Jump to content

Recommended Posts

สือเนื่องมาจากกระทู้เดิมhttp://www.civicclubthailand.com/board/index.php/topic/4010-%E0%B8%95%E0%B8%B1%E0%B9%89%E0%B8%87%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B9%8C%E0%B8%A5%E0%B8%A5%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%A5%E0%B8%B4%E0%B9%89%E0%B8%99%E0%B8%9B%E0%B8%B5%E0%B8%81%E0%B8%9C%E0%B8%B5%E0%B9%80%E0%B8%AA%E0%B8%B7%E0%B9%89%E0%B8%AD/

ตัดสินใจเอารถเข้า 0 เดิม(หัวหมาก)ให้ช่างเช็ค รวมถึงแก้งานซ่อมให้ใหม่ ทาง0หัวหมากได้ถ่ายรูปลิ้นปีกผีเสื้อก่อนจะทำการล้างและเซ็ตระบบให้ใหม่ แจ้งว่าลิ้นปีกผีเสื้อไม่มีการล้างทำความสะอาดแต่อย่างใดมีคราบเขม่าเหมือนไม่ได้ล้า

งและไม่ได้เซ็ตระบบให้ ไร้ความรับผิดชอบมากๆสำหรับ0พระราม9 จะให้เปลี่ยนลิ้นปีกผีเสื้ออย่างเดียว มาเตือนเพื่อนๆในคลับให้ระวังมากๆหากจะเข้าไปรับบริการกับ0พระราม9

ทำแบบนี้น่าเกลียดมาก ศูนย์ Honda พระราม 9 แบบนี้ได้ร้องเรียนไปยังสำนักงานใหญ่หรือยังครับ

สรุปไม่ได้ล้างลิ้นปีกผีเสื้อจริงๆ และได้ร้องเรียนไปทางสำนักงานใหญ่แล้ว แต่เห็นเงียบไปไม่รู้่จะทำอย่า่งไง เป็นบทเรียนราคาแพงเลย เปลี่ยน0เพื่อต้องการความรวดเร็วแต่งานชุ่ยมากไม่ละเอียดแถมยังโดนหลอกอีก

[quote name=a^^fd' timestamp='1348288175' post='186764]

สือเนื่องมาจากกระทู้เดิมhttp://www.civicclub...ลิ้นปีกผีเสื้อ/

ตัดสินใจเอารถเข้า 0 เดิม(หัวหมาก)ให้ช่างเช็ค รวมถึงแก้งานซ่อมให้ใหม่ ทาง0หัวหมากได้ถ่ายรูปลิ้นปีกผีเสื้อก่อนจะทำการล้างและเซ็ตระบบให้ใหม่ แจ้งว่าลิ้นปีกผีเสื้อไม่มีการล้างทำความสะอาดแต่อย่างใดมีคราบเขม่าเหมือนไม่ได้ล้า

งและไม่ได้เซ็ตระบบให้ ไร้ความรับผิดชอบมากๆสำหรับ0พระราม9 จะให้เปลี่ยนลิ้นปีกผีเสื้ออย่างเดียว มาเตือนเพื่อนๆในคลับให้ระวังมากๆหากจะเข้าไปรับบริการกับ0พระราม9

ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูลดีๆ ที่มาเตือนกันไว้ก่อน

ผมก็เคยเจอครับ..แต่คนละที่กันครับผม

ไม่ไหวครับศูนย์ก็แบบนี้ครับ....ผมก็เคยเอาเข้าไปเปลี่ยนแท่นเครื่องบอกต้องล้างลิ้นปีกผีเสื้อด้วย..งง..น่ะแต่แจ้งคนรับรถบอกไม่ต้องล้างผมเพิ่งล้างที่อู่จูนแก๊ซมา ตอนไปรับรถคิดค่าล้างลิ้นปีกผมด้วยผม เอาดิ

