Jump to content

จะเปลี่ยนล้อใหม่ สนใจ Enkei Tuning ดีหรือป่าวครับ

Recommended Posts

พอดีจะเปลี่ยนล้อใหม่ครับ ตอนนี้ใส่ RE30 ก๊อป จะลดไซส์เป็น 17 สนใจ Enkei Tuning อยู่ ถามที่ร้านิทธ์มาบอกว่าเป็นของลิขสิทธ์แท้แต่ผลิตที่ไต้หวัน รบกวนพี่ๆแนะนำหน่อยครับว่า โอเคหรือป่าว เพราะว่าราคาไม่แรงมาก ถูกกว่า rota อีกครับ

หรือว่าเก็บกระสุนอีกหน่อยจัด CE28 มือสองดีกว่าครับ แต่คงต้องเก็บกระสุนจนถึงปลายปีเลยครับ

ชอบแบบไหนใส่ไปเลยครับ ที่บอกมาสวยหมดละครับ เท่าที่รุ้ Enkei มีโรงงานหลายประเทศนะครับ ไทยก็มีครับ

รู้แต่ว่า Enkei พวก tuning มีแต่ของแท้ครับ ราคาก็ทั่วไป

ประเทศที่ผลิต พวก tuning มีอีกหลายประเทศครับ ไม่ใช่ ไต้หวัน อย่างเดียวครับ

ประเทศนี้ผลิตลายนี้ ประเทศนั้นผลิตอีกลาย ก็ว่ากันไป

ผมใส่ Enkei Tunning SC22 อยู่ครับ สวยดีเหมือนกันครับ แต่ก็แล้วแต่ความชอบเลย

ตอนแรกผมจะใส่ Lenso แต่เดินไปดูลายดันสะดุดตา Enkei เลยได้มาแทน

ผมใส่ Enkei Tunning SC22 อยู่ครับ สวยดีเหมือนกันครับ แต่ก็แล้วแต่ความชอบเลย

ตอนแรกผมจะใส่ Lenso แต่เดินไปดูลายดันสะดุดตา Enkei เลยได้มาแทน

ลายนี้เลยครับที่อยากได้ ร้านใกล้ๆบ้านเค้าขายวงละ 4,000 บาท ราคานี้แรงไปป่าวครับ

ลายนี้เลยครับที่อยากได้ ร้านใกล้ๆบ้านเค้าขายวงละ 4,000 บาท ราคานี้แรงไปป่าวครับ

ถูกกว่าผมอีกครับ 555 ผมได้มาวงละ 4300 แต่เป็นร้านที่เข้าประจำหน่ะครับ

เสียดายที่ enkei tuning ลายสวย แต่ สเปคไม่ค่อยโหด

มีอีกทางเลือกนะครับ CE ก๊อปปี้ ของร้าน cg400

มีกว้าง 9 ด้วยครับถ้าจำไม่ผิด มีออฟเซตโหดๆด้วย วงละ 6000 เค้าว่ากันว่างานเนียนที่สุดในตอนนี้

ลองดูenkei ญี่ปุ่่น รุ่นgtc01 หรือrpf1 ราคาก็ไล่ๆce มือ2 แต่ดีกว่าตรงของใหม่น่ะคับ

ออฟ และความกว้างก็กำลังสวย (ตอนนี้ใช้sc22คับอนาคตคงต้อง2ตัวนี้แหละ)

จากประสบการณ์ "เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย"

ล้อ Enkei ก็ดีครับ แต่ลองถามใจตัวเองว่ามัน "ใช่" ที่เราอยากได้จริงๆ หรือเปล่า ถ้าใช่ก็จบ แต่ถ้าไม่ใช่ใส่ไปยังไงก็ไม่ใช่ครับ

เก็บกระสุนไว้ยิงทีเดียวดีกว่าครับ

คอมเม้นกันขนาดนี้ ผมว่า จขกท โดนce28 แน่แน่เลยชอบก็จัดไป ขอบ17 ราคาพอเล่นได้ยางก็ไม่แพงเท่าไหร่ครับ

ล้อที่แพง อาจจะไม่ใช่สำหรับเราก็ได้

มาว่ากันเรื่อง enkei tuning ผมใส่ advanti ผลิตที่เดียวกัน ทนถึกใช้ได้เลยครับ ตกหลุมหลายที ยังไม่ดุ้ง ราคาคบหาได้

ใจจริงๆชอบ CE28 ที่สุดแล้วครับ ตอนนี้คงต้องรอเก็บกระสุนไปเรื่อยๆครับ Enkei racing GTC 01 ก็สวยเหมือนกันครับ มือสองก็ไม่โหดมาก แต่สเปคไม่สวยเท่าไหร่ เลยยังไม่สอยมา

ไว้ได้สอยแล้วจะเอามาโชว์นะครับ

ขอบคุณทุกคำแนะนำนะครับ

ไปจัดมาแล้วครับ CE28 หน้า 17x7.5 off +33 หลัง 17x8.5 off +42 สภาพพอใช้ได้ ไม่คดไม่ดุ้ง

จัดยางใหม่ปีเก่า(ปีใหม่ราคาแพงเกิน) RE11 หน้า 215-45 หลัง 225-45

ใส่แล้วความหล่อเพิ่มขึ้น 30% :D แต่การเงินตอนนี้ติดลบครับ :wacko:

ไปจัดมาแล้วครับ CE28 หน้า 17x7.5 off +33 หลัง 17x8.5 off +42 สภาพพอใช้ได้ ไม่คดไม่ดุ้ง

จัดยางใหม่ปีเก่า(ปีใหม่ราคาแพงเกิน) RE11 หน้า 215-45 หลัง 225-45

ใส่แล้วความหล่อเพิ่มขึ้น 30% :D แต่การเงินตอนนี้ติดลบครับ :wacko:

รอชมโฉมใหม่หล่อๆ ค่ะ :)