Jump to content

เจอพวกขับรถเลวๆบ้างป่ะคับ

Recommended Posts

วันนี้..กลับบ้านมาตอนเย็น ออกจากออฟฟิส ฝนตกหนัก รถติด

พอขึ้นทางด่วนมาได้ก็ติดอีกแต่... ดีกว่าข้างล่างหน่อย ตรงที่ มันยัง ค่อยๆไหลไปได้...

ขับเรือยๆไปได้สัก ***กระบะ มิตซู ยกสูง มันก็บีบแตรใส่เราเรื่อยๆ อารมณ์ประมาณว่ามันรีบมาก พยายามกดดันให้เราขับเข้าไปชิดคันหน้า

ทั้งๆที่ทางมันก็ไปได้เเค่นั้น ขยับกันไป คนละ จิ๊ด ๆ เรื่อยๆ พอเริ่มคล่องตัวขึ้น มันก็เร่งมาจี้เราอีก ทั้งที่ ข้างหน้า กรู ก็ไปได้เเค่นี้

ตอนนั้น ชักเริ่มโมโหแล้ว ไม่พอ แมร่ง ขับจี้เราตลอดทางตั้งแต่ ช่วง ขาออกจากเมือง... บนทางด่วน

บางนา-ท่าเรือ วันนี้ฝนตกอ่ะ มันเลย ไปได้เรื่อยๆแค่นี้ พอรถเริ่มไปได้คล่องขึ้น***เราก็เร่ง ความเร็ว อีก เป็นการขับรถที่ทิ้งระยะห่างที่

เหมาะสมแล้ว เผื่อ คันหน้าเกิดเหตุ เรายังมีพื้นที่ให้เบรคกระทันหันได้ จริงมั้ย?

ไม่พอเหมือนมันตั้งใจแกล้ง ทีนี้แมร่ง เปิดไฟสูงใส่อีก และก็จี้เรามาเรื่อยๆ โคต ร โมโห มันเลย คิดๆๆๆๆ จะเล่นมันคืนไงดีฟระ...

เราก็ขับดีๆทำไมต้องเจอ พวก เฮ้ๆ พวกนี้แม ร่ งแกล้ง ด้วยฟระ

พอถึง ตรงทางที่ออก ขุมวิม 62 ไปเราเลยออกซ้ายให้มันไป ทั้งที่ก่อนหน้านั้น ถ้ามันจะออกซ้ายไป มันก็ทำได้ ...

พอมันแซงขึ้นมาได้ มันก็พยายาม มาเบียด เข้าเลนเราอีก ...เออ ดูxxx เลว จิงๆ เราเลย เปิดไฟสูงใส่มันบ้าง จังหวะที่มันเบียดเข้า

มา แล้วมันก็พยายาม เบียดชาวบ้าน ออกไปเลน ซ้ายสุด เพื่อจะ แยกขึ้นสะพานไปไหนของ มันก็ไม่รู้....

ไม่มีไรคับ แค่ อยากระบาย รู้สึกช่วงนี้เจอ พวก ขับรถเลวๆเยอะ เกี่ยวกะฝนตกบ่อยป่าวก็ไม่รู้...

เพื่อนๆ เคยเจอ แบบไหนกันบ้าง แล้วมีวิธีเอาคืนไงกันบ้างคับ ( ไม่ได้อยากมีเรื่อง แค่อยากแก้เผ็ดมันบ้าง หอมปากหอมคอ )

ถามหน่อย คับเพื่อนๆที่แต่ง รถไปทางแนว โหดๆ ( ติด gt wing js ไรงี้ โหลดต่ำ ฝาดำ )

เพื่อน คิดว่ามันน่าเกรงขามขึ้นบ้างมั้ยคับ ? แต่สำหรับผมเวลาเจอรถแต่ง ประมาณนี้ ในกระจกหลังก็รู้สึก เหวอๆกลัว นิดนึงน่ะคับ อย่าเข้าไปไกล้ ถ้ามันได้ผล จะเเต่งโหด บ้างแระ

ปัจจุบัน แต่งแนว mc tryp r.

