Jump to content

ห้องชมรมช้างน้อย DIY

Recommended Posts

สอบถามพี่ๆชมรมช้างน้อยหน่อยก้าป fdเราปรับไฟหน้า ไม่ให้อันออกซ้ายหรือออกขวาได้ปะคับ

พอดีอยากปรับให้มันออกตรงๆอ่ะคับ พอมีวิธีไหมคับ

ใช้ไขควงแฉกขันครับดูรูปครับ

เสียบเข้าแล้วขันเลย

ใช้ไขควงแฉกขันครับดูรูปครับ

เสียบเข้าแล้วขันเลย

รูปที่2ใช่ตรงที่ปรับไฟให้สูงให้ต่ำใช่ปะคับ ขอภาพอีกนิดได้ปะคับลองไปดูๆแล้วแต่ไม่เข้าใจอ่า

แล้วถ้าเราทำเองไม่ได้พอมีที่ไหนรับตั้งไฟปะคับ ขอบคุณมากๆคับ

รูปที่2ใช่ตรงที่ปรับไฟให้สูงให้ต่ำใช่ปะคับ ขอภาพอีกนิดได้ปะคับลองไปดูๆแล้วแต่ไม่เข้าใจอ่า

แล้วถ้าเราทำเองไม่ได้พอมีที่ไหนรับตั้งไฟปะคับ ขอบคุณมากๆคับ

เข้าศูนย์ตามระยะ บอกเค้าก้อได้คับ ง่ายสุดละคับ :D

เข้าศูนย์ตามระยะ บอกเค้าก้อได้คับ ง่ายสุดละคับ :D

OK ค้าปพี่ทอม ตอนแรกกะจะไปโลตัสเรียบด่วนแล้วให้พี่ๆช่วยดูให้ อิอิ

ถ้าศูนย์อยู่แถวบ้านนี้เข้าได้เลยใช่ปะคับ

ได้เลยคับ ศูนย์ไหนก้อได้

มาโลตัสก้อได้ แต่กว่ามันจะเห็นแสงก้อโน่น เกือบ 2 ทุ่มแน่ะ :P

ได้เลยคับ ศูนย์ไหนก้อได้

มาโลตัสก้อได้ แต่กว่ามันจะเห็นแสงก้อโน่น เกือบ 2 ทุ่มแน่ะ :P

โลตัสนี่ทุกวันอาทิตย์ใช่ไหมคับ อยากไปแอบดูเหมือนกัน แต่ถ้าไปจิงผมไม่กล้าเข้าไปคุยอะก้าป

โลตัสนี่ทุกวันอาทิตย์ใช่ไหมคับ อยากไปแอบดูเหมือนกัน แต่ถ้าไปจิงผมไม่กล้าเข้าไปคุยอะก้าป

เข้ามาครับ ฉีดยาแล้วทุกคน รับรองไม่กัด :D ตั้งไฟกันได้ทุกอาทิตย์ครับ

อย่าได้แคร์ 555 แต่จริงๆ ไม่มีใครกล้าหน้าด้านเข้าไปคุยซึ่งๆหน้าหรอกคับ เห็นพูดๆกันแบบนี้เถอะ :P

ถ้าสนใจจริงๆ จอดรถใกล้ๆ เดินเลียบๆเคียงๆไปถามก้อได้คับ บอกมาจาก CCTH ด้วยกัน สบายมาก พอผ่านครั้งแรกไปแล้ว ก้อสบาย :P

555 ตอนผมเนี้ย ขับมอไซด์วน 3 รอบ ทุกวันอาทิตย์ ไม่กล้าเข้า

ไม่รู้จะเข้ามาทำไม :0198:

เข้ามาครับ ฉีดยาแล้วทุกคน รับรองไม่กัด :D ตั้งไฟกันได้ทุกอาทิตย์ครับ

อย่าได้แคร์ 555 แต่จริงๆ ไม่มีใครกล้าหน้าด้านเข้าไปคุยซึ่งๆหน้าหรอกคับ เห็นพูดๆกันแบบนี้เถอะ :P

