Jump to content

Recommended Posts

อดเลย meeting

นัดวันไป Meeting ที่ Songkla กันดีกว่า

ห้ามเบี้ยวน่ะครับนู๋เน๊ต แล้วพี่เม้งไปป่ะ บอกไปเหอะ หนุกๆ ครับ

ส่วนคุณหมีขอส่วนลดน้อยไปไหมอ่ะ อิ อิ อิ

จริงๆแล้วจะขอส่วนลดมากกว่า 100 % ก็เกรงใจนะครับคุณเปี๊ยก แบบต้องแถมเงินกลับบ้านนะ..............

สังเกตุดูว่าเราโพสกระทู้่ทีไร หน้าใหม่ทุกๆที ล่อแหลมต่อการเสียข้าวต้มน่ะเนี่ย..อิอิ

ไล่ตั้งแต่ 400,471,473,474 เยอะน่ะเนี่ย...อิอิอิ

ต้องเข้ามาดูบ่อยๆแล้วครับ

• Replies 69.8k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• mie

11580

• Ms_smart

10003

• superpiak

7971

• Puthapong

6570

วันนี้ผมได้กระจังหน้าอันใหม่ๆจากคุณต้นครับ

มีข้อแม้ครับพี่ต้องออกเลข 410 ครับ

ของผมเอาไรจากน้องต้นดีน๊อออ อิ อิ อิ

นัดวันไป Meeting ที่ Songkla กันดีกว่า

ไปจัดไปสงขลา ผมขอติดรถคุณหมีไปด้วยน่ะครับ อิอิอิ

จริงๆแล้วจะขอส่วนลดมากกว่า 100 % ก็เกรงใจนะครับคุณเปี๊ยก แบบต้องแถมเงินกลับบ้านนะ..............

โห เอางั้นเลยเหรอคร้าบบบบบ

ต้องเข้ามาดูบ่อยๆแล้วครับ

บอกน้องต้นแล้ว สายสืบเยอะ 5 5 5

ไปจัดไปสงขลา ผมขอติดรถคุณหมีไปด้วยน่ะครับ อิอิอิ

มีข้อแม้ครับพี่ต้องออกเลข 410 ครับ

ขอให้ออก 410 ครับ

ถ้าออก 410 จริง ก็คงมีคนทั้งหัวเราะและร้องไห้พร้อมกันล่ะครับ

ได้มาไม่รู้จะพอเลี้ยงหรือป่าว

เพื่อนสมาชิกตั้งป้อมถล่มแล้ว 555555 :0214::0081:

ถ้าออก 410 จริง ก็คงมีคนทั้งหัวเราะและร้องไห้พร้อมกันล่ะครับ

ได้มาไม่รู้จะพอเลี้ยงหรือป่าว

เพื่อนสมาชิกตั้งป้อมถล่มแล้ว 555555 :0214::0081:

โดนถล่มแน่ครับพี่ ในวันที่ 9 พย. นี้ หุ หุ หุ

หมอกลงเพียบเลย

เช้าๆอย่างนี้อ่ะพี่จุ๊บ

น่าไปเที่ยวจังเลยครับ

น่าไป ก็มาเลยครับพี่หมี ผมสแตนบายรอ

หมอกเยอะ ยังงัยขับรถระวังๆ ด้วยน่ะครับ :)

ขอบคุณครับพี่เปี๊ยก

น่าไป ก็มาเลยครับพี่หมี ผมสแตนบายรอ

ครับผมน้องบิ๊ก

สวัสดีครับ...พี่ป๊อบ อ.มาตร เสี่ยต้น น้องเบิร์ด ผู้ที่จะเข้ามาทำการปั่นกระทู้

ใครกันคือคนแรกหน้าที่ 400

ใครจะเป็นคนแรกหน้าที่ 500

เฉลย ใครกันคือคนแรกหน้าที่ 100 คือ คุณต้น ( 5 ส.ค. 55 )

ใครกันคือคนแรกหน้าที่ 200 คือ พี่จุ๊บ ( 15 ก.ย. 55(ไม่ใช่ กย.15 นะ)

ใครกันคือคนแรกหน้าที่ 300 คือ คุณยา ( 28 ก.ย. 55 )

ใครกันคือคนแรกหน้าที่ 400 คือ คุณต้น ( 9 ต.ค. 55 เพราะอยากฉีดยาพยาบาล)

ใครจะเป็นคนแรกหน้าที่ 500 คือ คุณต้น(ขอทำนาย)

