Jump to content

ทำไมเคลมยางแท่นเึครื่องยากจัง ใครมีศูนย์แนะนำมั้ยครับ

Recommended Posts

พอดีผมจะเคลมยางแท่นเครื่อง เพราะเนื่องจากเวลา วิ่งเจอรอยต่อถนน รอยต่อสะพาน ทางขรุขระแล้วเกิดเสียงดัง ด้านหน้าขวา เครื่องมีอาการสั่นจนรู้สึกได้เวลาแอร์ทำงาน แต่เข้าศูนย์มา 3 รอบแล้ว ฝ่ายเคลมบอกว่าต้องขาดเท่านั้น ไม่งั้นเคลมไม่ได้

เพื่อนๆใครพอมีศูนย์เคลมง่ายๆ บ้างมั้ยครับ แนะนำทีครับ

ผมเหลือระยะราวๆสองสามมิล เริ่มกระแทกไม่นิ่มแล้ว วันที่ไปเคลม

ขับรถผ่าน 0 เลี้ยวเข้าใปเลย0นี้ไม่เคยเข้าใช้บริการมาก่อน

บอกเค้าว่าขอเคลมยางแท่นเครื่องตามท่ีhonda ประกาศ

เค้าก็รับบอกจะเช็คก่อน เลยท้ิงรถไว้

ราว2ชม0โทรมาแจ้งว่า เคลมเปลี่ยนให้เสร็จเรียบร้อย

ง่ายจริงๆ. ทังที่ไม่เคยใช้บริการซักครั้ง

0บางซื่อ ตรงเตาปูนครับ. ลองไปดู

ผมเหลือระยะราวๆสองสามมิล เริ่มกระแทกไม่นิ่มแล้ว วันที่ไปเคลม

ขับรถผ่าน 0 เลี้ยวเข้าใปเลย0นี้ไม่เคยเข้าใช้บริการมาก่อน

บอกเค้าว่าขอเคลมยางแท่นเครื่องตามท่ีhonda ประกาศ

เค้าก็รับบอกจะเช็คก่อน เลยท้ิงรถไว้

ราว2ชม0โทรมาแจ้งว่า เคลมเปลี่ยนให้เสร็จเรียบร้อย

ง่ายจริงๆ. ทังที่ไม่เคยใช้บริการซักครั้ง

0บางซื่อ ตรงเตาปูนครับ. ลองไปดู

ขอบคุณมากพี่ป๊อป เบื่อจังเลย ทำไมเค้าไม่เคลมให้ง่ายๆเหมือนกันหมด ถ้ารถไม่มีอาการ เราจะไปเคลมเข้าศูนย์ทำไม ให้เสียเวลาเน้อพี่

ผมเชื่อว่าไม่มีใครอยากเอารถเข้าศูนย์หรอกครับ นอกจากเช็คระยะ

อ่างทองครับ ถ้าอะไหล่มี 2 ชั่วโมงเสร็จเหมือนกัน (ไกลไปมั๊ย แหะ ๆ )

อาจารย์มาส ไกลไปครับ 555+

พระรามเจ็ดครับ

ก่อนขึ้นสะพานพระราม 7 ป่ะครับ แถวยันฮี

ยาก ง่าย ไม่เหมือนกันแล้วแต่ศุนย์  พอดีไปทำงานแถวโคราช

เลยไปเคลมที่ฮอนด้าจอหอโคราช ไม่ให้เคลม บอกยังไม่ติดกัน ยังมีช่องว่าง

พอไปที่ฮอนด้าโชคขัยโคราช เขาเปลี่ยนให้เลย  รับประกันให้อีก  1  ปี

วันมาทำบุญไงครับ จองคิวเบย

555+ ครับผม อาจไปไม่ได้แล้วนะสิครับ ต้องไปต่างจังหวัดพอดีเลย T_T

เตชะจรัสฮอนด้า ลาดพร้าว ครับ เคลมง่าย ผมเพิ่งไปไปเปลี่ยนมา

ขอบคุณมากครับ จะลองไปดูครับผม

ยาก ง่าย ไม่เหมือนกันแล้วแต่ศุนย์  พอดีไปทำงานแถวโคราช

เลยไปเคลมที่ฮอนด้าจอหอโคราช ไม่ให้เคลม บอกยังไม่ติดกัน ยังมีช่องว่าง

พอไปที่ฮอนด้าโชคขัยโคราช เขาเปลี่ยนให้เลย  รับประกันให้อีก  1  ปี

ใช่เลยครับ ความยากง่าย ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของพนักงานเอาจริงๆเลย สาเหตุมันมี อาการมันบอก ศูนย์ก้อไม่ได้เสียเงินเพราะ เคลมกับทาง

