Jump to content

Recommended Posts

ตื่นมาวันนี้หัวหมุนติ้ว อยากจะอ๊อกจริงๆ เลยมาทำงานแบบงงๆ - -"

• Replies 69.8k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• mie

11580

• Ms_smart

10003

• superpiak

7971

• Puthapong

6570

สวัสดีครับ...พี่จุ๊บ

ดีใจจะได้พี่จุ๊บสักที

พูดจาล่อแหลมนะพี่ จะได้ไรพี่จุ๊ป อิ อิ

ตื่นมาวันนี้หัวหมุนติ้ว อยากจะอ๊อกจริงๆ เลยมาทำงานแบบงงๆ - -"

พักผ่อนน้อยหรือป่าวครับพี่ ความดันสูง

พูดจาล่อแหลมนะพี่ จะได้ไรพี่จุ๊ป อิ อิ

พิมตกคำว่า  เจอ  ไปครับ  ท่าน วร.

หยุดนับเงินบ้างก็ได้นะพี่ เดี๋ยวปลวกกินกองข้างล่างหมด แต่ถ้าใช้ไม่ทันแบ่งให้น้องใช้บ้างก็ได้นะครับ กำลังเก็บเงินซื้อเครื่องขัด

เอามากิต้าไหม ที่โรงงานมีหลายตัวพร้อมใบขัด แว่น และปลั๊กไฟ

ผมมีกระดาษทรายแบบละเอียดอยู่หลายแผ่น  เดี๋ยวจะแบ่งไปให้ขัดครับยา

ของผมใบขัดนะ มีการ์ดกันด้วย

สวัสดีครับ...พี่จุ๊บ  

ดีใจจะได้พี่จุ๊บสักที

ดีใจได้เจอพี่จุ๊บแล้วลืมรับผมวันศุกร์นี้ละงานนี้มีงอนแฮแน่ครับเสี่ยปาน

เสียจะออกจากนครปฐมกี่โมงครับ............ผมได้ยื่นใบลาวันนี้เลย

พิมตกคำว่า  เจอ  ไปครับ  ท่าน วร.

นี่เป็นลิขสิทธิ์แป้นพิมพ์ของ S4 รุ่นเดียวใช่ไหมครับที่พิมพ์ตกได้

ว่าไงวันอาทิตย์ จะมาอะป่าว ถ้ามาเจอผมแน่

ทักทายยามสายครับ วันนี้รอเปียแชร์ครับ 

ทักทายยามสายครับ วันนี้รอเปียแชร์ครับ 

เปียเผื่อด้วยน๊ะ..............แล้ววันศุกร์ เสี่ยวีสะดวกมาอะป่าวครับ

เปียเผื่อด้วยน๊ะ..............แล้ววันศุกร์ เสี่ยวีสะดวกมาอะป่าวครับ

กำลังเคลียงานอยู่ครับ คาดว่าจะได้ไปนะครับ เพราะธุระข้างนอกรอออกไปวันศุกร์พร้อมเลยทีเดียวครับ

เอามากิต้าไหม ที่โรงงานมีหลายตัวพร้อมใบขัด แว่น และปลั๊กไฟ

ของผมใบขัดนะ มีการ์ดกันด้วย

ดีใจได้เจอพี่จุ๊บแล้วลืมรับผมวันศุกร์นี้ละงานนี้มีงอนแฮแน่ครับเสี่ยปาน

เสียจะออกจากนครปฐมกี่โมงครับ............ผมได้ยื่นใบลาวันนี้เลย

วันศุกร์นี้ ชมรมเราเป็นเจ้าภาพด้วย  น่าจะไปถึงก่อนเวลา ประมาณ 1- 1 ชม.ครึ่ง

เราจะออกจาก  ที่ทำงานเสี่ยหมีประมาณกี่โมงดี

ส่วนเวลาที่ผมมาจากที่ทำงานมารับเสี่ยหมีผมประมาณเอง

นี่เป็นลิขสิทธิ์แป้นพิมพ์ของ S4 รุ่นเดียวใช่ไหมครับที่พิมพ์ตกได้

พิมจาก note book เลยนะครับท่าน

สงสัย ต้องจอ 20" เลยมั้ง จะได้ไม่ตกหล่น

กำลังเคลียงานอยู่ครับ คาดว่าจะได้ไปนะครับ เพราะธุระข้างนอกรอออกไปวันศุกร์พร้อมเลยทีเดียวครับ

