Jump to content

เค้าลือกันในบอร์ด EX FD เรามันเกร่อ มันกาก อะแคปปปป คิคิคิ (ถ้าซ้ำขออภัยย)

Recommended Posts

• Replies 96
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

ใช่ เคยอ่านกะทู้ก่อนหน้านี้

อ่านแล้วก็รู้สึกเฉยๆ

ก็ civic มันดีจริง วิ่งกันเยอะดี เท่ แถมแรงด้วยย

:0157:

ช่ายค้าบ มะใช่ผมปลุกระดมอะไรนะคราบบ

อ่านกันขำๆ อุตสาห์ชอบ ex เจอแบบนี้แอบผิดหวังเลยนาา

ผมว่าจิงๆควรจะด่าไอคนถามนะ ด่ารถเฉย งงเลยยยยยย 5555

คำพูดของคนนี่มีอิทธิพลจริงๆเลยนะครับ โดยส่วนตัวแล้วคิดว่าจะชอบรถอะไรก็แล้วแต่คนเค้าล่ะ :D และก็ดีมากๆเลยที่มีเว็บหรือมีคลับของกันและกันอยู่

ตอนแรกก็ว่าจะซื้อ EX อ่ะครับ พอไปลองขับตัว 2.0 นี่ โอโหใช่เลย ช่วงล่างแน่นมาก สาดแรงๆนี่โครตเกาะถนน

พอดูภายในรถ EX ดีๆอีกครั้ง ถึงกับเปลี่ยนใจ เพราะมันดู ก๊องแก๊งมาก หน้าปัดรุ่นราวคราว รถสมัยคุณพ่อขับ ออกแบบได้โครตเชย

แผงประตูที่โครต จะเหมือน Taxi ในสมัยก่อน มีดีอย่างเดียว ที่ชนะ FD คือช่วงล่าง และระบบเบรค ส่วนเครื่องยนต์นั้น ม้าเท่ากัน ทั้ง 1.8 และ 2.0

ผมเลยตัดสินใจ เอา FD นี่แหละ ที่ภายในสวยงามมาก ภายนอกก็ดูดี มาทำช่วงล่างดีๆ ผมว่าหนึบไม่แพ้ Mitsubishi ครับ

เห็นเพื่อนผมหลายต่อหลายคนแล้ว พอขาย มิตซู แล้วหน้าซีด เพราะราคามันตก บ่นให้ฟังไม่รู้กี่คนแล้ว

เท่าที่อ่านเห็นเค้าบอกว่า ชุดแต่ง FD มันจำเจ ผมเห็นมีหลายแบบมาก. ของ EX มีแต่ทำเป็น Evo x เห็นแล้วขัดใจมาตั้งแต่สมัยวัยรุ่น

ดูภายนอกโครตเหมือน แต่ตอนวิ่งนี่ โครตเดิม. จะมีซักกี่คันที่ลงทุนวางเครื่อง Evo.

ปล. ที่เล่ามาไม่ใช่อารมณ์โมโหนะครับ แค่ความรู้สึกล้วนๆ ที่อยากแชร์ให้ฟัง เผื่อ EX เข้ามาอ่าน จะได้ไม่โกรธเคืองกันครับ

บ้านใหม่บ้านเก่าเราพยายามเหลือเกินที่จะปรามสมาชิกเรื่องเปรียบเทียบรถ ข้ามค่าย แต่เท่าที่ดูมาคลับอื่นไม่ได้สนใจหรือให้ความสำคัญเลย เรื่องความชอบมันพูดยาก ส่วนตัวผมมีfd 2 คันข้างบ้านถามว่าทำไมไม่ใช้ยี่ห้ออื่น ผมบอกว่าผมเสพติดคลับนี้ครับ

บ้านใหม่บ้านเก่าเราพยายามเหลือเกินที่จะปรามสมาชิกเรื่องเปรียบเทียบรถ ข้ามค่าย แต่เท่าที่ดูมาคลับอื่นไม่ได้สนใจหรือให้ความสำคัญเลย เรื่องความชอบมันพูดยาก ส่วนตัวผมมีfd 2 คันข้างบ้านถามว่าทำไมไม่ใช้ยี่ห้ออื่น ผมบอกว่าผมเสพติดคลับนี้ครับ

เสพติดเหมือนกันครับ :D

ให้ผมขับ FD แล้วมีคนเดินมาถามว่า รถสวยนะพี่ทำ โน้น นี่ นั่น มาจากไหน

กับขับ ex แล้วมีคนมาถามว่า รถแท้ไหม้พี่ทำมาเหมือนมาก (ถ้าผมเป็นเจ้าของรถคงเสียความรู้สึกมากถ้าเป็นรถแท้) ให้ซื้อ evo ผมซื้อ อิม EJ คอแดง เด่นก่าอีก

ผมเข้าไปแล้ว และผมก็เป็นสมาชิกบอร์ดนี้ด้วย แต่ตอนนี้

กระทู้ดังกล่าว โดนบล็อคแล้ว สาเหตุหลักๆคือ เขาไม่ให้พาดพิงไปถึงรถอื่น ว่าดีไม่ดีเช่นไร

เพราะว่าคนเราน่ะไม่มีทางที่จะชอบอะไรที่เหมือนๆกันหรอก ล้านคนล้านความคิดครับ..

เอาเป็นว่า ใครมีเงินจะซื้อรถรุ่นไหนก็เรื่องของเขาครับ....จบ

แต่ผมชอบทั้งคู่นะ

EX ได้แนวโหด แนวอีโว วางเครื่อง 4b 11 เทอรโบ

FD ก็ได้แนว TYPE R ก็ไปวาง K20a แดง

ต่างคนต่างแนว ทำแท้ ก็ออก มาผลเท่ากันทั้งคู่

ส่วนพาท มันก็มีปลอมทั้งคู่ คนใส่ขอแท้ก็มีพอๆๆกัน แต่ง Type R คนก็ถามครับรถแท้ไหม เปิดมาเครื่อง R18 ก็เยอะ ของฝั่ง EX ก็เหมือนกัน

ต่างคนต่างแนวอย่าไปซีครับ ผมให้ทั้ง คู่เสมอ ^ ^

ผมเข้าไปแล้ว และผมก็เป็นสมาชิกบอร์ดนี้ด้วย แต่ตอนนี้

กระทู้ดังกล่าว โดนบล็อคแล้ว สาเหตุหลักๆคือ เขาไม่ให้พาดพิงไปถึงรถอื่น ว่าดีไม่ดีเช่นไร

เพราะว่าคนเราน่ะไม่มีทางที่จะชอบอะไรที่เหมือนๆกันหรอก ล้านคนล้านความคิดครับ..

เอาเป็นว่า ใครมีเงินจะซื้อรถรุ่นไหนก็เรื่องของเขาครับ....จบ

>>แตกต่าง แต่ไม่แตกแยก เราคนไทยเหมือนกัน<<

นานาจิตตังครับ เป็นเรื่องปกติในการเห็นต่าง

ไม่งั้นผู้ชายทุกคนคงชอบผุ้หญิงคนเดียวกัน

รถยี่ห้อไหนผลิตมาเกิน 12 คัน ก็เรียกรถโหล มันก็เกร่อๆ เหมือนกัน

แหม้ๆๆ คิดได้ไงเนี๊ยะพี่ 555