Jump to content

™ ห้อง Fitness Club ชาว CCTH มาเเชร์ความรู้กันครับ

Recommended Posts

• Replies 915
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

ถ้าจะเริ่มเล่่นกล้าม คงต้องหาฟิสเนสครับ เล่นกล้ามคนเดียวที่บ้านอาจเบื่อง่ายไปสักนิดครับ 

ตอนเริ่มเพาะทรงนี่ยากสุดๆคับ ท้อไปก้อมาก ต้องกลั้นใจ  :D

อย่างที่ป๋าบอกครับ

ช่วงแรกหาฟิตเนส จะขึ้นไวมาก เพราะกล้ามเนื้อตกใจ จะขึ้นง่ายครับ 

แต่พอเล่นได้ซักพักจะท้อครับ เบื่อๆ ต้องหาเพื่อนเล่นครับ หรือแลกเปลี่ยนความรู้ จะสนุกแล้วเล่นได้ต่อเนื่องครับ ^^

อดทนเท่านั้นที่ครองโลก 

ปล. ตอนนี้ 1 ปี กับ อีก 1 เดือน

คุณตั้ม รีดยังไงให้ไว มีเทคนิคเทพป่ะคับ 555 

ผมแนะนำกาแฟดำไม่เอานำ้ตาลกินแล้วburn 1ชม ผมแนะนำช่วงเช้านะคับ ท้องว่างๆ ปั่นจักยานนืดๆพอควรไม่" ชิว"555 ช่วงเย็นไม่เอาคาโบไฮเดรต เอาอกไก่ล้วน(นึ่ง,ต้ม)แทน .....ขำๆ จัดไป

วันนี้ กินกาแฟดำไปละ เดี๋ยวไปปั่นจักรยานหนืดๆ 1 ชม หาหนังซักเรื่องก่อน  :D

ลองมาซัก อาทิตย์นึง ใช้ได้เลยคับ  :D

อาศัยเดินอากาศหนืดๆ มากๆเลย 10 นาทีแรกใจจะขาด ใจเต้นไป 140-150 เหงื่อพลั่กๆ  ชั่วโมงนึงยังไม่ไหว ได้ 20 นาที แล้วไปเดินสายพานต่อก่อน เดี๋ยวตาย 555 

น้ำหนักยังไม่ลง แต่ตัวนิ่มๆละ  :lol:

ลองมาซัก อาทิตย์นึง ใช้ได้เลยคับ  :D

อาศัยเดินอากาศหนืดๆ มากๆเลย 10 นาทีแรกใจจะขาด ใจเต้นไป 140-150 เหงื่อพลั่กๆ  ชั่วโมงนึงยังไม่ไหว ได้ 20 นาที แล้วไปเดินสายพานต่อก่อน เดี๋ยวตาย 555 

น้ำหนักยังไม่ลง แต่ตัวนิ่มๆละ  :lol:

จัดไปคับ อย่าลืม squad หนักๆสร้างความทนทานให้ต้นขานะคับ จะได้ปั่นจักรยานได้นานๆ แบบสะใจ555555

• 2 weeks later...

ผมแนะนำกาแฟดำไม่เอานำ้ตาลกินแล้วburn 1ชม ผมแนะนำช่วงเช้านะคับ ท้องว่างๆ ปั่นจักยานนืดๆพอควรไม่" ชิว"555 ช่วงเย็นไม่เอาคาโบไฮเดรต เอาอกไก่ล้วน(นึ่ง,ต้ม)แทน .....ขำๆ จัดไป

แล้วถ้าเปลี่ยนจากปั่นจักรยานเป็นวิ่งแทนได้มั้ยครับพี่  แล้วถ้าผมไปเล่ประมาณทุ่มนึงจะได้ผลมั้ยครับ

แล้วถ้าเปลี่ยนจากปั่นจักรยานเป็นวิ่งแทนได้มั้ยครับพี่ แล้วถ้าผมไปเล่ประมาณทุ่มนึงจะได้ผลมั้ยครับ

ได้ครับผมแนะให้สร้างกล้ามเนื้อก่อนจะลดนํ้าหนัก จะดีมากครับ เพราะกล้ามเนื้อเป็นตัวการสำคัญในการดึงไขมัน(ไม่ต้องสร้างใหญ่ก็ได้นะครับ เดี๋ยววิ่งมากๆร่างกายจะแห้งไป)

ได้ครับผมแนะให้สร้างกล้ามเนื้อก่อนจะลดนํ้าหนัก จะดีมากครับ เพราะกล้ามเนื้อเป็นตัวการสำคัญในการดึงไขมัน(ไม่ต้องสร้างใหญ่ก็ได้นะครับ เดี๋ยววิ่งมากๆร่างกายจะแห้งไป)

ขอบคุณมากครับพี่

กลับมากินกาแฟดำต่อเนื่องคับ น้ำหนักลงดีนะคับ แต่ดันไปเพิ่มมาตอนหยุดปีใหม่นี่สิ  :0006:

มาอัพเดตและขอบคุณคำแนะนำจากคุณตั้ม  :D

ทำมาจริงจังถึงวันนี้ เกือบ 2 อาทิตย์ ตั้งแต่วันที่ 31 ธค

น้ำหนักผมเริ่มลงละ หลังจากหยุดขึ้น และ นิ่งมานาน  เมื่อเช้าวัดเล่นๆลงเกือบ 2 โล ดีใจ 

ตอนนี้เลยตั้งใจจัดยาวๆ ให้ลงฮวบๆไปก่อน ผมอ้วนง่ายมากๆ กลัวเด้ง

เดี๋ยวซักกุมภา ค่อยเริ่มกลับมาเวท  :D

มาอัพเดตและขอบคุณคำแนะนำจากคุณตั้ม  :D

ทำมาจริงจังถึงวันนี้ เกือบ 2 อาทิตย์ ตั้งแต่วันที่ 31 ธค

น้ำหนักผมเริ่มลงละ หลังจากหยุดขึ้น และ นิ่งมานาน  เมื่อเช้าวัดเล่นๆลงเกือบ 2 โล ดีใจ 

ตอนนี้เลยตั้งใจจัดยาวๆ ให้ลงฮวบๆไปก่อน ผมอ้วนง่ายมากๆ กลัวเด้ง

เดี๋ยวซักกุมภา ค่อยเริ่มกลับมาเวท  :D

เล่นเวทแบบ All Body ไว้ บ้างนะคับ เดี๋ยวมวลกล้ามเนื้อจะเสียหมด แล้วอย่าลืมทานอาหารให้ครบ5หมู่นะครับ เดี๋ยวจะโทรมเอา  :0055: