Jump to content

เกือบได้ออกแรงแต่เช้า !!

Recommended Posts

เรื่องบนท้องถนนมีมาให้พวกเราได้หงุดหงิดกันทุกวันครับ เมื่อเช้าผมเองก็หงุดหงิดพวกชอบวิ่งขวาแต่ขับช้ามากๆๆ พอผมเข้าซ้ายเพื่อจะหาจังหวะแซงพวกก็ไม่ให้ผมเข้าซะงั้น.... คือประมาณว่ากรูจะขับของกรูอย่างงี้..ใครจะทำไม.. เซ็งมากๆครับ คนแบบนี้มีเยอะครับ ทำอะไรไม่ได้ครับ ทำใจอย่างเดียวครับ

ปล.การขับรถบนท้องถนน(โดยเฉพาะกรุงเทพ)เป็นการฝึกความอดทนที่ดีมากๆอย่างนึงครับ :D

• Replies 84
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

Zomead

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ใจเย็นพี่   เคยเจอเหมือนกัน ในเลนด่วน พระราม2 ซึ่งเลนนั้นจิงๆๆ ห้ามมอเตอร์ไซด์วิ่ง   ถ้ามีพวกจารจรกลางอยู่จะโดนจับกันเป็นแทบๆไป แต่อย่างว่าเช้าๆ คุณตำรวจ   ก็ไม่เหนจะจับหร

tonnaruto

เคยเจอมอร์เตอร์ไซต์ ขับแบบไม่เผื่อเลนให้ใครมั้ยครับ ? ขับทางไหนได้ไปหมด   เมื่อเช้าเจอบนสะพานข้ามแยกคลองเตย จะมุ่งหน้าไป พระรามสาม สะพานแมีสองเลน เลนขวารถขับช้ามาก ส่วนเลนซ้ายพี่แมสเซ็นเจอร์ ครอง

golffyzestzu

ดีแล้วหละ ถ้าเปนผมโดนยกเท้าใส่ ผมคงเตรียมตังทำสีใหม่ได้เลยหละ ผมยิ่งใจร้อนๆ = =   เจอประจำเลยขับกลางเลนแล้วขับเอื่อยๆขวางกัน ย้อนศรก็เอา ปาดแล้วสอยกระจกข้างผมพับก็มี โดนมาทุกแบบ เบื่ออารมณ์นี้มากๆ

เคยเจอเหมือกันคับ มอร์ไซด์ ขับกลางเลนขวาสุดเลย แถม มันยังดูดบุหรี่ ชิลอีกต่างหาก มันไม่ได้รู้สึกอะไรเลยว่ามีรถใหญ่ ตามหลังมันอยู่

อย่างว่าแหละคับ...

ใจเย็นๆครับ นับ 123 ไปครับ มะก่อนนผมก็คนใจร้อนเดวนี้ใจเย็นขึ้นเยอะ บวกกับ คนรู้จักผม ขับรถปาดหน้ากันไปกันมาโดนซันโวไป 8 นัด แจ๊สขาว ข่าวเร็วๆนี้เองครับ

ใจเย็นเข้าไว้ครับ...ได้ไม่คุ้มเสีย คิดเสียว่ามันคงรีบ ไปดูเมียมันกำลังโดนนิโกรลงแขกอยู่ :D :D :D

เรื่องแบบนี้เจอกันบ่อยครับ ก็อยากจะให้ใจเย็นหน่อยครับ โชคดีอย่างมากลงไปซัดกัน เจ็บบ้่างไรบ้างก็ไม่เท่าไหร่ แต่กลัวเจอพวกพกอาวุธเนี่ยซิจะได้ไม่คุ้มเสียเลยทีนี้ ถ้ามันบ้าก็ให้มันบ้าไปคนเดียว อย่าไปแลกกับคนบ้าเลยครับ

แต่ก็ยอมรับอย่างนึงว่าพอผมเจอเองจังๆ ก็โมโห ไม่ยอมกัน ต้องเอาคืน แต่พอคิดได้ก็หยุดทันทีครับ อนาคตเรายังมีอะไรให้ทำอีกเยอะ นึกถึงพ่อแม่ แฟน แล้วก็อารมย์เย็นขึ้นทันทีครับ

:)

เบื่อเหมือนกันครับ แล้วก็ไม่รู้พวกเลนขวาจะขับอ่อยๆทำไม เนี่ยเป็นสาเหตุนึงที่ผมไม่อยากอยู่ที่ไทยละ เบื่อครับ

เรื่องแบบนี้เจอกันบ่อยครับ ก็อยากจะให้ใจเย็นหน่อยครับ โชคดีอย่างมากลงไปซัดกัน เจ็บบ้่างไรบ้างก็ไม่เท่าไหร่ แต่กลัวเจอพวกพกอาวุธเนี่ยซิจะได้ไม่คุ้มเสียเลยทีนี้ ถ้ามันบ้าก็ให้มันบ้าไปคนเดียว อย่าไปแลกกับคนบ้าเลยครับ

แต่ก็ยอมรับอย่างนึงว่าพอผมเจอเองจังๆ ก็โมโห ไม่ยอมกัน ต้องเอาคืน แต่พอคิดได้ก็หยุดทันทีครับ อนาคตเรายังมีอะไรให้ทำอีกเยอะ ึกถึงพ่อแม่ แฟน แล้วก็อารมย์เย็นขึ้นทันทีครับ

:)

ตรงนี้แหละครับ ที่ทำให้ผมหยุด หันมามองเมีย นึกถึงหน้าลูก เย็นวาบมาเลย แต่ก็ไม่ไว้ใจมองกระจกไปว่ามันตามมั้ย ถ้าตามคงไม่จบ

ตรงนี้แหละครับ ที่ทำให้ผมหยุด หันมามองเมีย นึกถึงหน้าลูก เย็นวาบมาเลย แต่ก็ไม่ไว้ใจมองกระจกไปว่ามันตามมั้ย ถ้าตามคงไม่จบ

ซึ้งเลยครับ นึกถึงแต่หน้าลูกเมีย

ซึ้งเลยครับ นึกถึงแต่หน้าลูกเมีย

ลูกผมเองก็ยังเล็กครับพี่ กำลังจะสองขวบเต็ม เดือนหน้า พอคิดแล้ว ยอมเป็นคนปอดแหกไปวูบนึงเลย ^^

ลูกผมเองก็ยังเล็กครับพี่ กำลังจะสองขวบเต็ม เดือนหน้า พอคิดแล้ว ยอมเป็นคนปอดแหกไปวูบนึงเลย ^^

ลูกอายุใล่ๆกันเลย

ลูกอายุใล่ๆกันเลย

ชายหรือหญิงครับ ^^

ญ ครับ 555 จะกลายเป็นกระทู้่เรื่องลูกไปซะหล่ะ ยังไงก็ขับรถใจเย็นๆน่ะครับ ลูกกะลังน่ารัก รออยู่ที่บ้านน่ะครับ ใจเขาใจเรา ไม่อะไรมากก็ปล่อยๆ มันไปเถอะครับ

เจอประจำครับแบบนี้พวกมอไซด์ ถนนมี2เลนผมขับเร็วเลยวิ่งเลนขวา พี่แกมาจากไหนไม่รู้ขับมาปาดหน้า แล้วเบรก..จอดจะเลี้ยวขวาซะงั้น...ผมเบรกทีตัวโกร่ง

มันยังหันมามองหน้าจะหาเรื่องอีกแหนะ...ผมก็มองหน้ามันพอดีมีแฟนมาด้วย...แฟนเลยบอกให้ใจเย็นๆชั่งมัน...พวกนี้ขับรถไม่กลัวตายเลยยย...

ถ้าชนขึ้นมาคนที่ผิดก็เปนรถใหญ่อย่างเรา...เฮ้ออออ...

ใจเย็นๆกันครับ เจอบ่อยๆพวกขับแบบนี้ ส่วนเรื่องชักปืน อย่าชักขุ่ครับ ไม่ดีพี่ผมสอนไว้ จะชักต้องแน่ใจว่าจะยิงเท่านั้น

เจอประจำครับแบบนี้พวกมอไซด์ ถนนมี2เลนผมขับเร็วเลยวิ่งเลนขวา พี่แกมาจากไหนไม่รู้ขับมาปาดหน้า แล้วเบรก..จอดจะเลี้ยวขวาซะงั้น...ผมเบรกทีตัวโกร่ง

มันยังหันมามองหน้าจะหาเรื่องอีกแหนะ...ผมก็มองหน้ามันพอดีมีแฟนมาด้วย...แฟนเลยบอกให้ใจเย็นๆชั่งมัน...พวกนี้ขับรถไม่กลัวตายเลยยย...

