Jump to content

บันทึกการเดินทางของ FD2.0 >>MODULO Concept !!

Recommended Posts

• Replies 713
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

Keng_BlackFD

สวัสดีปีใหม่ไทยครับ พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ Civic Club ทุกท่าน ขอให้มีแต่ความสุข ร่ำรวยๆ แข็งแรงๆ ทุกๆท่านนะครับ   หยุดยาวรอบนี้ ผมได้มีโอกาสขับรถไปเที่ยวใต้ ด้วยเจ้า CIVIC FD คันนี้ แต่งองค์ทรงเครื่อง เ

Project ชุดแต่ง ในที่สุดก็มาครับ   หลังจากที่ปีก่อนตั้งใจว่า จะทำแค่พอหอมปากหอมคอ เพื่อให้สุขใจ เล็กๆ น้อยๆ แต่สุดท้าย มันก็ลุกลามจนได้   มาถึงตอนนี้ คงต้องไปต่อแล้ว กับชุดพาร์ท Type R ยืนพื้นแน่ๆ

ส่งท้ายปีขอเก็บภาพเจ้าคันโปรดไว้หน่อยครับ มีน้องใจดีมาถ่ายให้    นั่งจดไว้ว่าทำไรไปบ้าง รายการยาวเชียว ดูแล้วไม่เห็นมีอะไรเลย 555   LENSO PROJECT D + GY ASYM 2 ท่อ + พักกลาง Prodrager เปลี่ยน ผ้

ฝาใหม่ Onion-Handsome.gif หล่อมากกกครับ

ผมก็เตรียมตัวเป็นลูกค้า ร้านนี้เหมือนกัน 555 

เลือกลายไหนไปครับ แหะๆ ขอชมบ้างจิ

ทีแรกคิดอยู่นานรถสีดำใส่ฝาแล้วกลัวจะดูไม่โหดเท่ารถสีอื่น ที่มีสีตัวรถตัด แต่พอเห็นสีดำคันนี้ใส่ฝาออกมาแล้วดูสวย ลงตัวครับ

อยากจะหามาใส่บ้างเหมือนกันแต่ยังเลือกไม่ถูกเลย ได้ร้านนี้เป็นอีกตัวเลือกนึงที่น่าสนใจ..

ผมก็กลัวๆ เหมือนกัน แต่กลัวสีมันดำน้อยกว่าตัวถังแล้วมันจะตลกๆ อ่ะ 5+ แต่พอใส่มาแล้ว สีใกล้ของเดิม แต่มิติมันดูดีขึ้นมาเลยครับ แต่อีกสักพัก ตอนมันเหลือง ไม่รู้จะเป็นไง เดี๋ยวอัพเดทให้ครับ

หล่อๆเลยครับพี่ ฝาใหม่เงาวิ๊งๆเลย ต่อไปขอชมกันชน Type R นะครับ

;)  ;)  ;) 

ผมแนวบ้านๆ เรียบๆ ขี้เกียจเปลี่ยนยกกันชนครับ 555+ ชอบเดิมๆ 

เลือกลายไหนไปครับ แหะๆ ขอชมบ้างจิ

ไม่ได้ซื้อฝา อ่ะครับ

แต่ จะไปซื้อ ชุดเกียร์ Type R, J's กับพี่เบิร์ด ครับ 

ไม่ได้ซื้อฝา อ่ะครับ

แต่ จะไปซื้อ ชุดเกียร์ Type R, J's กับพี่เบิร์ด ครับ 

โอ้ แจ่มเลย เทพมากครับ ^^

ใส่ฝาแล้วหล่อขึ้นอีกเป็นกองเลยคับ ^^

อยากหล่อเหมือนรถพี่อ่ะ ><

อ่านแล้วสนุกดีครับชอบๆฮ่าๆ

ขอบคุณค้าบ ดีใจที่มีคนชอบครับ ^^ 

เห็นฝาแล้วมี กิเลส   งานลายผ้าเค้าสวยจริงๆ  คุณเลือกร้านได้เก่งมากครับ

ผมเพิ่งรู้ว่าลายผ้าจีนเป็นไงนี่ล่ะครับ นึกว่าผ้าไหนๆก็เหมือนกันตอนแรก เจอผ้าอิตาลีเข้าไป เนื้อละเอียดสุดๆ กระจังหน้าผมหมองเลย T T

มีเวลาว่างมาติดกาบบันได้ Civic แล้วครับ

งานฮอนด้า Access ใช้ได้เลยครับ เนียนเลย มีลายคาร์บอน แต่ไม่ใช่แผ่นคาร์บอนแท้ๆ เป็นแค่ลาย แต่งานเนี้ยบครับ

ชิ้นงานด้านหลังเป็น 3m แกะติดได้เลยครับ ง่ายดี เล็งๆ แปะ โป๊ะ ด้านหน้า โลโก้ซีวิคครับ

ซูมกันชัดๆ นิดนึง น่าจะลงทุนหน่อยนะครับ ฮอนด้า คาร์บอนไฟเบอร์เค้าไปถึงไหนแล้วววว 555+

ด้านหลัง เป็นแผ่นสั้นๆ ดูไม่ค่อยเต็มใจทำ เท่าไหร่ แต่ ก็ดีกว่าปล่อยโล่งๆ 555

ตอนแรกตั้งใจจะหาเป็น Modulo แต่เจอแต่ของเทียบ งานศูนย์ก็เป็นแบบมีไฟ ไม่ค่อยเป็กแถมเป็นโลโก้ซีวิค เจออันนี้ราคาโอเค เลยจัดมาแก้คันไปครับ แถมช่วยบังรอยขูดขีดที่สะสมมานานได้ด้วย 

คันนี้ดูแนวทางการแต่งแล้ว

ไม่จบแค่นี้แน่นอน

รอชมชุดแต่งใหม่ไว้ก่อนเลย

คงไม่ไปไกลกว่านี้มากแล้วครับ 555 หมดงบ

ใจจริงอยากได้ชุด type r ตั้งแต่แรก แต่ไม่ค่อยชอบงานไฟเบอร์เท่าไหร่ แล้วก็ ของเล่น type r เยอะเหลือเกิน กลัวจะห้ามใจไม่ไหว 55555

ปัญหาของการใส่เบรกใหญ่ก็คือ ล้ออะไหล่เดิมจะเป็นสิ่งของรกท้ายรถทันทีครับ ถึงแม้ผมจะใช้ล้อที่เท่ากันหมดทั้ง 4 วง ซึ่งสามารถจะสลับเอาล้ออะไหล่ไปใส่ข้างหลัง แล้วโยกล้อหลังมาใส่ กรณีล้อหน้าเกิดปัญหาได้ แต่ ทำไมต้องเหนื่อยครับ สู้หาล้อที่ใส่สบายๆ มาสำรองไว้ ให้อุ่นใจดีกว่า

ประกาศหาไปนาน ไม่ได้สักที จนวันนี้ พี่ร้านยางที่รู้จัก โทรมาบอกว่า ได้ล้อแล้วนะ มาลองทาบดู เลยรีบแจ้นไปเลยครับ

หน้าตาล้อ

รู้สึกจะเป็นล้อ เลนโซ่ ซามูไร รุ่นไรไม่รุ ขอบ 17 ออฟ 40 กว้าง 7 เอง แต่ ออฟ40 พอลุ้นน่ะ

ติดยางอะไรมาเนี่ย -*-

ลองทาบดูได้ แล้วก็ เป๊ะโช๊ะ โป๊ะเชะ ไม่ติดน้อง DC5 แดงๆ หมุนสบาย ก็เบาใจไปเปลาะล่ะครับ ติดท้ายรถไว้ อุ่นใจจุงเบย

แถมเป็นล้อรูขนาดเท่าๆกับล้อที่ใส่อยู่ ทำให้หมดปัญหากับอแดปเตอร์ที่มีบ่ากันสั่นในตัว ยัดสบาย รวมถึงล้อหลังด้วย ได้ไม่ต้องแงะฮับริงออก 555 ขี้เกียจจิง

เสียตังไป 2 ใบเทา วันนี้

ผ่านร้านแต่งรถแถวๆ อ้อมน้อย เคยเห็นแว้บๆ มีของที่กำลังหาอยู่ เลยแวะไปส่องซะหน่อย

เป็นเจ้า Roof spoiler งานคาร์บอน หรือที่ร้านเรียกว่า บังแดด อะไรก็แล้วแต่ แต่ เจอละ ก็ต้องจัดการติดซะหน่อย

ติดตรงนี้ มันบังแดดตรงไหน บ่องตง งงจุงเบย

เกือบโดนสติ๊กเกอร์เน่าๆละ 555

ผมก็ติดแบบงงๆ ว่า มันจะดูมีอะไรขึ้นมั่งมั้ยเนี่ย มองจากข้างๆ กลืนไปเลย สงสัยเพราะเป็นรถดำ

ติดเสร็จดันโดนฝนซะได้ กาวเลยเผยอเลย คืนนี้เลยเอาสก็อตเทปแปะกดๆไว้ก่อน แล้วต้องไปเอาซิลิโคนติดอีกทีวันหลัง >< เสียวบิน

หมดไปอีก 3 ใบเทา เง้อ ~~

ผ่านร้านแต่งรถแถวๆ อ้อมน้อย เคยเห็นแว้บๆ มีของที่กำลังหาอยู่ เลยแวะไปส่องซะหน่อย

เป็นเจ้า Roof spoiler งานคาร์บอน หรือที่ร้านเรียกว่า บังแดด อะไรก็แล้วแต่ แต่ เจอละ ก็ต้องจัดการติดซะหน่อย

ติดตรงนี้ มันบังแดดตรงไหน บ่องตง งงจุงเบย

เกือบโดนสติ๊กเกอร์เน่าๆละ 555

ผมก็ติดแบบงงๆ ว่า มันจะดูมีอะไรขึ้นมั่งมั้ยเนี่ย มองจากข้างๆ กลืนไปเลย สงสัยเพราะเป็นรถดำ

ติดเสร็จดันโดนฝนซะได้ กาวเลยเผยอเลย คืนนี้เลยเอาสก็อตเทปแปะกดๆไว้ก่อน แล้วต้องไปเอาซิลิโคนติดอีกทีวันหลัง >< เสียวบิน

หมดไปอีก 3 ใบเทา เง้อ ~~

ของแต่งมาเรื่อยๆจิงๆ คันนี้ :D  :D  :D