Jump to content

Recommended Posts

• 2 weeks later...
  • Replies 794
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

5 วันที่ผ่านมา เดินทางไกลมาครับ ขับเองคนเดียว เพลีย เมื่อยมากๆ ทริปนี้

กรุงเทพฯ - สุราษฎร์ - สตูล - หาดใหญ่ - สุราษฎร์ - กรุงเทพฯ

ไปเจอรถ Civic ฝั่งมาเลเซีย ที่ด่านวังประจัน จ. สตูล เลยเอามาฝากครับ

รถคันนี้มันสีอะไรอ่าคับพี่บอล ไม่ใช่สีดำใช่ป่าว

• 3 weeks later...

17 พฤษจิกา ถ้าว่าง เชิญไปร่วมงานของคลับกันหน่อยนะครับ

http://www.civicclubthailand.com/board/index.php/topic/4840-%E0%B8%A3%E0%B9%88%E0%B8%A7%E0%B8%A1%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%99%E0%B8%AB%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%96%E0%B8%AA%E0%B8%A7%E0%B8%A2-ccth-%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%88%E0%B8%A7%E0%B8%A1%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%99-honda-day-live-nig/

ถอดซะและเกจเอาไปไหนแล้วอ่าครับ

มีรถรุ่นน้องในโซนมหาชัย จะเอาอะครับ

ไม่ได้เจอกันนานแล้ว เป็นไงบ้างสบายดีมั้ยจ๊ะ เดินทางตลอดเลยน๊า

เดินทางตลอด คนค้าขายก็แบบนี้ครับ

รอการหวนกลับมาเป็น MTR เสมอ

หวนกลับยากแล้วครับ อิอิ

ใจจริงก็อยากแต่งเรียบๆ ทำลูกผสม MTR + SPOON

หายไปเลย

ตัวอยู่ตลอด แต่ไม่ได้ใช้รถเลย

ควบกะบะ สิงห์ควันดำครับ

รถคันนี้มันสีอะไรอ่าคับพี่บอล ไม่ใช่สีดำใช่ป่าว

สีเทาครับ แต่สีมันไม่เหมือนของบ้านเราอะ

17 พฤษจิกา ถ้าว่าง เชิญไปร่วมงานของคลับกันหน่อยนะครับ

http://www.civicclub...ร่วมค้นหารถสวย-ccth-%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%88%E0%B8%A7%E0%B8%A1%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%99-honda-day-live-nig/

สงสัยจะไม่ได้ไปอะครับ เสียดายชะมัด

ช่วงนี้ไม่ได้อัพเดทอะไรเลยครับ แค่หาเวลาขับได้ ก็ดีแล้ว

ตอนนี้รถ ยังต้องตั้งศูนย์ใหม่ ตั้งมา 2 ที่และ ยังเอียงเหมือนเดิม เซ็ง

ส่วนอีกเรื่องก็ว่าจะขันโช๊คขึ้นอีกซะักหน่อย ไม่ไหว ลงบ้าน ลิ้นครูดทุกครั้งเลย

ด้วยความที่ว่าติดงาน กล้องก็ไม่ได้ใช้เลย ตัดสินใจขายเลี้ยงชีพ ทั้ง 60D และ 5D Mark II พร้อมเลนส์ในสต็อคอีักมากมาย

หันมาจับกล้องเล็กๆ พกไปทำงาน ไปกับรถเวลาส่งของได้แทนครับ

มันคือ..............

Olympus OM-D EM-5 สีเงิน กับเลนส์คิท 12-50 ครับ

เบาสนิทและไฟล์ก็ไม่ได้ขี้เหร่แพ้ D-SRL แต่อย่างใด

คุณบอล โช็ค SS คุณบอลเวลาขึ้นเนินลงเนิน แบบเฉียงๆ มีเสียงป่ะครับ

โช๊คผมมีเสียงตลอดอะครับ กวนใจสุดๆ

แค่ผิวถนนต่างระดับนิดหน่อย ก็มี เสียง ฟิ๊ดๆแล้ว

ตอนนี้โคดคิดถึง Mugen เลยครับ ไม่มีเสียงอะไรเลย แถมมีเบ้าโช๊ค นิ่มอีกต่างหาก

เจอ SS เข้าไป ขับลุยแบบแต่ก่อนไม่ได้เลย

โช๊คผมมีเสียงตลอดอะครับ กวนใจสุดๆ

แค่ผิวถนนต่างระดับนิดหน่อย ก็มี เสียง ฟิ๊ดๆแล้ว

ตอนนี้โคดคิดถึง Mugen เลยครับ ไม่มีเสียงอะไรเลย แถมมีเบ้าโช๊ค นิ่มอีกต่างหาก

เจอ SS เข้าไป ขับลุยแบบแต่ก่อนไม่ได้เลย

ถามต่อหน่อยนะครับ ระหว่าง โช้คมู้เก้น กับ คายาบา สีฟ้า ตัวไหนกระด้างน้อยกว่ากันนะครับ

ทีแรกก็เป็นกังวลเมื่อกัน ตอนนี้พยายามทำใจเรื่องเสียงอยู่

ตอนนี้ผมปรับ 8 แก๊ก ทั้งหน้า-หลัง ข้างหลังยังนิ่มอยู่เลยอ่ะ บรรทุกไม่ค่อยได้ ต้องซักเท่าไหร่ดีครับ

• 2 weeks later...

FEEL'S คันนี้หล่อสุดๆเลยครับพี่บอล :)

รถไม่มีอัพเดทเลยครับ เศร้า

หล่อๆๆๆๆๆ เหมือนเดิม

หล่อเหมือนเดิม เพราะไม่ได้อัพเดทใดๆเลย ฮาฮ่า

ถามต่อหน่อยนะครับ ระหว่าง โช้คมู้เก้น กับ คายาบา สีฟ้า ตัวไหนกระด้างน้อยกว่ากันนะครับ

คำถามข้อนี้ผมตอบไม่ได้ครับ เพราะไม่เคยใช้ คายาบ่าครับ

และอีกอย่าง Mugen มันเป็นชุดมาทั้งโช๊คสปริง แต่คายาบ่า มันต้องไปจับคู่กับสปริงตัวอื่นอีก ซึ่งก็ึคงแล้วแต่ค่า K สปริงอีก

แวะมาทักทาย Feel's คันงาม นะคับ :)

เหมือนผมเคยเจอรถคุณแมวที่ ถนนกาญจนาภิเษก จากบางนา มุ่งหน้าพระราม 2 ครับ

ทีแรกก็เป็นกังวลเมื่อกัน ตอนนี้พยายามทำใจเรื่องเสียงอยู่

ตอนนี้ผมปรับ 8 แก๊ก ทั้งหน้า-หลัง ข้างหลังยังนิ่มอยู่เลยอ่ะ บรรทุกไม่ค่อยได้ ต้องซักเท่าไหร่ดีครับ

เรื่องปรับนี่ ผมมั่วเอาครับ เพราะร้านที่ใส่ของผมเขาก็ไม่ค่อยเข้าใจ ผมเลยปรับให้เท่ากันหน้า-หลัง 10 ครับ

เอาไว่้ว่าง ผมคงเข้าไป ATP ให้เขาดูเลยดีกว่า

แฮะ แฮ่ม หล่อตลอดเลยคันนี้ :D

หล่ออะไรครับ เจอรถใหม่ เดี๋ยวนี้มาแนวโหดๆ วางเคทั้งนั้น

หล่อทั้งนอกทั้งในรถเลยนะคับ พี่บอล

ก็เก็บให้ครบครับ ก็ไม่คิดเหมือนกันว่าจะเลยเถิดมาได้ขนาดนี้

ไม่ค่อยได้เอารถไปไหน เอารูปเก่าๆมาอัพเดทแก้คิดถึงละกัน

หล่อเหมือนเดิม เอ่อ เกจไม่ได้ติดแล้วหรอครับ เหมือนจะไม่เห็น

ตอนนี้ผมปรับอยู่ 8-8 แต่ข้างหลังยังมีกระแทกอ่ะเวลาไปต่างจังหวัด คุณบอล 10-10 ไม่นิ่มหรอครับ

แต่พี่โป่ง 12-12 เลยอ่ะ

ปล.วันที่ 17 เจอกันที่งานนะครับ น่าเสียดายซิวิคยังหล่อไม่พอ อดร่วมชักภาพร่วมเลย

ผมคงอยู่ที่ซุ่มแจ็ส ถ้างัยเดี๋ยวเข้าไปทักทายที่ซุ่มซิวิคนะครับ คุณบอล