วันศุกร์นี้เจอกันครับ...วีคุงสุดหล่อ

วันศุกร์นี้ ชมรมเราเป็นเจ้าภาพด้วย  น่าจะไปถึงก่อนเวลา ประมาณ 1- 1 ชม.ครึ่ง

เราจะออกจาก  ที่ทำงานเสี่ยหมีประมาณกี่โมงดี

ส่วนเวลาที่ผมมาจากที่ทำงานมารับเสี่ยหมีผมประมาณเอง

สัก 4 โมง(16.00) หรือ 4 โมงครึ่ง (16.30) ดีไหมครับ

งั้นผมลาตั้งแต่ 4 โมงละกันนะครับ รอที่ปั๊มบางจากนะครับ ใช้เวลาเดินทางประมาณ 1 ชั่วโมงนิดๆมาทางราชพฤกษ์ แล้วออกวงเวียนใหญ่ แต่ผมไม่แน่ใจว่าติดวงเวียนใหญ่มากไหม 

ถึง สมาชิกชมรมออกทะเล และสมาชิก CCTH ทุกท่าน

ขณะนี้คุณพ่อของพี่ป๊อบ (ppopp) ได้เสียชีวิตเมื่อวันเสาร์ที่ 8 มิ.ย. และจัดงานสวดพระอภิธรรมที่

วัดประยูรวงศาวาส ศาลา 3 อยู่ติดกับสะพานพุทธยอดฟ้า ฝั่งธนบุรี

ขณะนี้ วีคุง ดำเนินการเรื่องพวงหรีด ในนาม "ชมรมออกทะเล" เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ค่าใช้จ่ายส่วนกลาง 1,400 บาท

กำหนดการวันศุกร์ที่ 14 มิ.ย. โดย "ชมรมออกทะเล" เป็นเจ้าภาพสวดพระอภิธรรม

เริ่มพิธีกรรมทางสงฆ์เริ่ม 19.00 น. 

สมาชิกที่ไปร่วมงาน ตอนนี้มี กัปตันจุ๊ป-พี่ปาน-หมี-เปี๊ยก-หมอเนศ-เน๊ต-วีคุง-ต้อม-พีพี-ต้น(เลขสวย)-บูม(รอเคลียงาน)

(สมาชิกน่าจะรวมตัวกันสักประมาณ 18.00 น.)

งานวันฌาปณกิจ(เผา) วันอาทิตย์ที่ 16 มิ.ย. เวลา 17.00

สมาชิกที่ไปร่วมงาน ตอนนี้มี หมี อ.มาตร แจ๊ค เน๊ต .....
(สมาชิกน่าจะรวมตัวกันสักประมาณ 15.00น.)

จึงแจ้งมายังสมาชิกให้ทราบ และแต่งชุดดำนะครับ

สมาชิกชมรมออกทะเล และสมาชิกใน CCTH ท่านไหนว่างเชิญมาร่วมงานกันน่ะครับ

ท่านที่จะร่วมทำบุญรบกวนโอนเงินเข้าบัญชีกัปตันจุ๊บ

ชื่อบัญชี พุทธพงษ์   สุนทรวิภาต

บัญชีธนาคารกสิกรไทย 

สาขาโพธิ์สามต้น ประเภทออมทรัพย์

เลขที่บัญชี  067-2-85343-5

ภายในวันที่ 13 มิ.ย. นี้ครับ

วันศุกร์นี้เจอกันครับ...วีคุงสุดหล่อ

กดlike หมดแล้วครับ อยากจะกดซักล้านครั้งครับเสี่ยปาน :0080:  :0080:  :0080:

เอาเส้นทางไปวัดประยุรวงศาวาสวรวิหารมาให้ดูครับ

ถ้ามาจาก ถ เพชรเกษม ให้ขับมาจนเจอวงเวียนใหญ่ครับ

จากนั้นขับเข้าวงเวียนใหญ่และออกซ้ายแยกแรกจะเข้า ถ พระปกเกล้า

ขับเข้ามาตาม ถ พระปกเกล้ามาเรื่อยๆ จนเจอสี่แยกบ้านแขก (แยกที่ตัดกับ ถ อิสรภาพ) ให้ขับตรงไปครับ

