Jump to content

™ ห้อง Fitness Club ชาว CCTH มาเเชร์ความรู้กันครับ

Recommended Posts

ไปเที่ยวต๊ะเลมา มีเเต่คนบอกว่าให้ปั้มไหล่อีก มันไม่สมส่วน จริงๆก็รู้ตัว เเต่เป็นส่วนที่ผมเล่นได้น้อยที่สุด อัดได้ไม่กี่ทีก็เสียวจี๊ดๆ

• Replies 915
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

ไม่เป็นไรครับ เคยเล่นมาอยู่แล้ว เล่นซัก 1-2 อาทิตย์เดี๋ยวก็เข้าที่แล้วครับ ;)

• 2 weeks later...

สวัสดีครับ ผมก็เล่นต่อเนื่องมาจะ 2 เดือนแล้ว หลังจากหยุดเพราะกล้ามเนื้ออักเสบครับ

ไม่ได้เข้ามานาน ยุ่งๆเยอะ :)

กลับมาเอาจริงอีกรอบเหมือนกัน ครูไปเอา Nitric อะไรไม่รู้มาให้ลองกิน เหมือนจะเอามาล่อให้กลับมาเล่น

แต่ก้อดี เหมือนจะมีแรงฮึดขึ้นเยอะ เสียดายของ ได้ซักครึ่งของปูก้อพอละ :P

ไม่ได้เข้ามานาน ยุ่งๆเยอะ :)

กลับมาเอาจริงอีกรอบเหมือนกัน ครูไปเอา Nitric อะไรไม่รู้มาให้ลองกิน เหมือนจะเอามาล่อให้กลับมาเล่น

แต่ก้อดี เหมือนจะมีแรงฮึดขึ้นเยอะ เสียดายของ ได้ซักครึ่งของปูก้อพอละ :P

แต่ถ้าผมหล่อได้ครึ่งนึงของพี่ทอมก็พอละ :P

• 2 weeks later...

วันนี้เจอคุณปู กะคุณทอมมี่แล้วครับ หุ่นโหดมากๆ ผมยังอีกไกลเลยครับ ขอคารวะครับ ^^

• 3 weeks later...
  • 3 weeks later...

ทำงานเเล้วไม่มีเวลาเล่นเลยอ่ะ เศร้าๆ T T โดนลูกพี่ให้ทำโอ ตั้งเเต่ยังไม่พ้นโปรเลยอ่ะครับ ได้เล่นวันอาทิตย์วันเดียวเลย

ที่เหลือก็ได้เเต่วิดพื้น ซิทอัพ ก่อนนอน ไม่ได้กี่เซท ก็หมดเเรง สลบคาเตียง

กล้ามฟีบหมดเเล้ว

เราจะเอาจริงละ วะ ฮ่ะ ฮ่ะ ยกระดับห้องนี้ให้ติดโผ ให้ได้

ไปวิ่งก่อนละคับ เช้านี้เอาไหล่หน่อย ให้ตึงๆ :P

ยังมีสมาชิกหลงเหลือมะคับ

ไม่มีไม่เป็นไร เล่นไปเรื่อยๆ อัพไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก้อมี

มาสเต้อปู เงียบเลยนะ :D

ช่วงนี้ร่างกายไม่ค่อยดี เล่นแล้วไม่ดีขึ้นเลยครับ เลยไดเอทแทน ครั้งที่แล้วไดเอทแรงไปหน่อย ครั้งนี้เอาช้าๆเน้นๆ ครั้งนี้ 10 กิโลกรัม รอดูผลละกันนะป๋า

หยุดเล่นไปเกือบอาทิตย์ไปต่างจังหวัด+ไม่ค่อยสบาย ตอนนี้เริ่มดีแล้วครับ เดี๋ยวกลับไปเล่นอีกครับ :0014:

ช่วงนี้ร่างกายไม่ค่อยดี เล่นแล้วไม่ดีขึ้นเลยครับ เลยไดเอทแทน ครั้งที่แล้วไดเอทแรงไปหน่อย ครั้งนี้เอาช้าๆเน้นๆ ครั้งนี้ 10 กิโลกรัม รอดูผลละกันนะป๋า

ใช่เหรอ อ้อ อาศัยจังหวะกินเจ

มาสเต้อปูแน่นอนมาก :D

หยุดเล่นไปเกือบอาทิตย์ไปต่างจังหวัด+ไม่ค่อยสบาย ตอนนี้เริ่มดีแล้วครับ เดี๋ยวกลับไปเล่นอีกครับ :0014:

อัพรูปด้วยนะคับ ถ้าพอทำได้ จะได้มีสร้างแรงใจแบบอุปทานหมู่กันไปเลย :D

เดี๋ยวผมเริ่มอัพละ จะได้กดดันตัวเองด้วย ไม่งั้นชอบเล่นๆ หยุดๆ อะไรก้อไม่รู้ ไม่โตอย่างปูซะที

อัพรูปด้วยนะคับ ถ้าพอทำได้ จะได้มีสร้างแรงใจแบบอุปทานหมู่กันไปเลย :D

เดี๋ยวผมเริ่มอัพละ จะได้กดดันตัวเองด้วย ไม่งั้นชอบเล่นๆ หยุดๆ อะไรก้อไม่รู้ ไม่โตอย่างปูซะที

โหย...เขินเลยครับ รอเฟิร์มกว่านี้นิดหน่อยดีกว่า อิอิ

โหย...เขินเลยครับ รอเฟิร์มกว่านี้นิดหน่อยดีกว่า อิอิ

ตีเหล็กต้องตีตอนร้อนคับ สู้ๆคับ ระเบิดได้เมื่อไหร่ มายาวเลย :D

ป๋าทอมบอกว่าให้เราวิ่งไล่ปล้ำปูอ่ะ ลดเร็วแน่ 555