Jump to content

สาวๆ ออกมากลางคืนคนเดียวระวังตัวกันเยอะๆนะคะ

Recommended Posts

ขอแชร์หน่อยนะคะ เผื่อสาวๆจะได้ระวังตัวกัน

จากที่ระวังอยู่แล้ว จะได้ระวังกันมากขึ้น

ไปเซเว่นตอนดึก ตอนที่จะจอดหน้าร้าน เห็นแล้วว่ามีเด็กแว้นมากันเยอะ หลายสิบคัน ซึ่งถนนนี้ดึกๆ เด็กพวกนี้จะมาจอดรถเรียง(ไม่ถึงกับปิดถนน) แล้วก้อแข่งความเร็วกัน

อ้อก้อไม่ได้สนใจอะไร เรื่องมันมาเกิดตอนที่อ้อเดินออกมาจากเซเว่น มีรถจอดท้าย แล้วจอดดักหน้า แบบ รู้เลยว่ากวน(ทีน) เพราะ จอดแบบนี้ไม่มีทางออกแน่ๆ เล่นเว้นนิดเดียวเอง

อ้อก้อเลย กวนนัก ถอยเลย แต่มีเซนเซอร์ แน่อนไม่ชน พวกนั้นตกใจ ร้องใหญ่ อ้อก้อเบรค ได้ยินเสียงด่าตามาว่า ถอยรถยังไง

มองไม่เห็นหรือไง ขอโทษซักคำก้อไม่มี อ้อก้อไม่ได้ใส่ใจ เพราะว่าตั้งใจทำอย่างงั้นอยู่แล้ว(รู้ว่าตัวเองใจร้อน แต่หมั่นใส้)

แล้วก้อออกรถกลับหอ โดยที่ไม่รู้เลยว่ามีรถตามมา มารู้ตัวตอนที่เข้าซอย ที่แบบ ซอยส่วนบุคคล ถึงรู้ว่าอ้าว มีงานตามมา

เพื่อความชัวร์เลย ชะลอ ปรากฎมันจอดเทียบ แต่อ้อมองหน้าไม่ทัน แล้วเลี้ยวเข้าหอพอดี มันตามมาไม่ได้ รปภ ไม่ให้เข้า

รปภ บอกว่ามันขับตามา 4-5 คัน บอกว่าอ้อนะ ไปขับรถเฉี่ยวมัน(ถ้าจริง แถวบ้านเรียกชน เพราะถอยเนี่ย ท้ายชนเต็มๆ)

เลยคิดได้ว่า มันคงเห็นเราเป็นผู้หญิง มาคนเดียว(คงเห็นจากตอนที่อยู่เซเว่นแล้ว) เลยตามมา กะว่าจะ ขมขู่ (ไม่ว่าจะทำร้าย หรือ ทรัพย์สินเราก้อเถอะ)

ยังไงก้อฝากสาวๆระวังตัวด้วยนะคะ ดึกๆไปไหนมาไหนคนเดียว แม้จะแค่ใกล้ๆ ก้ออย่าประมาท พาเพื่อนไปด้วย อย่างมาก ถ้าเกิดอะไร เพื่อนเราจะยังเป็นคนี้ตัวคนร้ายได้(ว่าไปนั่น)

ปล เล่าให้แฟนฟัง แฟนออกไปหามัน ขับรถอ้อไปนั่นแหละ มันคงจำได้อยู่แล้ว จอดรอกลางถนนที่มันแข่งกัน มันไม่มา(เลยมั่นใจว่า มันตามมาเพราะเราเป็น ญ มาคนเดียวแน่ๆ)

ใช่ครับ เลี่ยงได้ดีที่สุด ในเมื่อเปิดตัวแล้วก็ระวังให้ดีน่ะครับ เพราะสังคมทุกวันนี้ไม่มีใครกลัวใครหรอกครับ สมัยนี้ปืนหาง่ายยิ่งกว่าขนม ระวังตัวด้วยน่ะครับ

อันตรายนะน้อง มันอาจจะจำเวลาเราไปไหนมาไหนคนเดียว

อย่าเอาพิมเสนไปแลกกับเกลือ อนาคตเรากับคนไร้สติ ไร้ความคิดแบบนั้นไม่มีอะไรคู่ควรกัน

เห็นด้วยกับอาจารย์มาตรครับ เพราะมันรู้ที่พัก จำรถได้ด้วย ยิ่งอันตรายครับ

เห็นด้วยกับอาจารย์มาตรครับ เพราะมันรู้ที่พัก จำรถได้ด้วย ยิ่งอันตรายครับ

ใช่คับ ***พวกนี้ทำอะไรมันไม่นึกถึงเหตุผลอะไรเลย

ดีแล้วที่กลับบ้านได้อย่างปลอดภัยครับ

ส่วนแฟนคุณอ้อ ออกไปแบบนั้นก็เสี่ยงอยู่นะครับ แต่พวกนี้มันต้องเจอของจริงไม่ใช่เก่งแต่ผู้หญิง

ยิ่งช่วงนี้ดุดุกันอยู่อ้ายที่ชอบยิงมั่วๆนี่แหละ...............ข่าวมีทุกวันเลย

ผมว่าต้องระวังมากๆเลยครับ ผมว่าจุดประสงค์หลักที่มันตามมาเพราะมันจะมาระบุที่พักอาศัยของคุณมากกว่าแล้วเตรียมดำเนินการอย่างอื่นต่อในอนาคต

แล้วตอนนี้พวกมันก็รู้แล้วด้วยว่าเราอยู่ที่ไหน โดยส่วนมากเราจะมีเวลาเดินทางไปไหนมาไหนเป็นกิจวัตรอยู่แล้ว ยังไงก็ระวังไว้หน่อยก็ดีครับ

ดีแล้วที่ไม่เป็นอะไรคับ แต่ยอมรับใจเลย :0027:

ปล.เราเคยคิดมั้ยว่าตอนนั้นในวัยเด็กเราก็ผ่านจุดนั้นมา เรากลับมองว่าเท่ห์ เก่ง (อาจเป็นบางคนที่ไม่เคยแว้น 555)

แต่พอโตขึ้นมา สิ่งที่เรา้ห็นคือ ทำเห้ไรกันว่ะ น่ารำคาญ ไอเด็กเวร จัง.... :0031:

เพราะฉะนั้นครอบครัวจึงสำคัญมาก ที่จะคอยตักเตือนเด็กเหล่านี้ แต่ส่วนมากอีกนั่นล่ะ ที่มองว่าชั่งมัน เดี๋ยวมันก็เลิกไปเอง

ครอบครัวไหนคิดแบบนี้ เตรียมเลี้ยงลูกพิการ หรือ ไม่ก็ไปวัดรอเผาอย่างเดียวเลย :0201:

คราวหน้าอย่าไปยุ่งกับพวกนี้เลยครับ พวกนี้ไม่รู้จักผิด ไม่รู้จัก ถูก หรอกครับ รู้แต่ความคะนอง

อย่างไรก็รักษาตัวด้วยครับ ยังมีคนที่เป็นห่วงอยู่น่ะครับ

ดีแล้วคับที่ไม่เป็นอะไร...ระวังกันไว้มากๆๆคับทั้งชายหรือหญิง

วัยรุ่นสมัยนี้ยิงกันเป็นว่าเล่นคับ....น่าจับส่งลง3จังหวัดภาคใต้ให้หมด :0025:

ขอแชร์หน่อยนะคะ เผื่อสาวๆจะได้ระวังตัวกัน จากที่ระวังอยู่แล้ว จะได้ระวังกันมากขึ้น ไปเซเว่นตอนดึก ตอนที่จะจอดหน้าร้าน เห็นแล้วว่ามีเด็กแว้นมากันเยอะ หลายสิบคัน ซึ่งถนนนี้ดึกๆ เด็กพวกนี้จะมาจอดรถเรียง(ไม่ถึงกับปิดถนน) แล้วก้อแข่งความเร็วกัน อ้อก้อไม่ได้สนใจอะไร เรื่องมันมาเกิดตอนที่อ้อเดินออกมาจากเซเว่น มีรถจอดท้าย แล้วจอดดักหน้า แบบ รู้เลยว่ากวน(ทีน) เพราะ จอดแบบนี้ไม่มีทางออกแน่ๆ เล่นเว้นนิดเดียวเอง อ้อก้อเลย กวนนัก ถอยเลย แต่มีเซนเซอร์ แน่อนไม่ชน พวกนั้นตกใจ ร้องใหญ่ อ้อก้อเบรค ได้ยินเสียงด่าตามาว่า ถอยรถยังไง มองไม่เห็นหรือไง ขอโทษซักคำก้อไม่มี อ้อก้อไม่ได้ใส่ใจ เพราะว่าตั้งใจทำอย่างงั้นอยู่แล้ว(รู้ว่าตัวเองใจร้อน แต่หมั่นใส้) แล้วก้อออกรถกลับหอ โดยที่ไม่รู้เลยว่ามีรถตามมา มารู้ตัวตอนที่เข้าซอย ที่แบบ ซอยส่วนบุคคล ถึงรู้ว่าอ้าว มีงานตามมา เพื่อความชัวร์เลย ชะลอ ปรากฎมันจอดเทียบ แต่อ้อมองหน้าไม่ทัน แล้วเลี้ยวเข้าหอพอดี มันตามมาไม่ได้ รปภ ไม่ให้เข้า รปภ บอกว่ามันขับตามา 4-5 คัน บอกว่าอ้อนะ ไปขับรถเฉี่ยวมัน(ถ้าจริง แถวบ้านเรียกชน เพราะถอยเนี่ย ท้ายชนเต็มๆ) เลยคิดได้ว่า มันคงเห็นเราเป็นผู้หญิง มาคนเดียว(คงเห็นจากตอนที่อยู่เซเว่นแล้ว) เลยตามมา กะว่าจะ ขมขู่ (ไม่ว่าจะทำร้าย หรือ ทรัพย์สินเราก้อเถอะ) ยังไงก้อฝากสาวๆระวังตัวด้วยนะคะ ดึกๆไปไหนมาไหนคนเดียว แม้จะแค่ใกล้ๆ ก้ออย่าประมาท พาเพื่อนไปด้วย อย่างมาก ถ้าเกิดอะไร เพื่อนเราจะยังเป็นคนี้ตัวคนร้ายได้(ว่าไปนั่น) ปล เล่าให้แฟนฟัง แฟนออกไปหามัน ขับรถอ้อไปนั่นแหละ มันคงจำได้อยู่แล้ว จอดรอกลางถนนที่มันแข่งกัน มันไม่มา(เลยมั่นใจว่า มันตามมาเพราะเราเป็น ญ มาคนเดียวแน่ๆ)

ถ้าเป็นไปได้ อยู๋ลำพังอย่าใจร้อนครับ ดึกๆด้วย ***เวร พวกนี้มันไม่สนใจ ชายหรือ หญิงหรอกครับ

แต่แฟนคุณ น่ารักมากๆครับ (เป็นผมก็ทำแบบนั้น) ^^ แสดงว่าเขาเป็นห่วง คุณอ้อ มากๆเลยนะครับ

แต่ที่น่าห่วงคือ หลังจากนั้นน่ะสิครับ มันจะจำป้ายทำเบียนกับ รถ อ้อ ได้มั้ยอ่ะ ? จอดรถก็ระวังๆละกันครับ แต่ถ้าจะให้ชัว แจ้งความลงบันทึกไว้สักนิดนึงจะดีมากครับ