ขับตรงตาม ถ พระปกเกล้ามาเรื่อยๆ ให้สังเกตมีหอนาฬิกาอยู่ขวามือก่อนทางขึ้นสะพานที่เห็นไกลๆ ให้ชิดขวาไว้ครับ

ให้ขับชิดขวาเข้าถนนที่ลอดใต้สะพาน ห้ามขึ้นสะพาน นะครับ

ขับตามทางลอดใต้สะพานมาเรื่อยๆ

ขับมาจนเจอถนนเบี่ยงออกซ้าย ให้ขับออกตรงมางเบี่ยงนี้ได้เลยครับ 

ขับตรงตามทางเบี่ยงมาไม่ไกลก็จะถึงวัดแล้วครับ วัดอยู่ริมถนนซ้ายมือ จากแยกทางเบี่ยงนี้มาถึงวัดไม่น่าเกิน 200 เมตร

นี่ครับประตูวัดประยุรวงศาวาสวรวิหารคงมาถูกกันแล้วนะครับ

แผนที่ หากมาจากถนนตากสิน มุ่งสู่วงเวียนใหญ่ - แยกบ้านแขก และวัดฯ

ขอบคุณภาพจากหมอเนศที่จัดทำให้ครับ

กดlike หมดแล้วครับ อยากจะกดซักล้านครั้งครับเสี่ยปาน :0080:  :0080:  :0080:

ขอเปลี่ยนเป็นล้านบาทได้ป่าวครับ

ไปประชุมพลังงานก่อนนะครับ เดี๋ยวมาลงเรือใหม่

สัก 4 โมง(16.00) หรือ 4 โมงครึ่ง (16.30) ดีไหมครับ

งั้นผมลาตั้งแต่ 4 โมงละกันนะครับ รอที่ปั๊มบางจากนะครับ ใช้เวลาเดินทางประมาณ 1 ชั่วโมงนิดๆมาทางราชพฤกษ์ แล้วออกวงเวียนใหญ่ แต่ผมไม่แน่ใจว่าติดวงเวียนใหญ่มากไหม 

เส้นทางจากนครปฐมไปวงเวียนใหญ่เนี่ยแหละครับ  ที่ประมาณเวลาไม่ถูก

คาดว่ารถคงเยอะมาก ช่วงตอนเย็นด้วย เลยต้องได้คนนำทางที่คุ้นเคยกับเส้นทางนี้

ผมผ่านบ่อย แต่เป็นช่วงเวลาเช้าและรถไม่เยอะ

เปลี่ยนเป็นเงินแทนได้มะ

เส้นทางจากนครปฐมไปวงเวียนใหญ่เนี่ยแหละครับ  ที่ประมาณเวลาไม่ถูก

คาดว่ารถคงเยอะมาก ช่วงตอนเย็นด้วย เลยต้องได้คนนำทางที่คุ้นเคยกับเส้นทางนี้

ผมผ่านบ่อย แต่เป็นช่วงเวลาเช้าและรถไม่เยอะ

เปลี่ยนเป็นเงินแทนได้มะ

มี 2 เส้นทางครับที่สะดวกคือ

1. เข้าทางราชพฤกษ์ (เลยสายใต้บรมราชชนนีหน่อยนึง) (ไม่เข้าถนนเพชรเกษม) เส้นนี้ติดไฟแดงตรงเลี้ยวเข้าถนนตากสิน ไฟแดงก่อนถึงวงเวียนใหญ่ ไฟแดงวงเวียนใหญ่ และไฟแดงตรงแยกบ้านแขก (ก่อนถึงโรงเรียนศึกษานารี)

2. ขึ้นทางยกระดับเลยมาลงตรงใกล้กับสะพานพระปิ่นเกล้า วิ่งผ่านสะพานอรุณอมรินทร์ ติดไฟแดงแยกศิริราช ไฟแดงใกล้กองทัพเรือ (ช่วงศิริราชรถติดเหมือนกันครับ) เข้าสู่เทสบาลสาย 1 เวียนเจอวัดฯ

ผมยังไม่ได้ถามใครเลย  

2. ขึ้นทางยกระดับถนนบรมราชชนนี