Jump to content

เจอพวกขับรถเลวๆบ้างป่ะคับ

Recommended Posts

หลบไปดีกว่าครับ อย่าไปเสี่ยง บ้านเมืองเรามีผู้มีอิทธิพลเยอะครับ ไม่คุ้ม พวกนี้เดี๋ยวมันก็เจอพวกเดียวกัน มันอยู่ไม่นานหรอกครับ เพราะมันคิดว่ามันแน่

• Replies 76
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

ppopp

เรื่องปกติบนท้องถนน อย่าไปคิดมากครับ แต่งรถโหดไม่โหดช่วยไรไม่ได้ ทำหน้าโหดๆ ดีกว่า ได้ผลแน่นอน   เคยเจอบ่อยเหมือนกัน เปิดไฟสูงใส่หรือ ขับจี้ๆๆ ผมก็หลบให้แซงไป ใส่ไฟสูงคืน เคยกดกระจกลง ตะโกนถาม

ZXON

อย่าไปยุ่งเลยครับ ปล่อยไปตามทางของเค้าอย่าเอาตัวไปแลกเลยมีแต่เสียกับเสีย หลบให้เค้าก่อนคงเสียเวลาเราไม่มากหรอกครับ ใช้ถนน ร้อยพ่อ พันแม่ดีชั่วป่ะปนกัน เก็บมาคิดเสียสุขภาพจิตเราเปล่าๆ กลับถึงบ้านปลอดภั

tonnaruto

ปกติครับ ถ้าเครียดมาก เรียกจอดลงมาคุยกัน ^^   คนเจออยู๋คันนึง เหมือนจะเป็น โฟรคกอร์ฟ บนทางด่วน รถก็ติดๆเช้าๆ คนอื่นเขาก็มีมรยาทกัน ค่อยๆต่อกันไป จะสับเลนก็เปิดไฟขอทางแต่เนิ่นๆ ***นี่มาจากไหนไม่รู้

ผมก็พยายามใจเย็นสุดๆแล้ว ขับรถ ปกติ ไม่ค่อยบีบแตรแล้วก็ไม่เคยเปิดไฟสูงใสใครเลย

ถ้าเรามาเร็วเเต่ ข้างหน้าช้าผมก็ยอมเบรค ทุกครั้ง...แต่วันนี้ ***นี่ .... มัน ตั้งใจจี้เราน่ะคับ ถ้าข้างซ้ายผมมีจังหวะที่โล่งๆแต่เเรก ผมก็ยอมออกไปเอง...แต่นี่

ซ้ายเค้าก็ติด ถ้าเรา ออกก็เหมือนไปเบียดเค้าออกไปอีก เป็นจังหวะที่รถทุกคัน ควรจะค่อยๆไปในเลนใครเลนมันน่ะคับ

ที่ผมปรีีด... ไม่ใช่ไร... ก็เพราะ เราเองก็ออกไปไม่ได้เหมือนกัน และโดนมันกดดันอยู่ข้างหลังตลอด ใครเคยเจอคงเข้าใจอารมณ์

อยากจะเเกล้งมัน แบบขับให้ช้ากว่านี้ แต่ผมเองยังรู้สึก เกรง ใจรถคันหลังๆที่เค้า ตามๆกันมาเลนเดียวกับเราเลยคับ เราเล่นกับมัน 2 คัน ทำให้คันอื่นเดือดร้อน ในฐานะที่เรา

อยู่หน้ามัน เราขับ ช้า เราก็ผิดอีก...ถ้าถนนโล่งๆก็คงได้ซัดกันมันๆบ้าง...

อย่างว่าแหละคับ สถานการณ์แบบนี้ ก็ต้องปล่อยแหละคับดีที่สุด ไปงัดกันไม่ได้ไรขึ้นมา มีเเต่ เสีย กับ เสีย

เข้าใจความรู้สึกล่ะคับ ว่าขับรถ นี่เค้ายิงกันตาย ความรู้สึกมันเป็นไง....

ปล. ดูๆไปอยากติด วิง js บ้างแระ...