• Replies 76
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

ppopp

เรื่องปกติบนท้องถนน อย่าไปคิดมากครับ แต่งรถโหดไม่โหดช่วยไรไม่ได้ ทำหน้าโหดๆ ดีกว่า ได้ผลแน่นอน   เคยเจอบ่อยเหมือนกัน เปิดไฟสูงใส่หรือ ขับจี้ๆๆ ผมก็หลบให้แซงไป ใส่ไฟสูงคืน เคยกดกระจกลง ตะโกนถาม

ZXON

อย่าไปยุ่งเลยครับ ปล่อยไปตามทางของเค้าอย่าเอาตัวไปแลกเลยมีแต่เสียกับเสีย หลบให้เค้าก่อนคงเสียเวลาเราไม่มากหรอกครับ ใช้ถนน ร้อยพ่อ พันแม่ดีชั่วป่ะปนกัน เก็บมาคิดเสียสุขภาพจิตเราเปล่าๆ กลับถึงบ้านปลอดภั

tonnaruto

ปกติครับ ถ้าเครียดมาก เรียกจอดลงมาคุยกัน ^^   คนเจออยู๋คันนึง เหมือนจะเป็น โฟรคกอร์ฟ บนทางด่วน รถก็ติดๆเช้าๆ คนอื่นเขาก็มีมรยาทกัน ค่อยๆต่อกันไป จะสับเลนก็เปิดไฟขอทางแต่เนิ่นๆ ***นี่มาจากไหนไม่รู้

เรื่องปกติบนท้องถนน อย่าไปคิดมากครับ แต่งรถโหดไม่โหดช่วยไรไม่ได้

ทำหน้าโหดๆ ดีกว่า ได้ผลแน่นอน

เคยเจอบ่อยเหมือนกัน เปิดไฟสูงใส่หรือ ขับจี้ๆๆ ผมก็หลบให้แซงไป ใส่ไฟสูงคืน

เคยกดกระจกลง ตะโกนถามไปว่า " มีไรเหรอ" แล้วชี้ไปข้างทาง ก็ไม่เห็นมันจะจอดคุยซะคัน

ถามหน่อย คับเพื่อนๆที่แต่ง รถไปทางแนว โหดๆ ( ติด gt wing js ไรงี้ โหลดต่ำ ฝาดำ )

เพื่อน คิดว่ามันน่าเกรงขามขึ้นบ้างมั้ยคับ ? แต่สำหรับผมเวลาเจอรถแต่ง ประมาณนี้ ในกระจกหลังก็รู้สึก เหวอๆกลัว นิดนึงน่ะคับ อย่าเข้าไปไกล้ ถ้ามันได้ผล จะเเต่งโหด บ้างแระ

เปิดกระจกถามเลยครับ 5555 โหดกว่า

อย่าไปยุ่งเลยครับ ปล่อยไปตามทางของเค้าอย่าเอาตัวไปแลกเลยมีแต่เสียกับเสีย หลบให้เค้าก่อนคงเสียเวลาเราไม่มากหรอกครับ ใช้ถนน ร้อยพ่อ พันแม่ดีชั่วป่ะปนกัน เก็บมาคิดเสียสุขภาพจิตเราเปล่าๆ กลับถึงบ้านปลอดภัยก็ดีแล้วครับ

เมื่อกี้เลยสดๆร้อนไปเดินงานเกษตร ซื้อของเสร็จเดินกับมาที่รถกำลังจะขับรถออก ดูกระจกรถหลังอยู่ไกลมากเลยเปิดไฟเลี้ยวขวาออก รถกะบะน่าจะเป็นรถส่งของบริษัทขับมาอย่างเร็ว

บีบแตรเปิดไฟสูงใส่ผม ถนนมีอยู่ 2 เลน ให้จอดรถได้ 1 เลน ก็วิ่งได้แค่ เลนเดียว คนเดินก็มากมายฝนก็ตกแถมมีจักยาน มอเตอรไซร์ขับย้อนศรอีก ก็เลยเปิดกระจก ถามว่าจะรีบไปไหนครับ ไม่มีเสียงตอบรับ

ก็เลยขับรถออกไป ผมก็แกล้งขับช้ามากๆเพราะยังไงก็แซงไม่ได้อยู่แล้ว ดูซิจะเปิดไฟสูงหรือบีบแตรอีกไหม เค้าก็ขับช้าตามเราต่างคนก็ต่างไปไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ..

