Jump to content

Recommended Posts

• Replies 794
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

ของคุณ โจ้  Carup และ พี่เบิร์ด Garage Beary

สำหรับสถานที่ เวลาเหงาๆ ไม่รู้จะไปไหน ก็ไปมัวสุมที่นี่ครับ

ตอนนี้รถไม่ได้ทำอะไรเพิ่มครับ เพราะติดงาน

ต่อไปก็เก็บรายละเอียดเครื่องครับ ยังไม่สมบูรณ์และยังไม่พอใจเท่าไหร่ครับ

ก็ปรับแต่งจูนกันไปเรื่อยๆ ทำรถก็แบบนี้ สนุกดีครับ 

หล่อจุงเบยย FEEL'S คันนี้

:D 

ยินดีจ้า ฝาท้ายสวยถูกใจ

ตัวแรงแบบนี้ อะไรลดน้ำหนักได้ใส่ๆไปเถอะครับ คุ้มๆ 

เอาไฟยาวซักฟุตมั้ยครับ ของมันแรง อิ อิ

ปุง ปัง ปุง ปัง         :0183:                 :0211:

ตอนนี้กลับมาเงียบๆแล้วครับ เดี๋ยวไส้ท่อแท้จะไปซะก่อน 

รถพี่เนียบมากกกกก

อิจฉา K26 ครับ ^^ 

Feel's คันนี้หล่อมากครับเลยครับพี่บอล 

ขอบคุณครับ J'S Type-S ก็หล่อสุดๆ 

หล่อจุงเบยย FEEL'S คันนี้

:D 

ตัวตัวแล้ว ผมว่า SEEKER กินผมอยู่แน่นอน 

หวัดดีครับพี่บอล Feel's สุดหล่อ

555 หวัดดีครับ 

ต่อไปนี้จะไม่ดูดตูดคันนี้อีกแว้ว แรงน่ากลัว+มันมีพลังงานบางอย่าง บั้งไฟ!

เชิญมาดูดได้แล้ว หนีไม่ออกอยู่ดี และตอนนี้ไม่มีบั้งไฟแล้วน่ะจ๊ะ เสียดายท่อแท้ครับ 

รถพี่บอลสวยมากคับ ผมตามอ่านหลายๆกระทู้ ได้ความรู้ดีคับ 

ขอบคุณครับบบบบ 

หล่อตลอดด

คิดถึงจังน้อง กลับมาหิ้วสาวฝรั่งมาให้พี่สัก 2 คนนะจ๊ะ 

สมบูรณ์แบบ

แก้ม Feel's ไหม???นายหัว อิอิ

ไอหยา แก้ม Feel's ไม่ไหวครับ โหดเกิน แถมส่วนตัวคิดว่า แก้ม Feel's เหมาะกับกันชนหน้าตัวแข่ง Feel's มากกว่า

เส้นสายมันรับกัน ลงตัวดี ผมขอเป็น Feel's Type-R แบบนี้ละครับ 

อีกอย่างแก้มมันหาล้อใส่ลำบาก ใหญ่เกินได้สวย แต่วิ่งตามลูกพี่ฝาแดงไม่ทัน 

แอบเห็นว่าคันนี้กำลังมีของใหม่ มาเพิ่มใช่มั้ยคับ

หล่อมากๆ : ) 

อิอิ ช่วงนี้ของเล่นเยอะครับ มีอีกหลายชิ้น ทยอยลงเรื่อยๆจะได้ไม่เบื่อ 

เป็นไอเทมที่ไม่เคยคิดจะใส่เลยชิ้นนี้ แต่บังเอิญไปเห็นแล้วตกหลุมรักอย่างแรง

ใจจริงอยากจะหาหาง Type-R ใส่ด้วยซ้ำ เพราะ GT-Wing นี่มันต้านลมเกิน ความเร็วปลายไม่ค่อยเดินเลย

แต่ก็อย่างว่า ใส่ Wing แล้วจะให้ใส่หาง Type-R เหมือนขี่หลังเสือจะให้ไปขี่หลังหมาป่าก็ยังไงอยู่

เอาวะ จัดไป มาขนาดนี้แล้ว เพื่อความสุด 

กับ GT-Wing Feel's 1600 mm ยื่นสุดประเทศ 

ต้องบอกว่าตัดสินใจอยู่นานเหมือนกัน เพราะเคยสบประมาทเอาไว้ ว่า วิงอะไร รูยึดก็ไม่เหมือนชาวบ้าน ใส่ฝาเหล็กยังโป๊วทำสีได้ ใส่ฝาคาร์บอนนี่ ต้องยกเปลี่ยนบานใหม่กันเลย