เปิดไฟฉุกเฉิน แล้วจอดเลย "รถกูเสียกระทันหัน"

ปล่อยๆ ไปดีกว่าครับ เป็นไรมา ได้ไม่คุ้มเสียครับ

ปล. แต่งโหดไม่โหดอาจไม่เกี่ยว แต่แต่งโหดๆ อาจมีสิทธิ์โดนบ่อยกว่าเดิมอีกครับ

(เท่าที่เคยสัมผัสมา) :0175:

Sir-Drag-A-Lot มันแปลว่าอะไรอะครับ เห็น 3door jazz ติดกันเยอะมากๆ

ชื่อ ทีมรวม หรือทีมใหญ่ ที่มีทีมย่อย Onepoint NaRaKa I'M SORRY Mikado wings

sir-drag-a-Lot คืออีกชื่อ ที่พี่ไผ่Onepoint ตั้งขึ้นมาเพื่อรวมรถซิ่งทีมต่างเข้าไว้ด้วยกัน เนื่องจากสมัยก่อนนั่นรถซิ่ง เชงกันทีไรไม่ยิงกันก็ตีกันทุกที เลยตั้งชื่อนี้มาเพื่อให้ทุกคนรู้ว่าเราคือพวกกัน

ปกติครับ ถ้าเครียดมาก เรียกจอดลงมาคุยกัน ^^

คนเจออยู๋คันนึง เหมือนจะเป็น โฟรคกอร์ฟ บนทางด่วน รถก็ติดๆเช้าๆ คนอื่นเขาก็มีมรยาทกัน ค่อยๆต่อกันไป จะสับเลนก็เปิดไฟขอทางแต่เนิ่นๆ

***นี่มาจากไหนไม่รู้ จะมาแทรกทั้งๆที่ไม่มีให้แทรก ความเร็วอยู๋ที่ 50-60 แล้ว ไม่ใช่รถติดๆพอไม่ให้มันเข้า ก็มาสีข้างๆ ด้านคนขับ ทำเป็นเปิดกระจก วัยสักน่าจะ 35-40

ก็เลยลดกระจกลงถามว่า ทำไม ? ก็ทำท่าแบบหยาม ๆ ส่ายหน้า ไปมา ก็เลยตะโกนถามไปอีกครั้งว่า

"มึงจะส่ายหน้า กล้วย อะไร ? มีไรก็พูดมา !!" ***นั่นสะดุ้ง หันมามองตาแข็ง

จากนั้นผมลืมตัว สาดขวาสุดตัว (รู้ตัวว่า ผมพฤติกรรมไม่ดีนะครับ แหะๆ) คันนั้นเบลคตัวโก่ง แล้วไม่มาสีข้างๆอีกเลย แหะๆ

แบบว่าลืมตัว แต่สีหน้ามันกวน ตรีน มาก มาแทรกคนอื่นแล้วยังมีหน้ามา มองเหยียดๆอีก

ปล.บางทีบ้าๆ จบลงที่ลงไปต่อยกันกลาง ถนนก็มี แต่นั่น สมัย 20 กลางๆ แต่ตอนนี้ ปืนมันหาง่าย เลยปล่อยวางครับ แหะๆ

(ที่เล่าให้ฟัง คือไม่ได้เก๋า หรือนักเลงนะครับ แต่ บางทีบางเรื่องมันไม่ค่อยจะยอมใคร+กับความลืมตัว และ คะนอง)

เคยเจอแบบขับรถอยู่แล้วเราติ๊กไฟเพื่เลี้ยวออกจากเลนที่เราอยู่ แล้วรถคันข้างหลังก็รีบเหยียบขึ้นมากันไม่ให้เราออกหรือเปล่าครับ 555 ฝั่งธนท่าพระเหมือนกันครับ เจอจนฮาแล้ว

คนขับรถแบบนี้มีเยอะครับใจเย็นๆดีกว่าครับ ผมเคยใจร้อนมาแล้วได้ไม่คุ้มเสียดีไม่ดีเราได้อายเพิ่มอีกด้วยครับ 5555

กระบะยกสูง 95% ขับเลว

โดยเฉพาะวี.. ...