ถ้าชนขึ้นมาคนที่ผิดก็เปนรถใหญ่อย่างเรา...เฮ้ออออ...

ส่วนมากจะเจออย่างนี้ทุกคนสินะครับ

ผมเองก็ไม่อยากเหมารวม คนขับมอร์ไซต์ดีๆ มีเยอะ เคยได้น้ำใจช่วยเข็นรถเวลารถเสียก็มี แต่ตัว Hear ๆ มันเยอะครับ

ใจเย็นๆกันครับ เจอบ่อยๆพวกขับแบบนี้ ส่วนเรื่องชักปืน อย่าชักขุ่ครับ ไม่ดีพี่ผมสอนไว้ จะชักต้องแน่ใจว่าจะยิงเท่านั้น

อันนี้เห็นด้วยครับ โชคดีของผมเหมือนกัน ไม่มีปืนแล้ว ขายแล้วไม่รู็จะมีทำไมตั้งแต่มีครอบครัวมีลูก (กลัวใจตัวเอง กับอารมณ์ชั่ววูบ)

พี่ต้นใจเย็นๆๆคับพี่มันหูหนวกมั้งคับพี่ แต่แถวพระรามสามที่ทำงานผมเลยพี่ถ้ามีเรื่องให้ออกแรงพี่เรียกผมได้เลยพี่ออฟฟิตผมอยู่แถวร้านไม้โท แถวตึกโรส โอซีซี ไปได้หมดละแวกนั้นพี่ ทำคนไม่ว่าทำรถข้าหน้าก็ไม่ต้องมองใส่อย่างเดียว

ใจเย็นๆค่ะ อ้อก้อเพิ่งมีเรื่องกะเด็กแว้นมา แฟนเอาเรื่องเหมือนคุณเลย

เบื่อ อิพวกมอไซทำตัวเป็นเจ้าถนนซะจริง

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ใจเย็นพี่

เคยเจอเหมือนกัน ในเลนด่วน พระราม2 ซึ่งเลนนั้นจิงๆๆ ห้ามมอเตอร์ไซด์วิ่ง

ถ้ามีพวกจารจรกลางอยู่จะโดนจับกันเป็นแทบๆไป แต่อย่างว่าเช้าๆ คุณตำรวจ

ก็ไม่เหนจะจับหรอว่าอะไร คือโดยปกติยอมรับว่าเปนคนนิสัยเสียตรงนี้จะเปลี่ยน

เวลารถติดเนี๊ยะไม่ค่อยเปิดไฟเลี้ยวซ้าย-ขวา ก็หักออกไปเลย (เพราะเปิดไฟขอ

และมันไม่ค่อยให้รีบขับมากระชันชิดกว่าเดิม) ทีนี้ก็โดยปกติก็จะเปลี่ยนไปเลนขวา

สุดเพื่อจะขึ้นทางด่วน มีมอเตอร์ไซด์มาคันนึง บีบแตรลั่นเลย ส่งเสียงด่ามาด้วย

เอ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เลยหักออกขวาเลยเปลี่ยนเลนถ้าชนก็กลางลำรถพอดีอ่ะ

แล้วจอดเลย ให้มันจอดด้วยเพราะไปไม่ได้ มันจอดรถแล้วมองหน้าแล้วด่าเราว่า

อี..... โน่นนี่นั่น เลยเดินลงไปเลย ไปยืนข้างหน้า บอกให้แม่งถอดหมวกกันน๊อคออก

แล้วด่ามันว่า นี่เก่งแต่ก่ะผู้หญิงป่ะเมิงอ่ะ มันด่ากลับมาว่าซื้อใบขับขี่มาหรอไงห๊ะ

เท่านั้นละ เลยเหวี่ยงมือบางๆเข้าที่หัวแม่งสะที พอเงยหน้ามาเลยด่าซะว่า

กุก็ผู้หญิง และกุก็ขับรถเป็นตั้งแต่เมิงยังไม่มีมอไซด์ขี่อีกมั้ง และกุก็ไม่ได้ซื้อมา

