Jump to content

ห้องชมรมช้างน้อย DIY

Recommended Posts

ไม่มีใครตอบเลยหรอครับ รบกวนแนะนำหน่อยครับพี่ๆ

ป๋าทอม กับ พี่ต้น ตอบให้หน้า 41 แล้วครับ

ทีมงานช้างน้อย เจอกัน 4 โมง ใครไม่ไปไม่รักแล้วด้วย :P

เชิญๆ คับ เข้ามาเลยคุยได้ทุกวัน ทุกเวลา มากทม มาเยี่ยมเยียนกันได้

เอา ลายเซ็นต์ไปใช้ได้นะคับ 5555 :D

ขอบคุณครับ

ว่าแต่... โคมหน้าโปรเจคเตอร์นี่ทำเองยากไหมครับ ตอนนี้หลักๆ ผมกังวลเรื่องแกะโคมครับ

ขอบคุณครับ

ว่าแต่... โคมหน้าโปรเจคเตอร์นี่ทำเองยากไหมครับ ตอนนี้หลักๆ ผมกังวลเรื่องแกะโคมครับ

แกะโคมแค่เริ่มต้นครับ มีอะไรสนุกๆให้ทำอีกเยอะ ทำแล้วมันส์ครับ ทำได้ทั้งคืน ไม่ง่วงเลย เงยหน้ามาอีกทีอ่าวเช้าแล้วนิหวา เหนื่อยแต่คุ้มครับ ไม่ต้องรีบค่อยๆ หาของ ค่อยทำ สะสมไปเรื่อยๆ ของผม กะโหลกกะลา ยัง สามเดือนกว่า กว่าจะเสร็จ

น่าจะพลาดตอนใส่โดยใช้ซิลิโคนครับ มีการเคลื่อนตัวตอนก่อนที่มันจะแห้ง cutoff เลยเพี้ยน

ใช้น๊อตยึดดีกว่าครับแน่นหนากว่า

เดี๋ยวมาต่อ

พี่ต้นพอจะมีรูปbracketยึดโปรกับจานฉายที่พี่ทำ เป็นตัวอย่างให้ดูมั้ยครับ แล้วที่พี่ทอมมี่บอกตอนโคมเสร็จมี color band มันหมายถึงอะไรหรอครับ

พี่ต้นพอจะมีรูปbracketยึดโปรกับจานฉายที่พี่ทำ เป็นตัวอย่างให้ดูมั้ยครับ แล้วที่พี่ทอมมี่บอกตอนโคมเสร็จมี color band มันหมายถึงอะไรหรอครับ

Color band ก้อแสงม่วง นํ้าเงินนั่แหละคับ เรียกให้โก้ไปงั้นแหละ

ครั้งแรงผมเจาะรูร้อยน๊อกยึด 4 รูเลยครับ ที่ตัวจานฉาย เจาะให้กว่างนิดนึงให้สามารถขยับตัวโปร ซ้าย ขวาได้ เพื่อปรับคัทออฟขนาดพื้น

ก่อนเจาะมาร์คตำแหน่งที่คิดว่าขนาดที่สุดก่อนครับ ร้อยน๊อกแล้วให้ปรับได้

ทำไปทำมาผมยึดน๊อกแค่ 2 จุด ผมตั้งไฟเสร็จขันให้แน่น เอาออกมา โปะกาวอีพ๊อกซี่เลยครับ คราวนี้ขยับไม่ได้แล้ว ติดตาย

รูปไม่ได้ถ่ายไว้ครับ

ขอบคุณพี่ต้นพี่ทอมสำหรับคำแนะนำครับผม พรุ่งนี้จะเริ่มแกะโคมมาแก้ละครับ เดี๋ยวผมจะถ่ายรูปขั้นตอนการแก้ไว้ดูด้วยดีกว่า อีกอย่างพรุ่งนี้จะโอนค่าสติกเกอร์ด้วยคนครับ

เคเลยคับ จะรอชม เดี๋ยวไปเปิดกระทู้ Retrofit Project ดีกว่า ได้ลุยต่อที่นั่นเลย :lol:

ทีมงานช้างน้อย เจอกัน 4 โมง ใครไม่ไปไม่รักแล้วด้วย :P

ไปแล้วนะ

ปล.

เคเลยคับ จะรอชม เดี๋ยวไปเปิดกระทู้ Retrofit Project ดีกว่า ได้ลุยต่อที่นั่นเลย :lol:

เปิดครับ มะกี้กลับไปอ่านกระทู้คุณเกรซ ตาลายแต่ไม่ได้อะไรมาก :0031:

หวัดดี ช้างน้อย ไปยกเวทละ แหลกเยอะจัดเมื่อคืน :D

ข่าวสั้น ทันโลก

รถ 1 ในแกงค์ช้างน้อย ทะเบียน ชช 1854 โดนทุบกระจก ฉกกระเป๋าไป 1 ใบ

และนี่ คือบทสัมภาษณ์

"ทำไมไม่ทุบข้างหน้าวะ เสือกทุบข้างหลัง กูอย่างเปลี่ยนกระจกหน้า"

จบข่าว

ฐาปนีย์ เอียดศรีไชย รายงาน

ข่าวสั้น ทันโลก

รถ 1 ในแกงค์ช้างน้อย ทะเบียน ชช 1854 โดนทุบกระจก ฉกกระเป๋าไป 1 ใบ

และนี่ คือบทสัมภาษณ์

"ทำไมไม่ทุบข้างหน้าวะ เสือกทุบข้างหลัง กูอย่างเปลี่ยนกระจกหน้า"

จบข่าว

ฐาปนีย์ เอียดศรีไชย รายงาน

ซะงั้น :0113:

Archived

This topic is now archived and is closed to further replies.

• Create New...