โรงงาน แต่เคลมยากมากครับ

ฮอนด้า เอกอินทรา ตรงเลียบด่วน ก็เคลมไม่ยากครับ

ขอบคุณมากครับผม จะลองไปดูครับ

พระนครฮอนด้าคาร์ สาขาเกษตรตัดใหม่ เคลมง่ายครับ ผมเปลี่ยนมาแล้ว ไม่เรื่องมาก ไม่จุกจิก ไม่เล่นแง่่

พอดีผมจะเคลมยางแท่นเครื่อง เพราะเนื่องจากเวลา วิ่งเจอรอยต่อถนน รอยต่อสะพาน ทางขรุขระแล้วเกิดเสียงดัง ด้านหน้าขวา เครื่องมีอาการสั่นจนรู้สึกได้เวลาแอร์ทำงาน แต่เข้าศูนย์มา 3 รอบแล้ว ฝ่ายเคลมบอกว่าต้องขาดเท่านั้น ไม่งั้นเคลมไม่ได้

เพื่อนๆใครพอมีศูนย์เคลมง่ายๆ บ้างมั้ยครับ แนะนำทีครับ

ให้ผมเดาศูนย์กัลปพฤกษ์ใช่ป่ะพี่นัท เพราะผมโดนมาคำตอบเดียวกัน ผมเลยถามคุณธง...หัวหน้าฝ่ายเคลมไปว่า "ถ้ารถผมหมดประกันแม้แต่วันเดียว คุณก็จะบอกให้ผมเปลี่ยนใช่มั๊ยครับ แล้วก็จะอ้างว่าถ้าไม่เปลี่ยนจะมีผลเสียต่างๆตามมากับรถผม" เค้าเงียบไปเลยครับ ผมเลยบอกไม่เป็นไร ศูนย์ดีๆยังมีอีกเยอะ ผมคงไม่ถึงกับต้องอ้อนวอนคุณให้เคลม แล้วผมก็ออกมาเลยครับ

สุดท้ายผมเคลมศูนย์ตรงเกษตร-นวมินทร์ ทีเดียวจบครับพี่นัท

อาการแบบที่พี่นัท จขกท. บอกเลยครับ เวลาเราผ่านช่วงรอยต่อทางด่วนจะรู้สึกได้ชัดเลยครับ จะได้ยินเสียงดังแบบ"กึก" บริเวณหน้าเครื่องฝั่งคนขับ(ตอนเรานั่งในรถ) ส่วนวิธีดูว่าทรุดหรือไม่ ลองดูตามกระทู้ของป๋าทอมเลยครับขออนุญาติ จขกท.ทั้ง2กระทู้ด้วยนะครับ

http://www.civicclubthailand.com/board/index.php/topic/2509-การเพิ่มระยะเวลาประกันของยา/

ฮอนด้าบางเขนก็ง่ายนะครับ แจ้งขอคิวตรวจสอบเข้าเช็คตอนเช้า ยางรองเท่นเครื่องทรุด ก็จัดการเปลี่ยนให้วันนั้นเลย บ่ายแก่ๆรับรถกลับครับ

บริษัท บ้านโป่ง ฮอนด้า ออโต้โมบิล จำกัด

234 หมู่ 10 เพชรเกษม ตำบลหนองอ้อ อำเภอบ้านโป่ง ราชบุรี 70110

โทรศัพท์032742000-5

โทรสาร032742006,032742007เวลาทำการทำการทุกวัน 08:00-17:00

ลองโทรไปสอบถามได้นะครับ ผมก็ไปเครมกับศูนย์นี้มา

ให้ผมเดาศูนย์กัลปพฤกษ์ใช่ป่ะพี่นัท เพราะผมโดนมาคำตอบเดียวกัน ผมเลยถามคุณธง...หัวหน้าฝ่ายเคลมไปว่า "ถ้ารถผมหมดประกันแม้แต่วันเดียว คุณก็จะบอกให้ผมเปลี่ยนใช่มั๊ยครับ แล้วก็จะอ้างว่าถ้าไม่เปลี่ยนจะมีผลเสียต่างๆตามมากับรถผม" เค้าเงียบไปเลยครับ ผมเลยบอกไม่เป็นไร ศูนย์ดีๆยังมีอีกเยอะ ผมคงไม่ถึงกับต้องอ้อนวอนคุณให้เคลม แล้วผมก็ออกมาเลยครับ

สุดท้ายผมเคลมศูนย์ตรงเกษตร-นวมินทร์ ทีเดียวจบครับพี่นัท

ผมก็เคลมที่กัลปพฤกษ์น่ะครับ 2-3 ครั้งแล้ว แต่ของผมได้ง่าย คนรับเรื่องเคลมเปลี่ยนคนไปครับ ได้ยินว่าคนเดิมไปรับใช้ชาติแล้ว ตอนนั้นเขาบอกเองเลยว่ามันชิดลงมามากกว่าเดิมแล้ว น่าจะทรุดแล้วก็ได้เคลมไปครับ

แต่ผมเคยเจอคนที่เคลมยากด้วย ผมเลยขอให้เขานั่งไปด้วยจนได้ยินเสียงมันกระแทก พอกลับมาศูนย์ก็บอกเลยว่าให้ถอดออกมาดู บางทีมันมองข้างนอกไม่เห็นรอยขาดหรอกครับ เขาเลยถอดออกมาดูถึงเจอว่ามันขาดในแล้ว

เรื่องพวกนี้ผมเถียงตายแหละครับ รถเราเราขับทุกวัน อาการเปลี่ยนไปนิดเดียวเราก็รู้แล้ว คนรับรถไม่มีทางรู้สึกถึงความผิดปกติดีไปกว่าเราหรอกครับ

ผมคุยกับหัวหน้าเลยครับ เค้าให้ช่างขึ้นแม่แรงดู แล้วแจ้งผมมาว่า "ยังไม่ขาดต้องขาดเท่านั้น หรือชิดกัน ถึงสามารถเคลมได้" ตอนช่างขึ้นแม่แรงผมได้มีโอกาศไปดูช่างยกขึ้นเลยครับ

ป.ล.ผมเคยเคลมศูนย์นี้ มาครั้งนึงเมื่อ เกือบๆ2 ปีที่แล้วครับพี่ ครั้้งนั้นเอารถไปวิ่งดูกับหัวหน้าช่างข้างนอกครับ ^^

ผมคุยกับหัวหน้าเลยครับ เค้าให้ช่างขึ้นแม่แรงดู แล้วแจ้งผมมาว่า "ยังไม่ขาดต้องขาดเท่านั้น หรือชิดกัน ถึงสามารถเคลมได้" ตอนช่างขึ้นแม่แรงผมได้มีโอกาศไปดูช่างยกขึ้นเลยครับ

ป.ล.ผมเคยเคลมศูนย์นี้ มาครั้งนึงเมื่อ เกือบๆ2 ปีที่แล้วครับพี่ ครั้้งนั้นเอารถไปวิ่งดูกับหัวหน้าช่างข้างนอกครับ ^^

เคลมยากครับ สำหรับศูนย์นี้ เอาจริงๆติดต่อเรื่องนี้มาหลายครั้งมากแล้ว พี่ไม่เข้าใจจริงๆว่า ทำไมต้องให้ขาดด้วย เอาง่ายๆว่า ถ้ามันเกิดอาการ มีเสียงแสดงว่ามันก็ไม่ปกติแล้วครับ ถ้าจะให้ขาดเลย สงสัยเครื่องคงกระแทกกันจนแย่ล่ะครับ

ผมไปเคลมที่ฮอนด้าปทุมวัน

ไม่เคยงอแงครับ บริการดีที่สุด

ตั้งแต่เคยทำมา

ไม่นับรวมศูนย์ศรีอยุธยาและบางนา

เพราะเปลี่ยนเจ้าของไปนานแล้วครับ

ผมไปเคลมที่ฮอนด้าปทุมวัน

ไม่เคยงอแงครับ บริการดีที่สุด

ตั้งแต่เคยทำมา

ไม่นับรวมศูนย์ศรีอยุธยาและบางนา

เพราะเปลี่ยนเจ้าของไปนานแล้วครับ

ใช่ศูนย์ตรงข้าง สยามดิสคัลเวอรี่ป่ะครับ

ใช่ครับ ตรงนั้นแหละ

ขอบคุณมากครับผม ยังไม่ได้ไปเคลมเลย เบื่อจัง ผมเคลมยางแท่นเครื่องหน้าขวา ไปประมาณ 3-4 ตัวแล้วครับ ตอนรถมีประกัน 3 ปี