Jump to content

ห้องชมรมช้างน้อย DIY

Recommended Posts

เค้าน่่าจะขยายประกันให้ นั่นหมายถึง เปลี่ยนให้หมดแหละครับ

ถ้าแบบนี้คือ ควรมี จม ส่งไปบ้านแหละ

หรือไม่ก้อ เวลาเข้าศูนย์ตามระยะ ก้อขอเคลมได้คับ

เสร็จละ เข้า 10 โมง เสร็จ บ่ายโมงตรง

อย่างที่ป๋าบอก น่าจะขยายระยะเวลารับประกัน ของผมเพิ่งซื้อมาเปลี่ยนประมาณ 2 เดือน ยังดีๆอยู่เลย แต่อยากลองเลยเข้าไปเปลี่ยนดู

คิดว่าเปลี่ยนได้หมดแหละ แต่ช่วงนี้ทางศูยน์อาจจะยังไม่ update เป็นบางศูนย์ เรามีข่าววงในเร็วกว่าเลยจัดเร็ว :P

มีข้อกำหนดอะไรไหม เช่น

ยางรองยังดีอยู่ ประมาณนี้น่ะพี่สาม

หรือว่า ยังดีก็เปลี่ยนได้

ของผมยังดีๆอยู่ เพาะเพิ่งซื้อมาเปลี่ยนไม่ถึงสองเดือนเลย ก็เปลี่ยนได้

คืออันที่เปลี่ยนเป็นรุ่นใหม่ แต่รูปร่างเหมือนเดิมนะ แต่อาจจะเป็นคนละ Part No.

ตามพี่ต้นว่าเลยครับเก๋ ดีๆ ก็เปลี่ยนได้

พึ่งเปลี่ยนตัวใหม่มาได้เดือนก่าๆ แล้ว

ปล.จ่ายเองนะ T T

อยากรู้ สาเหตจริงๆว่ะ

ทำไมพึ่งมาสำนึก ปล่อยเงียบไปเฉยๆ ก้อได้นะ จนตกรุ่นละ

แน่ใจนะว่า part ใหม่

ไม่แน่ใจเพราะเอกสารไม่ได้เอากลับมาเลย ศูนย์เก็บหมด

รอดูว่ายางตัวนี้จะมีอายุขัยกี่ปี

แน่ใจนะว่า part ใหม่

พาสเก่า ก็เอาพี่เอก ของผมกำลังทรุดเลย :D

โทรไปเช็คกับศูนย์ Honda เพชรบุรีตัดใหม่มาแล้ว เค้าบอกว่ารถต้องมีอาการก่อนถึงจะทำเรื่องเคลมให้ได้ครับ

อาการก็เช่น เข้าเกียร์แล้วมีเสียงดัง

ขอโทษครับ ไม่ทราบว่ามีวิธีติดสติ๊กเกอร์คลับไหมครับ ผมเพิ่งได้มา จะติดแต่ก็ติดไม่เป็น :mellow:

ลองลอกตัวใสๆ ดูนิดนึงก็สงสัยว่าทำไมเห็นตัวหนังสือมันติดอยู่บนกระดาษไม่ออกมากับแผ่นใสๆ ด้วย เลยงงๆ ไม่กล้าทำอะไรต่อเลย :o

ป.ล. พี่ทอมมี่ส่งสติ๊กเกอร์มาโดยใช้ชื่อ login นี่ ที่สำนักงานผมเขาหากันทั่วเลยว่าใคร ยังดีนะที่มีเบอร์ติดอยู่ด้วยไม่งั้นคงอด :D

ฝันดีนะคะพี่ๆช้างน้อยทุกคน ..... บ๊ะบายยยยย

ขอโทษครับ ไม่ทราบว่ามีวิธีติดสติ๊กเกอร์คลับไหมครับ ผมเพิ่งได้มา จะติดแต่ก็ติดไม่เป็น :mellow:

ลองลอกตัวใสๆ ดูนิดนึงก็สงสัยว่าทำไมเห็นตัวหนังสือมันติดอยู่บนกระดาษไม่ออกมากับแผ่นใสๆ ด้วย เลยงงๆ ไม่กล้าทำอะไรต่อเลย :o

ป.ล. พี่ทอมมี่ส่งสติ๊กเกอร์มาโดยใช้ชื่อ login นี่ ที่สำนักงานผมเขาหากันทั่วเลยว่าใคร ยังดีนะที่มีเบอร์ติดอยู่ด้วยไม่งั้นคงอด :D

ถ้าใส่ชื่อ Login ไป แสดงว่า คุณไม่ได้พิมพ์ชื่อกับนามสกุลของคุณเองในการลงทะเบียนมาครับ

ระบบโปรแกรมมันทำน่ะ :D มานั่งถามนั่งพิมพ์ทีละชื่อกว่าจะจัดเสร็จคงธันวาพอดี

ผมบอกแบบนี้ละกันว่า ถ้า Input error จะให้ Output มันแสดงค่าที่ถูกต้องคงเป็นไปไม่ได้คับ :lol:

