Jump to content

Recommended Posts

• Replies 794
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

สีน่ากินจุงเบยยยยย อิอิ 

ม่ายช่ายไอศรีมนะครับบบ 

ดูมุมไหนก็สวย รถคันนี้ ^^  :D

ขอบคุณครับ  

เห็นของจริงมาแล้วครับในคันนี้ สีสวย น้ำหนักดีมากเลยครับ

คันนี้เต็มลำไปแล้ว น่าอิจฉา 

เปิดแอร์เย็น เอามือไปจับ หัวเกียร์ มันคงได้ความรู้สึก เย็นๆๆ

พื้นผิวคนละแบบกับของ Type-R จับแล้วลื่นๆดีครับ 

สุดๆเลยครับคันนี้

ยังเลยครับ เก็บไปเรื่อยๆ 

หัวเกียร์แจ่มมากค้าบบ

หาของแปลกๆใส่บ้างครับ 

Feel's หล่อ ตลอดเลยคับ

หล่อเรียบๆครับ ไม่กล้าโหด 

ที่สุดของที่สุดแล้ว เก็บทุกรายละเอียดครับคันนี้

อูย ไม่หรอกครับ จริงๆขาดเยอะครับ 

หัวเกียร์ เงาแว๊ปเลยยนะครับพี่บอล อิอิ :0041: :0041:

ตอนนี้เช็ดบ่อย ขนแมวเริ่มมาและ เศร้า 

หัวเกียร์แบบนี้เอามาแปลงใส่เกียร์ออโต้ได้มั้ยอ่ะคับ...สวยมากมาย

ใส่ได้ครับ ใช้ตัวแปลงอแดปเตอร์สำหรับหัวเกียร์ออโต้ แล้วจะเอาหัวอะไรมาใส่ก็ได้

ขอแค่เป็นเกลียวฮอนด้า และเกลียวไม่ลึกจนเกินไปครับ 

ถึงรถจะไม่ค่อยได้ใช้ แต่เห็นราคาน้ำมัน E85 แล้วปวดใจจริงครับ

ทั้งถูก แถมเอามาจูนแล้ว แรงม้าพุ่งปรี๊ดแบบนี้ ก็ลุยกันเลยครับ

แน่นอน ใช้บริการของพี่โจ้สุดหล่อ แห่งสำนัก Car-Up 

สำหรับรายการที่ต้องเปลี่ยน ก็จะมี

1. หัวฉีดที่ใหญ่ขึ้น

2. ลูกลอยทน E85

3. ปั๊มติ๊กซิ่ง 

หัวฉีด เลือกใช้ K-TUNE RDX ครับ

สีน้ำเงินสดใส 

เปลี่ยนเสร็จ น้ำมันหมด ก็ได้เวลาเติม

เต็มถังไม่ถึง 900 บาท (ของเก่าก่อนเติมเหลือ 4 เม็ด)

อดได้น้ำเปล่าแถมเลย เศร้า

โดยรวมก็พอใจมากครับ จ่ายถูกลง ใครใช้รถประจำบ่อยๆ คืนทุนไว ก็กำไรไวครับ

ถึงรถจะไม่ค่อยได้ใช้ แต่เห็นราคาน้ำมัน E85 แล้วปวดใจจริงครับ

ทั้งถูก แถมเอามาจูนแล้ว แรงม้าพุ่งปรี๊ดแบบนี้ ก็ลุยกันเลยครับ

แน่นอน ใช้บริการของพี่โจ้สุดหล่อ แห่งสำนัก Car-Up 

สำหรับรายการที่ต้องเปลี่ยน ก็จะมี

1. หัวฉีดที่ใหญ่ขึ้น

2. ลูกลอยทน E85

3. ปั๊มติ๊กซิ่ง 

หัวฉีด เลือกใช้ K-TUNE RDX ครับ

สีน้ำเงินสดใส 

เปลี่ยนเสร็จ น้ำมันหมด ก็ได้เวลาเติม

เต็มถังไม่ถึง 900 บาท (ของเก่าก่อนเติมเหลือ 4 เม็ด)

อดได้น้ำเปล่าแถมเลย เศร้า

โดยรวมก็พอใจมากครับ จ่ายถูกลง ใครใช้รถประจำบ่อยๆ คืนทุนไว ก็กำไรไวครับ

ขอบคุณคุณบอลล์ครับ เป็นเกียรติอย่างสูงที่ได้สัมผัสรถคันนี้

พี่บอลครับ กรอง raemco มีขายที่ไหนเหรอครับ

PM ไปแล้วนะครับ ขอให้ได้ไวๆ 

หล่อทุกจุดเลย ชอบมากค่ะ

ขอบคุณครับ 

แรง...ประหยัด ติดตามต่อไปคับ K20a จูนE85

น้ำมันตัวนี้สุดยอดจริงๆครับ 

ขอบคุณคุณบอลล์ครับ เป็นเกียรติอย่างสูงที่ได้สัมผัสรถคันนี้

สัมผัสรื้อจนหมดแล้ว 55 

สวดดยอดด

JS ตัวแรง ลาดพร้าว-นวมินทร์ 

เทพ Feel เลยครับคันนี้ หล่อ แรง :D  :D :D  

น้องมดก็สวยครับ เดินทางไกลด้วย ลุยย 

แรงแบบประหยัด สุดยอดเรยค้าบบ

ของเขาดีจริงครับ 

ขนาด k20a เค้ายังไปติด เติม e85 ได้...... แล้ว r18a อย่างเราจะรอช้าทำไมล่ะเนี่ย...

ไม่เติมตอนนี้แล้วจะไปเติมตอนมันแพงเหรอจริงมะ ลุยเลยครับบบ 

หล่อ แรง ประหยัด วัยรุ่น!

ชอบคำหลังจังครับ 55 

ที่หนึ่งย่านพระรามสองต้องคันนี้ครับ

อูย พูดเกินไป แถวนี้ K20A และก็ R18 เทอโบ เยอะนะครับ ยอมแพ้เลย 

คุณมีปัญหานี้หรือเปล่า

ใส่ล้อแม็กใหญ่ แล้ว ใส่จานเบรคใหญ่ตาม ยางอะไหล่ก็เอามาใส่ไม่ได้

เวลารถยางมีปัญหา เพราะติดจานเบรค

ผมมีปัญหานี้มาหลายปีแล้ว แต่ก็ยังแบกยางอะไหล่เดิมไว้ท้ายรถ

เพราะถ้าเอายางอะไหล่ออก จะเกิดหลุมตรงกลาง ทำให้วางของไม่ได้

ทีแรกก็คิดว่าจะไปหาไม้อัดมาวางซ้อน แต่ก็ต้องไปตัดวัดอีก

ในที่สุดเราก็แก้ปัญหานี้ด้วย

ชุดเครื่องมือฉุกเฉินท้ายรถ ตามแบบฉบับ Type-R ญี่ปุ่นครับ

ซึ่งชุดอุปกรณ์นี้ก็จะเอามาวางไว้แทนตำแหน่งของยางอะไหล่เดิมครับ ซึ่งก็จะมีอุปกรณ์อื่นที่เพิ่มมา

เช่น ชุดเติมลมยาง ตัวอุดรูรั่ว 

ซึ่งการจะเปลี่ยนชุดนี้ ต้องเอามาทั้งชุดครับ เพราะพลาสติกข้างๆ ก็ไม่ได้เหมือนของบ้านเรา

เมื่อเปลี่ยนแล้วจะพบข้อดีมากมายเช่น

1. พื้นที่ด้านหลังกว้างขึ้น เพราะ ชุดของ Type-R นั้นจะเตี้ยกว่าของบ้านเรา ทำให้มีพื้นที่เพิ่มขึ้นเพราะตัวถาดจะอยู่ต่ำลงไปกว่าของเดิม

2. รถเบาขึ้น ลดน้ำหนัก จะเพื่อความประหยัดหรือความแรงก็แล้วแต่เจ้าของรถละครับ

อ้อ ! เกือบลืม เพิ่มเติมอีกอย่าง ด้วย เหล็กค้ำด้านหลังด้วยครับ

ของบ้านเราจะงอๆ ของ Type-R จะตรง