ส่วนเมิงอ่ะ แก้บนได้รถมาขับหรอไง ถึงไม่รู้ว่าเลนด่วนเนี๊ยะเค้าไม่ให้มอไซด์วิ่ง

เค้าไว้ให้สำหรับรถยนต์เท่านั้น ยัดเงินได้ใบขับขี่มาหรือว่าขับเถื่อนไม่ทราบ

และจะบอกว่า ผู้หญิงก็ไม่ได้ขับรถโง่เหมือนกันทุกคนนะ และเลิกซะทีนะไอ่เก่ง

แต่ก่ะผู้หญิงอ่ะ มีปัญหาไรก่ะกุไหม มีเมิงตามตำรวจมา จะได้รู้ว่าเมิงก่ะกุเนี๊ยะ

ใครจะเสียค่าปรับเอาไหม...!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

***เงียบ .... เลยบอกว่า กุเปนผู้หญิง แต่กุก็ไม่ได้กัวนะ ผู้ชายนิสัยไม่แมนแบบนี้อ่ะ

และจบอกว่า ถ้ากุชนเมิงตายเลนด่วนเนี๊ยะ ตายฟรี!!!!!! นะเมิงจำใส่หัวไว้ด้่วยล่ะ

ปอ ลิง....ไม่แนะนำให้ใครเอาเปนเยี่ยงอย่างนะคะ แต่วันนั้นเหลืออดล่ะจิงๆเลยทำกิริยาแย่ๆสะขนาดนั้น

แต่เรื่องก็ผ่านมาหลายปีแล้วนะค่ะ ฮ่าๆๆๆๆ ตั้งแต่ยังไม่ได้ขับ เอฟดีเลยอ่ะค่ะ 555555+

:0112:

เบื่อเหมือนกันครับ แล้วก็ไม่รู้พวกเลนขวาจะขับอ่อยๆทำไม เนี่ยเป็นสาเหตุนึงที่ผมไม่อยากอยู่ที่ไทยละ เบื่อครับ

แหะๆ ถ้าไปอยู่ยุโรปนี่ จะเป็นการแก้ปัญหาไม่ตรงจุดนะครับ เพราะเขาขับชิดขวากัน :D

แซวๆนะพี่ อย่าคิดมากครับ

มอไซร์นิสัยคล้ายแท็กซี่แม่มจะจอดก็จอดไม่ดูรถข้างหลังผมเจอแบบนี้บ่อยๆ

อันนี้ผมเห็นด้วย คิดว่าถ้าผมมีปืนเหมือนกันแล้วเจอคนอื่นชักปืนใส่ หากจวนตัวผมก็เอาออกมายิงเลยล่ะครับ เพราะผมก็ไม่รู้ว่าอีกฝ่ายแค่ขู่หรือจะเอาจริง แต่ที่แน่ๆผมเห็นปืนแล้วนี่ล่ะ

พี่ต้นใจเย็นๆๆคับพี่มันหูหนวกมั้งคับพี่ แต่แถวพระรามสามที่ทำงานผมเลยพี่ถ้ามีเรื่องให้ออกแรงพี่เรียกผมได้เลยพี่ออฟฟิตผมอยู่แถวร้านไม้โท แถวตึกโรส โอซีซี ไปได้หมดละแวกนั้นพี่ ทำคนไม่ว่าทำรถข้าหน้าก็ไม่ต้องมองใส่อย่างเดียว

ขอบคุณครับ น้องโอ๊ต ^^ ตึก โรสใกล้แค่นี้เองนี่นา พี่ทำงานแถวๆ รร.พระหฤทัยคอนแวน์ ครับ เจอกันทักทายได้นะ

ถ้าเป็นผมยกเท้าให้ขนาดนี้ เตรียมตัวเรียกประกันได้เลย..

ผมก็อยากจะหักสุดตัว ให้กลิ้งเป็นหมาข้าง ถนนเหมือนกันครับ เมื่อวานเบลค ดังลั่นสนั่น ถนน เลย แต่ก็อย่างที่บอกครับ เมียนั่งข้างๆตื่นก่อน ^^ หน้าลูกหน้าเมีย วูบมา

ใจเย็นๆค่ะ อ้อก้อเพิ่งมีเรื่องกะเด็กแว้นมา แฟนเอาเรื่องเหมือนคุณเลย

เบื่อ อิพวกมอไซทำตัวเป็นเจ้าถนนซะจริง

เวลาเห็นมอร์ไซต์ล้มก็สงสารนะครับ แต่ นึกถึงตอนเวลามันขับกันแล้ว ความสงสารหายไป (ขับดีขอไม่พูดถึงครับ อันนั้นมารยาทเขาดี)