Jump to content

สอบถามเรื่องช่วงล่างครับ

Recommended Posts

อาการมันคือขึ้นลูกระนาดแรงๆตอนลงจะรู้สึกว่ามันดังกึ๊กๆเหมือนกระแทกอะไรแข็งๆคับ วิ่งทางเลียบปกติทุกอย่างไม่มีเสียง เส้นชะลอความเร็มบนถนนก็ไม่มีปัญหา จะมีแต่หลุมฝาท่อที่ระนาบไม่เท่ากับถนนจะดังกึ๊กตลอดคับ เติมลมอย่างปกติแล้วก็เป็นคับ...รบกวนท่านผู้รู้ด้วยคับว่าน่าจะมาจากสาเหตุอะไร แล้วแต่ละสาเหตต้องเสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่บ้าง แล้วมีร้านไหนแนะนำบ้างคับ(รถใช้มา100,000กิโลพอดีคับ)

เกินแสน หมดประกัน

น่าจะเป็นที่ลูกปืนล้อ เคยเปลี่ยนรึยังครับ?

อีกอันคือเบ้าโช้ค... ลองตรวจสอบดู

แต่ไม่กล้าแนะนำร้าน ..เดี๋ยวงานเข้า....

และเพราะไม่เคยไปทำเอง รอท่านอื่นๆ เพิ่มเติมนะครับ

เกินแสน หมดประกัน

น่าจะเป็นที่ลูกปืนล้อ เคยเปลี่ยนรึยังครับ?

อีกอันคือเบ้าโช้ค... ลองตรวจสอบดู

แต่ไม่กล้าแนะนำร้าน ..เดี๋ยวงานเข้า....

และเพราะไม่เคยไปทำเอง รอท่านอื่นๆ เพิ่มเติมนะครับ

ขอบคุณคับพี่หนุ่ย... :)

อย่าดูยางแท่นเครื่องด้วยนะครับ :)

เด๋วจะหาเวลาว่างไปเช๊คที่อู่คับ...ตอนนี้แค่ประเมินสาเหตุจากท่านผู้รู้ไปก่อนคับ

ผมว่ายางแท่นเครื่องนะครับ ดังมาจากด้านหน้าฝั่งคนขับรึเปล่าครับ แล้วรู้สึกว่ารถมันกระด้างมากขึ้น สั่นมากขึ้นมั๊ยครับ

ผมว่ายางแท่นเครื่องนะครับ ดังมาจากด้านหน้าฝั่งคนขับรึเปล่าครับ แล้วรู้สึกว่ารถมันกระด้างมากขึ้น สั่นมากขึ้นมั๊ยครับ

ใช่คับมาจากด้านหน้าฝั่งคนขับ เวลาลงลูกระนาดแรงๆเหมือนกระแทกอะไรแข็งๆเลยครับ อาการตามที่ท่านพี่กล่าวมาเลยคับผม

ผมก็ว่าลองดูยางแท่นเครื่องฝั่งคนขับครับ

รถผมก็ดังเหมือนกันเลย ตกหลุมมีเสียงปั้กๆ ดูที่ยางแท่นเครื่องมันมีรอยกระแทก วิ่งมาสามหมื่นโลเอง

ผมขอฟันธงว่า ยางรองแท่นเครื่อง ชัวร์ครับ

เพราะเป็นแบบคุณเลย และเปลี่ยนไปแล้วหายเลยครับ

ผมก็ว่าลองดูยางแท่นเครื่องฝั่งคนขับครับ

รถผมก็ดังเหมือนกันเลย ตกหลุมมีเสียงปั้กๆ ดูที่ยางแท่นเครื่องมันมีรอยกระแทก วิ่งมาสามหมื่นโลเอง

ผมขอฟันธงว่า ยางรองแท่นเครื่อง ชัวร์ครับ

เพราะเป็นแบบคุณเลย และเปลี่ยนไปแล้วหายเลยครับ

ขอบคุณสำหรับความรู้คับ...เด๋วต้องไปเปิดฝากระโปรงรถดูซะและ :)

บทสรุปเบื้องต้นเป็นอย่างที่ท่านพี่ๆกล่าวมาเลยคับตัวการคือ"ยางแท่นเครื่อง"เกือบ100%และ เปิดฝากระโปรงมาตกใจเลยคับ สถาพยางแท่นเครื่องเป็นดังภาพแสดง@~@"

พรุ่งนี้คงได้ฤกษ์เปลี่ยนซักทีไม่อยากปล่อยไว้นานเด๋วงานจะเข้า เฮ้อออออ

บทสรุปเบื้องต้นเป็นอย่างที่ท่านพี่ๆกล่าวมาเลยคับตัวการคือ"ยางแท่นเครื่อง"เกือบ100%และ เปิดฝากระโปรงมาตกใจเลยคับ สถาพยางแท่นเครื่องเป็นดังภาพแสดง@~@"

พรุ่งนี้คงได้ฤกษ์เปลี่ยนซักทีไม่อยากปล่อยไว้นานเด๋วงานจะเข้า เฮ้อออออ

เปลี่ยนได้เลยครับ ยางแท่นเครื่องขาดแน่นอน (ดูจากร่องรอยน้ำมันซึม)

:0207: ไปล่ะครับ....

ตัวการล่ะครับ...

ตอนเปลี่ยนบอกเอาตัวใหม่ด้วยนะครับ...

Part No. มันจะคนละตัวกับตัวเก่าอ่ะครับ..(แต่จำไม่ได้)

ตอนเปลี่ยนบอกเอาตัวใหม่ด้วยนะครับ...

Part No. มันจะคนละตัวกับตัวเก่าอ่ะครับ..(แต่จำไม่ได้)

Part Number : 50820-SNL-T01

ยังเหลืออีกหน่ิยตอนผมโดนนี่ชิดเลย T T

ถอยทีสะท้านทั้งคัน

Part Number : 50820-SNL-T01

ยังเหลืออีกหน่ิยตอนผมโดนนี่ชิดเลย T T

ถอยทีสะท้านทั้งคัน

ขอบคุณทุกคอมเม้นนะคับ..แล้วก็ขอบคุณสำหรับpart no.ด้วยคับ

พรุ่งเปลี่ยนแล้วเป็นยังงัยจะแจ้งให้ทราบคับ...

เปลี่ยนเรียบร้อยแล้วคับ...รถวิ่งเงียบเลยทีนี้

ปล.เปลี่ยนแบบใหม่มาไม่รู้จะทนแค่ไหน ก็ต้องคอยดูกันหล่ะคับพี่น้อง :0166:

เปลี่ยนเรียบร้อยแล้วคับ...รถวิ่งเงียบเลยทีนี้

ปล.เปลี่ยนแบบใหม่มาไม่รู้จะทนแค่ไหน ก็ต้องคอยดูกันหล่ะคับพี่น้อง :0166:

ค่าใช้จ่ายเทาไหร่ครับ สำหรับยางรองแท่นเครื่องตัวใหม่นี้ ครับ

ค่าใช้จ่ายเทาไหร่ครับ สำหรับยางรองแท่นเครื่องตัวใหม่นี้ ครับ

ราคายางรองแท่นเครื่องตัว 1.8 กับ 2.0 เท่ากันคับ 3,145 บาท ค่าเปลี่ยน 400 บาท (อู่นอก)