แต่สุดท้ายก็ยอม เรียกได้ว่า วิงกับฝาชุดนี้ เกิดมาคู่กัน ไปไหนไปด้วยกันตลอด แยกจากกันไม่ได้ 

ใส่แล้วก็คงไม่ต่างอะไรกับ Voltex ที่ผมใส่ ต่างกันแค่ปีกข้าง กับ ขาและตำแหน่งยึดขากับฝาหลัง

ทีแรกก็กลัวเรื่องความแข็งแรง แต่ทดสอบที่ความเร็ว 200 กม./ชม. มาแล้ว ก็ยังอยู่ดี ไม่บินหนีไปไหน

ก็เรียกว่าใส่เพราะใจมัน Honda Twincam ไปแล้ว 

วิงเทพม๊วกๆ 

วิงใหญ่มากก ความเร็วปลายไม่ค่อยขึ้นเลย 55+ 

ว้าวว....วิงใหม่แจ่มจริงครับ สุดประเทศ HONDA Twincam  :wub:

Feel's ตัวแข่งไม่มีโอกาสเก็บของแท้ ขอเป็น Feel's Type-R พอแล้วครับ 

Wing สวยมากๆ เลยครับ

เรียกแขกโดยเฉพาะเลยครับ วิงเนี๊ยะ FD เดิมๆ ชอบมาวิ่งขอฟัดด้วยประจำ 

ทั้งหล่อทั้งแรงเลยครับ (ดิฟแท้ยังอยู่นะรอการกลับมาอยู่เสมอ)

ผมมาทั้งคันขนาดนี้ ยังจะมารออะไรผมอีกครับ จำหน่ายออกไปได้แล้ววว 

ไปสุดประเทศจริงๆคันนี้ เป็นไอดอลเลยยยยยย 

อูย ไอดอล อะไรกันครับ ว่างๆ เดี๋ยวจัดมิตติ้งชาวร้าน Car Up 

ได้มีโอกาสไปวิ่งแรดยามค่ำคืนกับเพื่อนๆ

ช่วยสูบฉีดเลือดลมในตัวได้เยอะครับ

ปกติขับคนเดียว แทบไม่ได้ลากรอบเลย

พอไปวิ่งกับเขา ก็ตามเขาไม่ทันอยู่ดี

โดยเฉพาะสำนัก ING+1 นี่แรงจริงๆนะครับ

โดน ING+1 R18 Auto ดันตูดซะจนจะยกไฟเลี้ยวหลบให้เลย

อีกทีมาโดน ING+1 R18 MT กดฉีกซะตามไม่ทันเลย ถ้าไม่ได้ไฟแดงคงได้เห็นแต่แสงไฟท้ายที่ไกลออกไปเรื่อยๆ

เจอกันทักทายกันได้ครับ ผมขับไม่เร็วครับ 

ไม่อยากให้ไฟ vtec ขึ้น น้ำมันมันแพงนะ

ได้มีโอกาสไปวิ่งแรดยามค่ำคืนกับเพื่อนๆ

ช่วยสูบฉีดเลือดลมในตัวได้เยอะครับ

ปกติขับคนเดียว แทบไม่ได้ลากรอบเลย

พอไปวิ่งกับเขา ก็ตามเขาไม่ทันอยู่ดี

โดยเฉพาะสำนัก ING+1 นี่แรงจริงๆนะครับ

โดน ING+1 R18 Auto ดันตูดซะจนจะยกไฟเลี้ยวหลบให้เลย

อีกทีมาโดน ING+1 R18 MT กดฉีกซะตามไม่ทันเลย ถ้าไม่ได้ไฟแดงคงได้เห็นแต่แสงไฟท้ายที่ไกลออกไปเรื่อยๆ

เจอกันทักทายกันได้ครับ ผมขับไม่เร็วครับ 

ไม่อยากให้ไฟ vtec ขึ้น น้ำมันมันแพงนะ

เหมๆๆๆๆๆๆ

• 2 weeks later...

คราวหน้า ไปวิ่งเล่น เก็บ Log มาให้ดูด้วยนะครับ

รถบอล คนช่วยปั้นเยอะ เราต้องจ่าฝูง อิ อิ !!!

พี่พวกใครครับพี่โป่ง ไม่น่ารักเลยนะคับบบบบ