Jump to content

ไม่ผิดใช่ไหม ที่ตอนนี้ผมนอกใจซักพัก

Recommended Posts

เพิ่งได้มาใหม่ครับ ช่วงนี้กำลังเห่อ เลยแทบไม่ได้ขับเจ้า civic ซะเลย เห้อ...

แต่พอมาขับรถสูง ก็ดีนะครับ มองชัดดี ปกติขับเจ้า civic เรามองทางละไม่ค่อยจะเห็นเลย

เจอเพื่อนสมาชิก ทั้งเวปนี้ และ เวปนั้น ก็ไม่กล้าบีบแตรทักครับ กลัวคิดว่าท้าแข่ง เลยไม่รู้จะทักทายเพื่อนอย่างไรดี

พอขับเจ้าตัวยกสูงสักพัก มาขับเจ้า civic ตัวแทบติดพื้นดินเลย ฮะฮะ สนุกกันคนละแบบครับ

ขออนุญาติ Censor ภาพคุณแม่นะครับ เดี๋ยวเจ้าหนี้ตาม ฮะฮะ

แต่พอมาขับรถสูง ก็ดีนะครับ มองชัดดี ปกติขับเจ้า civic เรามองทางละไม่ค่อยจะเห็นเลย

พูดเหมือนพี่สาวอ้อเลยค่ะ เค้าขับ dmax บอกว่าเวลาขับ มันฮึกเหิม คันใหญ่ ว่าไปนั่น

แต่มาขับน้องวิค บอกวิญญาณนักซิ่งเข้าแข่ง ซะงั้น

แต่ตอนนี้ขับ vigo แล้ว ไม่กล้าซิ่งเลยครับ ยังไม่ชินเท่าไหร่ ยังไม่มั่นใจเท่า civic ครับ.

ฝนตกขับขี่ปลอดภัยนะครับ

ยินดีด้วยครับ

ดีครับ มีรถใช้ครบๆ เลือกใช้ตามภารกิจ

ผมกระบะอยู่คัน กลางปีก่อนว่าจะขายเพราะไม่ค่อยได้ใช้ แต่พอน้ำท่วมปีก่อน เห็นประโยชน์ของมันเลย FD จอดนิ่งๆอย่างเดียว

เจ้ากระบะ ขับลุยน้ำไปไหนมาไหนได้ ขนของก็ได้

ถ้าไม่มีเจ้านี่ คงลุยไปรับพ่อกับแม่ออกมาไม่ได้ เพราะหลังจากวันนั้น อีกวันขึ้นน้ำสูงถึงมือเปิดประตูรถเลย

ปีที่แล้วน้ำ ท่วมแถวบ้าน รถ civic ต้องจอดต่างจังหวัดเดือนกว่า กว่าจะได้ขับ หลังจากน้ำลด ก็เหยียบตะปู นั่นๆ นี่ แย่เลย

คันเก่าใช้ กระบะทรงเตี้ย ก็ลำบาก

ภาพน้ำท่วมแถวบ้านครับ ต้องเดินกิโลกว่าๆเข้าหมู่บ้าน

ปีที่แล้วน้ำ ท่วมแถวบ้าน รถ civic ต้องจอดต่างจังหวัดเดือนกว่า กว่าจะได้ขับ หลังจากน้ำลด ก็เหยียบตะปู นั่นๆ นี่ แย่เลย

คันเก่าใช้ กระบะทรงเตี้ย ก็ลำบาก

ภาพน้ำท่วมแถวบ้านครับ ต้องเดินกิโลกว่าๆเข้าหมู่บ้าน

น้ำขนาดนี้ ต่อไปคงต้องหาเรือเพิ่มอีกลำแล้วล่ะครับ

ผมจัดมาลำ กลัวน้ำจะมา ไปไหนมาไหนไม่ได้ แต่น้ำมันมาไม่ถึง เรือเลยยังไม่เคยสัมผัสน้ำ จอดเแห้งเลย

วิตกจริตมากไปหน่อย 555555555

ปสก.ผม อยากเล่าให้ฟังเตือนๆไว้นะครับเป็นอุทาหรณ์นะครับ

ปกติผมก็ขับ FD แหละคับ ขับเร็ว ฟิวขับปรุ๊ดปรี๊ด อะไรประมาณนี้

พอช่วงก่อนน้ำท่วมปีที่แล้วต้อง ขนของไปทำงานที่มหาลัย เลยต้องยืมรถพ่อ Fortuner

เอาละสิ รถยกสูง เห็นไกล ขับบ้าพลังเลยครับ คิดว่าใหญ่ไรงี้ (ฟิวขับ FD เข้าแทรกแบบ เคยชิน)

พอขับขนขนองมามหาลัย ต้องผ่านโค้งที่ขึ้นชื่อว่า เกิดอุบัติเหตุบ่อย (โค้งมหาลัยแถวบางบ่อ)

***เราก็ลืมตัว เข้าโค้งแบบ FD ซะงั้น... แหกโค้ง รถตีลังกา (รถหงาย) ลงแอ่งน้ำข้างโค้ง น้ำเข้ารถหมดเลย

ของเหลวในรถไหลออกหมด เขดเลยครับ ค่าซ่อมเป็นแสน ประกันอ่วมเลย ดีที่ไม่มีคันอื่นมาบวก ตัวผมเองรอดมาได้ไม่เป็นอะไร

ผมอยากจะเตือนๆพี่ๆทุกคนอะครับ ว่าขับระวังๆด้วยพวกรถยกสูง ขับแบบ FD จนชินเกิน เป็นเพราะความประมาทของผมเองแหละ

ช่วงนี้ฝนตก ไม่กล้าขับเร็ว. Vigo ด้วยแล้วยิ่งต้องระวัง ตอนนี้เพื่อนทักอยู่ว่าดูดวงมาให้ระวังอุบัติเหตุทางรถ

เพื่อนๆพี่ๆขับขี่ปลอดภัยครับผม

ดีใจด้วยจร้า ผมก็ได้คันสองมา แต่เป็นตระกูลฮอนด้านะจร้า :0021:

ไม่บอกผม จะได้ขับเรือไปส่งบ้าน

ไม่บอกผม จะได้ขับเรือไปส่งบ้าน

นั่งเรือจากหน้าปากซอยเข้าหมู่บ้าน คิดหัวละ 60 บาท

แต่ถ้าไม่อยากเสียเงิน ต้องเดินเอา กิโลครึง บางทีกลัวเหมือนกัน มีคนเหยียบแก้วบาดทะลุเท้า สยองเลย ตอนหลังๆ นั่งเรื่อยครับ กลัว

ยินดีด้วยครับ ได้สมาชิกใหม่เข้าบ้าน ^^ ผมก็ชอบนะ กระบะ ฯลฯ ที่มันสูงๆ ขับทางไกล หรือ ลุยๆนี่หายห่วงเลย

ที่ผมตั้งใจไว้ ครอบครัวผมก็คงมี รถ อยู๋ในบ้านทั้งสองประเภทแบบนี้แหละครับ เอาไว้ใช้ให้ตรงวัตถุประสงค์ ในแบบนั้นๆ

ปล.ผมเอง ไอตอนมี กระบะ ก็อยากได้ รถเก๋ง 555+ แต่ตอนนี้มี เก๋ง ก็อยากได้ SUV อีกละ 555+