Jump to content

ซ่อมปั้มเพาเวอร์ จัดมาแล้ว

Recommended Posts

เอารถไปตรวจสอบที่ 0 ก่อนปีใหม่ 0 แจ้งว่าปั้มเพาเวอร์ซึมมากควรเปลี่ยน

ลองให้ 0 เสนอราคาดู ถึงกับ ตัวชาเลย เกือบ 30,000 สงสัยเปลี่ยนทุกอย่าง  :0160:

มันซึมมานานแล้วตั้งแต่ 120,000 km แต่ยังไม่มีเวลาไปทำ อาศัยดูน้ำมันเพาเวอร์บ่อย ๆ พร่องก็เติม ตอนนี้ 160,000 km

ลองหาข้อมูลดูเห็นบอกค่าซ่อมไม่เกิน 2,000 น่าสนใจ เมื่อวานจัดมาเรียบร้อย โดนไป 1760 บาท

เปลี่ยนแค่ชุดซ่อม สายยังใช้ตัวเดิมได้อยู่ ทำความสะอาดคราบน้ำมันที่สายเอา 

อู่ประจำผมเองคับ

พี่การ 0833698429

ซอย สุขุมวิท 101

ร้านอยู่ตรงช่วงไหนครับ ผมอยู่พัฒนาการ เผื่อว่าจะไปใช้บริการบ้างครับ ^^

ของผมปั้มพาวเวอร์ก็รั่วเหมือนกัน นัดซ่อมที่ศูนย์วันที่ 17/01/2015 เปิดเป็นจ๊อบนอกไป ราคาก็น่าจะพันกว่า ๆ เหมือนกันครับ  ... เจ้า FD ของเราเป็นกันเยอะเลย

ถ้าเข้าศูนย์ ส่วนมากเขาเล่นเปลี่ยนทั้งชุดเลยแพง 

แต่ถ้าซื้อชุดซ่อม พวก ซีลยางต่างๆ มาทำร้านข้างนอกจะถูกกว่ากันเยอะเลยครับ

ถ้าเข้าศูนย์ ส่วนมากเขาเล่นเปลี่ยนทั้งชุดเลยแพง 

แต่ถ้าซื้อชุดซ่อม พวก ซีลยางต่างๆ มาทำร้านข้างนอกจะถูกกว่ากันเยอะเลยครับ

พอดีของผมรู้จักกับช่างครับ เปิดเป็นจ๊อบนอกไปครับ... :D

ร้านอยู่ตรงช่วงไหนครับ ผมอยู่พัฒนาการ เผื่อว่าจะไปใช้บริการบ้างครับ ^^

อยู่ระหว่าง ปุณณวิถี 20 กับ 22 อยู่ขวามือ มีร้านข้าวหน้าเป็ดด้านหน้า  ถ้าเข้ามาจากปากทางสุขุมวิท

อยู่ พัฒนาการ หราคับ 

แนะนำเข้า พัฒนาการ 20 ออก อ่อนนุช 20 จากนั้นเลี้ยวซ้ายเข้า ซอยอ่อนนุช 44 ขวามือ จะออกไปถึงวชิรธรรมสาธิต หรือ สุขุมวิท 101/1 ได้ 

จากนั้นให้ออกทางสุขุมวิท หาซอย วชิรธรรมสาธิต 23 , 25 อยู่ขวามือ ซอยสามารถทะลุออก ปุณณวิถี ได้ เลี้ยวซ้ายไป อู่จะอยู่ซ้ายมือ

ถ้าขี้เกียจรอ ไปหาไรกินคับ ข้ามถนนไป เดินไปทางขวา มีร้านก๊วยจับอร่อย หมูทอดอร่อย และ อีกร้านใกล้ ๆ กัน ซาลาเปาในตู้อบใหญ่ ๆ อร่อยมาก

ปล. ผมเคยอาศัยอยู่วชิรธรรมสาธิตมาก่อนครับ เลยรู้  :P 

อู่นี้OKเลยครับ งานจบไม่มีแก้
ผมไปวิ่งคลอง5 เพลาขาด แท่นเครื่องชำรุด3จุด เครื่องแทบหล่น
ขึ้นรถสไลท์มาอู่ อะไหล่เบิกแท้ศูนย์ราคาช่าง ค่าแรงค่อยข้างถูก เข้าไปดูแกทำได้ตลอด วันอาทิตย์ก็ทำ
ตอนนั้นเป็นอู่ช่างวรรณ ปลายปี 56  ไม่รู้ตอนนี้เป็นยังไงบ้าง

ตอนนี้ไปอย่าตกใจนะคับ อู่รกมาก วางเครื่องยนต์เต็มไปหมด ของผมที่ฝากพี่เค้าหายไปล่ะ ><

ผมซ่อมตอนแกเปิดอู่ใหม่ๆ ตอนนั้นยังใช้ es

ปัจจุบัน es มาซ่อมเต็มอู่

อู่กำลังขยายเพื่อรองรับรถที่มากขึ้นคับ

รถผม 260,000km สายเพาเวอร์เส้นlowทั้งหมดมีน้ำมันซึมออกมาเลยหลังจากเที่ยวปีใหม่

แถวภาคเหนือมา เปลี่ยนทั้งหมดเลย4เส้น ค่าใช้จ่ายประมาณ 3,000บาท

อยู่ระหว่าง ปุณณวิถี 20 กับ 22 อยู่ขวามือ มีร้านข้าวหน้าเป็ดด้านหน้า  ถ้าเข้ามาจากปากทางสุขุมวิท

อยู่ พัฒนาการ หราคับ 

แนะนำเข้า พัฒนาการ 20 ออก อ่อนนุช 20 จากนั้นเลี้ยวซ้ายเข้า ซอยอ่อนนุช 44 ขวามือ จะออกไปถึงวชิรธรรมสาธิต หรือ สุขุมวิท 101/1 ได้ 

จากนั้นให้ออกทางสุขุมวิท หาซอย วชิรธรรมสาธิต 23 , 25 อยู่ขวามือ ซอยสามารถทะลุออก ปุณณวิถี ได้ เลี้ยวซ้ายไป อู่จะอยู่ซ้ายมือ

ถ้าขี้เกียจรอ ไปหาไรกินคับ ข้ามถนนไป เดินไปทางขวา มีร้านก๊วยจับอร่อย หมูทอดอร่อย และ อีกร้านใกล้ ๆ กัน ซาลาเปาในตู้อบใหญ่ ๆ อร่อยมาก

ปล. ผมเคยอาศัยอยู่วชิรธรรมสาธิตมาก่อนครับ เลยรู้  :P 

ขอบคุณมากมายครับ ละเอียดๆเลย ^^