คงเห็นเค้าเจ้ามือแล้วครับ

สวัสดีครับ พ่อ แม่ พี่ น้อง ทุกท่าน ทานอาหารเช้ากันหรือยัง มีเมนูมาแนะนำครับผม

มีเรื่องเล่าให้ฟัง

เมื่อครั้งก่อนได้อ่านกระทู้ อ.มาตร เรื่องแบตเตอรรี่ (http://www.civicclubthailand.com/board/index.php/topic/2339-%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%B9%E0%B9%88%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%9F%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%87-%E0%B9%81%E0%B8%9A%E0%B8%95%E0%B9%80%E0%B8%95%E0%B8%AD%E0%B8%A3%E0%B8%B5/)

ก็เอะใจมาดูรถเราบ้าง ตาแมวปรกติ แต่ก็ไม่ค่อยไว้ใจ

จะหาช่องเติมก็ไม่มี ตอนนั้นก็ไม่ประมาทคอยสังเกต เรื่อยๆ

จนมาเมื่อ 2 อาทิตย์ก่อน รู้สึกว่าเสียงสตาร์ทแปลกไป สตาร์ทติดยากขึ้น แล้วยิ่งเอารถเข้าศูนย์ ศูนย์บอกแบตเสื่อมครับ

ผมก็เลยเตรียมใจเสียตังค์อีกแล้ว แบตลูกเก่าเป็นของ GS แบบ MF ราคาตอนนั้นได้มาที่ 2200 จากพลังแสง

คราวนี้ก็เลยหาข้อมูลเพิ่ม เลยมาได้ที่ BB Batt ซึ่งได้ของ PUMA แบบ MF ค่าเสียหายที่ 2300 (พลังแสงราคาที่ 2400)

เข้าเรื่องดีกว่า ตอนแรกที่ดูตาแมว ก็ถือว่าปรกติ เหมือนที่ อ.มาตร บอกเป๊ะ คือไม่มีสัญญาณบ่งบอกว่าแบต จะไปแล้วน่ะครับ

สัญญาณไฟปรกติทุกอย่าง แต่เมื่อวานที่ตัดสินใจไปเปลี่ยนเพราะสตาร์ทเกือบไม่ติด และที่สำคัญสัญลักษณ์เปลี่ยนเป็นสีแดง (ซึ่งบ่งบอกว่าแบตหมดแล้ว)

เลยต้องรีบไปหาเปลี่ยนมาทันทีทันใด ไม่งั้นมีโอกาสน๊อคกลางทางแน่ๆ

ที่เล่าให้ฟังก็เพื่อจะบอกว่า อย่าไว้ใจตาแมวเด็ดขาด (เหมือน อ.มาตรบอกเป๊ะ)

เพิ่มเติม แบตลูกแรกของศูนย์ ผมใช้ได้ประมาณ 12 เดือน ลูกที่ 2 ของ GS ใช้ได้ 20 เดือน ส่วนลูกที่ 3 ของ Puma นี้ต้องรอต่อไป หุ หุ หุ

เฉลย ใครกันคือคนแรกหน้าที่ 100 คือ คุณต้น ( 5 ส.ค. 55 )

ใครกันคือคนแรกหน้าที่ 200 คือ พี่จุ๊บ ( 15 ก.ย. 55(ไม่ใช่ กย.15 นะ)

ใครกันคือคนแรกหน้าที่ 300 คือ คุณยา ( 28 ก.ย. 55 )

ใครกันคือคนแรกหน้าที่ 400 คือ คุณต้น ( 9 ต.ค. 55 เพราะอยากฉีดยาพยาบาล)

ใครจะเป็นคนแรกหน้าที่ 500 คือ คุณต้น(ขอทำนาย)

นี่..ๆๆๆๆ พี่หมี ถ้าไม่เข้ามาอ่านไม่รู้เลยน่ะเีนี่ย อิอิ

โดนเผา ระยะเผาขน ว่าแต่ขึ้นหน้าไหม่ทำไมผมเยอะจังอ่าา

ขอบคุณครับ สักวันหนึ่งผมจะไปเที่ยวนะครับก่อนอายุ 70 ปี.............5555

ลองเอาเลขสวย แบบ 111, 123, 222, 234, 333, 345, 444, 456 มาชมอีกสักหน่อยได้ไหมครับคุณหมี เผื่อจะมีการมัดตัวได้แน่นหนาขึ้น อิ อิ อิ

มีเรื่องเล่าให้ฟัง

เมื่อครั้งก่อนได้อ่านกระทู้ อ.มาตร เรื่องแบตเตอรรี่ (http://www.civicclub...รื่อง-แบตเตอรี/)