ป.ล. ขณะคุณแฟนที่นั่งไปข้างๆเป็นคนที่ใจเย็นมากๆ ยังบ่นให้ฟัง มันจะรีบไปตา.ห่. ที่ไหนกันขับรถได้เลวจริงๆ..

สเต็บคนดี ปล่อยครับ เฉยไว้ มันรีบก็ปล่อยเค้าไป หลบให้มัน

สเต็บขาโหด 1. บล็อคมันครับ 2. ปล่อยมันแซง แล้วตามเปิดไฟสูงค้าง 3 เปิดกระจกแล้วถือปืนครับ 4. ถ้าติดไฟแดงจอดแล้วลงไปถามมึงจะรีบไปไหน 5 ชน***แล้วบอกว่ามันเบรคกระทันหัน

แต่ทั้งนี้หลบได้หลบครับ ดีที่สุด

ทำไมคนขับรถใจร้อนกันเน้อ ช่วงรถติดๆ จี้กันจังเลยตูดไม่รู้จะรีบไปไหนเน๊อ รีบมาทำไมไม่นั่งมอไซไปละ ฮ่าๆๆ

ก็เข้าใจเป็นผมก็คงโมโห ถ้ามีทางให้ซัดก็กดมิดจะดูซิยกสูงจะมุดได้ซักแค่ไหน ยกสูงไม่กลัวหรอกพวกที่น่ากลัวนะพวกกระบะเตี้ยตีนโต - -*

สุดท้ายชนะมาก็ไม่ได้ตัง แถมเปลืองน้ำมันอีก ปล่อยมันไปเหอะครับ อย่าไปยุ่งเลย

ปลอดภัยไว้ก่อนดีกว่า

สติกเกอรทีมรถครับ รถผมแปะ ตามลายเซน ก็ไม่มีคนกล้ายุ่งซักเท่าไหร่หุหุ มีแต่ขาซิ่งมาเล่นกันแยกย้ายก็โบกมือ Sir-Drag-A-Lot ^ ^!

ขับรถเดี๋ยวนี้ ใจเย็นๆกันดีกว่าครับ สมัยนี้ปืนหาง่าย ยิงกันตายออกจะบ่อย ไม่คุ้มที่จะเสี่ยง

ผมว่ารถแต่งๆ เนี๊ยะ ขับเรียบร้อยกว่ารถเดิมๆเยอะน่ะ

รถเดิมๆเนี๊ยะ เจอ มุด ปาด ประจำเลย

ขับรถเดี๋ยวนี้ ใจเย็นๆกันดีกว่าครับ สมัยนี้ปืนหาง่าย ยิงกันตายออกจะบ่อย ไม่คุ้มที่จะเสี่ยง

ผมว่ารถแต่งๆ เนี๊ยะ ขับเรียบร้อยกว่ารถเดิมๆเยอะน่ะ

รถเดิมๆเนี๊ยะ เจอ มุด ปาด ประจำเลย

ใช่เลยรถเดิมมุดกันบ้าเลือด รถสวยๆๆโหดๆๆเดี๋ยวนี้ขับช้ากันเยอะ ช้าๆๆสวยๆๆโหดๆๆ คนจะได้เห็น

ผมคงปล่อยไป ไม่อยากไปวุ่นวาย คิดถึงคนที่บ้านไว้ ว่ายังไงเราก็ต้องกลับไปเจอเขา ไม่ทำให้คนที่บ้านต้องเสียใจ

ส่วนมากผมจะไม่ค่อยโดนรถที่แต่งดัวยกันอ่ะครับ(ที่แต่งแบบดีๆน่ะครับไม่ลิเก)แต่จะโดนพวกแต่งลิเกๆจี้บ่อยมาก โดยเฉพาะวีออส ถ้าอารมดีก็ให้เค้าไปอ่ะครับ ถ้าโมโหก็พาเค้ามุดซะหน่อย

สเต็บคนดี ปล่อยครับ เฉยไว้ มันรีบก็ปล่อยเค้าไป หลบให้มัน

สเต็บขาโหด 1. บล็อคมันครับ 2. ปล่อยมันแซง แล้วตามเปิดไฟสูงค้าง 3 เปิดกระจกแล้วถือปืนครับ 4. ถ้าติดไฟแดงจอดแล้วลงไปถามมึงจะรีบไปไหน 5 ชน***แล้วบอกว่ามันเบรคกระทันหัน

