Jump to content

™ ห้อง Fitness Club ชาว CCTH มาเเชร์ความรู้กันครับ

Recommended Posts

• Replies 915
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

วันนี้ลองเล่นแบบเพิ่มน้ำหนัก และลด rep ลง โดยเล่น หลัง และหน้าแขน ผลคือเหนื่อยและ ปวดกล้ามเนื้อดีจัง หวังว่าจะได้ผลนะครับ พรุ่งนี้ต่อกับ ไหล่ และหลังแขนครับ สู้ๆ ^^

ครับพี่ทอมมี่ หมายความว่าท่าไหล่บาดเจ็บง่ายเหรอครับ ตอนนี้แค่ยกแขนนานๆ ยังล้าเลย เดี๋ยวเย็นนี้ลุยต่อครับ :0014:

ครับพี่ทอมมี่ หมายความว่าท่าไหล่บาดเจ็บง่ายเหรอครับ ตอนนี้แค่ยกแขนนานๆ ยังล้าเลย เดี๋ยวเย็นนี้ลุยต่อครับ :0014:

ลองแบบนี้ดูก่อนละกัน

ถ้าจะเพิ่มน้ำหนักที่เล่นแล้วลดจำนวนน้อยลง ลองใช้กับท่าพวก COMPOUND MOVEMENT

แล้วถ้าจะลดน้ำหนักที่เล่นลงแล้วเพิ่มจำนวนครั้ง ลองใช้กับท่าพวก ISOLATION MOVEMENT

ความหมายของท่า ลองหาข้อมูลต่อจากในเนตนะครับ

ขอบคุณครับคุณปู เดี๋ยวเอาไปปรับใช้กับการเล่นเวทของผมได้เลยครับ :0114:

ถามหน่อยครับ ว่าจะซื้อดัมเบลแบบน้ำหนักคงที่ ที่ไม่ต้องเปลี่ยนแผ่นน้ำหนัก แหล่งขายดัมเบลอยู่แถวไหนครับ เพราะตอนนี้เล่นแบบปิรามิด มันไม่ค่อยสะดวกเลยเวลาที่ต้องเปลี่ยนแผ่นน้ำหนักครับ และดูแล้วเซฟตี้กว่าด้วย เพราะดัมเบลที่ผมใช้ตัวล็อคเริ่มเอาไม่อยู่แล้ว กลัวแผ่นน้ำหนักจะหล่นลงมาซะก่อนครับ

ผมเคยคุยกะเทรนเน่อผม เค้าแนะนำให้หาตามเนท พวกเลิกเล่นครับ หุ้มยางสวยๆ ยกชุดเลย ถูกมากๆ

ถ้าซื้อแยกเดี๋ยวไปถามมาให้คับ แต่มันจะเหล็กๆ ไม่สวยนะ สู้พวกหุ้มยางไม่ได้

ผมเคยคุยกะเทรนเน่อผม เค้าแนะนำให้หาตามเนท พวกเลิกเล่นครับ หุ้มยางสวยๆ ยกชุดเลย ถูกมากๆ

ถ้าซื้อแยกเดี๋ยวไปถามมาให้คับ แต่มันจะเหล็กๆ ไม่สวยนะ สู้พวกหุ้มยางไม่ได้

ขอบคุณครับ แบบหุ้มยางเคยเห็นในภาพดูสวยน่าใช้มาก ถ้าหามือสองได้ก็ดีเลย แต่ถ้าหาไม่ได้ซื่อมือหนึ่งคงแพงน่าดูเลยนะครับ :)

สุขสันต์วันเกิดคุณเนศคับ

มีความสุข ทั้งกายใจ คิดหวังสิ่งใด ขอให้สมปรารถนา

ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ใดๆที่ท่านนับถือดลบัลดาลให้มีแต่ความสุขความเจริญทั้งตนเองและครอบครัว คนที่รักนับถือด้วยครับ :)

สุขสันต์วันเกิดคุณเนศคับ

มีความสุข ทั้งกายใจ คิดหวังสิ่งใด ขอให้สมปรารถนา

ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ใดๆที่ท่านนับถือดลบัลดาลให้มีแต่ความสุขความเจริญทั้งตนเองและครอบครัว คนที่รักนับถือด้วยครับ :)

ขอบคุณมากๆ ครับ ขอให้พรนั้นย้อนกลับไปหาพี่ทอมมี่ และครอบครัวเช่นกันครับ ^_^

หวัดดี มาเล่นด้วยคน

ป๋าๆ เดียวโทรหานะ จะให้ล่ำๆ บ้าง ตอนนี้พุงล่ำอย่างเดียว

ปูคร๊าบ แอด line หน่อยจิเพื่อมีไรจะถาม เด้อ line id : sarmkung

หวัดดี มาเล่นด้วยคน

ป๋าๆ เดียวโทรหานะ จะให้ล่ำๆ บ้าง ตอนนี้พุงล่ำอย่างเดียว

ปูคร๊าบ แอด line หน่อยจิเพื่อมีไรจะถาม เด้อ line id : sarmkung

ไม่มีไลน์อ่า มีแต่วอชแอปได้ป่าว

ทำไมต้องขอกัน :rolleyes:

ไปวิ่งละ ช่วงนี้นอนดึก ไม่มีแรงเลย แต่ไม่อยากหยุด เอาคาร์ดิโอไปละกัน :P

ชยันมากครับพี่ทอมมี่ ผมนี่ถ้ารู้สึกเหนื่อยเพลียก็ไม่ออกกำลังกายแล้ว อิอิ ตอนนี้ผมเล่นแบบที่พี่บอกอยู่ครับแทบไม่มีกล้ามเนื้อส่วนไหนไม่ปวดเลยครับ โดนๆ เลยครับ ^^

เจ๋งเลยคุณเนศ สม่ำเสมอนะคับ มาแน่ๆ

กล้ามเนื้อของคนเล่นใหม่ๆมันจะสดคับ กระบวนการแตกซ่อมสร้างมันจะทำงานต่อเนื่องเรื่อยๆเลย

ถ้าได้เรื่อยๆจะมาเรื่อยๆคับ ของผมไปเจ็บเดี้ยงซะ แปดเดือน ชะงักไปนาน แอบอิจฉาเพื่อนๆ

คุมอาหารด้วยนะคับ แอบทานโปรตีนกระตุ้นหน่อยก้อจะเห็นผลไวขึ้นนิดๆคับ