเราก็ได้มันมา

brembo DC5 พร้อมจาน 300 มม. ผ้าเบรคหนาๆ ในราคากันเอง(หรือเปล่า?)

ดูจากข้อความในรูปก็น่าจะรู้ว่าปัจจุบันผมขายไปแล้วนะครับ เนื่องจากอะไรต้องติดตาม

ยังอีก ยังอีก ATS

อ่าว มาเฉลยกันซะแล้ว แต่ยังไม่ถึงนะ...

จากรูปสุดท้ายใส่เสร็จ อืมๆๆๆ จานเล็ก แต่ไม่สำคัญสำหรับผม ผมต้องการ brembo เท่านั้น

ลองขับก็รู้สึกดีขึ้นกว่าเดิมเยอะมาก เบรคหยุดๆ เลย และเพราะจานมันไม่ใหญ่มาก จึงไม่ต้องใส่จานขยายหลัง ทำให้เบรคก็บาลานซ์ดี

สรุป : ชอบๆๆๆๆๆ

แต่มีปัญหาเกิดขึ้น คือ เบรคมีเสียงดังตอนเดินรถใหม่ๆ ดังยาวตอนยูเทิร์น ตอนจอดใกล้สนิท

สอบถามไปยังคนเคยใช้หลายคนให้คำตอบว่า ผ้าเบรคต้องเปลี่ยน โอ้ว!!! เท่าไหร่ครับ

ก็เริ่มที่ 3500 - 6000 โอ้วววว แพงจาาาง เอาไงดีหว่า แต่ขับไปแล้วก็จะไม่มีเสียงแล้วนะ เป็นที่ตอนผ้ามันเย็นนี่แหล่ะ

ก็ยังไม่ตัดสินใจเปลี่ยน แต่มีปัญหาเกิดขึ้นอีก นั่นก็คือ "ล้อขูดซุ้ม"

เนื่องจากล้อ ออฟไม่โหดมาก +45 กับจาน 300มม. นั่นทำให้เบรคติดโคนก้าน จึงต้องลองสเปเซอร์ออกมาอีก 10มม.

นั่นคิอทำให้ขูดซุ้ม แต่ความจริงขูดรูน๊อตนะ ทั้งจั้มเบาทั้งหนัก เพราะผมใช้สปริงโหลดด้วย

เอาละสิ!!! ปัญหาเยอะ ตัดใจ ขายดีกว่า ขาดทุนกันไป

จึงเป็นที่มาของ "รักแรกแต่ดูแลไม่ได้"

หนทางยังอีกยาวไกล มาปูเสื่อรอชมดีกว่า

หาข้าวโพดคั่วมาด้วย

เสียดายเจอbrembo dc5พี่โป้งช้าไป ไม่งั้นผมเซ้งต่อแล้ว

ของดีเลย ขอบอกๆ

รถผมสวยมากตอนเบลอๆ :0048:

คันนี้สวยอยู่แล้ว แม้ไม่เบลอ

เส้นทางนักสู้มันช่างยาวไกล

เงินก็ไปไกลด้วย

เบรคแท้ :0018: :0018: :0018: อยากมั่ง

ตัวเองก็แท้ทำเป็น

คันนี้ก็งามจริงๆๆๆๆ

หล่อมากคับผม :0157:

หล่อมากคับผม :0023:

ขอบคุณครับ

มีเกร็ดความรู้กับล้อชุดนี้นิดนึง ล้อชุดนี้เคยประจำการกับเทพภาคเหนือมาแล้ว 2 คันครับ (ก่อนนั้นไม่รู้)

ของใครมั่งไปสืบเอาเอง แต่รูปล่างปัจจุบันกับรถผม อิอิ เบรคสวยเด๋วค่อยมารีวิว

มีเกร็ดความรู้กับล้อชุดนี้นิดนึง ล้อชุดนี้เคยประจำการกับเทพภาคเหนือมาแล้ว 2 คันครับ (ก่อนนั้นไม่รู้)

ของใครมั่งไปสืบเอาเอง แต่รูปล่างปัจจุบันกับรถผม อิอิ เบรคสวยเด๋วค่อยมารีวิว

ก่อนนั้นอยู่โรงงานครับ