Jump to content

™ ห้อง Fitness Club ชาว CCTH มาเเชร์ความรู้กันครับ

Recommended Posts

เล่นให้ถึง กินให้ถึง พักผ่อนเพียงพอ ทำได้แค่สองอย่างแรก ฝึกงานนอนได้หก ชม เอง แวะมาบ่นคับพี่ๆ

แค่ไม่เเตะเหล้าเบียร์ บุหรี่ .. . . ก็โอเคเเล้วครับ

• Replies 915
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

แค่ไม่เเตะเหล้าเบียร์ บุหรี่ .. . . ก็โอเคเเล้วครับ

อันนี้แหละมันยาก อิอิ ตอนนี้กล้ามเนื้อหลังอักเสบ ซื้อยามาทานดีขึ้น แต่คงต้องหยุดพักก่อนสักสัปดาห์

อัปเดต เจ็บกล้ามเนื้อคอและไหล่ซ้ายคงต้องพักซะระยะ ขอให้หายทีเถอะ อยากกลับมาเล่นแล้ว ตอนนี้หยุดมาได้ 5 วันแล้วครับ

ถ้าเจ็บ แนะนำให้เล่นส่วนอื่นไปพลางๆครับ ส่วนไหนที่ไม่ค่อยได้เล่น เช่น โฟร์อาร์ม น่อง หรือคาร์ดิโอเบาๆแก้เบื่อ

ถ้าเจ็บ แนะนำให้เล่นส่วนอื่นไปพลางๆครับ ส่วนไหนที่ไม่ค่อยได้เล่น เช่น โฟร์อาร์ม น่อง หรือคาร์ดิโอเบาๆแก้เบื่อ

ขอบคุณครับ คงต้องทำอย่างที่แนะนำไว้ ถ้ามาเริ่มใหม่หมดผมคงเซ็งแย่เลย

เคยเจ็บเหมือนกันครับ ไปเล่น ส่วนอื่นก่อนครับ รอหายดี ค่อยกลับมาเเต่ก่อนผมบ้าพลังมาก อกเล่น 80 KG ข้อมือเลยเจ็บไป พักใหญ่ เลย ค่อยๆ ลดน้ำหนักมา ตอนนี้ปกติเเล้ว

พี่คนไหน มีวิธีทำให้ Six pack ขึ้นเร็วๆเเบบเทพๆ มั้งครับ ขอคำเเนะนำด้วยประสพปัญหาอย่างมาก เพราะทานเบีย ^^ ลงพุ่ง

พี่คนไหน มีวิธีทำให้ Six pack ขึ้นเร็วๆเเบบเทพๆ มั้งครับ ขอคำเเนะนำด้วยประสพปัญหาอย่างมาก เพราะทานเบีย ^^ ลงพุ่ง

หักดิบเลิกเบียร์ - สุรา เลยครับ เเล้วก็ออกกำลังกายเเบบเข้มข้น

เล่นท้องเยอะๆ เกร็งเข้าไว้ กินอาหารสุขภาพ เลือกกินเเบบไร้มัน

หักดิบเลิกเบียร์ - สุรา เลยครับ เเล้วก็ออกกำลังกายเเบบเข้มข้น

เล่นท้องเยอะๆ เกร็งเข้าไว้ กินอาหารสุขภาพ เลือกกินเเบบไร้มัน

ปัญญาตรงนี้ครับ รู้เเต่ทำไม่ได้ ต้นเหตุเบีย สู้ต่อไป ครับ เกร็งเข้าไว้

คลิปการออกกำลังเล่นกล้าม SIXPACKSHORTCUTS ใน YOUTUBE ผมนั่งเปิดดูก็เข้าท่าดีครับ อังกฤษฟังง่าย อธิบายเคลียร์ ลองเปิดดูกันนะครับ

เพิ่งกลับมาเล่นใหม่เหมือนเดิมครับ ระบมครับ รออาทิตย์หน้า เข้าที่เข้าทางหน่อย

เล่นอยู่เหมือนเดิม แต่ลดน้ำหนักลงมาหน่อย กล้ามเนื้อที่อักเสบเริ่มดีขึ้นบ้างแล้วครับ สู้ต่อไป***มดแดง อิอิ

สงสัยไปงานสร้างพระ จะเจอแต่พ่อกล้ามโตกันทั้งนั้นน่ะ อิอิอิ

ส่วนผมเล่นเพื่อสุขภาพเฉยๆ ครับ :0014:

สงสัยไปงานสร้างพระ จะเจอแต่พ่อกล้ามโตกันทั้งนั้นน่ะ อิอิอิ

ส่วนผมเล่นเพื่อสุขภาพเฉยๆ ครับ :0014:

ของผมขอดูล่ำๆ แบบนายแบบก็พอแล้วครับ ความฝันเลย อิอิ

เงียบกันหมดเลย ซุ่มฟิตกันหรือครับ :)

ตั้งแต่เอาดัมเบลมาเล่นตามหนังสือดัมเบลฮาร์ดคอร์ ร่วมกับบาร์เบล รู้สึกโดนเลย ปวดไปทั้งตัว ยิ่งหน้าอกมาเล่นท่าดัมเบลฟลาย์ด้วย

ตอนนี้แค่แตะก็เจ็บแล้วครับ สู้ต่อไปครับเพื่อหุ่นนายแบบ :lol:

ชมรมกล้ามปู :0014: :0014: :0014:

อ้าวไม่ทันเห็น สวัสดีครับ เล่นด้วยๆ :D

:0014: :0014: :0014: