Jump to content

เกือบได้ออกแรงแต่เช้า !!

Recommended Posts

เคยเจอมอร์เตอร์ไซต์ ขับแบบไม่เผื่อเลนให้ใครมั้ยครับ ?

ขับทางไหนได้ไปหมด

เมื่อเช้าเจอบนสะพานข้ามแยกคลองเตย จะมุ่งหน้าไป พระรามสาม สะพานแมีสองเลน

เลนขวารถขับช้ามาก ส่วนเลนซ้ายพี่แมสเซ็นเจอร์ ครอง

***เราก็รีบ ก็เลยบีบแตรให้ มอร์ไซต์หลบหน่อย คันอื่น หลบชิดซ้ายหมด

มีอยู๋คันนึง ไม่หลบหว่า ? ขับกลางเลน ก็เลย แทรกๆไป แล้วใจเจ้ากรรม ***นั่น เบียดเลนมาซะงั้น !!

ก็เลยบีบแตรเยอะหน่อย (ไม่ชะลอแล้ว) ก็ไม่ได้อะไร พอลงสะพาน

แหม่ ........ คันเดิม มาข้างคนขับ ยก Treen จะถีบกระจกข้างเรราซะงั้น ก็เลย ขับไปข้างๆลดกระจกลง เงื้อหมัด ต่อย(ไม่โดน) แล้วถามมันว่า

เมิ....ง ทำ Hear อะไร จะถีบอะไร ?

ตอนนั้นหน้ามืดแล้ว (เลือดขึ้นหน้าเลย) แฟนนอนเบาะข้างๆสะดุ้งตื่น ***อั่นตะโกนบอก จอดข้างทางเลย ผมก็ชะลอ เข้าซ้าย กะว่า ตามมาๆ ใกล้ที่ทำงานแล้ว จะได้จอดให้เรียบร้อย

แล้ว ส่วน เมิ...งเรื่องว่าไงมาต่อให้จบๆ แต่หันมาเห็นหน้าแฟนแล้ว ใจตกวูบเลย(เพราะเคยสัญญาไว้จะไม่ใจร้อนเวลาเขานั่งอยู่)

ก็เลยมองกระจก แต่ คันนั้นไม่ตามมา (ใจก็รออยู่) ก็เลยขับเรื่อยๆกลับรถใต้สะพาน ผ่านตลาดปีนัง แล้ว ขับเข้าที่ทำงาน ก็นึงว่าจะตามมา

จะได้จัดหนักๆ อยู๋บนรถไม่ถนัดเลย

ปล.มาระบายเฉยๆนะครับ เช้าๆเจอแบบนี้ทุกวัน โครตเบื่อ ทำไมมอร์ไซต์ ไม่ขับให้มันมีมารยาทกันหน่อยหว่า ? เฮ้อ

• Replies 84
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

Zomead

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ใจเย็นพี่   เคยเจอเหมือนกัน ในเลนด่วน พระราม2 ซึ่งเลนนั้นจิงๆๆ ห้ามมอเตอร์ไซด์วิ่ง   ถ้ามีพวกจารจรกลางอยู่จะโดนจับกันเป็นแทบๆไป แต่อย่างว่าเช้าๆ คุณตำรวจ   ก็ไม่เหนจะจับหร

tonnaruto

เคยเจอมอร์เตอร์ไซต์ ขับแบบไม่เผื่อเลนให้ใครมั้ยครับ ? ขับทางไหนได้ไปหมด   เมื่อเช้าเจอบนสะพานข้ามแยกคลองเตย จะมุ่งหน้าไป พระรามสาม สะพานแมีสองเลน เลนขวารถขับช้ามาก ส่วนเลนซ้ายพี่แมสเซ็นเจอร์ ครอง

golffyzestzu

ดีแล้วหละ ถ้าเปนผมโดนยกเท้าใส่ ผมคงเตรียมตังทำสีใหม่ได้เลยหละ ผมยิ่งใจร้อนๆ = =   เจอประจำเลยขับกลางเลนแล้วขับเอื่อยๆขวางกัน ย้อนศรก็เอา ปาดแล้วสอยกระจกข้างผมพับก็มี โดนมาทุกแบบ เบื่ออารมณ์นี้มากๆ

ยังไงก็ใจเย็นๆครับ ดูแล้วถ้ามีเรื่องจริง พอจบเรื่องมอไซต์ได้

คงได้เครียกับคนนั่งข้างๆอีกยาวแน่ๆเลยครับ

ดีแล้วหละ ถ้าเปนผมโดนยกเท้าใส่ ผมคงเตรียมตังทำสีใหม่ได้เลยหละ ผมยิ่งใจร้อนๆ = =

เจอประจำเลยขับกลางเลนแล้วขับเอื่อยๆขวางกัน ย้อนศรก็เอา ปาดแล้วสอยกระจกข้างผมพับก็มี โดนมาทุกแบบ เบื่ออารมณ์นี้มากๆ

เจอทุกเช้าครับ พยายามทำใจ บางทีก็เซงๆ สะพานห้ามขึ้นก็ขึ้นวิ่งกลางเลนและมาบีบแตรไล่รถใหญ่อีก เราจะเปลียนเลนก็ยากกลัวไปตบโดนมันคว่ำซวยอีก

ยังไงก็ใจเย็นๆครับ ดูแล้วถ้ามีเรื่องจริง พอจบเรื่องมอไซต์ได้

คงได้เครียกับคนนั่งข้างๆอีกยาวแน่ๆเลยครับ

ถูกต้องครับ พอหันมาเห็นหน้าเมียแล้ว หึหึ

ดีแล้วหละ ถ้าเปนผมโดนยกเท้าใส่ ผมคงเตรียมตังทำสีใหม่ได้เลยหละ ผมยิ่งใจร้อนๆ = =

เจอประจำเลยขับกลางเลนแล้วขับเอื่อยๆขวางกัน ย้อนศรก็เอา ปาดแล้วสอยกระจกข้างผมพับก็มี โดนมาทุกแบบ เบื่ออารมณ์นี้มากๆ

อันนี้อารมณ์เดียวกับผมเลย คิดอยู่วูบนึงก่อนเมียจะตื่น ใส่ตูมมันเลยดีมั้ย ?

เบื่อมากๆขับกันสบายอารมณ์ กลางเลน + กางขาอีก สงสัยมันกลัวไข่เหงื่อ ออก มั้ง !!

เจอทุกเช้าครับ พยายามทำใจ บางทีก็เซงๆ สะพานห้ามขึ้นก็ขึ้นวิ่งกลางเลนและมาบีบแตรไล่รถใหญ่อีก เราจะเปลียนเลนก็ยากกลัวไปตบโดนมันคว่ำซวยอีก

บางทีเจอจังหวะ แซงคันหน้า มาแล้วนี่หนักเลยครับ พอเปลี่ยนเลนสุดตัวมาแล้ว เจอมอร์ไซต์นี่ เบลค ตัวโก่งเลย - -*

ผมเจอประจำแต่คนละกรณี ตามกฏหมายแล้วมอไซค์ขับได้แต่เลนซ้ายเท่านั้น

ผมอยู่เลนกลาง จะเปลี่ยนเลนไปอยู่เลนขวา ไฟเลี้ยวก็เปิดแล้ว มอไซค์พี่ท่านรูดขวายาวมาด้วยความเร็ว จะชนผม(ซึ่งผิดกฏหมายอยู่แล้วที่มอไซค์ขับเลนขวา)

แล้วยังมีหน้าหันมาด่า บางคนก็ด่าด้วยยกนิ้วกลางให้ ผมล่ะเกลียดนักไอพวกผิดแล้วยังมาห้าว ผมไล่บี้มัน เปิดจกชักปืนออกมา เห็นยกมือไหว้กันแทบไม่ทันทั้งนั้น

ผมเจอประจำแต่คนละกรณี ตามกฏหมายแล้วมอไซค์ขับได้แต่เลนซ้ายเท่านั้น

ผมอยู่เลนกลาง จะเปลี่ยนเลนไปอยู่เลนขวา ไฟเลี้ยวก็เปิดแล้ว มอไซค์พี่ท่านรูดขวายาวมาด้วยความเร็ว จะชนผม(ซึ่งผิดกฏหมายอยู่แล้วที่มอไซค์ขับเลนขวา)

แล้วยังมีหน้าหันมาด่า บางคนก็ด่าด้วยยกนิ้วกลางให้ ผมล่ะเกลียดนักไอพวกผิดแล้วยังมาห้าว ผมไล่บี้มัน เปิดจกชักปืนออกมา เห็นยกมือไหว้กันแทบไม่ทันทั้งนั้น

เป็นประจำครับ คิดว่ามันขับได้ทุกเลนมั้ง สมัยนี้ แต่จะทำไงได้ ตำรวจมันยังขับสวนเลนเลยครับ !!

เมื่อเช้าถ้ามีไม้ยาวๆ คงได้หวดหน้ามัน

เจอบ่อยครับ คนพวกนีั้้

ยิ่งทางหลักถนนพระราม 2 เขาห้ามมอไซค์วิ่ง พวกแม่มก็วิ่งกันเต็ม

แถมบางคันวิ่งซะเกือบขวาสุด (แสรดด)

ดีแล้วแหละครับ ใจร้อนได้ แต่ว่าต้องควบคุึมสติให้อยู่ ไม่งั้นเรื่องนิดเดียวเดี๋ยวจะกลายเป็นเรื่องใหญ่

น่ะครับ เป็นห่วงเพื่อนๆที่คลับทุกคนเลยครับ........ :ph34r:

เป็นประจำครับ คิดว่ามันขับได้ทุกเลนมั้ง สมัยนี้ แต่จะทำไงได้ ตำรวจมันยังขับสวนเลนเลยครับ !!

เมื่อเช้าถ้ามีไม้ยาวๆ คงได้หวดหน้ามัน

จริงครับ ตำรวจแม่งทำเป็นตัวอย่าง ยิ่งแถวบ้านผม เรียบด่วนรามอินมทรา มันจะมีทางจักรยานยาวตลอดทางห้ามมอไซค์ขึ้นไปวิ่ง พวกตำรวจนี่แหละตัวดีตัวนำ ขึ้นไปวิ่งทางจักรยานไม่พอ ***ย้นศรอีกตะหาก จัง__แท้ แต่พวกนี้ผมยังไม่ติดใจมากเพราะมันไม่ได้สร้างความเดือดร้อนอะไรให้ผม

ใจเย็นๆครับ คนใช้ถนนร่วมกัน ร้อยพ่อพันแม่ หงุดหงิดเสียอารมณ์เปล่าๆครับ ขับรถขวางถนนแบบนี้ไม่ต้องไปทำอะไรมันหรอก เดี๋ยวคงโดนคันอื่นเหยียบหล่ะครับ

ผมไม่เคยเจอถึงขนาดยกเท้าครับ เคยเจอแค่ทำยึกยัก ไปบ้าง จอดบ้าง แล้วสุดท้ายมันก็จอด มองกระจกหลัง ลดกระจกข้างลง ผมทนไม่ไหวเปิดประตูจะลงไปหามัน

แต่เพื่อนผมทั้ง 4 คนดึงคอเสื้อผมไว้ แล้วพูดว่า สัญญาแล้วไงว่าจะไม่หาเรื่องใครก่อน ผมก็ไม่เดินไปหามันครับ เพือนบอกว่าขับไปเทียบมันเลย ผมก็ทำตามครับ

พอเทียบแล้ว ลดกระจกลง ทั้งหมด แล้วให้ทำหน้าเหี้ยมมากๆเอาไว้

แล้วหันไ่ปมองหน้ามัน เชื่อไหมครับ ว่ามันหน้าซีดเลยครับ เหงื่อแตกด้วย หลังจากนั้น มันก็เล่นถอยหลังรถ แล้วกลับรถไปอีกทางซะงั้น

อันนี้นำมาเล่าเฉยๆครับ อย่าทำตามนะครับ

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ใจเย็นพี่

เคยเจอเหมือนกัน ในเลนด่วน พระราม2 ซึ่งเลนนั้นจิงๆๆ ห้ามมอเตอร์ไซด์วิ่ง

ถ้ามีพวกจารจรกลางอยู่จะโดนจับกันเป็นแทบๆไป แต่อย่างว่าเช้าๆ คุณตำรวจ

ก็ไม่เหนจะจับหรอว่าอะไร คือโดยปกติยอมรับว่าเปนคนนิสัยเสียตรงนี้จะเปลี่ยน

เวลารถติดเนี๊ยะไม่ค่อยเปิดไฟเลี้ยวซ้าย-ขวา ก็หักออกไปเลย (เพราะเปิดไฟขอ

และมันไม่ค่อยให้รีบขับมากระชันชิดกว่าเดิม) ทีนี้ก็โดยปกติก็จะเปลี่ยนไปเลนขวา

สุดเพื่อจะขึ้นทางด่วน มีมอเตอร์ไซด์มาคันนึง บีบแตรลั่นเลย ส่งเสียงด่ามาด้วย

เอ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เลยหักออกขวาเลยเปลี่ยนเลนถ้าชนก็กลางลำรถพอดีอ่ะ

แล้วจอดเลย ให้มันจอดด้วยเพราะไปไม่ได้ มันจอดรถแล้วมองหน้าแล้วด่าเราว่า

อี..... โน่นนี่นั่น เลยเดินลงไปเลย ไปยืนข้างหน้า บอกให้แม่งถอดหมวกกันน๊อคออก

แล้วด่ามันว่า นี่เก่งแต่ก่ะผู้หญิงป่ะเมิงอ่ะ มันด่ากลับมาว่าซื้อใบขับขี่มาหรอไงห๊ะ

เท่านั้นละ เลยเหวี่ยงมือบางๆเข้าที่หัวแม่งสะที พอเงยหน้ามาเลยด่าซะว่า

กุก็ผู้หญิง และกุก็ขับรถเป็นตั้งแต่เมิงยังไม่มีมอไซด์ขี่อีกมั้ง และกุก็ไม่ได้ซื้อมา

ส่วนเมิงอ่ะ แก้บนได้รถมาขับหรอไง ถึงไม่รู้ว่าเลนด่วนเนี๊ยะเค้าไม่ให้มอไซด์วิ่ง

เค้าไว้ให้สำหรับรถยนต์เท่านั้น ยัดเงินได้ใบขับขี่มาหรือว่าขับเถื่อนไม่ทราบ

และจะบอกว่า ผู้หญิงก็ไม่ได้ขับรถโง่เหมือนกันทุกคนนะ และเลิกซะทีนะไอ่เก่ง

แต่ก่ะผู้หญิงอ่ะ มีปัญหาไรก่ะกุไหม มีเมิงตามตำรวจมา จะได้รู้ว่าเมิงก่ะกุเนี๊ยะ

ใครจะเสียค่าปรับเอาไหม...!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

***เงียบ .... เลยบอกว่า กุเปนผู้หญิง แต่กุก็ไม่ได้กัวนะ ผู้ชายนิสัยไม่แมนแบบนี้อ่ะ

และจบอกว่า ถ้ากุชนเมิงตายเลนด่วนเนี๊ยะ ตายฟรี!!!!!! นะเมิงจำใส่หัวไว้ด้่วยล่ะ

ปอ ลิง....ไม่แนะนำให้ใครเอาเปนเยี่ยงอย่างนะคะ แต่วันนั้นเหลืออดล่ะจิงๆเลยทำกิริยาแย่ๆสะขนาดนั้น

แต่เรื่องก็ผ่านมาหลายปีแล้วนะค่ะ ฮ่าๆๆๆๆ ตั้งแต่ยังไม่ได้ขับ เอฟดีเลยอ่ะค่ะ 555555+

ดีแล้วครับ ทีไม่ต่อ เห็นใจคนข้างๆเราเป็นหลักดีแล้วครับ ^^

ผมว่าพวกนั้นเค้าทำจนเป็นปกติไปแล้ว เซงมาก พอล้ม ก็หาว่าเราไม่มองบ้าง แกล้งบ้าง แล้วก็โทรเรียกเพื่อนๆพี่ๆมาแบคอัพกันตามเสต็ป...

ระวังมันชักกลับมาสวนนะครับบาธ ....... ถ้าชักแล้วให้ยิงครับ อย่าขู่ 555

ยังดีครับที่คุณต้น ยังคิดถึงแฟนอยู่ คนเราทุกวันนี้มันไม่มีใครกลัวใครหรอกแต่บางที่มันอาจจะไม่คุ้มถ้าทำอะไรลงไป ยังไงก็ใจร่มๆ ก่อนครับ :0147:

ใจเย็นๆครับ คนใช้ถนนร่วมกัน ร้อยพ่อพันแม่ หงุดหงิดเสียอารมณ์เปล่าๆครับ ขับรถขวางถนนแบบนี้ไม่ต้องไปทำอะไรมันหรอก เดี๋ยวคงโดนคันอื่นเหยียบหล่ะครับ

พอเห็นอุบัติเหตุ กับมอร์"ซต์ ก็สงสารเขานะ แต่พอมองย้อนกลับไป อย่างที่เห็นๆกัน พวกเมิงขับรถกันยังไง ?

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ใจเย็นพี่

เคยเจอเหมือนกัน ในเลนด่วน พระราม2 ซึ่งเลนนั้นจิงๆๆ ห้ามมอเตอร์ไซด์วิ่ง

ถ้ามีพวกจารจรกลางอยู่จะโดนจับกันเป็นแทบๆไป แต่อย่างว่าเช้าๆ คุณตำรวจ

ก็ไม่เหนจะจับหรอว่าอะไร คือโดยปกติยอมรับว่าเปนคนนิสัยเสียตรงนี้จะเปลี่ยน

เวลารถติดเนี๊ยะไม่ค่อยเปิดไฟเลี้ยวซ้าย-ขวา ก็หักออกไปเลย (เพราะเปิดไฟขอ

และมันไม่ค่อยให้รีบขับมากระชันชิดกว่าเดิม) ทีนี้ก็โดยปกติก็จะเปลี่ยนไปเลนขวา

สุดเพื่อจะขึ้นทางด่วน มีมอเตอร์ไซด์มาคันนึง บีบแตรลั่นเลย ส่งเสียงด่ามาด้วย

เอ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เลยหักออกขวาเลยเปลี่ยนเลนถ้าชนก็กลางลำรถพอดีอ่ะ

แล้วจอดเลย ให้มันจอดด้วยเพราะไปไม่ได้ มันจอดรถแล้วมองหน้าแล้วด่าเราว่า

อี..... โน่นนี่นั่น เลยเดินลงไปเลย ไปยืนข้างหน้า บอกให้แม่งถอดหมวกกันน๊อคออก

แล้วด่ามันว่า นี่เก่งแต่ก่ะผู้หญิงป่ะเมิงอ่ะ มันด่ากลับมาว่าซื้อใบขับขี่มาหรอไงห๊ะ

เท่านั้นละ เลยเหวี่ยงมือบางๆเข้าที่หัวแม่งสะที พอเงยหน้ามาเลยด่าซะว่า

กุก็ผู้หญิง และกุก็ขับรถเป็นตั้งแต่เมิงยังไม่มีมอไซด์ขี่อีกมั้ง และกุก็ไม่ได้ซื้อมา

ส่วนเมิงอ่ะ แก้บนได้รถมาขับหรอไง ถึงไม่รู้ว่าเลนด่วนเนี๊ยะเค้าไม่ให้มอไซด์วิ่ง

เค้าไว้ให้สำหรับรถยนต์เท่านั้น ยัดเงินได้ใบขับขี่มาหรือว่าขับเถื่อนไม่ทราบ

และจะบอกว่า ผู้หญิงก็ไม่ได้ขับรถโง่เหมือนกันทุกคนนะ และเลิกซะทีนะไอ่เก่ง

แต่ก่ะผู้หญิงอ่ะ มีปัญหาไรก่ะกุไหม มีเมิงตามตำรวจมา จะได้รู้ว่าเมิงก่ะกุเนี๊ยะ

ใครจะเสียค่าปรับเอาไหม...!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

***เงียบ .... เลยบอกว่า กุเปนผู้หญิง แต่กุก็ไม่ได้กัวนะ ผู้ชายนิสัยไม่แมนแบบนี้อ่ะ

และจบอกว่า ถ้ากุชนเมิงตายเลนด่วนเนี๊ยะ ตายฟรี!!!!!! นะเมิงจำใส่หัวไว้ด้่วยล่ะ

ปอ ลิง....ไม่แนะนำให้ใครเอาเปนเยี่ยงอย่างนะคะ แต่วันนั้นเหลืออดล่ะจิงๆเลยทำกิริยาแย่ๆสะขนาดนั้น

แต่เรื่องก็ผ่านมาหลายปีแล้วนะค่ะ ฮ่าๆๆๆๆ ตั้งแต่ยังไม่ได้ขับ เอฟดีเลยอ่ะค่ะ 555555+

แถวบ้านผมเรียกไอ้คนแบบนั้นว่า "หน้าตัวเมีย"ครับ ^^

ยังดีครับที่คุณต้น ยังคิดถึงแฟนอยู่ คนเราทุกวันนี้มันไม่มีใครกลัวใครหรอกแต่บางที่มันอาจจะไม่คุ้มถ้าทำอะไรลงไป ยังไงก็ใจร่มๆ ก่อนครับ :0147:

ขอบคุณครับ แต่ พอหันไปมองหน้าแฟน แล้วหน้าลูกชายผมมันแว็บมาทันทีด้วยนี่สิครับ หยุดเลย ได้แต่รอว่า มอร์ไซต์ใจถึงพอมั้ย ?

ถ้ามันถึง ก็คงต้องต่อให้จบตรงนั้นละครับ แต่พอดีมันก็ไม่มา ได้แต่โบกมือให้ลงมา ทั้งที่มันอยู๋หลังผมไป ประมาณ 5-6 เมตรแล้ว แล้วก็ตรงไปตามทางมัน

เราก็เคยเจอมอไซด์ขับกวนเหมือน ต่างกันตรงที่เป็นพวกเด็กแว้น เจอตอนกลางคืน

แข่งรถสวนเลนมาประสานงานกับเรา เลยส่งมันไปโลกหน้าซะ

โหด มาก มายครับ ถ้าเป็นผม ผมจะไม่เถียงสักคำครับ อายครับ ทีโดนสุภาพสตีด่าเข้าให้ เผ่นก่อนละครับ