Jump to content

ห้องชมรมช้างน้อย DIY

Recommended Posts

มี KU อยู่แล้วจะเพิ่ม C Band ก็ต้องเพิ่มจาน กะ LNBF ครับ แล้วเอามาผ่าน multi.sw

แต่เอาง่ายๆ จาน C Band (จานดำ) ขึ้นอย่างเดียว ใช้ LNBF แบบสองหัว รับได้ทั้ง C และ KU มี Diseqc sw ในตัว

เช็ตค่า LNB เพิ่มใน dreambox ตั้ง thaicom 2/5 C เพิ่ม

ดู KU ฝนตกก็หนีไป C

ขอบคุณครับพี่เอ๋

เราจะไม่มีคำว่าสตาฟ ที่นี่ วะ ฮ่ะ ฮ่ะ แสลงหู

ใช้คำว่าอะไรดีวะท่าน

Mod ดีกว่า แบบที่อินเตอร์เค้าเรียกกัน

เอาแบบบ้านๆตรงๆไหมครับ "ผู้ดูแล"

ไม่หลงทางหรอ

หวัดดีครับพี่ โดนแบนยังอ่ะ เดี๋ยวตกแทรนด์นะ 555

Guest peeor

กระทู้นี้วิ่งไว อิ๋บอ๋าย.... ไม่มีมูลเลย....กร้ากกกกกกกกกกกกก

หวัดดีครับพี่ โดนแบนยังอ่ะ เดี๋ยวตกแทรนด์นะ 555

ยังไม่โดนครับ ตกเทรนเลย

ก๊อบ กระทู้ด้วย สิ :angry:

ไม่ยากหรอก เพราะเนื้อหาแต่ละอัน ไม่กี่โพสท์เอง ที่ยาวๆมันเม้น ไม่ต้องเอามา

นะจ๊ะทีมงานวัยรุ่น

ก๊อบ กระทู้ด้วย สิ :angry:

ไม่ยากหรอก เพราะเนื้อหาแต่ละอัน ไม่กี่โพสท์เอง ที่ยาวๆมันเม้น ไม่ต้องเอามา

นะจ๊ะทีมงานวัยรุ่น

จริงๆ เราสร้างเอาใหม่ก็ได้น่ะ

เพราะไปก๊อปมา เดี๋ยวจะมีปัญหากันป่าวๆ

ไขว้ 2-3ได้เลย

อ่ะ มาแล้วก็ช่วยกันสร้างบ้านจิ

เจอเครื่อง dreambox type 500 แล้วก็ค้าง dreamup ไม่ทำไรให้ต่อเลย

ว่าแต่จะให้ช่วยทำอะไรบอกนะพี่

Mod, ป๋าทอม, ทีมงานวันรุ่น

ส่งlogo ชมรมช้างน้อยให้หน่อยดิครับ

จะเอามาใส่ในรูปประกอบการDIY จักหน่อย... ^_^

เจอเครื่อง dreambox type 500 แล้วก็ค้าง dreamup ไม่ทำไรให้ต่อเลย

ว่าแต่จะให้ช่วยทำอะไรบอกนะพี่

คุณพี่ท่านนี้ ตั้งแต่ย้ายบ้านใหม่มานี่ มาบ่อยนะเนี่ย

จำผมได้บ่ ^ ^

Mod, ป๋าทอม, ทีมงานวันรุ่น

ส่งlogo ชมรมช้างน้อยให้หน่อยดิครับ

จะเอามาใส่ในรูปประกอบการDIY จักหน่อย... ^_^

เค เมลไป nitis@bts.co.th

จริงๆ เราสร้างเอาใหม่ก็ได้น่ะ

เพราะไปก๊อปมา เดี๋ยวจะมีปัญหากันป่าวๆ

ไม่ใช่ละ อันนั้นนะของเรานะครับ ไม่ใช่ของเขา เราแค่เอาของเราคืน :lol:

ไม่ใช่ละ อันนั้นนะของเรานะครับ ไม่ใช่ของเขา เราแค่เอาของเราคืน :lol:

เข้าใจครับพี่ต้น พวกเราเองทุกคนก็รู้ดีว่าเป็นสิ่งที่พวกเราสร้างกันมาไว้แต่ต้น

ผมแค่คิดว่า ในเมื่อเราสร้างที่นั่นได้ ที่นี่เราก็สร้างได้เช่นกัน

ที่เสนออย่างนั้น ก็เพื่อป้องกันการกล่าวหาว่า เราไปก๊อบเขามา (ทั้งๆ ที่มันเป็นของเรา) ครับพี่

มันไม่ต่างจากทำใหม่หรอกคับ ลองสิจ๊ะ

ทำวิธีเดียวกันเป๊ะ เหนื่อยเท่าทำใหม่แหละคับ แต่ขอเรียกก๊อบ เพราะ ไม่ได้นั่งพิมพ์ใหม่ คิดคำใหม่ :lol:

555++ จริงๆ ก็น่าจะเป็นอย่างนั้นแหละครับป๋า copy paste ไม่ต้องพิมพ์ใหม่

แต่เอาเข้าจริง จะพิมพ์ใหม่ ก็น่าจะพอไหวนะ เพราะมันผ่านการลองผิดลองถูกหลายๆอย่าง

อาจจะแก้ไขได้ดีขึ้นกว่าเดิม

Archived

This topic is now archived and is closed to further replies.

• Create New...