Jump to content

Recommended Posts

ซึ้ง จริงๆ ครับ 

เราพี่น้องกันทั้งนั้นครับพี่ป๊อป

• Replies 69.8k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• mie

11580

• Ms_smart

10003

• superpiak

7971

• Puthapong

6570

สรุปว่าน้องๆๆ รอพี่มาเปิดหน้านี้ใช่ไหมเนี่ย เปิดเครื่องมาได้เรื่องเลย

ข่าวดีครับพี่น้อง....กัปตันเลี้ยงไอติมวันครบรอบ 1 ปี ครับ เนื่องจากได้เลขสวย ปี พ.ศ. ปัจจุบันครับ

สรุปว่าน้องๆๆ รอพี่มาเปิดหน้านี้ใช่ไหมเนี่ย เปิดเครื่องมาได้เรื่องเลย

ถั่วต้มนะคร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

หยุดนับเงินบ้างก็ได้นะพี่ เดี๋ยวปลวกกินกองข้างล่างหมด แต่ถ้าใช้ไม่ทันแบ่งให้น้องใช้บ้างก็ได้นะครับ กำลังเก็บเงินซื้อเครื่องขัด

ทำงานเยอะ กินเยอะ เงินเหลือน้อย หรืออาจไม่เหลือ

มาคิดๆ  เราทำงาน ทำไม หุหุ

และแล้ว ก็รู้ว่า ทำงานมาใช้หนี้ 555 

ข่าวดีครับพี่น้อง....กัปตันเลี้ยงไอติมวันครบรอบ 1 ปี ครับ เนื่องจากได้เลขสวย ปี พ.ศ. ปัจจุบันครับ

ในวันนั้นก็อาจจะมีการเลือกกัปตันคนใหม่ด้วยดีไหมครับ

ยินดีครับ

คนละกี่แท่งครับกัปตัน

ทำงานเยอะ กินเยอะ เงินเหลือน้อย หรืออาจไม่เหลือ

มาคิดๆ  เราทำงาน ทำไม หุหุ

และแล้ว ก็รู้ว่า ทำงานมาใช้หนี้ 555 

ละกิเลสไม่หมดอะดิบูม.........เหมือนผมละ ไม่มีหนี้ก็ไม่มีของ เมื่อนานๆไปของที่มีก็ตกรุ่นแล้วก็สร้างหนี้ต่อไป..........ลองดูซิ อีกหน่อย FD ใครจะขับ

มักน้อยจังพี่หมี  กัปตันจะเลี้ยงทั้งที่  ต้องมื้อหญ่ายยย

ล่องเรือเจ้าพระยา กับร้านอาหารยกยอซิครับ   สมกับชมรมออกทะเลดี 

คนละกี่แท่งครับกัปตัน

ละกิเลสไม่หมดอะดิบูม.........เหมือนผมละ ไม่มีหนี้ก็ไม่มีของ เมื่อนานๆไปของที่มีก็ตกรุ่นแล้วก็สร้างหนี้ต่อไป..........ลองดูซิ อีกหน่อย FD ใครจะขับ

แท่งเดียว วนกันไปรอบวง อิอิอิ 555+

มักน้อยจังพี่หมี  กัปตันจะเลี้ยงทั้งที่  ต้องมื้อหญ่ายยย

ล่องเรือเจ้าพระยา กับร้านอาหารยกยอซิครับ   สมกับชมรมออกทะเลดี 

อัยย่ะน้องบูมไม่ไหวมั้งครับ  ถ้าไม่ส่งรถ กับ บ้าน ยังพอไหว 555+

ถึง สมาชิกชมรมออกทะเล และสมาชิก CCTH ทุกท่าน

ขณะนี้คุณพ่อของพี่ป๊อบ (ppopp) ได้เสียชีวิตเมื่อวันเสาร์ที่ 8 มิ.ย. และจัดงานสวดพระอภิธรรมที่

วัดประยูรวงศาวาส ศาลา 3 อยู่ติดกับสะพานพุทธยอดฟ้า ฝั่งธนบุรี

ขณะนี้ วีคุง ดำเนินการเรื่องพวงหรีด ในนาม "ชมรมออกทะเล" เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ค่าใช้จ่ายส่วนกลาง 1,400 บาท

กำหนดการวันศุกร์ที่ 14 มิ.ย. โดย "ชมรมออกทะเล" เป็นเจ้าภาพสวดพระอภิธรรม เริ่มพิธีกรรมทางสงฆ์เริ่มเวลา 19.00 น. 