อยากเห้นรูปก่อนล้าง และหลังล้างครับ

ถ้าหลงเชื่อไปนี่ งานเข้ารุนแรงเลยนะครับ

คุณ vittyz

ที่คุณมาโพสกระทู้ตอบอย่างนี้ อย่ามาตอบเลยดีกว่า

เราโดนจริง ถ้าอยากจะเห็นภาพจะส่งทางเมล์ให้

หรือเข้าไปที่0หัวหมากก็ได้ ขอดูบันทึกการเข้ารับบริการได้

ไม่เข้าใจเหมือนกันนะ การที่เราเข้ามาโพสเพื่อเตือนเพื่อนๆในคลับ

แล้วเจอคนตอบแบบคุณ คงไม่มีใครเข้าอยากมาแชร์อะไรให้คนอย่างคุณรู้หรอกนะ

มันไม่จำเป็น และเราไม่ได้บอกให้เชื่อ แต่อย่ามาทำให้แกว่งกันเลย ไ้ร้สาระไปหน่อย

มาเตือนไม่ได้มาว่าใคร....

• 3 weeks later...

[quote name=a^^fd' timestamp='1349431432' post='198958]

คุณ vittyz

ที่คุณมาโพสกระทู้ตอบอย่างนี้ อย่ามาตอบเลยดีกว่า

เราโดนจริง ถ้าอยากจะเห็นภาพจะส่งทางเมล์ให้

หรือเข้าไปที่0หัวหมากก็ได้ ขอดูบันทึกการเข้ารับบริการได้

ไม่เข้าใจเหมือนกันนะ การที่เราเข้ามาโพสเพื่อเตือนเพื่อนๆในคลับ

แล้วเจอคนตอบแบบคุณ คงไม่มีใครเข้าอยากมาแชร์อะไรให้คนอย่างคุณรู้หรอกนะ

มันไม่จำเป็น และเราไม่ได้บอกให้เชื่อ แต่อย่ามาทำให้แกว่งกันเลย ไ้ร้สาระไปหน่อย

ใจเย็น ๆ ครับ บางที เค้าอาจจะเตือนเรื่องการสาดโคลนกันของแต่ละศูนย์ก็ได้ครับ หรือหาสาเหตุไม่ได้ ก็อ้าง ๆ ไปเรื่อย

เรื่องคราบเขม่า หลังล้างจะใสแบบนั้นครับ แต่ผมไม่แน่ใจว่า พอสตาร์ทเครื่องแล้วจะมีเขม่ามาจับเร็วแค่ไหน

แต่ลองค่อย ๆ คิดนะครับ ถ้าไม่มีการล้าง รอบเดินเบามันสูงเองได้อย่างไร ส่วนตัวเคยเป็นอาการนี้ครับ เกิดจากการล้างลิ้นปีกผีเสื้อเหมือนกัน แต่ไม่ได้ทำการเรียนรู้รอบเดินเบาที่ ecu ก็ไปแก้ครับ

แต่ถ้าศูนย์พระรามเก้าบอกไม่ได้ล้างจริง ก็เล่นเลยครับ ไม่ได้ล้างแล้วคิดตังค์ค่าล้างได้อย่างไร

ขอบคุณสำหรับข้อมูล ครับ

ถ้า ศูนย์บริการ ทำเช่นนั้น ก็แย่ๆมากๆครับ แจ้งศูนย์ใหญ่แล้วได้ความอย่างไรบ้างครับ ^^

[quote name=a^^fd' timestamp='1349431432' post='198958]

คุณ vittyz

ใจล่มๆครับ ผมคิดว่า คุณ vittyz เค้าหมายความว่า ถ้าเชื่อ0พระราม9 จะให้เปลี่ยนลิ้นปีกผีเสื้ออย่างเดียว คงงานเข้ารุนแรงเลยนะครับ

ใจเย็น ๆ ครับ บางที เค้าอาจจะเตือนเรื่องการสาดโคลนกันของแต่ละศูนย์ก็ได้ครับ หรือหาสาเหตุไม่ได้ ก็อ้าง ๆ ไปเรื่อย

