Jump to content

เค้าลือกันในบอร์ด EX FD เรามันเกร่อ มันกาก อะแคปปปป คิคิคิ (ถ้าซ้ำขออภัยย)

Recommended Posts

ผมชอบ fd ครับ ชนรถตู้ตกทางด่วนรถตู้ตายยกคัน แต่น้องคนขับfd ลงมา อัพเฟสได้ แทบไม่เป็นไร

มั น ส ว ด ย อ ด เ ล ย ล ว ก เ พ่

• Replies 96
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

ผมชอบ fd ครับ ชนรถตู้ตกทางด่วนรถตู้ตายยกคัน แต่น้องคนขับfd ลงมา อัพเฟสได้ แทบไม่เป็นไร

มั น ส ว ด ย อ ด เ ล ย ล ว ก เ พ่

จะรักจะไคร่ FD ยังไงก็มิควรนำประเด็นรถตู้มาพูดนะ

ผมว่ามันไม่เหมาะสม ทั้งเวปนี้ และเวปนู้น

ชอบ EX ก็ซื้อขับล่ะดิ ถามโง่ๆ คิดป่ะเนี๊ยะ ถ้าชอบเหมือนกัน รถยี่ห้ออื่นก็ขายไม่ได้ล่ะสิ

แหมมมม.... ถามนี่ผ่านสมองป่ะว่ะคนตั้งกระทู้

ช่ายค้าบ มะใช่ผมปลุกระดมอะไรนะคราบบ

อ่านกันขำๆ อุตสาห์ชอบ ex เจอแบบนี้แอบผิดหวังเลยนาา

ผมว่าจิงๆควรจะด่าไอคนถามนะ ด่ารถเฉย งงเลยยยยยย 5555

ช่ายเลย ชอบ EX เหมือนกันนะ แต่ไม่เข้าใจว่าจะด่า รถกันทำไม ??

มันเป็นเพียงแค่ ความชอบ หรือไม่ชอบของแต่ละบุคคลครับ

ขนาดFD พี่ๆน้องๆ ยังชอบสีที่แตกต่างกันเลยครับ นับประสาอะไรกับรุ่นรถ

นานาจิตตังครับ ของแบบนี้

ชอบ EX ก็ซื้อขับล่ะดิ ถามโง่ๆ คิดป่ะเนี๊ยะ ถ้าชอบเหมือนกัน รถยี่ห้ออื่นก็ขายไม่ได้ล่ะสิ

แหมมมม.... ถามนี่ผ่านสมองป่ะว่ะคนตั้งกระทู้

เย็นใว้โยมมมมมมม อิอิอิ

ที่ว่า FD โหล ลองคิดดูว่า FD กับ EX ประชาชนเลือกใช้คันไหนมากกว่ากัน คนใช้เยอะไมได้แปลว่าโหล เพราะคนเค้ายอมรับ คนเค้านิยมกัน

ไม่ใช่ บางค่าย บอกว่าไม่ชอบเหมือนใคร ชอบแปลกใหม่ (เอ่อ...ไม่มีคนชอบ ไม่มีคนเลือกมาขับมากกว่าหรือป่าวครับ)

แต่ผมยังไม่เคยเห็น CIVIC FD ทำ TAXI นะค้าฟฟฟฟฟ

ไม่เหมือน รุ่นหัวข้อกระทู้

:0126:

เคยมีนะ แต่ตอนนี้ โดนเรียกเก็บหมดแล้ว

เคยมีนะ แต่ตอนนี้ โดนเรียกเก็บหมดแล้ว

ผมว่ามันไม่จริงนะพี่ ไม่น่าจะมีเรียกเก็บนะครับ ถ้าเปน Taxi ส่วนบุคคล

วันก่อนผมก็เห็นอยู่ FD Taxi

ผมว่ามันไม่จริงนะพี่ ไม่น่าจะมีเรียกเก็บนะครับ ถ้าเปน Taxi ส่วนบุคคล

วันก่อนผมก็เห็นอยู่ FD Taxi

ใช่คับ.. H ไม่กล้ามาเรียกเก็บหรือซื้อคืนหรอก

ไม่งั้น คนหัวหมอ คงออก FD ทำ taxi ..รอหลอกให้ H มาซื้อคืนราคาสูงๆ แน่

แต่ที่ไม่ค่อยเห็น FD มาเป็น taxi เพราะมันไม่อึดพอ อะไหล่รอนาน วิ่งหลักหลายแสนโล ติดแก้ส..หันไปใช้ altis limo คุ้มกว่า

อย่างน้อยมันก็ทำให้ทราบถึงวุฒิภาวะ ของกลุ่มคนที่ใช้รถแต่ละประเภท คนกลุ่มใช้รถกระบะ แนวการตอบกระทู้ก็จะฮาร์ดคอร์หน่อย กลุ่ม EX นี่ก็ ใส่ไม่ยั้งจริงๆ แต่ละคน อ่านแล้ว อืม .... น่ะ ใช้รถต่างค่ายต่างยี่ห้อ ด่าซะเหมือนไปขี้ไส่ตู้กับข้าวเค้า

อย่างน้อยมันก็ทำให้ทราบถึงวุฒิภาวะ ของกลุ่มคนที่ใช้รถแต่ละประเภท คนกลุ่มใช้รถกระบะ แนวการตอบกระทู้ก็จะฮาร์ดคอร์หน่อย กลุ่ม EX นี่ก็ ใส่ไม่ยั้งจริงๆ แต่ละคน อ่านแล้ว อืม .... น่ะ ใช้รถต่างค่ายต่างยี่ห้อ ด่าซะเหมือนไปขี้ไส่ตู้กับข้าวเค้า

นั้นสิค่ะ อึ้งเลยด่ากันเรื่องยี่ห้อรถ คราวหน้า้จอEX ต้องปาดหน้าซะหน่อย5555(ล้อเล่นนะค่ะ)5555

เย็นใว้โยมมมมมมม อิอิอิ

ขอโทษค่ะ แค่ไม่เข้า คนเราชอบไม่เหมือนก็ไม่เหนต้องเกลียดอะไรที่ตัวเองไม่ได้ใช้นิหน่่า

ธรรมดาครับ รสนิยมคนเราไม่เหมือนกัน

ส่วนตัวแล้วก็ชอบทั้งคู่ เพราะแต่งได้โหดและสุดเหมือนกัน

EX จะดูปึกๆ โหด ส่วน FD ดูเพียวๆ โฉมเฉี่ยวครับ

Ex แถวบ้านแถวที่ทำงานผมไม่ค่อยได้เห็นจิงๆครับ บางทีขับๆเจอผมนึกว่ารถเพิ่งไปชนกำแพงมารึป่าวหน้าหักๆ เออแปลกดีคับด่ากันซะ นึกว่าไปขโมยรถมันมาเลย