Jump to content

// ไอ้เขี้ยวเงิน โฉมดอกอัญชัน //

Recommended Posts

มาเรื่อยๆ หยุดไม่ได้ อิอิ

อัพอีกแล้ว อิอิ

ขอบคุณมากนะคับพี่สำหรับ CATALOG

เจอตัวรถน้องทั้ง 2 คนแล้ว

ความเป็น Type R กับ Seeker ของพี่เริ่มลุกลาม  555

• Replies 819
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

ภายในเริ่มมาแล้ว อิอิ

555 ใจไม่แข็งพอ ครับ

รถสวยครับ สีเดียวกันเลยครับ

:D  :D  :D

ขอบคุณครับ

สีเงิน ดูดีแบบเรียบๆ ถึงแม้ฝุ่นจะเพียบ ไม่ต้องล้างก็เนียนได้ครับ 55+  

ช่วงนี้ ของแต่ง "สีแดง" โดนมากๆ 

เบรค DC5 + จาน Dixcel 300 mm.

ที่หลายท่านบอกว่า *ขันน๊อตใส่ได้เลย ตรงรุ่น FD

แต่ว่า... 

*น๊อตตัวนั้น ต้องเป็นเกลียว สำหรับขาปั้ม DC5

**ไม่ใช่น๊อตของปั้มเดิม (FD 1.8) มันใส่ไม่ได้... ณ จุดนั้น ผมก็ต้องไปหาน๊อตสำหรับ DC5 มาใส่

เมื่อน๊อตสำหรับปั้ม DC5 พร้อม ก็หล่อได้ทันที :)

ช่วงนี้ ของแต่ง "สีแดง" โดนมากๆ 

ที่หลายท่านบอกว่า *ขันน๊อตใส่ได้เลย ตรงรุ่น FD

แต่ว่า... 

*น๊อตตัวนั้น ต้องเป็นเกลียว สำหรับขาปั้ม DC5

**ไม่ใช่น๊อตของปั้มเดิม (FD 1.8) มันใส่ไม่ได้... ณ จุดนั้น ผมก็ต้องไปหาน๊อตสำหรับ DC5 มาใส่

เมื่อน๊อตสำหรับปั้ม DC5 พร้อม ก็หล่อได้ทันที :)

ไม่ได้เข้ามาเล่นวันเีดียว จัดเบรคซะหล่อเรย 

เสียดายไม่รู้ เมื่อวานเรยไม่ได้ยลเรยคับ ฝนตกแรงด้วย อิอิ

ไม่ได้เข้ามาเล่นวันเีดียว จัดเบรคซะหล่อเรย 

เสียดายไม่รู้ เมื่อวานเรยไม่ได้ยลเรยคับ ฝนตกแรงด้วย อิอิ

กลับกัน..ผมได้นั่งเบาะแดง รถคุณตั้มแล้ว บอกได้เลยว่า โคตรรรรฟินนน :)

ขออัพรูปภายนอก ส่งท้ายอีกนิดนึง

(อย่าเพิ่งเบื่อกันนะครับ) :)

Step ต่อไป!! = ซ่อม+ยางใหม่ 

แล้วก็ลุกลามเข้าภายในต่อ  55+  :D

แต่ว่า... 

หล่อมากเลยครับพี่ต่อ ของโดนจากที่ใดมาครับ งามมาก

หล่อมากเลยครับพี่ต่อ ของโดนจากที่ใดมาครับ งามมาก

ขอบคุณครับ น้องวิน

ของโดนมาจาก คนที่วิน ก็รู้ว่าใคร ? .....คุณหนึ่ง (VTEC Salvation) นั่นเองครับ

พอดี พี่บุกไปให้คุณหนึ่ง เลี้ยงหมูกระทะ อร่อยมากๆ อีกด้วย 1 มื้อ

เพื่อนๆ คนไหน ผ่านพัทยา แวะได้เลยนะครับ "เสฉวน หมูกะทะ บุฟเฟ่"  (ทางไปพัทยาใต้)

ของโดนมาจาก คนที่วิน ก็รู้ว่าใคร ? .....คุณหนึ่ง (VTEC Salvation) นั่นเองครับ

พอดี พี่บุกไปให้คุณหนึ่ง เลี้ยงหมูกระทะ อร่อยมากๆ อีกด้วย 1 มื้อ

เพื่อนๆ คนไหน ผ่านพัทยา แวะได้เลยนะครับ "เสฉวน หมูกะทะ บุฟเฟ่"  (ทางไปพัทยาใต้)

เพิ่งไปมา ยังคิดเลยว่า น่าหาหมูกะทะกิน แต่ไม่รู้แหล่ง หาในเน็ตก็มีแต่ร้านซีฟู้ด คราวหน้าจะไปลองครับ 

ว่าแล้วววว ต้องเป็นของพี่หนึ่ง Vtec เห็นของแล้วคุ้นๆ อิอิ

ยินดีด้วยครับพี่ต่อได้ของดีมาครองแล้ว น้องแอบอยากได้

เหมือนกัน แต่งบดันไม่พอ อิอิ ไว้ค่อยรอท่านอื่นสละชีพ

เพิ่งไปมา ยังคิดเลยว่า น่าหาหมูกะทะกิน แต่ไม่รู้แหล่ง หาในเน็ตก็มีแต่ร้านซีฟู้ด คราวหน้าจะไปลองครับ 

น้ำจิ้มอร่อยใช้ได้เลยครับ

ส่วนผม ถ้ามีโอกาสอยากไปเจอคุณบอล

ที่ร้านเพ่โจ๊้ Car-up มากๆ

อยากปรึกษาแนวแต่งหลายๆ เรื่องเลย 555

ว่าแล้วววว ต้องเป็นของพี่หนึ่ง Vtec เห็นของแล้วคุ้นๆ อิอิ

ยินดีด้วยครับพี่ต่อได้ของดีมาครองแล้ว น้องแอบอยากได้

เหมือนกัน แต่งบดันไม่พอ อิอิ ไว้ค่อยรอท่านอื่นสละชีพ

5555 พี่แอบตัดหน้า น้องวิน รึเปล่าครับเนี่ย

ถ้าน้องวิน จะใส่เบรค DC5 ก็ถามพี่ได้

....พอดีเก็บรายละเอียดไว้เยอะ  

ลายล้อทำให้เบรคดูเต็มเลยเพ่

ตอนแรกๆ โคตรลุ่นเลยว่าจะ "ติด" 555

พอลองใส่แล้ว "ก้านล้อเฉียดพ้นเบรค 3-4 มิลลิเมตร"

โชคดี สเป็คล้อได้ สรุปว่า รอดพอดี :)

ใส่เบรคแล้ว หล่อขึ้นมากๆคับ 

ขอบคุณครับ

รู้สึกว่าล้อขาดสีสัน นอนไม่หลับ

เลยจัดซะกระเป๋าตังแฟบ ก่อนสิ้นเดือนเลยครับ 555

เอาบรรยากาศมาฝากครับ 

เสฉวน หมูกะทะ ทางไปพัทยาใต้

ปล. FD สวยโหด ของคุณหนึ่ง จะจอดต้อนรับ ชาว FD อยู่หน้าทางเข้า ครับ 555

รถสวยครับ เห็นตัวเป็นๆ มาละ อิ อิ

ขอบคุณคับ พี่โป่ง

ณ จุดนั้น ผมก็ไปส่องรถพี่โป่งเหมือนกัน สวยสุดๆ

+ ได้คุยกับพี่โป่งนิดเดียว....แต่จุดไฟแต่งรถอีกเพียบเลย 555

น้ำจิ้มอร่อยใช้ได้เลยครับ

ส่วนผม ถ้ามีโอกาสอยากไปเจอคุณบอล

ที่ร้านเพ่โจ๊้ Car-up มากๆ

อยากปรึกษาแนวแต่งหลายๆ เรื่องเลย 555

5555 พี่แอบตัดหน้า น้องวิน รึเปล่าครับเนี่ย

ถ้าน้องวิน จะใส่เบรค DC5 ก็ถามพี่ได้

....พอดีเก็บรายละเอียดไว้เยอะ  

ตอนแรกๆ โคตรลุ่นเลยว่าจะ "ติด" 555

พอลองใส่แล้ว "ก้านล้อเฉียดพ้นเบรค 3-4 มิลลิเมตร"

โชคดี สเป็คล้อได้ สรุปว่า รอดพอดี :)

ขอบคุณครับ

รู้สึกว่าล้อขาดสีสัน นอนไม่หลับ

เลยจัดซะกระเป๋าตังแฟบ ก่อนสิ้นเดือนเลยครับ 555

ไม่ตัดหน้าครับพี่ต่อ น้องแค่แอบสนใจแต่งบตอนนั้นไปจัดล้อแล้ว ผบ. สั่งปิดงบครับ อดเลย 55 เด๋วจะขอคำแนะนำเรื่องเบรคหน่อยนะครับพี่ PM ไปหาครับ พี่ต่อมีไลน์ไหมคุยในไลน์ก็สะดวกดีครับพี่

ไม่ตัดหน้าครับพี่ต่อ น้องแค่แอบสนใจแต่งบตอนนั้นไปจัดล้อแล้ว ผบ. สั่งปิดงบครับ อดเลย 55 เด๋วจะขอคำแนะนำเรื่องเบรคหน่อยนะครับพี่ PM ไปหาครับ พี่ต่อมีไลน์ไหมคุยในไลน์ก็สะดวกดีครับพี่

ได้เลยครับ // Line : สุทธิชาน์ มาครับ // (ภาษาไทยนะ)

ปล. เบรคนี่ ติดไม่ติด รองสเปเซอร์หรือไม่รอง ต้องดูก้านล้อด้วยนะ