ฝันดีนะคะพี่ๆช้างน้อยทุกคน ..... บ๊ะบายยยยย

นอนดึกไปไหนน่ะ

ถูกแล้วครับ ลอกทำมุมดีๆ พยายามใจเย็นๆให้ตัวอักษร ติดสติกเกอร์ใสให้ครับทุกตัวครับ ค่อยๆทำ หลังจากที่ลอกให้ตัวอักษรติดสติกเกอร์ใส่หมดครบทุกตัวแล้วก็ฉีดน้ำแชมพู ให้ลื่นๆ ทั่วๆบริเวณที่จะติดสติกเกอร์ลงไป กะระยะ ให้พอดีแล้วทางสติกเกอร์ลงไปเลยครับ น้ำแชมพูจะลื่น พอขยับได้นิดหน่อย ขยับให้ตรง ค่อยๆรีดน้ำและฟองอากาศออกเริ่มจากช่วงกลางของสติกเกอร์ปล่อยไว้ให้แห้งแล้วค่อยๆ ลอกสติกเกอร์ใสออกครับโดยพยายามดึงสติกเกอร์ใสให้ทำมุมกับตัวกระจกรถครับ โชคดีครับ

ถูกแล้วครับ ลอกทำมุมดีๆ พยายามใจเย็นๆให้ตัวอักษร ติดสติกเกอร์ใสให้ครับทุกตัวครับ ค่อยๆทำ หลังจากที่ลอกให้ตัวอักษรติดสติกเกอร์ใส่หมดครบทุกตัวแล้วก็ฉีดน้ำแชมพู ให้ลื่นๆ ทั่วๆบริเวณที่จะติดสติกเกอร์ลงไป กะระยะ ให้พอดีแล้วทางสติกเกอร์ลงไปเลยครับ น้ำแชมพูจะลื่น พอขยับได้นิดหน่อย ขยับให้ตรง ค่อยๆรีดน้ำและฟองอากาศออกเริ่มจากช่วงกลางของสติกเกอร์ปล่อยไว้ให้แห้งแล้วค่อยๆ ลอกสติกเกอร์ใสออกครับโดยพยายามดึงสติกเกอร์ใสให้ทำมุมกับตัวกระจกรถครับ โชคดีครับ

ไม่ทราบว่า ท่านได้ติดเอง ด้วยกระบวนการที่กล่าวมานี่ ซักชิ้นมั๊ยคับ :0187:

ศูนย์เตชะจรัส ลาดพร้าวครับ แถวๆโรงพยาบาลลาดพร้าวครับ

แหล่มเลย จัดไปครับ :D

........... ตอนนี้เอาแลมโบฯ มาเปลี่ยนยางแท่นเครื่อง ศูนย์ที่คุณต้นบอกครัย ... อิอิ

เปลี่ยนยางรองแท่นเครื่อง เคสแต่ละศูนย์ไม่เหมือนกันนะครับ อยู่ที่คนคุมงาน วารันตรี ถ้าไม่มีอาการมันไม่เปลี่ยนให้หรอกครับยังไงควรดูสภาพของยางรองแท่นเครื่องของท่านก่อนเข้ารับบริการนะครับ แต่ถ้าติดปัญหาใดๆสอบถาม พี่ต้นได้เลยครับ

เปลี่ยนยางรองแท่นเครื่อง เคสแต่ละศูนย์ไม่เหมือนกันนะครับ อยู่ที่คนคุมงาน วารันตรี ถ้าไม่มีอาการมันไม่เปลี่ยนให้หรอกครับยังไงควรดูสภาพของยางรองแท่นเครื่องของท่านก่อนเข้ารับบริการนะครับ แต่ถ้าติดปัญหาใดๆสอบถาม พี่ต้นได้เลยครับ

ซะงั้น :huh:

........... ตอนนี้เอาแลมโบฯ มาเปลี่ยนยางแท่นเครื่อง ศูนย์ที่คุณต้นบอกครัย ... อิอิ

ศูนย์นี้ได้แน่นอนครับพี่เดียว พนักงานรับรถรับทราบนโยบายนี้ทุกคน :lol:

^

^

^

คนข้างบนเนี่ย เรื่องสติ๊กเกอร์ ขอบอก ขอบอก :0028:

เชียวมาก ติดสด ไม่ใช้น้ำ...

^

^

^

คนข้างบนเนี่ย เรื่องสติ๊กเกอร์ ขอบอก ขอบอก :0028:

เชียวมาก ติดสด ไม่ใช้น้ำ...

ก้องชอบแห้งๆ ฝืดๆ :P

ศูนย์นี้ได้แน่นอนครับพี่เดียว พนักงานรับรถรับทราบนโยบายนี้ทุกคน :lol:

......... เขารับเรื่องไปแล้ว ถามว่ารถมีอาการไหม มีครับ..

......... ช่วงเร่งความเร็ว รอบประมาณ 1500-2500 เครื่องสะท้านอ่ะ ไม่นิ่งเหมือนเดิม..

......... เลยให้เช็คด้านซ้ายด้วย มาเช้าเสร็จสี่โมงเย็นเลยครับ..

เค้าเผื่อเวลาไว้อะพี่เดียว

แต่เดียวบ่ายๆ ก็โทรบอกว่า

ลำบากกินี่ พังแล้ว เอ้ยไม่ใช่ เสร็จแล้ว อิอิ

Archived

This topic is now archived and is closed to further replies.

• Create New...