เรื่องคราบเขม่า หลังล้างจะใสแบบนั้นครับ แต่ผมไม่แน่ใจว่า พอสตาร์ทเครื่องแล้วจะมีเขม่ามาจับเร็วแค่ไหน

แต่ลองค่อย ๆ คิดนะครับ ถ้าไม่มีการล้าง รอบเดินเบามันสูงเองได้อย่างไร ส่วนตัวเคยเป็นอาการนี้ครับ เกิดจากการล้างลิ้นปีกผีเสื้อเหมือนกัน แต่ไม่ได้ทำการเรียนรู้รอบเดินเบาที่ ecu ก็ไปแก้ครับ

แต่ถ้าศูนย์พระรามเก้าบอกไม่ได้ล้างจริง ก็เล่นเลยครับ ไม่ได้ล้างแล้วคิดตังค์ค่าล้างได้อย่างไร

ถ้า ศูนย์บริการ ทำเช่นนั้น ก็แย่ๆมากๆครับ แจ้งศูนย์ใหญ่แล้วได้ความอย่างไรบ้างครับ ^^

ใจล่มๆครับ ผมคิดว่า คุณ vittyz เค้าหมายความว่า ถ้าเชื่อ0พระราม9 จะให้เปลี่ยนลิ้นปีกผีเสื้ออย่างเดียว คงงานเข้ารุนแรงเลยนะครับ

ในรูปยังมีคราบเป็นวงกลมสีดำๆด้านในอ่ะ แล้วไม่ยอมเซ็ตระบบให้หลังจากแกะออกมา เพราะทาง0หัวหมากบอกมาว่าต้องทำทุกครั้งหลังแกะลิ้นปีกผีเสื้อออกมา อีกอย่างทางเราก็บอกให้เซ็ทระบบให้ใหม่หน่อย ทางนั้นก็บอกว่าไม่ต้องเซ็ทระบบอะไรแล้วมันจะเรียนรู้ด้วยตัวมันเอง แต่ขับไปสิบกว่าวันก็ไม่หายโทรไปหาที่0อีกรอบก็บ่ายเบียงจะให้เปลี่ยนท่าเดียว รวมถึงบอกว่าถ้าจะเปลี่ยนลิ้นปีกผีเสื้อเปลี่ยนเครื่องเลยดีกว่า เพราะตัวเครื่องเริ่มมีตะกรันอาจเกินจากการเปลี่ยนน้ำมันเครื่องไม่ตรงเวลา อันนี้งงมากเพราะถ่ายตามเวลาตลอด ศูนย์นี้เล่นแรงมาก เพราะปรกติเข้า0หัวหมากประจำอยู่แล้ว เพียงแต่วันนั้นไม่มีคิวและรีบเลยเปลี่ยน0งานเลยเข้า และแจ้งสำนักงานใหญ่แล้วก็ีมี ผจก.0พระราม9 โทรมาขอโทษไม่พูดถึงการรับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น อีกอย่างเมื่อบอกว่าพนักงานไม่ได้ล้างลิ้นปีกผีเสื้อให้ ผจก.คนนั้นก็ไม่เชื่อ ทางเราเลยบอกว่ามีรูปลิ้นปีกผีเสื้อหลังจาก0พระราม9 ล้างให้ เลยต้องขออีเมล์และส่งรูปไปให้ จากวันนั้นจนถึงตอนนี้หายเงียบไปเลยไม่ได้รับการติดต่อหรือรับผิดชอบอะไรให้เลย ขี้เกียจตามแล้ว เพราะไปล้างที่0หัวหมากใหม่รอบเครื่องที่สูงถึง 1.000-1,100 ก็หายไป ก็ขอฝากเพื่อนๆในคลับถ้าจะไปรับบริการไม่ว่า0ไหนก็แล้วแต่ ถ้าไม่เคยเข้าต้องระวังๆกันให้ดี เสียเงินแล้วยังเสียความรู้สึก เสียเวลา ไม่คุ้มจริงๆ