Jump to content

™ ห้อง Fitness Club ชาว CCTH มาเเชร์ความรู้กันครับ

Recommended Posts

อัพรูปด้วยนะคับ ถ้าพอทำได้ จะได้มีสร้างแรงใจแบบอุปทานหมู่กันไปเลย :D

เดี๋ยวผมเริ่มอัพละ จะได้กดดันตัวเองด้วย ไม่งั้นชอบเล่นๆ หยุดๆ อะไรก้อไม่รู้ ไม่โตอย่างปูซะที

หล่อนน่ะ อัพรูปโชว์บ้าง เดี๋ยวเอารูปพัทยามาโชว์เลย

• Replies 915
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

ตีเหล็กต้องตีตอนร้อนคับ สู้ๆคับ ระเบิดได้เมื่อไหร่ มายาวเลย :D

ระเบิดที่ว่าคือเล่นให้ใหญ่ๆ ใช่มั้ยครับ ตอนนี้ผมว่าหุ่นดูแค่เฟิร์มๆ แต่ไม่ใหญ่เท่าไหร่ สงสัยไปผิดทางรึเปล่าครับ คือ ต้องเล่นน้ำหนักเยอะ rep น้อยๆ ใช่มั้ยครับ

อัพรูปด้วยนะคับ ถ้าพอทำได้ จะได้มีสร้างแรงใจแบบอุปทานหมู่กันไปเลย :D

เดี๋ยวผมเริ่มอัพละ จะได้กดดันตัวเองด้วย ไม่งั้นชอบเล่นๆ หยุดๆ อะไรก้อไม่รู้ ไม่โตอย่างปูซะที

อะไรโตครับพี่ :0184:

ระเบิดที่ว่าคือเล่นให้ใหญ่ๆ ใช่มั้ยครับ ตอนนี้ผมว่าหุ่นดูแค่เฟิร์มๆ แต่ไม่ใหญ่เท่าไหร่ สงสัยไปผิดทางรึเปล่าครับ คือ ต้องเล่นน้ำหนักเยอะ rep น้อยๆ ใช่มั้ยครับ

ใช่คับ ไม่นานคับ แต่ไม่โตมากคับ ก้อได้เท่าที่ได้น่ะเนอะ ถ้าไม่จัดโปรตีนให้ถึงจริงๆ

ผมก้อไม่ได้อัดอะไรมากคับ พอกับอายุ สังขาร มันได้น่ะ 555

แต่โตกว่าเล่นน้ำหนักเดิมๆที่เราไหวคับ แบบนั้นรีดสันเนื้อ คมอย่าวเดียว

ช่วงนี้ร่างกายไม่ค่อยดี เล่นแล้วไม่ดีขึ้นเลยครับ เลยไดเอทแทน ครั้งที่แล้วไดเอทแรงไปหน่อย ครั้งนี้เอาช้าๆเน้นๆ ครั้งนี้ 10 กิโลกรัม รอดูผลละกันนะป๋า

ก็....ท่านเล่นแล้วสูบ ด้วยอ่ะสิ :0147:

เลิกๆๆๆๆ ...ทำให้ได้ๆ :0114:

อัพเดตไว้ก่อน เพิ่มพลังกดดันตัวเอง 555

ถ้าได้เท่านี้ก็โอแล้วผม จะเหมือนคุณปูคงเล่นไม่ไหวครับ ว่าแต่เล่นที่ไหนครับอุปกรณ์ครบครันมากเลย ผมเล่นที่บ้านมีบาร์เบล ดัมเบล และม้านอนยกน้ำหนักครับ

ผมเล่นฟิสเนสที่ทำงานน่ะคับ บริษัทเค้ามีนโยบายให้พนักงานรักสุขภาพจะได้มีแรงทำงานมากขึ้น <_<

ผมเล่นฟิสเนสที่ทำงานน่ะคับ บริษัทเค้ามีนโยบายให้พนักงานรักสุขภาพจะได้มีแรงทำงานมากขึ้น <_<

อยากให้มีแบบนี้บ้างจัง

อิอิ ใจยังไม่ถึงพอเลยน้า ขอบคุณน้าครับ

55 เดือนหน้าว่าจะลดพุงมั่งละ

555 จ๋มน้ำหน้า โดนด่าเลย :0214:

พี่ ป่าว น๊า ....

