Jump to content

[Review] Cyber Clean Car เจลทำความสะอาด กำจัดเชื้อโรคได้ถึง 99.999%

Recommended Posts

สว้สดีครับเพื่อนๆ ทุกท่าน วันนี้ขอมารีวิวอะไรเปลกๆ กันบ้าง กับเจ้า Cyber Clean Car เจลทำความสะอาด ที่ว่ากันว่าสามารถกำจัดเชื้อโรคได้ถึง 99.999%

Cyber Clean เป็นเจลทำความสะอาด มี 4 ชนิด ได้แก่ Car, Home & Office, Hypoallergenic, และ For Inside Shoes แต่สำหรับในวันนี้ผมจะมารีวิวตัว Cyber Clean Car ครับ

ก่อนอื่นเรามาลองดูวิดีโอก่อนสักนิด จะได้เข้าใจว่าเจ้า Cyber Clean มันคืออะไร

http://www.youtube.com/watch?v=jKoH6A2CDyU

Cyber Clean เจลเหนียวทำความสะอาดมหัศจรรย์

เจลเหนียวนี้สามารถทำความสะอาดพวกฝุ่น เศษผงเล็กๆ เจ้า Cyber Clean นี้สามารถซอกซอนไปได้ทุกที่ เช่นช่องว่างที่อยู่ระหว่างปุ่มบนคีย์บอร์ด ซอกมือถือ เมาส์ กล้องดิจิตอล รีโมท ไมโครโฟน สิ่งเหล่านี้สำหรับบางท่านแล้วเป็นสิ่งที่มักจ ะใช้หรือหยิบจับเป็นประจำทุกๆ วัน หรือบ่อยครั้ง เหมาะมากที่จะใช้ Cyber Clean เจลเหนียวทำความสะอาดมหัศจรรย์ ทำความสะอาด แล้วคุณจะหมดกังวลต่อสิ่งสกปรกที่ยากต่อการทำความสะอาดเหล่านั้นไปได้

มาดูของจริงกันเลย

เปิดฝากระปุกมาก็เจอกันแผ่นฟอยด์

แกะออกมา ก็จะเห็น Cyber Clean สีฟ้าในกระปุก

ดูกันให้ชัดๆ สักนิด

ถึงเวลาลองของจริงกันแล้ว

ตัว Cyber Clean จะนิ่มๆ ผิวเหมือนจะมีน้ำอยู่นิดๆ แต่เมื่อใช้งานไม่ทำให้พื้นผิวเปียกแต่อย่างใด

รอช้าอยู่ใย เริ่มกันเลย จัดช่องแอร์ไปเต็มๆ แบบนี้

ดึงออกมาเป็นรูปช่องแอร์ไปแล้ว

สังเกตว่าฝุ่นเริ่มหายไปแล้วแต่ยังไม่หมดดีนักเนื่องจากเป็นช่องเล็กๆ ก็ให้เราทำความสะอาดหลายๆ ครั้งหน่อยครับ

จัดปุ่มบนพวงมาลัยไปสักชุด

ดึงออกมาเป็นรูช่องพวงมาลัยเลย

สะอาดเอี่ยม

จัดไปอีกทุกที่ ที่เราต้องการ

เมื่อใช้งานเสร็จแล้วก็เก็บกลับเข้าไปในกระปุก

เราสามารถใช้งาน Cyber Clean ไปได้เรื่อยๆ จนกว่าจะสกปรกมากๆ จนเปลี่ยนสีไปเป็นแบบตัวอย่างข้างกระปุกครับ

หาซื้อได้ที่ร้านคอมพิวเตอร์ Hardware House ตามห้างต่างๆ ใกล้บ้านท่าน ราคากระปุกละ 259 บาท แต่ผมซื้อมาจาก Hardware House สาขา Seacon Square ลดราคาเหลือแค่ 165 บาทครับ

หวังว่าเพื่อนๆ จะมีความสนุกในการทำความสะอาดรถคันที่เรารักมากขึ้นอย่างที่ผมเป็นอยู่ครับ :)

เจ๋งแท้ ร้านอยู่โซนใหนครับพี่

ชั้นใต้ดินครับ เป็นร้านใหญ่หาไม่ยากครับ

อัพให้ครับ...

กระทู้รีวิว ไม่ใช่กระทู้ขายของนะครับ ฮา :lol:

สารพัดประโยชน์แบบนี้ต้องหามาใช้บ้างแล้ว

ว่าแต่มันมีสารฆ่าเชื้อในตัวด้วยใช่มั้ยครับ

ถอยมาแล้ว ลองแล้ว อิอิ

ผลงานเป็นที่น่าพอใจหรือเปล่าครับ...ปู่ ผมจะไปหาซื้อมาใช้อยู่

ถ้าเอามาแปะๆที่ห้องเครื่องได้มั้ยครับ

แบบว่าเอาผ้าชุบน้ำบิดหมาดๆเช็ดนำร่องไปก่อน

แล้วค่อยใช้เจลทีหลัง