Jump to content

Recommended Posts

ขอบคุณครับท่านเปี๊ยก

ของผมเพิ่งจะลูกที่ 2 (GS MF พลังแสงเช่นกัน สงสัยต้องดูบ้างแล้ว)

ขอบคุณพี่เปี๊ยก สำหรับข้อมูลดีๆ ที่นำมาแบ่งปันน่ะครับ

ของผมก็เริ่มจะมีอาการสตาร์ทยากแล้วอ่ะครับ..แล้วแต่จังหวะ ;)

• Replies 69.8k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• mie

11580

• Ms_smart

10003

• superpiak

7971

• Puthapong

6570

ขอบคุณครับท่านเปี๊ยก

ของผมเพิ่งจะลูกที่ 2 (GS MF พลังแสงเช่นกัน สงสัยต้องดูบ้างแล้ว)

ถ้าเกินปีครึ่งแล้วแนะนำให้สังเกตเลยครับ ตาแมวพึ่งไม่ได้จริงๆ นั่งยัน นอนยัน ยืนยันครับ ;) ;) ;)

+55555 วันนี้รวยแล้วครับเสี่ยต้น

รวย!!!! 410 ใครอยากรวย ตามผมมา ใครตามมาแล้วไม่รวย อย่าว่ากันน่ะ 555+++

คงเป็นคุณต้นอีกแหละ ครั้งนี้อาจจะฉีดยานักศึกษาก็ได้..........อิอิอิ

ชอบครับ นักศึกษาแต่ถ้า ผบ.ทราบเรื่องก็คงหูยาววว 55++

สวัสดีครับ ชาวเรือโปร่งใสขอต้อนรับสู่เรือของพวกเราครับ

ชมรมออกทะเล คือชมรมที่ไว้ให้เพื่อนๆ ทุกคน (ไม่จำกัดว่าต้องเป็นสมาชิกเรือ)

สามารถเข้ามาคุยเรื่องราวต่างๆ ได้ตลอดทุกเรื่อง ทั้งมีประโยชน์ มีความสนุก มีอารมณ์ขัน ทุกเรื่องที่ทำให้มีความชัดเจนครับ

ลองขึ้นมาอยู่กับพวกเราสักอาทิตย์นึง ก็จะรู้ว่าเรือลำนี้เป็นอย่างไร ลองดูน่ะครับ

เปี๊ยก!

ข้อมูลตามพี่ชายผมเลยครับ...อิอิ นับถือๆๆ

มีเรื่องเล่าให้ฟัง

เมื่อครั้งก่อนได้อ่านกระทู้ อ.มาตร เรื่องแบตเตอรรี่ (http://www.civicclubthailand.com/board/index.php/topic/2339-%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%B9%E0%B9%88%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%9F%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%87-%E0%B9%81%E0%B8%9A%E0%B8%95%E0%B9%80%E0%B8%95%E0%B8%AD%E0%B8%A3%E0%B8%B5/)

ก็เอะใจมาดูรถเราบ้าง ตาแมวปรกติ แต่ก็ไม่ค่อยไว้ใจ

จะหาช่องเติมก็ไม่มี ตอนนั้นก็ไม่ประมาทคอยสังเกต เรื่อยๆ

จนมาเมื่อ 2 อาทิตย์ก่อน รู้สึกว่าเสียงสตาร์ทแปลกไป สตาร์ทติดยากขึ้น แล้วยิ่งเอารถเข้าศูนย์ ศูนย์บอกแบตเสื่อมครับ

ผมก็เลยเตรียมใจเสียตังค์อีกแล้ว แบตลูกเก่าเป็นของ GS แบบ MF ราคาตอนนั้นได้มาที่ 2200 จากพลังแสง

คราวนี้ก็เลยหาข้อมูลเพิ่ม เลยมาได้ที่ BB Batt ซึ่งได้ของ PUMA แบบ MF ค่าเสียหายที่ 2300 (พลังแสงราคาที่ 2400)

เข้าเรื่องดีกว่า ตอนแรกที่ดูตาแมว ก็ถือว่าปรกติ เหมือนที่ อ.มาตร บอกเป๊ะ คือไม่มีสัญญาณบ่งบอกว่าแบต จะไปแล้วน่ะครับ

สัญญาณไฟปรกติทุกอย่าง แต่เมื่อวานที่ตัดสินใจไปเปลี่ยนเพราะสตาร์ทเกือบไม่ติด และที่สำคัญสัญลักษณ์เปลี่ยนเป็นสีแดง (ซึ่งบ่งบอกว่าแบตหมดแล้ว)

เลยต้องรีบไปหาเปลี่ยนมาทันทีทันใด ไม่งั้นมีโอกาสน๊อคกลางทางแน่ๆ

ที่เล่าให้ฟังก็เพื่อจะบอกว่า อย่าไว้ใจตาแมวเด็ดขาด (เหมือน อ.มาตรบอกเป๊ะ)

เพิ่มเติม แบตลูกแรกของศูนย์ ผมใช้ได้ประมาณ 12 เดือน ลูกที่ 2 ของ GS ใช้ได้ 20 เดือน ส่วนลูกที่ 3 ของ Puma นี้ต้องรอต่อไป หุ หุ หุ

20 เดือนนี่ถือว่าอึดใช้ได้เลยพี่ ถ้าเราดูมันดีกว่านี้หน่อยอาจจะได้ถึง 2 ปี ใครใช้กึ่งแห้งก็อย่าลืมดูกันด้วยนะคับ

ถ้าเกินปีครึ่งแล้วแนะนำให้สังเกตเลยครับ ตาแมวพึ่งไม่ได้จริงๆ นั่งยัน นอนยัน ยืนยันครับ ;) ;) ;)

สัก 6 เดือนดูครั้งน่าจะปลอดภัย

เฉลย ใครกันคือคนแรกหน้าที่ 100 คือ คุณต้น ( 5 ส.ค. 55 )

ใครกันคือคนแรกหน้าที่ 200 คือ พี่จุ๊บ ( 15 ก.ย. 55(ไม่ใช่ กย.15 นะ)

ใครกันคือคนแรกหน้าที่ 300 คือ คุณยา ( 28 ก.ย. 55 )

ใครกันคือคนแรกหน้าที่ 400 คือ คุณต้น ( 9 ต.ค. 55 เพราะอยากฉีดยาพยาบาล)

ใครจะเป็นคนแรกหน้าที่ 500 คือ คุณต้น(ขอทำนาย)

คงเห็นเค้าเจ้ามือแล้วครับ

ไม่จ้องเถียงกัน 1 ธค มางานผม ผมเลี้ยงเอง

ไม่จ้องเถียงกัน 1 ธค มางานผม ผมเลี้ยงเอง

กำ!!!!..อ.มาตร ครับอันนั้นมันชัวร์อยู่แล้วครับ อิอิ

ท่านเป็นเจ้าภาพนิ... :( :(

ใช่ครับมันจะเขียว หรือ ฟ้า อยู่ตลอดเวลา

รายชื่อผู้ Post ได้เลขสวย

หน้า 99 คุณต้น

หน้า 100 คุณต้น

หน้า 111 คุณบูม

หน้า 123 พี่จุ๊บ

หน้า 200 พี่จุ๊บ

หน้า 222 อ.รูฟ

หน้า 234 น้องเบิร์ด

หน้า 300 คุณยา

หน้า 333 พี่ป๊อป

หน้า 345 ผมเอง(หมี)

หน้า 400 คุณต้น

หน้า 444 คุณต้น

หน้า 456 คุณต้น

สรุปเจ้าของเลขสวยคือคุณต้น 5 ครั้ง 3 ครั้งหลังสุดทำ Hattrick.............555

แล้วหน้า 500 ก็คุณต้น(ขอทำนายเลย.......อิอิอิ)

สรุปเจ้าของเลขสวยคือคุณต้น 5 ครั้ง 3 ครั้งหลังสุดทำ Hattrick.............555

แล้วหน้า 500 ก็คุณต้น(ขอทำนายเลย.......อิอิอิ)

ทำไมชื่อผมเยอะจังครับ....

5 5 5 น้องต้นรับเต็มๆ

ผมหลุดโผ อิ อิ อิ

20 เดือนนี่ถือว่าอึดใช้ได้เลยพี่ ถ้าเราดูมันดีกว่านี้หน่อยอาจจะได้ถึง 2 ปี ใครใช้กึ่งแห้งก็อย่าลืมดูกันด้วยนะคับ

ผมถามที่ร้าน เขาบอกผมว่าข้างในไม่ใช่น้ำ มันเป็นประมาณเหมือนเจล เลยทำให้ระเหยช้ากว่า ที่สำคัญเติมน้ำไม่ได้ด้วยครับ

อ่ะ จัดต่อ เช้า ๆ ตื่นมาใครเคยเจอแบบนี้บ้าง

โอ้ยย อยากกลับไปนอนต่อ อิอิอิ

5 5 5 น้องต้นรับเต็มๆ

ผมหลุดโผ อิ อิ อิ

สงสัยผมจะรอดยากอ่ะครับ งานนี้ เหอ เหอ

เรื่องปกติของคนหล่อ.........อิอิอิ

หล่อเหลือน้อยส่ะซิครับ เหอ เหอ

เข้ามาดู คนทำ Hattrick แต่อดดูภาพสาว ๆ ไม่ได้ 555 :0195:

พี่บอล พร้อมรึยังพี่ จะแวะไปให้พี่เลี้ยงข้าวหน่อย แถวๆ บ้านสมเด็จสาวๆเยอะ อิอิอิ

ผมถามที่ร้าน เขาบอกผมว่าข้างในไม่ใช่น้ำ มันเป็นประมาณเหมือนเจล เลยทำให้ระเหยช้ากว่า ที่สำคัญเติมน้ำไม่ได้ด้วยครับ

ห้ามเติมน้ำกลั่นหรือครับ...........หากหมดต้องทิ้งอย่างเดียวเลยหรอครับ