สมาชิกที่ไปร่วมงาน ตอนนี้มี กัปตันจุ๊ป-พี่ปาน-หมี-เปี๊ยก-หมอเนศ-เน๊ต-วีคุง-ต้อม-พีพี-ต้น(เลขสวย)-บูม(รอเคลียงาน)

(สมาชิกน่าจะรวมตัวกันสักประมาณ 18.00 น.)

งานวันฌาปณกิจ(เผา) วันอาทิตย์ที่ 16 มิ.ย. เวลา 17.00

สมาชิกที่ไปร่วมงาน ตอนนี้มี หมี อ.มาตร แจ๊ค เน๊ต .....
(สมาชิกน่าจะรวมตัวกันสักประมาณ 15.00 น.)

จึงแจ้งมายังสมาชิกให้ทราบ และแต่งชุดดำนะครับ

สมาชิกชมรมออกทะเล และสมาชิกใน CCTH ท่านไหนว่างเชิญมาร่วมงานกันน่ะครับ

ท่านที่จะร่วมทำบุญรบกวนโอนเงินเข้าบัญชีกัปตันจุ๊บ

ชื่อบัญชี พุทธพงษ์   สุนทรวิภาต

บัญชีธนาคารกสิกรไทย 

สาขาโพธิ์สามต้น ประเภทออมทรัพย์

เลขที่บัญชี  067-2-85343-5

ภายในวันที่ 13 มิ.ย. นี้ครับ

เอาเส้นทางไปวัดประยุรวงศาวาสวรวิหารมาให้ดูครับ

ถ้ามาจาก ถ เพชรเกษม ให้ขับมาจนเจอวงเวียนใหญ่ เข้า 2 เลนซ้ายไว้นะครับ

จากนั้นขับเข้าวงเวียนใหญ่  และออกซ้ายแยกแรกจะเข้า ถ.พระปกเกล้า เสร็จแล้วพยายามชิดเลนขวาสุดไว้นะครับ02_zps1aa93fd1.jpg

ขับเข้ามาตาม ถ.พระปกเกล้ามาเรื่อยๆ จนเจอสี่แยกบ้านแขก(แยกที่ตัดกับ ถ.อิสรภาพ) ให้ขับตรงไปครับ และให้ออกเลนขวาสุดนะครับ เพื่อไปทางสะพานพุทธ (ห้ามพลาดนะ) 

ขับตรงตาม ถ พระปกเกล้ามาเรื่อยๆ ให้สังเกตมีหอนาฬิกาอยู่ขวามือก่อนทางขึ้นสะพานที่เห็นไกลๆ ให้ชิดขวาไว้ครับ (หรือสังเกตุสะพานลอยคนข้าม)

ให้ขับชิดขวาเข้าถนนที่ลอดใต้สะพาน ห้ามขึ้นสะพาน นะครับ

ขับตามทางลอดใต้สะพานมาเรื่อยๆ

ขับมาจนเจอถนนเบี่ยงออกซ้าย ให้ขับออกตรงมางเบี่ยงนี้ได้เลยครับ 

ขับตรงตามทางเบี่ยงมาไม่ไกลก็จะถึงวัดแล้วครับ วัดอยู่ริมถนนซ้ายมือ จากแยกทางเบี่ยงนี้มาถึงวัดไม่น่าเกิน 200 เมตร

นี่ครับประตูวัดประยุรวงศาวาสวรวิหารคงมาถูกกันแล้วนะครับ

ขอบคุณภาพจากหมอเนศ

ดูแล้วไม่น่าจะหลงนะครับ ขอบคุณหมอเนสครับ

ขาไปไม่หลงครับ แต่ขากลับซิ 5555+

ขาไปไม่หลงครับ แต่ขากลับซิ 5555

ขากลับแวะร้านข้าวต้ม ละก้อตัวใครตัวมันอ่ะคับ อิอิ