ก็เอะใจมาดูรถเราบ้าง ตาแมวปรกติ แต่ก็ไม่ค่อยไว้ใจ

จะหาช่องเติมก็ไม่มี ตอนนั้นก็ไม่ประมาทคอยสังเกต เรื่อยๆ

จนมาเมื่อ 2 อาทิตย์ก่อน รู้สึกว่าเสียงสตาร์ทแปลกไป สตาร์ทติดยากขึ้น แล้วยิ่งเอารถเข้าศูนย์ ศูนย์บอกแบตเสื่อมครับ

ผมก็เลยเตรียมใจเสียตังค์อีกแล้ว แบตลูกเก่าเป็นของ GS แบบ MF ราคาตอนนั้นได้มาที่ 2200 จากพลังแสง

คราวนี้ก็เลยหาข้อมูลเพิ่ม เลยมาได้ที่ BB Batt ซึ่งได้ของ PUMA แบบ MF ค่าเสียหายที่ 2300 (พลังแสงราคาที่ 2400)

เข้าเรื่องดีกว่า ตอนแรกที่ดูตาแมว ก็ถือว่าปรกติ เหมือนที่ อ.มาตร บอกเป๊ะ คือไม่มีสัญญาณบ่งบอกว่าแบต จะไปแล้วน่ะครับ

สัญญาณไฟปรกติทุกอย่าง แต่เมื่อวานที่ตัดสินใจไปเปลี่ยนเพราะสตาร์ทเกือบไม่ติด และที่สำคัญสัญลักษณ์เปลี่ยนเป็นสีแดง (ซึ่งบ่งบอกว่าแบตหมดแล้ว)

เลยต้องรีบไปหาเปลี่ยนมาทันทีทันใด ไม่งั้นมีโอกาสน๊อคกลางทางแน่ๆ

ที่เล่าให้ฟังก็เพื่อจะบอกว่า อย่าไว้ใจตาแมวเด็ดขาด (เหมือน อ.มาตรบอกเป๊ะ)

เพิ่มเติม แบตลูกแรกของศูนย์ ผมใช้ได้ประมาณ 12 เดือน ลูกที่ 2 ของ GS ใช้ได้ 20 เดือน ส่วนลูกที่ 3 ของ Puma นี้ต้องรอต่อไป หุ หุ หุ

ขอบคุณครับท่านเปี๊ยก

ของผมเพิ่งจะลูกที่ 2 (GS MF พลังแสงเช่นกัน สงสัยต้องดูบ้างแล้ว)

ชมรมออกทะเลนี่คืออะไรหรอครับผม วานบอก

ก็เป็นการเข้ามาพูดคุยกันสนุกสนานครับ ไม่มีอะไรครับ ตั้งชื่อให้เข้ากับ (จขกท) เป็นทหารเรือครับ ก็เลยตั้งชื่อเป็นชมรมออกทะเลครับ ยังไงเข้ามาคุยกันครับ

นี่..ๆๆๆๆ พี่หมี ถ้าไม่เข้ามาอ่านไม่รู้เลยน่ะเีนี่ย อิอิ

โดนเผา ระยะเผาขน ว่าแต่ขึ้นหน้าไหม่ทำไมผมเยอะจังอ่าา

+55555 วันนี้รวยแล้วครับเสี่ยต้น

ใครขึ้นหน้า 500 เลี้ยงข้าวต้มน่ะครับ..ยืนยันจากกัปตันแล้ว อิอิ

คงเป็นคุณต้นอีกแหละ ครั้งนี้อาจจะฉีดยานักศึกษาก็ได้..........อิอิอิ

ชมรมออกทะเลนี่คืออะไรหรอครับผม วานบอก

สวัสดีครับ ชาวเรือโปร่งใสขอต้อนรับสู่เรือของพวกเราครับ

ชมรมออกทะเล คือชมรมที่ไว้ให้เพื่อนๆ ทุกคน (ไม่จำกัดว่าต้องเป็นสมาชิกเรือ)

สามารถเข้ามาคุยเรื่องราวต่างๆ ได้ตลอดทุกเรื่อง ทั้งมีประโยชน์ มีความสนุก มีอารมณ์ขัน ทุกเรื่องที่ทำให้มีความชัดเจนครับ

ลองขึ้นมาอยู่กับพวกเราสักอาทิตย์นึง ก็จะรู้ว่าเรือลำนี้เป็นอย่างไร ลองดูน่ะครับ

เปี๊ยก!