Jump to content

Recommended Posts

• Replies 294
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

jink

ใส่โช๊คเสร็จก็วิ่งมาตั้งศูนย์ CG-400 เลียบด่วน เพราะจะมาแถวนี้อยู่แล้ว หลังตั้งแล้วก็ขับดีขึ้น ขับที่ความเร็วสูงซิกแซกที่เลียบด่วนได้ดีขึ้น     จากการใช้งานวิ่งไปกลับ กทม.-แพร่ แตกต่างกันชั

jink

และแล้วก็ได้มันมา   ตอนแรกแค่หาหาง type R เท่านั้น แต่เห็นแนว spoon ก็ชอบแฮะเลยหามาใส่ ITEM : ฝาหลังคาร์บอนครึ่งบานลาย1 + หาง type-R (กลางดำธรรมดา)   ทำให้อยากได้ฝาหน้า type R ลาย1 ในอนาค

jink

มีคนบอกว่าแค่ใส่ฝาคาร์บอนแบบนี้ทำเป็นเรื่องใหญ่ ...ใช่ครับ เพราะบางคนเปลี่ยนมาแล้วหลายบานจนเป็นเรื่องปกติ แล้วก็ไม่ใช่ของแปลกใหม่แต่อย่างใด   แต่สิ่งที่ต้องตัดสินใจสำหรับผมก็คือ การอยู่

ก่อนนั้นอยู่โรงงานครับ

เจ้าสำนักมาตอบเอง อิอิ

มารอชมครับ

งามๆ เก็บเรื่อยๆครับ

ขาว สะอาดตาดีครับ

ขอบคุณครับ

เห็นเบรถแล้วอยากแอบไปถอดนัก :ph34r:

รถก๊อปแท้อย่างเรา แสนจะอิจฉา :0090: :0090:

บ่ะแล้ว แหม แต่งเต็มลำยังจะมาอิจฉากันอีกเนอะ พวกเนี้ย

หวัดดีคับพ่ีโป้งสุดหล่อ

สวัสาดีครับ บอมหล่อสุด

ช่ายยย เฮีย ผมก้อก๊อป อิจฉาอะ :0092: :0092: :0092:

นี่ก็อีกคน แต่งทีหลัง แซงทุกสำนัก

มาต่อกันเกือบปัจจุบันแล้วครับ

หลังจากเปลี่ยนไปใช้เบรคเดิม ก็ใจไม่ไดีเหมือนเดิม ไป กทม.มาเกือบจิ้มตรูดหลายหน เด๋วเร่งเด๋วเบรค

มองหาเบรคใหม่ดีกว่า ไปดูมาทั้งที่เป็นโรงาน ทั้งที่เป็นมือสอง ทั้งที่เป็นร้านแนะนำ สรุป กลับบ้านมือเปล่า

เกือบตัดใจไปจานขยายหน้าหลัง+ผ้าเบรคแล้ว

แต่โอกาสก็มาจนได้

เบรค ATS+จาน 330 มม. สภาพดี ราคาแนะนำ เลยจัดซะ

ตามที่เคยบอกไปแล้วว่า ไม่มีโอกาสไปทำเบรคที่ กทม. การทำเบรคที่แถวบ้านต้องตรงรุ่นเท่านั้น ตัวนี้ตอบโจทย์

ช่างประจำบอก "ชอบเลย" ถอดของเก่า ใส่ของใหม่ ไล่น้ำมัน จบ

ใส่เบรคหน้าใหญ่แล้ว ที่ไม่ลืมคือ จานหลัง ต้องทำให้บาลานซ์ด้วย

เลยจัดมา E'spec 302มม

ลองดูดิ

มองดูเหมือนมีเบรคหลัง 2 pot เลย ชอบๆ

อ้อ ลืม ใส่น๊อตใหม่ด้วยนะ เพราะเปลี่ยนน๊อตตัวผู้เป็นตัวยาวไปแล้ว

กรองโป๊ กรองโป๊ กรองโป๊ กรองโป๊ กรองโป๊ กรองโป๊

เอาดีมั้ยล่ะ

หมดเบรคแล้วมีอะไรต่ออีกมั้ยครับพี่โป้ง

ปัจจุบันแล้วต้อง

เทพจริงๆครับคันนี้

แต่งมาก แต่ขับตามไม่ทัน

ตามไม่ทันจิงๆคัฟคันนี้ จองเมพ ๆ ทั้งน้าน :0168:

ตังหมดเลยเนี่ย :0027:

ตามมาชมคร้าบ จานเบรคหลังเป็นไงมั่งครับพี่

ดีเลยครับ ได้มานานเพิ่งได้ใส่ :0114:

แวะมาส่องเบรคคันเน้ :ph34r:

อย่าส่อง จัดเลย

คันนี้ไม่จบง่ายๆแน่ ปูเสื่อกินป๊อบคอร์นพร้อมข้าวเหนียวหมูปิ้งรอดูต่อจ่ะ

ยังไม่จบหรอก แต่เงินหมด

เมื่อไหร่จะเข้ากรุงอ่ะพี่ จะขอลองเบรคเทพหน่อย อิอิ

น่าจะเจอพัทยาเลยมั้งเนี่ย เบรคยังไม่เข้าที่เลย สงสัยยังจับไม่เต็ม

รถสวยงามครับ

บอกตรงๆว่าเล่าเรื่องได้น่าติดตามมาก....

และเป็นหนึ่งในไม่กี่กระทู้ที่ผมไล่ดูตั้งแต่หน้าแรกครับ