กะพวกขับรถกระบะส่งของด้วยครับ

คิดในแง่ ดีนะครับ

เค้าอาจจะปวด เข้าห้องน้ำจนเกือบจะไม่ไหวแล้วก็ได้ครับ

อารมณ์ประมาณใกล้ถึงบ้านตูแล้วว ทนอีกนิดดด :D :D :D

เจอเหมือนกันครับ แต่ผมจะเน้นไปทางแหย่เห็นมันจี้มามากๆ ก็แตะเบรกลึกๆไปทีนึง ส่วนใหญ่ผมจะเจอรถขนของกับรถตู้ครับ แต่รถตู้กวนตนที่สุดครับ ผมวิ่งมา 100+ ผมเข้าขวาสุด พอจะถึงรถมันผมก็เปิดไฟใส่ พอผมถึงรถมันมันเบรคใส่ผมเลย แมร่งเหวอเลย พอผมแซงมันได้ มนเปิดไฟสูงใส่ผมเลย ผมเลยเบรคแล้วเปิดกระจก ผมก็เลยให้กล้วยมันเลย มันรีบเบาเลย แมร่งกลัว

กระบะยกสูง 95% ขับเลว

โดยเฉพาะวี.. ...

วีกอส?????

แหะๆ ผมว่าอยู่ที่คนแหละครับ แต่มีผมข้อสังเกตอย่างนึง คือว่า รถที่ถูกออกแบบมามันก็เหมือนงานศิลปะน่ะครับ ซึ่งคนที่ชอบแนวเดียวกันก็ "มักจะ" มีนิสัยใจคอคล้ายๆกัน เพราะงั้นอาจเป็นเพราะแบบนี้เราถึงเจอว่า รถรุ่นนั้นรุ่นนี้ชอบวิ่งแบบนี้น่ะครับ

ผมเฉยๆครับ 1.วิ่งมาเป็น100 จี้มาผมถอนคันเร่งปล่อยรถไหลเลยครับทนได้ทนไปผมไม่หลบ

2. ยกไฟสูงไล่(พวกกระบะ กับViosเจอบ่อย)บางทีก็แตะเบรคเบาๆพอให้ไฟเบรคติด มันเบรคหัวจิกทุกคัน

จากนั้น กดหนีไปยาวๆ หรือไม่ก็ขับตามปกติ

3. ถ้ายกไฟสูงไล่มาบีบแตรใส่ ทั้งที่ทางอื่นไปได้ กดเบรคลึกเลยครับกวนนักต้องแบบนี้

เจอบ่อยมาก ยิ่งมันเห็นว่าเป็นพวกรถแต่งด้วยละก็ กวนสุดๆ แต่ก็ปล่อยมันไป ทำใจร่มๆ

สบายใจ :) :) :)

พึ่งเจอมาเมื่อเช้า จอดรอเลี้ยวขวา เฟี้ยสต้า ป้ายแดง มาจากทางตรง พอเห็นเราจะออกจากซอยก็รีบเร่งเครื่องไม่ให้ผมไป

ผมก็ไม่ได้ว่าไร เพราะเค้ามาทางตรง แต่พอผมเลี้ยวได้ มาเจอกันอีกที เค้าพยายามจะกันไม่ให้ผมเข้าเลนเค้าได้ตลอด

ผมพยายามจะอยู่คนละเลน แต่พอเลนผมมันโล่งกว่าจะแซงขึ้นไป เค้าก็รีบมาปาด เจอแบบนี้แล้วเซ็ง ไม่่ได้ไปทำไรเค้าเลย

พยายามจะมองหน้า แต่เค้าติดฟิล์มมืดมาก มองไม่เห็น ขับได้แย่มากๆ แต่สุดท้ายผมก็แซงเค้าได้อยู่ดี เพราะเค้ามากันไม่ให้ผมเข้าเลนที่ 2

ผมก็เลยอยู่ซ้ายสุด ซักพักซ้ายสุดโล่งกว่า ผมก็แซงไป เลนเค้ารถติดแหง่ก โสน้าน่า

เจอทุกวันเลยครับ ล่าสุดก็ camry extremo ขับเลวได้ใจมาก คือจะเปลี่ยนเลนส์ เปิดไฟก็ให้ไปแล้ว แต่นี่คือปาดกันกระชั้นมาก แล้วก็แบบพยายามมุดหนี เลยโมโห ตามไปจะหนีได้ซักแค่ไหน สุดท้ายเค้าก็ไม่กล้าไปต่อ อารมณ์เสียครับ แต่ก็พยายามปล่อยๆ บ้างครับ

= = นี่เป็นสาเหตุที่ผมไม่เอาปืนไว้ในรถ

กลัวใจตัวเอง จะติดคุก หัวโต 55

ได้แต่ท่อง ขันติๆๆๆๆ แล้วคิดถึงหน้า ม่าม้า ป่าป้า ที่บ้าน

แล้ว จะเลิกโมโหไปเองครับ

เจอบ่อย หลบให้ตลอด แล้วก็ด่า+แช่ง บุพการีมันอยู่ในรถ............5555

ขับรถคึกคะนองแบบนั้น สักวันก็ต้องโดน ไม่ชนเจ็บก็ชนตาย..

เจอบ่อย หลบให้ตลอด แล้วก็ด่า+แช่ง บุพการีมันอยู่ในรถ............5555

ขับรถคึกคะนองแบบนั้น สักวันก็ต้องโดน ไม่ชนเจ็บก็ชนตาย..

จริงครับ เดี๋ยวมันไปเจอคนแบบเดียวกันมันก็จัดการกันเองแหละ

ส่วนมากผมจะไม่ค่อยโดนรถที่แต่งดัวยกันอ่ะครับ(ที่แต่งแบบดีๆน่ะครับไม่ลิเก)แต่จะโดนพวกแต่งลิเกๆจี้บ่อยมาก โดยเฉพาะวีออส ถ้าอารมดีก็ให้เค้าไปอ่ะครับ ถ้าโมโหก็พาเค้ามุดซะหน่อย

ผมชอบคำนี้มากๆๆๆๆๆเลยครับ ฮิฮิ

ทุกวันนี้น้ำใจในถนนเริ่มน้อยเต็มที เฮ่อ ยิ่งนานวันเข้าเจอแต่พวกขับรถงี่เง่า ขับช้าอยู่ขวาบ้าง นึกจะออกก็ออกไม่ได้ดูรถข้างหลังก็เยอะ ไฟเลี้ยงมีก็ไม่ยอมเปิด แท๊กซี่นึกจะเบรคก็เบรคซะกลางถนน มอไซอยากทำไรก็ทำนึกว่าคนอื่นเขาจะหยุดให้สุดท้ายก็ตายเดือดร้อนชาวบ้าน รถเฉี่ยวกันนิดหน่อยถึงกับขั้นต่อยกัน โอยเยอะครับอะไรก็ไม่รู้สมัยนี้

เมื่อเช้าผมขับตาม Almera คันนึงอยู่ เขาขับช้าเว้นระยะกับคันข้างหน้าประมาณรถเมล์ 1 คันครึ่ง ตามอยู่นานจนชัวร์ว่าเขาทิ้งระยะแค่นี้ไปตลอดแน่ก็เลยแซงไป (ไม่งั้นก็จะมีคนแทรกเข้าข้างหน้าเขาไปเรื่อยๆจนผมต้องช้ามากขึ้นไปอีก) ปรากฏพอแซงได้แล้ว เจอเขาดิฟไฟสูงใส่ซะงั้น งงเลย เพราะตอนเข้าเลนมาผมก็ไม่ได้ไปปาดหน้าเขาด้วย แล้วเขาเองก็ไม่มีท่าทีในการวิ่งตามมาอีก ตกลงเขาทำไปทำไมเนี่ย :blink:

เจอบ่อยมากๆเหมือนกัน แต่ผมแก้เผ็ดโดยปาดหน้าคืน แล้วก็เบรค เป็นระยะๆ พอจะแซงก็ไม่ให้มันแซง อิอิ