ถ้าสนใจจริงๆ จอดรถใกล้ๆ เดินเลียบๆเคียงๆไปถามก้อได้คับ บอกมาจาก CCTH ด้วยกัน สบายมาก พอผ่านครั้งแรกไปแล้ว ก้อสบาย :P

555 ตอนผมเนี้ย ขับมอไซด์วน 3 รอบ ทุกวันอาทิตย์ ไม่กล้าเข้า

แรกๆผมก็ขับผ่านๆเหมือนกัน ยังไม่กล้าเข้าไป กลัวโดนกัด :0002:

ไม่รู้จะเข้ามาทำไม :0198:

เด่วถ้าผ่านไปผมจะไปจอดรถแถวๆนั้นแล้วบอก มาจากccthนะพี่บอกมาให้พี่ๆช่วยตั้งไฟให้หน่อย เอิ้กๆ

ขอบคุณมากๆคับ

พี่ชื่ออะไรนะคับ พี่อยู่บางนาเด่วผมแอบขับตามพี่ไปแล้วกัน อิอิ

เข้ามาได้เลย

เจอคนก้มๆ เงยๆ ส่วนใหญ่จะมีสองคน

คือ พี่พร กับ ผม แห่ง ชมรมช้างน้อย ^^

พี่ชื่ออะไรนะคับ พี่อยู่บางนาเด่วผมแอบขับตามพี่ไปแล้วกัน อิอิ

วันอาิทิตย์บ่ายๆ ขับตามกันไปได้เลยครับ

ชื่อพี่สัน คับ ชื่อจริง กระสัน

ชื่อพี่สัน คับ ชื่อจริง กระสัน

เป็นตำรวจอยู่ สน.มักกระสัน

ผมชื่อกระสับกระส่ายแล้วกิน 555

วันอาิทิตย์บ่ายๆ ขับตามกันไปได้เลยครับ

เด่วครั้งไหนไปจะบอกนะพี่ เจอกันแถวไหนดี อิอิ

เด่วครั้งไหนไปจะบอกนะพี่ เจอกันแถวไหนดี อิอิ

โลตัสปากทางเข้า ราม 2 เลยงับ

โลตัสปากทางเข้า ราม 2 เลยงับ

จัดไปพี่สัน พี่ไปทุกอาทิตย์เลยหรอ

iOS6มั้ยคร้าาาาบ สดๆร้อนจากเตาคร้าาาาาาบ ^^

iOS6 เต็มๆกันยาโน่นเลยมั้งตี้ คงรอเปิดพร้อมไอโฟนตัวใหม่ ออกมาก็จัดทันทีทุก iDevice

Google Map โดนตัดออกไปล่ะ คงงอล Google ทำ Android ออกมา แล้วหันไปใช้ OpenStreetMap แทน

แต้ที่เจ๋งคือ คีย์บอร์ดไทยมาเป็นสี่แถวแล้ว เหมือนกับ New iPad

iOS6 เต็มๆกันยาโน่นเลยมั้งตี้ คงรอเปิดพร้อมไอโฟนตัวใหม่ ออกมาก็จัดทันทีทุก iDevice

Google Map โดนตัดออกไปล่ะ คงงอล Google ทำ Android ออกมา แล้วหันไปใช้ OpenStreetMap แทน

แต้ที่เจ๋งคือ คีย์บอร์ดไทยมาเป็นสี่แถวแล้ว เหมือนกับ New iPad

ผมชอบMaps iOS 6 อ่ะครับ แอบเห็นในเว็บแอปเปิล

แต่คีย์บอร์ดไทยถ้าใน iPhone ทำ4 แถว มันจะกดลำบากมั๊ยอ่ะพี่

คีย์บอร์ด 4 แถวมา งี้ก็ไม่ต้องเจลละ

แต่ว่า DevTeam ประกาศว่า iOS6 เจลเบรกได้แล้ว 555

Archived

This topic is now archived and is closed to further replies.

• Create New...