Jump to content

™ ห้อง Fitness Club ชาว CCTH มาเเชร์ความรู้กันครับ

Recommended Posts

ปัญหาใหญ่ของการบิ้วเลยคับ เล่นอัดๆซักพักพอกล้ามเนื้อมันคุ้นเคย มันจะเบื่อๆ พาให้จิตใจมันอยู่เฉยๆแบบนี้แหละ

เดี๋ยวพอมันเริ่มฟีบ ก้อจะเรียกหาอีกครั้ง พอกลับไปเล่นจริงจัง ก้อจะคิดว่าทำไมเราไม่เล่นต่อเนื่องวะ ถ้าเล่นต่อมาเรื่อยๆนะใหญ่ไปแล้ว 555

วนมา 3 ปีละผม เปลืองค่าเวย์ชะมัด แต่คิดได้ดังนี้ พอร่างกายมันเบื่อ ผมก้อพยายามไม่หยุดนะ

หาเรื่องหาราว เดินวนๆไปโดนหนักๆ ซัก 15 นาที ทุกวัน ถ้าไม่เบื่อก้อชั่วโมงเต็ม :D

• Replies 915
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

• 2 weeks later...

วันนี้จัดอกชุดใหญ่ก่อน เริ่มแฟ่บจากการ Cardio ไปเยอะละ :D

I'm back :D

เปลี่ยนวิถี ชีวิตก็เปลี่ยน

ฮาๆ

ปกติ จันทร์-ศุกร์ จะออกจากบ้าน 7 โมงไปรับแฟน

แต่ ณ ปัจจุบัน ทำไม่ได้แล้วเพราะรถเยอะเหลือเกิน ออกเร็วถึงออฟฟิตช้า ดังนั้น ออกช้าถึงออฟฟิตไม่ต่างจากเดิม ^^

เลยปรับวิถีใหม่

7 โมงออกไปฟิตเนส

7:40 ออกจาก ฟิตเนสไปรับแฟน

สรุป ถึงออฟฟิตไม่ต่างจากเดิมเท่าไร ^^

สู้่ๆ นะครับทุกคน ^^

ยินดีต้อนรับคร๊าบ

ปล. ผมเล่นหนักๆไม่ได้แล้ว เล่นแล้วปวดหัวข้างขวาทันทีเลย เครียดเป็นอีหยั่งหว่า ท่าจะต้องไปหาหมอ

ยินดีต้อนรับคร๊าบ

ปล. ผมเล่นหนักๆไม่ได้แล้ว เล่นแล้วปวดหัวข้างขวาทันทีเลย เครียดเป็นอีหยั่งหว่า ท่าจะต้องไปหาหมอ

หมอบอกเป็นไข้ทับระดูแหงๆ :0026:

เมื่อเช้า แวะเข้าไป ยกได้เซตเดียว เลิกเลย ปวดหัวสั่งได้ T^T

ปายหาหมอดีกว่า

ถามหน่้อยครับ เห็นเค้ากินเวย์โปรตีนกัน นี่กินเพื่ออะไรครับ มันเสริมอะไรเอ่ย บอกผมหน่อย  เผื่อจะไปหามากินกะเค้ามั่ง

มันคือหางนม โปรตีนล้วนน่ะคับ กล้ามเนื้อใช้โปรตีนสร้างดีสุด เหมือนใส่ปุ๋ยต้นไม้ :D

แต่กินเยอะๆ ไม่ออกกำลังให้เซลกล้ามเนื้อมันพังก่อน มันก้อไม่ได้สร้างกล้ามนะ ไปพอกพุงแทน 555

มันคือหางนม โปรตีนล้วนน่ะคับ กล้ามเนื้อใช้โปรตีนสร้างดีสุด เหมือนใส่ปุ๋ยต้นไม้ :D

แต่กินเยอะๆ ไม่ออกกำลังให้เซลกล้ามเนื้อมันพังก่อน มันก้อไม่ได้สร้างกล้ามนะ ไปพอกพุงแทน 555

เดี๋ยวลองหามาซักกระป๋องมาลองเชิงดูก่อนว่ากล้ามมันจะออกหรือพุงจะยื่น :D

• 2 weeks later...

โย๊ว มากระตุ้น กันหน่อยครับ

กลับมาเล่น หลังจากปวดหัวเล่นม่ายได้ไปอาทิตย์กว่าๆ

ตอนนี้ หายแว้วววว

ปัญหาที่เกิดคือ ดื่มน้ำน้อย ทำให้เลือดข้นเกินไป เลยทำให้ปวดหัว

ดังนั้น ดื่มน้ำกันเยอะๆ นะครับ

ทั้งก่อนแหละหลังออกกำลังกาย

ปล. หายไปอาทิตย์เดียว เล่นใหม่นี่ปวดทั่วตัว แต่ ซะจัยยยยยย !!!!!!!!