Jump to content

™ ห้อง Fitness Club ชาว CCTH มาเเชร์ความรู้กันครับ

Recommended Posts

หยุดเล่นมาสามวัน ทำท่าว่าจะหยุดต่อเพราะงานมากเหลือเกิน กลับบ้านเหนื่อยแทบสลบ พอได้ดู twilight 4.2 เห็นหุ่นเจค็อปเข้าไป มีไฟเลย บังคับตัวเองเล่นจนได้วันนี้ บางทีอารมณ์เนือยๆ แบบนี้ ก็ต้องการอะไรมาผลักดันตัวเองเหมือนกันนะครับ สู้ๆ ต่อไปครับ ^^

• Replies 915
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

เมื่อวานพัก วันนี้เย็นจัดเต็ม รู้สึกหลังจากใช้สเตปของ Dorian Yates จะเริ่มเห็นความแตกต่างล่ะ

เพิ่งได้ลอง HIT วันนี้ รู้สึกว่าหมดแรงกว่าเดิมเยอะเลย ลองดูซักเดือนว่าจะเป็นไง วันนี้จัดไหล่ หลังแขน มะรืนค่อย อก หน้าแขน ^^

มีเวลากันแล้วสิคับ 555 ช่วงนี้ผมพยายามรีดไขมันอยู่ ถ้าเล่นกล้ามท้อง ถ้าไม่รีดใต้ชั้นผิวออก มันยิ่งดูพุงหนาๆ :D 

เลี่ยงคาร์โบ อดอาหารเย็น ตีปิงปอง ก้อลงพอใจ เดี๋ยวอาทิตย์หน้าอัดใหม่ 

แต่ละท่านเริ่มเข้าโปรแกรมหนักกันละ เดี๋ยวผมตามอีกทีวันจันทร์  :P

ผมมาตายตรงอาหารการกินนี่แหละ ชอบทานขนมปัง และพวกข้าวแกงกะทิทั้งหลาย เลยยังมีพุง และตัวดูบวมๆ นี่แหละครับ เคยลองทานแบบคลีน ได้แค่ 3-4 วัน หลังจากนั้นทานไม่ลง กลับไปทานเหมือนเดิมต่อ 555

ผมมาตายตรงอาหารการกินนี่แหละ ชอบทานขนมปัง และพวกข้าวแกงกะทิทั้งหลาย เลยยังมีพุง และตัวดูบวมๆ นี่แหละครับ เคยลองทานแบบคลีน ได้แค่ 3-4 วัน หลังจากนั้นทานไม่ลง กลับไปทานเหมือนเดิมต่อ 555

ผมก็ทานอาหารประเภทเดียวกับที่หมอทานนั่นแหละ แถมนมกล่องมื้อล่ะกล่อง เริ่มมีพุงเหมือนกัน แต่ผมก็เล่นหน้าท้องโดยการซิทอัพคุมไว้เฉยๆ ยังไม่รีบรีดตามที่ในเวป TUVA แนะนำไว้

นั่นแหละ เรื่องคาร์โบไฮเดรตถ้าไปคุมมากเราก็ไม่มีแรงยกน้ำหนักเยอะๆ ได้อีก

หายปายไหนกันหมดดดดดดด

ปล. จัดไปแล้วเมื่อเช้า แต่เล่นแบบ เนื่อยๆ เลยกลับบ้านดีกว่า นอยรับประทาน 

สงสัยจะพักไม่พอหมดสภาพจริงๆ

ยังอยู่ครับคุณสาม ตอนนี้ผมเล่นวันเว้นวัน หน้าอกเริ่มมาแล้ว

วันเว้นวัน ผมก็ . . . . อิจฉาอยู่ดีเพราะผมอาทิตย์ละครั้ง T^T

นั่งทำ server เป็น 10 ตัว เกือบเช้า - -

กลับมาอีกแล้ว ฤดูการเล่นหนัก 555 หมดพักร้อนเรียบร้อย

เจอกันทุกวันละคับช่วงนี้ วันนี้ขอเบินก่อน เมื่อคืนเนื้อย่างอิจิโร่เป็นกิโล :0207:

เข้ามาดูคนซุ่มเล้นกล้าม หุหุ ^^

ตอนนี้เล่นแบบ HIT อาทิตย์นึง 2-3 วัน รู้สึกโดนกว่าเดิม รอดูว่าเล่นแบบนี้ครบ 6 อาทิตย์แล้วจะแตกต่างจากแต่ก่อนมากมั้ย

สี่วันนี้ จัดเต็มคับ สงกรานต์เปียกน้ำได้เท่ๆ 555 :D 

ไปเล่นสงกรานต์ที่ไหนครับ 

เย็นนี้ผมก็อัดต่อ เริ่มมาแล้ว มีแรงฮึดขึ้นอีกเยอะเลย

ไปเล่นสงกรานต์ที่ไหนครับ 

เย็นนี้ผมก็อัดต่อ เริ่มมาแล้ว มีแรงฮึดขึ้นอีกเยอะเลย

อวาต้า น่าเกรงขามละคับ แน่นเป็นเนินๆแล้ว :D

อัดกันหมดเลยนะครับ ผมยังเล่นตามแต่จะมีเวลาอยู่เลย สงกรานต์ก็ทำงานทุกวัน ไม่ได้หยุดไปเล่นน้ำเลยครับ -"-

ถึงว่า หมอเงียบไป :D  เอาใจช่วยคับ ทำหน้าที่เพื่อประชาชน