Jump to content

™ ห้อง Fitness Club ชาว CCTH มาเเชร์ความรู้กันครับ

Recommended Posts

สบายดีกันนะคับ 555 :D

ไม่ค่อยครับ ปวดหน้าอก และแขนมากๆ แต่ชอบครับ อิอิ

• Replies 915
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

เห็นเงียบๆ ยังอัดกันต่อนะคับ ผมกัออัดหน้าแขนอยู่เช้านี้ ^ ^

รู้สึกช่วงนี้ความมุ่งมั่น จะลดลงไปเยอะครับ

มาจุดไฟให้ครับ  :)

เมื่อวานเข้าพันทิพห้องสวนลุม มีคนพูดถึง นักเพาะกายระดับแชมป์โลกคนนึงชื่อ Dorian Yates เป็นอดีตแชมป์ Olympia ถึง 7 สมัย 

มีคลิปสอนเล่นเวทโดยพี่เขาด้วย ลองชมดูครับ มีทิปเล็กๆ น้อยๆ ที่นำไปปรับปรุงได้ รูสึกว่าจะเป็นการเล่นแบบ HIT ( HIGH  INTENSITY)

เล่นจำนวนเซทจะน้อย แต่น้ำหนักเยอะ สังเกตว่า วอร์มแค่ 2 เซท จริง 1 เซทถ้ามีบัดดี้เล่นด้วยคงจะดีแบบนี้ 

อก กะ หน้าแขนครับ

แต่หลายท่าก็ใช้พวกแมชชีนเข้ามาด้วย ลองปรับๆ วิธีการเล่นไปใช้ดูครับ ผมเริ่มสนเพราะประหยัดเวลาดี แต่ขาดบัดดี้นี่ซิ  :huh:

หลัง

ไหล่ หลังแขน

ขา

ใช่แล้วหมอถ้ามีบัดดี้เล่นด้วย น่าจะขึ้นเร็ว เพราะว่าเวลาเราเพิ่มน้ำหนักเยอะๆ ช่วงยกไม่ค่อยน่ากลัว จะน่ากลัวตอนไม่มีแรงยกน้ำหนักกลับไปวางบนบาร์นี่แหละ 

ใช่แล้วหมอถ้ามีบัดดี้เล่นด้วย น่าจะขึ้นเร็ว เพราะว่าเวลาเราเพิ่มน้ำหนักเยอะๆ ช่วงยกไม่ค่อยน่ากลัว จะน่ากลัวตอนไม่มีแรงยกน้ำหนักกลับไปวางบนบาร์นี่แหละ 

ผมคิดว่าอาจจะใช้วิธี Rest pause set มาร่วมด้วย คือ พอเล่นในเซทสุดท้าย และยก rep สุดท้ายเสร็จ พัก 10-15 วินาที และยกต่ออีก 1 ครั้ง แบบพยายามเล่นจนหมดแรง หรืออาจจะเล่น Drop set น่าจะพอช่วยให้เล่นจนหมดจริงๆ ได้ครับ 

เจ๋งนะหมอ เดี๋ยวโหลดไปให้ครูฝึกเปิดในยิมดีกว่าืหาเพื่อนเล่นหนัก

ป๊าทอม  Anabolic Amino 10000  ซื้อที่ไหน ราคาเท่าไรอ่ะ

เห็นอ่านดูในเน็ทบอกว่ามีของปลอมด้วย

กินตัวเดียวพอแล้วใช่ไหมป๊า

ซื้อที่ เวบนายตำรวจคับ เอาจริงๆกินเวย์ดีกว่านะคุณตี๋ กืนได้หนักกว่า เพลินกว่า มาเร็วกว่า คิดจริงๆอมิโนเปลืองเหมืิอนกันคับ ผมกลับมาเวย์ไอโซเลทละ

เวปตำรวจไหนอ่ะครับป๋า

ขอรายละเอียดและราคาด้วยนะครับ

ส่งทาง pm ให้หน่อยครับ

นี่คับ เวบนายตำรวจที่เป็นตำนานเวบเพาะกายไทย

กดเลย :D 

ล้างรถ 

เคลือบรถ 

เสร็จแล้ว

ได้เวลา ไปจัด บ้างแล้ว

2 step worm up เยย Warmup

1 step Working set (Machines. นะ มะมีบัดดี้)

555

ป๊าทอม ซื้อที่ร้าน GNC  แท้ไหมอ่ะ เห็นราคาสมาชิกแล้วลดเยอะจัง

อ่านในเวปตำรวจที่ป๊าแนะนำ  เขาก็บอกว่าบางตัวซื้อในไทยได้

ของ GNC เป็นที่รับรู้ว่าแพงหูตูบคับ ลดแล้วยังแพง หาในเนตที่ดูน่าเชื่อถือมีหลายเวบคับ เวย์ผมซื้ออยู่ 10ปอน 3400 คับ

ผมกินสลับ เวย์ธรรมดา กับ ไอโซเลท เวย์ธรรมดากินแล้ว เหมือนมันจะอิ่มดี ไม่หิวข้าวเย็น 555 ไอโซเลทกินทีรัย หิวต่อทุกที

แหะๆ ช่วงนี้ผมก้อจัดหนักเหมือนกัน ซุ่มๆหน่อย  :D

มีทริกอะไรดีๆ เพิ่มเติม อย่าลืมเอามาบอกกันด้วยน่ะครับ

หมอเนศไม่รู้ซุ่มด้วยหรือเปล่า  :lol: