Jump to content

เค้าลือกันในบอร์ด EX FD เรามันเกร่อ มันกาก อะแคปปปป คิคิคิ (ถ้าซ้ำขออภัยย)

Recommended Posts

• Replies 96
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

ก้อสวยทั้งคู่ แต่สวยกันคนละแบบ แต่ที่ FD มันเกร่อ ก้อเพราะ มันดีกว่า มันเลยเกร่อ ไปหน่อย แค่นั้นเองคร่ะ

ผมชอบ ex ครับ อาจจะเป็นเพราะว่า รถของพ่อที่ผมนั่งมาตั้งแต่เล็ก ล้วนแต่เป็นมิตซูทั้งนั้น จนมาถึงรถของแม่ก็cedia 1.6 cvt

ครับ ปรกติทุกอย่างใช้มา 7 ปีกับระยะทาง 350000 กิโล จนมาประสบปัญหาอย่างเดียวคือ สายพานแบบโลหะขาด ทำให้รถไม่สามารถวิ่งต่อไปได้ แต่อาการดังกล่าวเกิดตอน 230000 โลตรับ

ใจผมบอกตรงๆครับยังรักมิตซูเหมือนเดิม และคราวนี้มันถึงเวลาที่ผมจะซื้อรถเเแ้วครับ รถในตลาดตอนนั้นที่ผมมองไม่ได้เอางบประมาณของตัวเองมาเป็นตัวตั้งครับ ได้มาดังนี้ 1 focus 2.0 tdci

2 mazda 1.6

3 civic 1.8

Altus กับ optra ผมไม่ชอบครับ

แต่ในใจลึกๆ ยังรอ ex อยู่กรับ รอแล้วรออีก 6 เดือนผ่านไป Mmth. ก็เลื่อนการขาย ex ออกไปอีกครับ และผมก็ลุ้นว่า ถ้ามาไทยจริงๆ Mmth น่าจะหันมาคบ invect II. แทนที่ของเดิมซึ่งมีปัญหามากคือ invect III. แล้วผมก็ได้กำหนดงบของผมไม่เกิน 850000 บาท แสดงว่า focus เป็นอันต้องตัดออกไป เหลือแค่ m3 & fd ครับ แล้วผมก็พาครอบครับไปทดลองขับและนั่งโดยสลับกันขับทุกคนและเวียนกันนั่งทุกตำแหน่ง ผลทีออกมาคือ fd

ครับ นั่งสบาย นุ่มนวลกว้างขวาง ผลการทดสอบขับไม่เกิน 110

ครับ แต่ถ้าการควบคุมรถ ทุกคนทีขับมาบอก m3 ครับ แต่รถที่ผมซื้อมันเป็นรถนั่ง ดังนั้น ทุกๆการเดินทางครอบครัวของผมต้องได้นั่งในรถที่นั่งสบายที่สุดครับ จนมาถึงตอนนี้ก็บอกว่าที่สุดของ sedan

คือ civic fd ครับ

ผมก็ชอบ ex คับ หล่อมากถ้าแต่งเปน evo x

ถ้ายังไม่ได้ออก fd ก็คงอาจจะออก ex คับ เพราะชอบ อีโว แต่ไม่ชอบเกีย cvt เลย ดีนาที่ออก fd มาก่อน อิอิ

ผมยังคิดอยู่เลย เกีย cvt ของ ex มันเปนแบบเหมือนรถเกียเดียว

แบบลากยาว รอบไม่ตัดเวลาเปลี่ยนเกีย เวลาไปทำท่อ เสียงดังๆมา มันจะดัง ปู๊ดดดดดดดดดดด ยาวเลยเปล่าหว่า ถ้าเปนแบบนั้นเซงเลย เสียงอุแน่นอน

ผมก็ชอบ ex คับ หล่อมากถ้าแต่งเปน evo x

ถ้ายังไม่ได้ออก fd ก็คงอาจจะออก ex คับ เพราะชอบ อีโว แต่ไม่ชอบเกีย cvt เลย ดีนาที่ออก fd มาก่อน อิอิ

ผมยังคิดอยู่เลย เกีย cvt ของ ex มันเปนแบบเหมือนรถเกียเดียว

แบบลากยาว รอบไม่ตัดเวลาเปลี่ยนเกีย เวลาไปทำท่อ เสียงดังๆมา มันจะดัง ปู๊ดดดดดดดดดดด ยาวเลยเปล่าหว่า ถ้าเปนแบบนั้นเซงเลย เสียงอุแน่นอน

ชอบภายนอก ex เหมือนกัน แต่มาติดตรงจุดนี้เหมือนกันเลยคับ ไอเกียร์ cvt เนี้ย :lol:

"สั้นๆ EX ไม่ประทับใจ ...และเจ็บไปเยอะ.... จบข่าว"

:0026:

พอจะยกตัวอย่างได้มั้ยครับพี่หนุ่ย อยากรู้ประดับหัวเฉยๆ

ชอบก็บอกว่าสวยไม่ชอบก็บอกไม่สวยอยู่ที่ใจครับ

จนหรือรวยไม่มีผลเท่าไรกะป๋มค๊าบบบ ชอบบบบบบ CIVIC

ลังเลเหมือนกันตอนออกรถ 3,FD,EX เพื่อนหลายๆคนคงเป็นเเบบผมกันเยอะ ครับ

ก็ลองเก็บข้อมูลมา ได้ FD มา คงเป็นเพราะ ราคาไม่ตกขายง่าย เเละ เเรงกว่า รุ่นอื่น ของเล่นเยอะ 0 บริการ โอเค

บอร์ดอิวิค ก็ว่า EX กับ อัลติ๊สมะสวย

บอร์ด EX ก็ว่า อิวิค กับ อัลติ๊สมะสวย

บอร์ดอัลติ๊ส ก็ว่า EX กับ อิวิคมะสวย

ฉะนั้นวางเฉยปลงๆ ซะ มันก็แค่รถ 5 ปีก็ขายเปลี่ยนคันใหม่แล้ว

ปล. ส่วนตัวชอบ EX นะ ตอนนี้ก็ชอบอยู่ แต่ที่ไม่ซื้อก็เพราะเซลมิตซูล้วนๆ เลย

รถทุกคนมีดี มีไม่ดี แตกต่างกันครับ ความคิดของแต่ละคนก็มีเหมือนและต่างกันเช่นกัน จะเลือกรถมาใช้งานก็คงต้องให้ถูกประเภท และความชอบของแต่ละคน เอาเป็นว่าชอบแบบไหนก็เลือกคันนั้นเลยครับ เงินเรา ถ้ามีจ่ายก็ไม่ใช่ปัญหาครับ แต่ถ้าไม่มีก็รถเมล์ครับ 5555

แตกต่างได้แต่อย่าแตกแยก อีกเสียงหนึ่งครับ

ปล. ส่วนผมชอบ FD เพราะคลับนี้เรามีน้ำใจต่อกันครับ :0023:

พอจะยกตัวอย่างได้มั้ยครับพี่หนุ่ย อยากรู้ประดับหัวเฉยๆ

เล่าสู่กันฟัง..

"ไม่ประทับใจ"

ออก 2.0 lot แรก มาเลยครับ..

ข้อเสีย ยางดัง อืดอาจจะเป็นเพราะ body ใหญ่

ข้อดี ภายในกว้าง เบาะหลังพับได้

มีคนอยากช่วย ทำโน่น ทำนี่ ..พอออกรถมาก็ไม่ทำตามตกลง ... :ph34r:

"เจ็บไปเยอะ" เพราะไม่ค่อยได้ขับ ตั้งใจเอามาทำชุดแต่ง ings ไม่เหมือนใครดี ...

ใช้เงินลงทุนไปอีกสองแสนกว่า..หายเกลี้ยง โดนชุบมือเปิบ ...เจ๊งครับ :D

อธิบายแบบสั้นๆ ไม่อยากลงรายละเอียด เพราะตัดใจทิ้งมันไปแล้ว และมีน้องใจดีรับซื้อต่อไปครับ

อีกมุมนึง... สังคม และนิสัยของ Ex กับ FD ต่างกันจริงๆ ครับ

ดี ร้าย คนละอย่าง.. แต่ผมรัก FD ครับ

มา like ตรง "

แต่ผมรัก FD ครับ"

ซื้อซีวิคเพราะชอบรถและชอบคลับ นั่งส่องมาตั้งนานแล้วปี2009ตั้งแต่ยังไม่มีรถครับ CCTH จงเจริญ

บอร์ดอิวิค ก็ว่า EX กับ อัลติ๊สมะสวย

บอร์ด EX ก็ว่า อิวิค กับ อัลติ๊สมะสวย

บอร์ดอัลติ๊ส ก็ว่า EX กับ อิวิคมะสวย

ฉะนั้นวางเฉยปลงๆ ซะ มันก็แค่รถ 5 ปีก็ขายเปลี่ยนคันใหม่แล้ว

ปล. ส่วนตัวชอบ EX นะ ตอนนี้ก็ชอบอยู่ แต่ที่ไม่ซื้อก็เพราะเซลมิตซูล้วนๆ เลย

เปนเหมือนผมเลย เพราะเซลนี่แหละ ที่ทำให้ผมไม่ซื้อ EX ตอนแรกผมก็ตัวเลือกเหมือนพี่ๆแหละคับ ว่าจะ EX หริอ FD ดี

ส่วนตัวผมชอบ FDมาตั้งแต่ยังทำใบขับขี่ไม่ได้ นั่งรถที่บ้าน มองหา FD ตลอดทาง

ตอนไปงาน motor show เซล EX นี่แบบว่าบอกอยู่ประโยคเดียว น้องคับซื้้อเลยไม่ต้องคิดไรมาก ซื้อเลยๆ ไม่ต้องไปบุทอื่นแล้ว เอิ่ม...กร่างมาก

ผมไม่ชอบอะไรที่มันยัดเยียดแบบนี้ ก็เลย FD ที่เราชอบมาก่อนดีกว่า EXผมก็ว่าสวยนะ โหดดี ผมว่า แล้วแต่คนละคับ ใครชอบอันไหนก้ต้องสนับสนุนอันนั้น

กระทู้EXนี้ นานแล้วนี่ครับ ผมว่า ถ้าขุดมาเด๋วจะดราม่า กันหนักกว่านี้นะคับ

ไม่ดราม่าหรอกครับพี่ กระทู้ ทางบอร์ดนู่น โดนล๊อคแล้วคับ

แค่เอามุมมองของ บอร์ดนั้นมาให้อ่านกันเล่นๆ ครับ

ผมอ่าน ผมก็ไม่เคยคิดว่าจะต้องไปด่ารถเค้ากลับนะคับ ผมก็ว่ารถมันไม่ผิดไร

มีแต่คนนี้ล่ะ ที่ทำให้มันไปกันใหญ่ อ่านกันขำๆ คับ ผมอ่านผมก็ยังขำ ด่ากันไปเรื่อยเล้ยยยย

กระทู้เค้าก้อโดนปิดไปแล้ว

ก้อช่างเค้าเถอะค่ะ

ถึงมีตังผมก็ไม่ซื้อหรอก. รถมีปัญหาต้องกราบให้ศูนย์

ถึงมีตังผมก็ไม่ซื้อหรอก. รถมีปัญหาต้องกราบให้ศูนย์ช่วยอ่ะ(เห็นเค้าว่ากัน)

ไม่ดราม่าหรอกครับพี่ กระทู้ ทางบอร์ดนู่น โดนล๊อคแล้วคับ

แค่เอามุมมองของ บอร์ดนั้นมาให้อ่านกันเล่นๆ ครับ

ผมอ่าน ผมก็ไม่เคยคิดว่าจะต้องไปด่ารถเค้ากลับนะคับ ผมก็ว่ารถมันไม่ผิดไร

มีแต่คนนี้ล่ะ ที่ทำให้มันไปกันใหญ่ อ่านกันขำๆ คับ ผมอ่านผมก็ยังขำ ด่ากันไปเรื่อยเล้ยยยย

งั้น... ไปหา evo x กัน น้องต้น