Jump to content

นำเสนอ เปลี่ยนเครื่อง R18A ==> K20A4 i-Vtec DOHC 155HP(honda stream)

Recommended Posts

• Replies 298
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

@PM

เยี่ยมเลยคับ อ่านมาตั้งแต่หน้าแรกก็ลุ้นอยู่หลายจุดว่าช่างจะแก้ปัญหาอย่างไร เพราะหากหาเครื่องที่ไม่ตรงบอดี้มาวางมันมีหลายจุดต้องพิจารณาก่อนวางเลยคับ   ขออนุญาติให้ข้อมูลท่านที่คิดจะหาเครื่องมาวางในบอ

Sam LADDER

หากน้องๆ มีกำลังเงิน (ไม่เกิน100,000 บาท) แนะนำเล่นตัว K24A2 ดีกว่าครับ .. ดีกว่า K20 ฝาแดง ทุกประตู   แรงม้า 200 hp สูสีฝาแดง แต่แรงบิดเยอะกว่าฝาแดงครับ โมนิด โมหน่อย ก็แรงกว่าฝาแดงเห็นๆ (ได้เปร

modernm69

Update 05-06-12   วันนี้ไม่มีภาพอะไรครับ เพราะยังไม่มีิะไรเปลี่ยนแปลง ได้คุยกับช่าง ตอนนี้คือ สตาร์ทได้แล้ว วิ่งได้ แต่ติดที่ไฟบางจุดไม่ขึ้น กำลังไล่สายต่อไป ได้แก่ วัดรอบไม่ขึ้น, ไฟเกียร์กระพริบ, ไ

สุดยอดเลยครับ แปลงเครื่องใส่กันดื้อๆเลย

มันเป็นทางที่ ประหยัดสุด แล้วครับ ได้เครื่องแรงขึ้นด้วย

ถ้าเสร็จเครื่องนี้พัง ก็ไม่เสียดาย อะไหล่เพียบ เกลื่อนเลย

ข้อมูลดีมากๆครับ ขอติดตามด้วยคนครับ ได้ความรู้เยอะเลย ชอบๆ ^^

ข้อมูลดีมากๆครับ ขอติดตามด้วยคนครับ ได้ความรู้เยอะเลย ชอบๆ ^^

ฮิฮิ แอบไปซุ้มทำอยู่เหมือนกานเป่าพี่เต้ย

:0214: :0214: :0214:

ราคาน่าลิ้มลองจริงๆ

ไว้เป็นอีกทางเลือกได้ดีทีเดียวครับ

ว่าแต่ นอกเรื่องนิดนะครับ ราคาเครื่อง K20Z (2.0 บ้านเรา)และ K24A มันประมาณเท่าไหร่หรือครับ ?

ราคาน่าลิ้มลองจริงๆ

ไว้เป็นอีกทางเลือกได้ดีทีเดียวครับ

ว่าแต่ นอกเรื่องนิดนะครับ ราคาเครื่อง K20Z (2.0 บ้านเรา)และ K24A มันประมาณเท่าไหร่หรือครับ ?

K20Z ประมาณ 75,000-90,000 ครับ (หายากโครตๆ)

K24A ประมาณ 70,000-90,000 ครับ หาง่ายกว่า แต่ราคานี้ไม่แน่ใจว่าของครบป่าว เพราะไม่ได้เช็คละเอียด

เพิ่มเติม

K20Z4 ของ Stream ผมได้มา 30,000 บาท (เครื่อง+กล่อง+เกียร์+เพลา) รวมค่าส่งจากวังน้อย มาที่อู่ ด้วยครับ

แต่ส่วนใหญ่เช็คทั่วๆไป ราคา 35,000-45,000 บาท

K20Z ประมาณ 75,000-90,000 ครับ (หายากโครตๆ)

K24A ประมาณ 70,000-90,000 ครับ หาง่ายกว่า แต่ราคานี้ไม่แน่ใจว่าของครบป่าว เพราะไม่ได้เช็คละเอียด

ผมว่าเล่น k20z ดีกว่าครับ เพราะ k24a2 เคริ่ง+กล่อง+สายไฟ ราคา 70-85 +- (แต่ไม่ เกียร์K20a mt ประมาณ 55-80 ตามสภาพ+ไม่มี เพลา) บางตัวมาของไม่ครบอีก (เช่า คอมแอร์ ไม่มี) รายละเอียด มันเยอะ (k24แรงมากขอบอก) ทางที่ดี หาK20z 2.0 มาใส่ดีกว่า ครับ

เครื่องแรงขึ้นอย่างลืมทำช่วงล่างด้วยนะครับ ไม่งั้นเดี๋ยวรถจะบิน^^

ช่วงล่างโอเคอยู่แล้วครับ เป็นสตรัท ทานาเบ้ กับ แคมเบอร์ ไทร์อาร์ ครับ เหลือเบรค แต่ไม่มีตังค์แล้นนน

รอดูครับ เผื่อถึงวัน R18 ของผมจะลาจากมั่ง ผมก็อยากรู้ข้อมูลตัวนี้เหมือนกัน แต่ไม่รู้รายละเอียดมากนัก

แต่เห็นราคาแล้วน่าสนใจครับ