Jump to content

เจอพวกขับรถเลวๆบ้างป่ะคับ

Recommended Posts

• Replies 76
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

ppopp

เรื่องปกติบนท้องถนน อย่าไปคิดมากครับ แต่งรถโหดไม่โหดช่วยไรไม่ได้ ทำหน้าโหดๆ ดีกว่า ได้ผลแน่นอน   เคยเจอบ่อยเหมือนกัน เปิดไฟสูงใส่หรือ ขับจี้ๆๆ ผมก็หลบให้แซงไป ใส่ไฟสูงคืน เคยกดกระจกลง ตะโกนถาม

ZXON

อย่าไปยุ่งเลยครับ ปล่อยไปตามทางของเค้าอย่าเอาตัวไปแลกเลยมีแต่เสียกับเสีย หลบให้เค้าก่อนคงเสียเวลาเราไม่มากหรอกครับ ใช้ถนน ร้อยพ่อ พันแม่ดีชั่วป่ะปนกัน เก็บมาคิดเสียสุขภาพจิตเราเปล่าๆ กลับถึงบ้านปลอดภั

tonnaruto

ปกติครับ ถ้าเครียดมาก เรียกจอดลงมาคุยกัน ^^   คนเจออยู๋คันนึง เหมือนจะเป็น โฟรคกอร์ฟ บนทางด่วน รถก็ติดๆเช้าๆ คนอื่นเขาก็มีมรยาทกัน ค่อยๆต่อกันไป จะสับเลนก็เปิดไฟขอทางแต่เนิ่นๆ ***นี่มาจากไหนไม่รู้

เมื่อเช้าผมขับตาม Almera คันนึงอยู่ เขาขับช้าเว้นระยะกับคันข้างหน้าประมาณรถเมล์ 1 คันครึ่ง ตามอยู่นานจนชัวร์ว่าเขาทิ้งระยะแค่นี้ไปตลอดแน่ก็เลยแซงไป (ไม่งั้นก็จะมีคนแทรกเข้าข้างหน้าเขาไปเรื่อยๆจนผมต้องช้ามากขึ้นไปอีก) ปรากฏพอแซงได้แล้ว เจอเขาดิฟไฟสูงใส่ซะงั้น งงเลย เพราะตอนเข้าเลนมาผมก็ไม่ได้ไปปาดหน้าเขาด้วย แล้วเขาเองก็ไม่มีท่าทีในการวิ่งตามมาอีก ตกลงเขาทำไปทำไมเนี่ย :blink:

ปล่อยเหอะครับ อาป๊า อาม้าใคร แหละ สักคน หุหุ ขับห่างซะแบบนั้น เขาคงเคยจิ้มตูดน้องเมย์มั้ง คงจะเสียวจนซี๊ดปากออกมาแหละ เขาดิฟไฟให้ เพราะว่า รถลื้อสวยบาดใจมาก

ฮาๆครับ

ปกติครับ ถ้าเครียดมาก เรียกจอดลงมาคุยกัน ^^

คนเจออยู๋คันนึง เหมือนจะเป็น โฟรคกอร์ฟ บนทางด่วน รถก็ติดๆเช้าๆ คนอื่นเขาก็มีมรยาทกัน ค่อยๆต่อกันไป จะสับเลนก็เปิดไฟขอทางแต่เนิ่นๆ

***นี่มาจากไหนไม่รู้ จะมาแทรกทั้งๆที่ไม่มีให้แทรก ความเร็วอยู๋ที่ 50-60 แล้ว ไม่ใช่รถติดๆพอไม่ให้มันเข้า ก็มาสีข้างๆ ด้านคนขับ ทำเป็นเปิดกระจก วัยสักน่าจะ 35-40

ก็เลยลดกระจกลงถามว่า ทำไม ? ก็ทำท่าแบบหยาม ๆ ส่ายหน้า ไปมา ก็เลยตะโกนถามไปอีกครั้งว่า

"มึงจะส่ายหน้า กล้วย อะไร ? มีไรก็พูดมา !!" ***นั่นสะดุ้ง หันมามองตาแข็ง

จากนั้นผมลืมตัว สาดขวาสุดตัว (รู้ตัวว่า ผมพฤติกรรมไม่ดีนะครับ แหะๆ) คันนั้นเบลคตัวโก่ง แล้วไม่มาสีข้างๆอีกเลย แหะๆ

แบบว่าลืมตัว แต่สีหน้ามันกวน ตรีน มาก มาแทรกคนอื่นแล้วยังมีหน้ามา มองเหยียดๆอีก

ปล.บางทีบ้าๆ จบลงที่ลงไปต่อยกันกลาง ถนนก็มี แต่นั่น สมัย 20 กลางๆ แต่ตอนนี้ ปืนมันหาง่าย เลยปล่อยวางครับ แหะๆ

(ที่เล่าให้ฟัง คือไม่ได้เก๋า หรือนักเลงนะครับ แต่ บางทีบางเรื่องมันไม่ค่อยจะยอมใคร+กับความลืมตัว และ คะนอง)

หาง่ายจริงๆครับ ไม่แพงมาก ใจเย็นๆไว้นะครับ

รถยกสูงใส่ซีนอลสีขาว ไม่ปรับโคมงี้เลวมั้ยครับ?

แสบตาสุดๆ...

เลวครับ โดยเฉพาะVigo Fortuner ผมว่า95%มารยาททราม ขับจี้ตูด เปิดไฟสูงไล่ ไม่รู้จะรีบไปไหน คิดในใจ รีบทำไมไม่ไปตั้งแต่เมื่อวาน

เจอทุกวันเลยครับ ล่าสุดก็ camry extremo ขับเลวได้ใจมาก คือจะเปลี่ยนเลนส์ เปิดไฟก็ให้ไปแล้ว แต่นี่คือปาดกันกระชั้นมาก แล้วก็แบบพยายามมุดหนี เลยโมโห ตามไปจะหนีได้ซักแค่ไหน สุดท้ายเค้าก็ไม่กล้าไปต่อ อารมณ์เสียครับ แต่ก็พยายามปล่อยๆ บ้างครับ

camry extremo ใช่คันสีดำหรือป่าว เจออยู่คันหนึ่ง มุดไล่กับแจ๊สแดงบนทางด่วน

มุดได้น่าหวาดเสียว มุดได้แย่ทั้งคู่เลย รถอื่นหลบ เบรคกันกระจาย

เจอประจำ ผมก็เป็นคนนึงที่ขึ้นง่ายเหมือนกันเวลาโดนอะไรที่รู้สึกว่าไม่ถูกต้อง

ซึ่งรู้สึกว่าเป็นข้อที่อยากปรับปรุงตัวเองมากๆ

บอกตัวเองอย่างเดียวว่าใจเย็นๆ...

ปล่อยเหอะครับ อาป๊า อาม้าใคร แหละ สักคน หุหุ ขับห่างซะแบบนั้น เขาคงเคยจิ้มตูดน้องเมย์มั้ง คงจะเสียวจนซี๊ดปากออกมาแหละ เขาดิฟไฟให้ เพราะว่า รถลื้อสวยบาดใจมาก

ฮาๆครับ

นั่นสิเนอะ ไม่งั้นก็คงคิด "ลื้อรู้จักมั๊ย ระยะปลอดภัยอะตี๋" แต่ก็นะ ว่างพอให้รถเมล์อยู่ได้ตั้ง 1 คันครึ่ง ผมคิดเล่นๆนะครับว่าเขาพยายามทำตัวเลขให้ไม่ต่ำกว่า 20km/l อยู่

คนเรามันก็แปลกนะครับ ไม่รู้จะรีบไปไหนเห็นว่าเป็นรถยกสูงน่าจะเห็นนะว่าข้างหน้าก็ไปไม่ได้ แต่งโหดก็ต้องระวังนะครับหลายๆคันชอบลองอะครับ เดี๋ยวจะกลายเป็นเจอก๊วนบ่อยกว่าเดิมอีก แต่เดี๋ยวนี้ผมเป็นรถแต่งโหดๆ หลายคันขับรถดีๆเยอะนะครับ แบบว่ารถสวย ขับชิวๆ สบายๆ หล่อๆ อะครับ

ท่องไวนะครับ ใจเย็นๆๆ ไม่มีเรื่องกับเรา เดี๋ยวเจอคนจริงกว่า เค้าจะซวยไปเอง 555

ทำใจเถอะครับ ไอพวกรถยกสูง รถตู้ มันเป็นพวกเทวดาขับไม่สนใจใครทั้งนั้น เจอนิสสันมาสจี้ตูบีบแตรไล้มันเจ็บใจมากกว่าเยอะครับของขึ้นๆปิดไม่ให้แม้งไปเลยเจอแบบนี้ แต่ถ้าเจอ FD มาแซกหรือจะแซงผมจะหลบให้ตลอดเพราะรู้สึกว่าพวกเดียวกันไม่รู้ผมคิดแบบนี้คนเดียวรึป่าวนะครับ เหอะๆ

เข้ามากระทู้นี้เพราะถูกใจครับ โดนประจำแถวบางนา-ตราด ผมชอบแก้เผ็ดพวกที่ชอบจี้ตูดทั้งที่เลนอื่นว่าง ถ้าเป็นกลางวันจะเปิดไฟให้ไฟท้ายติด พวกเบรคกันทุกคัน อิอิ

เข้ามากระทู้นี้เพราะถูกใจครับ โดนประจำแถวบางนา-ตราด ผมชอบแก้เผ็ดพวกที่ชอบจี้ตูดทั้งที่เลนอื่นว่าง ถ้าเป็นกลางวันจะเปิดไฟให้ไฟท้ายติด พวกเบรคกันทุกคัน อิอิ

ไอเดียดีคับ..

บางนาตราดผมวิ่งตลอดคับแต่ทุกวันนี้อาศัยวิ่งข้างบนดีกว่าถนนพอรับได้ วิธีพี่เจ่งอะต้องลองคับ วิธีีผมขับกวนๆมันกลับแล้วให้มันจี้ตูดเราหนักๆพอใกล้จะถึงคันข้างหน้าเราก็หักออกกะทันหันปล่อยให้มันเบรคไม่ทันดีคับ ผมแค้นมกาไปไหมนี้เหอะๆๆ

วันนี้..กลับบ้านมาตอนเย็น ออกจากออฟฟิส ฝนตกหนัก รถติด

พอขึ้นทางด่วนมาได้ก็ติดอีกแต่... ดีกว่าข้างล่างหน่อย ตรงที่ มันยัง ค่อยๆไหลไปได้...

ขับเรือยๆไปได้สัก ***กระบะ มิตซู ยกสูง มันก็บีบแตรใส่เราเรื่อยๆ อารมณ์ประมาณว่ามันรีบมาก พยายามกดดันให้เราขับเข้าไปชิดคันหน้า

ทั้งๆที่ทางมันก็ไปได้เเค่นั้น ขยับกันไป คนละ จิ๊ด ๆ เรื่อยๆ พอเริ่มคล่องตัวขึ้น มันก็เร่งมาจี้เราอีก ทั้งที่ ข้างหน้า กรู ก็ไปได้เเค่นี้

ตอนนั้น ชักเริ่มโมโหแล้ว ไม่พอ แมร่ง ขับจี้เราตลอดทางตั้งแต่ ช่วง ขาออกจากเมือง... บนทางด่วน

บางนา-ท่าเรือ วันนี้ฝนตกอ่ะ มันเลย ไปได้เรื่อยๆแค่นี้ พอรถเริ่มไปได้คล่องขึ้น***เราก็เร่ง ความเร็ว อีก เป็นการขับรถที่ทิ้งระยะห่างที่

เหมาะสมแล้ว เผื่อ คันหน้าเกิดเหตุ เรายังมีพื้นที่ให้เบรคกระทันหันได้ จริงมั้ย?

ไม่พอเหมือนมันตั้งใจแกล้ง ทีนี้แมร่ง เปิดไฟสูงใส่อีก และก็จี้เรามาเรื่อยๆ โคต ร โมโห มันเลย คิดๆๆๆๆ จะเล่นมันคืนไงดีฟระ...

เราก็ขับดีๆทำไมต้องเจอ พวก เฮ้ๆ พวกนี้แม ร่ งแกล้ง ด้วยฟระ

พอถึง ตรงทางที่ออก ขุมวิม 62 ไปเราเลยออกซ้ายให้มันไป ทั้งที่ก่อนหน้านั้น ถ้ามันจะออกซ้ายไป มันก็ทำได้ ...

พอมันแซงขึ้นมาได้ มันก็พยายาม มาเบียด เข้าเลนเราอีก ...เออ ดูxxx เลว จิงๆ เราเลย เปิดไฟสูงใส่มันบ้าง จังหวะที่มันเบียดเข้า

มา แล้วมันก็พยายาม เบียดชาวบ้าน ออกไปเลน ซ้ายสุด เพื่อจะ แยกขึ้นสะพานไปไหนของ มันก็ไม่รู้....

ไม่มีไรคับ แค่ อยากระบาย รู้สึกช่วงนี้เจอ พวก ขับรถเลวๆเยอะ เกี่ยวกะฝนตกบ่อยป่าวก็ไม่รู้...

เพื่อนๆ เคยเจอ แบบไหนกันบ้าง แล้วมีวิธีเอาคืนไงกันบ้างคับ ( ไม่ได้อยากมีเรื่อง แค่อยากแก้เผ็ดมันบ้าง หอมปากหอมคอ )

ถามหน่อย คับเพื่อนๆที่แต่ง รถไปทางแนว โหดๆ ( ติด gt wing js ไรงี้ โหลดต่ำ ฝาดำ )

เพื่อน คิดว่ามันน่าเกรงขามขึ้นบ้างมั้ยคับ ? แต่สำหรับผมเวลาเจอรถแต่ง ประมาณนี้ ในกระจกหลังก็รู้สึก เหวอๆกลัว นิดนึงน่ะคับ อย่าเข้าไปไกล้ ถ้ามันได้ผล จะเเต่งโหด บ้างแระ

ปัจจุบัน แต่งแนว mc tryp r.

ทำใจครับปล่อยพวกมันไปดีเถอะครับอย่าเอามาใส่ใจเลย คนพวกนี้

คิดในทางบวก เค้าอาจจะมีธุระสำคัญ หลบให้เค้าแซงไป อย่าคิดไรมากครับ

ถ้าจะเอาคืน เสี่ยงโดนจิ่่่่มตูดหน่อยครับ กดเบรกเต็มเหนี่ยวเลย แล้วเหยียบคันเร่งเต็มที่ครับ จัดไป

ในกทม.คนเยอะหลายพ่อ พันแม่...มีคนหลายๆอย่างปะปนกันไป อย่าไปยุ่งกะเขาเลย กรรมเด๋ว ตามไปหาเขาเอง หากไปเจอพวกขาใหญ่ เด๋วก็หนาวเองละครับ

คนธรรมดาๆ อย่างเราๆ ไปแบบเงียบๆดีกว่านะครับ

เจอมาเยอะหลายๆแบบ...คนเยอะ เรื่องก็จะเยอะตาม

ปล.ในรถเขาคงมีคนป่วยหนักใกล้ตาย หรืออาจจะปวดท้องขี้ก็เป็นได้

เมื่อวานนี้เอาอีกแล้วครับ Almera คันเดิมเลย ทิ้งช่วงมากพอให้เตะบอลได้ (ไม่ได้เว่อร์นะ เท่าช่วงคันรถเมล์กับอีกครึ่งเลย) ผมแซงเขาไปซะห่าง เขาดิฟไฟใส่เหมือนเดิมเลย ดูๆแล้วเหมือนเขาตั้งใจขับเอื่อยๆเอา > 20km/l จริงๆน่ะครับ พอผมเข้าไปหน้าเขามันก็เลยทำให้เขาต้องกะระยะใหม่

ถ้าเราอยู่ขวาสุด แล้วเลนซ้ายว่าง คันหลังมาเร็วกว่า เราต้องหลบให้เขาน่ะครับ ไม่ใช่ไปกวนเขา เดี๋ยวเจอคนจริงจะซวยเอาน่ะครับ ด้วยความหวังดีครับ