Jump to content

ห้องชมรมช้างน้อย DIY

Recommended Posts

เมพขิงๆ ตลึงตอนแรก พอเห็นตีลังกาแล้วเพลีย

555 ดูหมุนตอนแรกก็โอ้วบ๊ะ เทพแท้ พอตีลังกาเท่านั้นแหละ หมดเลย :lol:

เปิดจอง อาทิคย์หน้านะ เตรียมตัวไว้ก่อนคับ :P

เอาแล้ว พรุ่งนี้ต้องตื่นแต่เช้า เตรียมตัวจองอาทิตย์หน้า :lol:

............. ต่อภาษีครับ..

............. ไปต่อได้เลยครับไม่ต้องกังวล..

............. สบายใจได้สาม ผ่านฉลุย..

ปีที่แล้วตอนไปต่อ คนที่มาก่อน มันโดนไงพี่เลยรู้สึกงง เค้าบอกว่า ต้องไปติดต่อมีใบสั่งเรื่องจอดในที่ห้ามจอดค้างที่ สน บางนา ให้ติดต่อที่นั้นแล้วค่อยมาชำระ อะไรประมาณเนี้ยอะ

ตกลงจะโดนหรือไม่โดนหว่า หวาดๆ อิอิ

เปิดจอง อาทิคย์หน้านะ เตรียมตัวไว้ก่อนคับ :P

มีอะไรให้ช่วยไหมครับ

ยินดีช่วยเต็มที่ครับป๋าทอม

มีอะไรให้ช่วยไหมครับ

ยินดีช่วยเต็มที่ครับป๋าทอม

จ่ะ เอาถ่านมาให้กรูก่อนนะ ที่รัก :P นอนเห้อะ

คืนนี้โคตรยาวไกล ล่ะผม ตี 5 ให้ได้นอน :(

มาทักทายครับพี่ๆทีม D.I.Y ว่างๆจะแอบเข้าไปหาอีกครับ ช่วงนี้ยุ่งๆอยู่

ป.ล. ถ้ามี D.I.Y. ของรถรุ่นอื่นที่ผมทำเอง จะเอามาลงได้มั๊ยครับ เผื่อใครจะเอาไปดัดแปลงได้ด้วยครับ

............. ต่อภาษีครับ..

............. ไปต่อได้เลยครับไม่ต้องกังวล..

............. สบายใจได้สาม ผ่านฉลุย..

เคยไปต่อให้เพื่อน ต่อไม่ได้ ลูกน้องเพื่อนเอารถไปใช้ แล้วถูกจับ มันไม่แจ้งให้เพื่อนรู้ มันปล่อยเลยตามเลย เพราะมันไม่โดนยึดใบขับขี่ ถึงเวลาต่อไม่ได้ ต้องไปจ่ายเงินที่โรงพักก่อน

มาทักทายครับพี่ๆทีม D.I.Y ว่างๆจะแอบเข้าไปหาอีกครับ ช่วงนี้ยุ่งๆอยู่

ป.ล. ถ้ามี D.I.Y. ของรถรุ่นอื่นที่ผมทำเอง จะเอามาลงได้มั๊ยครับ เผื่อใครจะเอาไปดัดแปลงได้ด้วยครับ

เอามาลงเลยครับ มีประโยชน์ทั้งนั้น :0114:

เมพขิงๆ ตลึงตอนแรก พอเห็นตีลังกาแล้วเพลีย

เหมือนกันเลยอ่ะ เห็นตีลังกาได้ งงเลย เหอเหอ

ปีที่แล้วตอนไปต่อ คนที่มาก่อน มันโดนไงพี่เลยรู้สึกงง เค้าบอกว่า ต้องไปติดต่อมีใบสั่งเรื่องจอดในที่ห้ามจอดค้างที่ สน บางนา ให้ติดต่อที่นั้นแล้วค่อยมาชำระ อะไรประมาณเนี้ยอะ

ตกลงจะโดนหรือไม่โดนหว่า หวาดๆ อิอิ

............. มันน่าจะยังไม่ลิงค์นะครับ อาทิตย์ที่แล้วไปต่อทะเบียนกระบะ ที่คาร์ฟูยังได้เลยอ่ะ โดนใบสั่งใบหนึ่ง..

เคยไปต่อให้เพื่อน ต่อไม่ได้ ลูกน้องเพื่อนเอารถไปใช้ แล้วถูกจับ มันไม่แจ้งให้เพื่อนรู้ มันปล่อยเลยตามเลย เพราะมันไม่โดนยึดใบขับขี่ ถึงเวลาต่อไม่ได้ ต้องไปจ่ายเงินที่โรงพักก่อน

............. เอ้ ไมเป็นแบบนั้น พี่ก็เพิ่งไปต่อมาไม่ถึงสองอาทิตย์เลยนะ ยังผ่านฉลุย อีกอย่างระบบงานขนส่ง กับตำรวจ บริษัทพี่เป็นคนพัฒนาระบบงานให้ รู้ว่ามันยังลิงค์กันไม่สมบูรณ์เลย..

............. มันน่าจะยังไม่ลิงค์นะครับ อาทิตย์ที่แล้วไปต่อทะเบียนกระบะ ที่คาร์ฟูยังได้เลยอ่ะ โดนใบสั่งใบหนึ่ง..

............. เอ้ ไมเป็นแบบนั้น พี่ก็เพิ่งไปต่อมาไม่ถึงสองอาทิตย์เลยนะ ยังผ่านฉลุย อีกอย่างระบบงานขนส่ง กับตำรวจ บริษัทพี่เป็นคนพัฒนาระบบงานให้ รู้ว่ามันยังลิงค์กันไม่สมบูรณ์เลย..

อ่อ ระบบยังมี Bug อยู่ ยังไม่สมบูรณ์ ต้องเสี่ยงเอาล่ะสามคัง :D

อ่อ ระบบยังมี Bug อยู่ ยังไม่สมบูรณ์ ต้องเสี่ยงเอาล่ะสามคัง :D

.............. คุณต้นคร๊าบบบบ ระบบไม่มี bug หรอกจ้าาาา แต่สองหน่วยงานยังทำข้อตกลงกันไม่ได้ ..

.............. เพราะมันมีทั้งข้อดีและข้อเสีย ถ้าขนส่งจะเช็คว่าคันไหนโดนใบสั่งอยู่..

........... ก็รู้ ๆ กันนะครับ หน่วยงานของรัฐ เวลาจะประสานงานกัน หรือร่วมมือกัน เป็นเรื่องที่ยาก ต่างคนก็ต่างว่ากรูแน่ ไรประมาณนี้ ยอมกันไม่ได้..

........... จึงทำให้ข้อมูลแต่ละหน่วยงานไม่ลิงค์กัน เหมือนสหรัฐที่เขาร่วมมือประสานงานกัน..

อาจจะเป็น อัตโนมือก็ได้มั้งครับพี่เดี่ยว คงจะเป็นนายตำรวจ วิ่งไปอายัดไว้ที่ขนส่งเอง(ช่วงนั้นท่านรองท่านเข้มมาก) เพราะดูแล้วแถวนี้ไม่น่าจะทันสมัยขนาดออนไลได้

พรุ่งนี้ไปวัดดวงเอา ^^

ผ่านหรือไม่ผ่าน หุหุ

วัดดวง อยู่แถวไหน ไปทำสังฑทานหรอ ไปเช้าๆนะ เย้!!! วันนี้ตื่นเช้าสิบโมง จิงแล้วมีคนโทรมาปลุก

ส่ง CDR ใหเค้าไป เค้าจะไปลองก่อน เดี๋ยวโทรตาม

จ่ะ เอาถ่านมาให้กรูก่อนนะ ที่รัก :P นอนเห้อะ

คืนนี้โคตรยาวไกล ล่ะผม ตี 5 ให้ได้นอน :(

รอถ่านด้วยเหมือนกัน

เรียบร้อยละนะก้อง เค้าแปลง CDR เป็น AI ได้ ตัดได้ละ

ผมโอนเงิน สั่งเปิดบล๊อคไปแล้ว

วันอังคาร หรือพุธ ตัวอย่างชิ้นประวัติศาสต์จะออกมา :P ใครว่างไปดูตัวอย่างกันมะ

Archived

This topic is now archived and is closed to further replies.

• Create New...