แต่ทั้งนี้หลบได้หลบครับ ดีที่สุด

ข้อ 3 ถ้าพูดเล่นๆ ขำๆ หน่ะได้ครับ แต่ถ้าจะทำ อย่าทำนะครับ มันอันตราย เพราะถ้าอีกฝ่ายมีปืน เห็นอย่างนั้น เค้าอาจจะยิงใส่ก่อน

หรือ ยกปืนให้คนอื่นเห็น ถ้าอีกฝ่ายเห็นแล้วแจ้งตำรวจ แจ้งทะเบียนรถ ตำรวจดักจับกลางทาง จะพาลเดือดร้อนทางคดี

เลี่ยงได้เลี่ยงๆ ไป เว้นแต่เหลืออดก็เอาแต่พอสมควร ดีกว่า

เมื่อกี้เลยสดๆร้อนไปเดินงานเกษตร ซื้อของเสร็จเดินกับมาที่รถกำลังจะขับรถออก ดูกระจกรถหลังอยู่ไกลมากเลยเปิดไฟเลี้ยวขวาออก รถกะบะน่าจะเป็นรถส่งของบริษัทขับมาอย่างเร็ว

บีบแตรเปิดไฟสูงใส่ผม ถนนมีอยู่ 2 เลน ให้จอดรถได้ 1 เลน ก็วิ่งได้แค่ เลนเดียว คนเดินก็มากมายฝนก็ตกแถมมีจักยาน มอเตอรไซร์ขับย้อนศรอีก ก็เลยเปิดกระจก ถามว่าจะรีบไปไหนครับ ไม่มีเสียงตอบรับ

ก็เลยขับรถออกไป ผมก็แกล้งขับช้ามากๆเพราะยังไงก็แซงไม่ได้อยู่แล้ว ดูซิจะเปิดไฟสูงหรือบีบแตรอีกไหม เค้าก็ขับช้าตามเราต่างคนก็ต่างไปไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ..

ป.ล. ขณะคุณแฟนที่นั่งไปข้างๆเป็นคนที่ใจเย็นมากๆ ยังบ่นให้ฟัง มันจะรีบไปตา.ห่. ที่ไหนกันขับรถได้เลวจริงๆ..

เป็นผมก็ไม่ค่อยชอบน่ะ ถ้าขับมาเร็วๆแล้วรถออกมาจากซอง หรือซอย แล้วออกตัวช้ามากๆ

เพราะคันมาเร็วจะเสียจังหวะ ถ้าร้ายแรงกว่านั้นอาจจะเบรกไม่ทัน

แต่ผมก็ได้แค่บ่นๆในใจ ไม่เคยบีบแตร หรือตบไฟใส่น่ะ

เป็นผมนะขับเรื่อยๆไม่สนใจ ไม่หลีกให้ ช้าๆมันอยู่แบบนั้นแหล่ะ มีปัญญาขับชนก็ชนไป ผมจะใช้วิธีหนามยอกเอาหนามบ่ง ขับชิลไปเรื่อย ถ้าผมเจอแบบ จขกท นะ

ข้อ 3 ถ้าพูดเล่นๆ ขำๆ หน่ะได้ครับ แต่ถ้าจะทำ อย่าทำนะครับ มันอันตราย เพราะถ้าอีกฝ่ายมีปืน เห็นอย่างนั้น เค้าอาจจะยิงใส่ก่อน

หรือ ยกปืนให้คนอื่นเห็น ถ้าอีกฝ่ายเห็นแล้วแจ้งตำรวจ แจ้งทะเบียนรถ ตำรวจดักจับกลางทาง จะพาลเดือดร้อนทางคดี

เลี่ยงได้เลี่ยงๆ ไป เว้นแต่เหลืออดก็เอาแต่พอสมควร ดีกว่า

ข้อนี้เห็นด้วยครับ ผมว่า ถ้าเป็นผมเองเปิดกระจกไปเห็นอีกคนถือปืนอยู่แล้วผมมีปืน ผมอาจยิงเลยก็ได้ครับ เพราะผมคงมองไม่ทันเหมือนกันว่าเขามีความพยายามจะยิงเราก่อนมั๊ย เลือกเป็นคนยิงดีกว่าลุ้นถูกเขายิง เพราะงั้นมันน่าจะอันตรายมากอยู่ครับ

ส่วน จขกท ผมรู้ครับว่ากระบะคันนั้นเขาจะขึ้นสะพานไปไหน ............. ไปตายครับ วันไหนไม่รู้ แต่ถ้าไม่เปลี่ยนนิสัยก็น่าจะไม่นานนัก

เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมาก็เจอสี่ล้อจัมโบ้ส่งของแถวๆราชพฤกษ์ตรงที่ลงเดอะมอลล์ท่าพระ ขับยังกะขี่มอเตอร์ไซค์ ปาดๆเบียดๆเข้ามา ผมเองอยู่ในเลนผม ผมก็ไม่หลบให้ ดูว่ามันจะกล้าชนมั๊ย สุดท้ายมันก็ทำแค่นั้นน่ะครับ แล้วก็ไปปาดหน้าชาวบ้านต่อ พวกนี้ขับรถไร้ความรับผิดชอบต่อคนอื่นจริงๆ และเจอเยอะขึ้นเรื่อยๆด้วยครับ

ผมก็พยายามใจเย็นสุดๆแล้ว ขับรถ ปกติ ไม่ค่อยบีบแตรแล้วก็ไม่เคยเปิดไฟสูงใสใครเลย

ถ้าเรามาเร็วเเต่ ข้างหน้าช้าผมก็ยอมเบรค ทุกครั้ง...แต่วันนี้ ***นี่ .... มัน ตั้งใจจี้เราน่ะคับ ถ้าข้างซ้ายผมมีจังหวะที่โล่งๆแต่เเรก ผมก็ยอมออกไปเอง...แต่นี่

ซ้ายเค้าก็ติด ถ้าเรา ออกก็เหมือนไปเบียดเค้าออกไปอีก เป็นจังหวะที่รถทุกคัน ควรจะค่อยๆไปในเลนใครเลนมันน่ะคับ

ที่ผมปรีีด... ไม่ใช่ไร... ก็เพราะ เราเองก็ออกไปไม่ได้เหมือนกัน และโดนมันกดดันอยู่ข้างหลังตลอด ใครเคยเจอคงเข้าใจอารมณ์

อยากจะเเกล้งมัน แบบขับให้ช้ากว่านี้ แต่ผมเองยังรู้สึก เกรง ใจรถคันหลังๆที่เค้า ตามๆกันมาเลนเดียวกับเราเลยคับ เราเล่นกับมัน 2 คัน ทำให้คันอื่นเดือดร้อน ในฐานะที่เรา

อยู่หน้ามัน เราขับ ช้า เราก็ผิดอีก...ถ้าถนนโล่งๆก็คงได้ซัดกันมันๆบ้าง...

อย่างว่าแหละคับ สถานการณ์แบบนี้ ก็ต้องปล่อยแหละคับดีที่สุด ไปงัดกันไม่ได้ไรขึ้นมา มีเเต่ เสีย กับ เสีย

เข้าใจความรู้สึกล่ะคับ ว่าขับรถ นี่เค้ายิงกันตาย ความรู้สึกมันเป็นไง....

ปล. ดูๆไปอยากติด วิง js บ้างแระ...

ผมคงปล่อยไป ไม่อยากไปวุ่นวาย คิดถึงคนที่บ้านไว้ ว่ายังไงเราก็ต้องกลับไปเจอเขา ไม่ทำให้คนที่บ้านต้องเสียใจ

เห็นด้วยเลยครับ แต่บางครั้งก็เหลืออดเหมือนกัน

พยายามคิดว่าสมัยนี้คนบ้ามีปืนเยอะมาก เดี๋ยวจะได้ไม่คุ้มเสีย

กลับบ้านไปหาครอบครัวดีกว่าครับ

ถ้าข้างหน้ามันไปไม่ได้จริงๆผมก็จะเปิดกระพริบไฟเลี้ยวขวาครับ ให้รู้ว่าไปไม่ได้

จะจี้ไงก็จี้ไปเหอะครับ ขับปกติของเราไปแต่ถ้ามาโดนตัวรถเราเมื่อไรก็เป็นเรื่องครับ :)

ถ้าเเบบนี้กะพวกจี้ๆ ตูด กะเเกล้่งมานคืนเบรกบ่อยๆเดียวมานกะงุงิดเองเเละกะเปลี้ยนเลนไปเองละมัางคับ