Jump to content

อิต๊อก TYPE R ขาวๆ บ้านๆ

Recommended Posts

ออกป้ายแดงมาเมื่อปลายเดือน ก.พ. 53 ออกมาได้ไม่ทันไร ก็โดนจักรยานเด็กแถวบ้านล้มใส่

ทำเอาหน้าถลอกไปนิดนึง (เล่นเอาเซ็ง) เลยต้องหาสติกเกอร์ วาซา มาติดปิดรอยซักกะนิด

หลังจากนั้น ก็จับไปแต่งเนื้อแต่งตัว ซักกะนิด

แล้วก็จับไปแต่งตัวเพิ่มอีกนิด (เริ่มเข้าไปร้านตาโช) หุหุหุ กับชุดแต่ง MTR เบาๆ

แล้วก็ลงล้อ TYPE R อีกนิด

ขับไปซักพัก ก็เกิดอยากขายรถ แล้วก็ ถอดชุดแต่งออกหมด กลับรถสู่สภาพเดิม

แต่แล้วก็ไม่ได้ขาย (โดน มท. ด่า - -")

ก็เลยต้องหาชุดแต่งใหม่อีกรอบ คราวนี้เลยลองจับทำตัวแข่งดูครับ

วันมาฟิตติ้ง ร้านตาโชเช่นเดิม

หล่อแล้ว หุหุหุ

จับใส่ฝาหน้า TYPE R คาร์บอนเพิ่มความโหดอีกนิด

แต่แล้วมันก็ยังไม่โดน อีกทั้งฝาคาร์บอนก็ดันโดนทักว่าฮวงจุ้ยไม่ดี

ก็เลยรื้อมันออกหมดเลย แล้วมาทำ TYPE R แท้ๆ แทนครับ

U9aPiy.JPG qA9Vxr.jpg Wh8LMe.jpg

ตอนนี้ก็มีโครงการใหม่อีกแล้วครับ คือกะทำหน้า RR ข้าง ยังคงเป็น TYPE R ดังเดิม ส่วนหลัง จะทำ SI ทั้งหมด

ยังไม่รู้จะออกมารูปแบบไหน

ไว้จะมาอัพเดทอีกทีนะครับ ^ ^

แล้วก็จับไปแต่งตัวเพิ่มอีกนิด (เริ่มเข้าไปร้านตาโช) หุหุหุ กับชุดแต่ง MTR เบาๆ

อันนี้ลงผิดรูปครับ หุหุหุ ต้องเป็นรูปนี้

นี่ผมสั่งชุดกันชน RR งานพลาสติก PP ไป ไม่รู้งานมันจะเนียนหรือเปล่า

แอบหวั่นๆ อยากหล่อ แต่งบหมด

พลาสติกเนียนยุแล้วครับพี่ มันก็อาจจะแปลกๆตรงที่เพลทที่กระจังไม่มีร่องให้ใส่

สั่งร้านไหนหรอ ผมหาหาง RR แบบ 4 ชิ้นยุอ่ะ

ปล imade แพงไปหน่อย

พลาสติกเนียนยุแล้วครับพี่ มันก็อาจจะแปลกๆตรงที่เพลทที่กระจังไม่มีร่องให้ใส่

สั่งร้านไหนหรอ ผมหาหาง RR แบบ 4 ชิ้นยุอ่ะ

ปล imade แพงไปหน่อย

ร้านชุดแต่งผมทำกับเขามาตั้งแต่เขา NEW VIOS CLUB แล้วครับ

นี่ผมสั่งชุดกันชน RR งานพลาสติก PP ไป ไม่รู้งานมันจะเนียนหรือเปล่า

แอบหวั่นๆ อยากหล่อ แต่งบหมด

หน้าตัวแข่งยังอยู่เปล่าอ่ะครับ..

เปลี่ยนจนจะครบทุกเวอร์ชั่นเลยนะครับ

ยังขาด JS กับ M&M ครับ หุหุหุ

หน้าตัวแข่งยังอยู่เปล่าอ่ะครับ..

ตัวแข่งผมขายขายให้พี่นันไปแล้วครับ ^ ^

รอชม RR นะคร๊าบบ

:)

รถสวยๆๆ...รอชมstepต่อไปคับ

ทักทายคําฟผมมมม

ขอบคุณคร๊าบบบบ

ร้านชุดแต่งผมทำกับเขามาตั้งแต่เขา NEW VIOS CLUB แล้วครับ

พี่ฝากถามสปอยเลอร์ RR แบบ 4 ชิ้น งาน PP หน่อยนะ

รอดู Step ใหม่.....RR+Si

ครับผม ไว้ทำเสร็จแล้วจะเอามาอวดดดดดด :lol: :lol:

พี่ฝากถามสปอยเลอร์ RR แบบ 4 ชิ้น งาน PP หน่อยนะ

เดี๋ยวถามให้ครับ ตัวสปอยเร่อ ไม่แน่ใจว่าเป็น ABS หรือ PP นะครับน้องรูฟ

ตอนนี้สภาพปัจจุบันครับ

กันชนหน้า TYPE R ถอดขายไปแล้ว

ตอนนี้ก็เลยยืมกันเดิมชนคุณโช มาใส่แก้ขัดไปก่อน หุหุหุ