แต่เห็นทุกที 3 นาที 10 มวน

พี่ ป่าว น๊า ....

แต่เห็นทุกที 3 นาที 10 มวน

ตลอดเวล์อ่ะ คุย ๆ อยู่ ยังไม่ทันจบประโยค ไปละ แว้บไปดูด :0117:

โอ้โห ทำงานที่ไหนครับพี่ ห้องยิมอย่างกับสถาบันออกกำลังกายดังๆ เลย สุดยอดเลยครับ :)

เสาร์-อาทิตย์นี้ต้องวอร์มอัพแล้ว พอเข้าวันจันทร์จะลองเล่นแบบระเบิดกล้ามเนื้อตามที่บอกครับ ไม่รู้จะไหวมั้ยนะครับ :rolleyes:

โอ้โห ทำงานที่ไหนครับพี่ ห้องยิมอย่างกับสถาบันออกกำลังกายดังๆ เลย สุดยอดเลยครับ :)

เสาร์-อาทิตย์นี้ต้องวอร์มอัพแล้ว พอเข้าวันจันทร์จะลองเล่นแบบระเบิดกล้ามเนื้อตามที่บอกครับ ไม่รู้จะไหวมั้ยนะครับ :rolleyes:

ลุยโลดเลยครับ

จัดเลยคับ ถ้าไม่เคยมาก่อน 3 เดือนแรก ทำประจำได้ ระเบิดแน่คับ :D

แล้วกล้ามเนื้อมันจะชินซักพัก คือ เบื่อๆน่ะ ก้อป๋องแป๋งไปเรื่อยๆ ซักพัก แล้วอัดใหม่ :)

ของผมวน ลูปนี้มาเป็นปีละ ไม่โตมากซักที เลยแค่นี้ไปก่อน รองานน้อยๆ นอนได้เยอะๆค่อยอัดใหม่

ลุยโลดเลยครับ

จัดเลยคับ ถ้าไม่เคยมาก่อน 3 เดือนแรก ทำประจำได้ ระเบิดแน่คับ :D

แล้วกล้ามเนื้อมันจะชินซักพัก คือ เบื่อๆน่ะ ก้อป๋องแป๋งไปเรื่อยๆ ซักพัก แล้วอัดใหม่ :)

ของผมวน ลูปนี้มาเป็นปีละ ไม่โตมากซักที เลยแค่นี้ไปก่อน รองานน้อยๆ นอนได้เยอะๆค่อยอัดใหม่

โอเคครับ เตรียมลุย เดี๋ยวก็รู้ว่าหมู่หรือจ่า อิอิ ต้องถ่ายรูปตัวเองเก็บไว้ก่อน จะได้มีการเปรียบเทียบ :0014:

โอเคครับ เตรียมลุย เดี๋ยวก็รู้ว่าหมู่หรือจ่า อิอิ ต้องถ่ายรูปตัวเองเก็บไว้ก่อน จะได้มีการเปรียบเทียบ :0014:

ถ่ายรูปน้ำพริกไว้เปรียบเทียบก็ได้นะ :0184:

ถ่ายรูปน้ำพริกไว้เปรียบเทียบก็ได้นะ :0184:

ถ่ายเสร็จ ไปกินบุฟเฟ่ทุกมื้ออีก 10 ปี มาเทียบ ยังเพรียว ^_^

เหรอคับ ท่านมาสเต้อ

อยากชมภาพกิจกรรมสักรูปให้หลอนมั๊ยครับ :P