Jump to content

™ ห้อง Fitness Club ชาว CCTH มาเเชร์ความรู้กันครับ

Recommended Posts

• Replies 915
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

จับกว้างๆ จะเจ็บดึงๆ เสียวๆตรงรักแร้ หน่อยนะคับ แต่ได้แบบนี้ระยะยาว เท่ดีนะ ผมชอบ มันกว้างต่อไหล่

ไอด่อลอีกคน  เลยหลัก 50 ไปแล้ว ดูเอาเถิด :o

แผนผมไปตามนี้แหละ อกกว้าง ไหล่กลมใหญ่ แต่ไบเซบจะดูแฟ่บๆ 

ส่วนการ wrap ไขมันชั้นผิวอย่างพี่แกผมไม่ไหว ทำยาก เอาพอมีพอกินละกัน พี่ฮิ้วจ์

จับกว้างๆ จะเจ็บดึงๆ เสียวๆตรงรักแร้ หน่อยนะคับ แต่ได้แบบนี้ระยะยาว เท่ดีนะ ผมชอบ มันกว้างต่อไหล่

ไอด่อลอีกคน  เลยหลัก 50 ไปแล้ว ดูเอาเถิด :o

แผนผมไปตามนี้แหละ อกกว้าง ไหล่กลมใหญ่ แต่ไบเซบจะดูแฟ่บๆ 

ส่วนการ wrap ไขมันชั้นผิวอย่างพี่แกผมไม่ไหว ทำยาก เอาพอมีพอกินละกัน พี่ฮิ้วจ์

ผมอยากได้หุ่นเเบบนี้ สู้ต่อไป.......... ไม่เจ็บไม่โต อย่าหักโหมมากนะ ค่อยๆเป็นค่อยๆไป พักผ่อนๆเยอะๆครับ จะได้มีเเรงเล่นหนักๆเจ็บๆ จัดไป สู้ๆนะครับพี่ๆทุกท่าน

กดเบาๆ >>> ตามนี้   :D

ขอบคุณครับป๋าทอม

ตอนนี้ แขนรับไปเต็ม ^^

ท่าสองเหมือนกันครับ สงสัยต้อง กว้างๆ ซะหน่อย

Huge Jackman สร้างหุ่นนี้แบบไม่ธรรมดานะคับ หุ่นบึกๆนี่ สร้าง เพื่อเล่น เป็น Wolverine โดยเฉพาะ 

นี่สมัย หนุ่มๆ เล่น SwordFish ดูดีมากแล้ว เราได้ขนาดนี้ก้อ เดิน RCA โก้แล้วคับ 555 

ล่าสุดพี่แก 45 ( ไม่ใช่ 50 :P ) จะเห็นว่า เต็มจริงๆ เพื่อเป็น Wolverine เท่าที่อ่านมานี่ จ้างTrainer นักโภชนาการ คุมการทำ bigger body ได้ในระยะเวลาเพียง 1 ปี สุดยอดเลย 

เอามาให้ดู สร้างกำลังใจกันต่อไปคับ จะเล่นทั้งที ต้องระดับเทพสวยๆ อย่างนี้ หรือ Dwane johnson ( มาสเต้อปู ก้อสวยนะ  :D )

ที่สาวๆกรี๊ดกันหมาป่า Twilight ยังห่างอีกหลายขุมคับ :D  อย่าท้อ อย่าถอดใจนะคับ  :D

หุ่นดีจริงๆ ต้องทำให้ได้ แต่เหลือเชื่อเลยที่เล่นเพียงปีเดียว

วันนี้เล่นอก ลองจับกว้างสุดแกนบาร์เบล น้ำหนักเล่นได้น้อยลงกว่าเดิมแต่รู้เลยว่าโดนอกนอกแน่ๆ และไม่ปวดหลังแขนเลยครับ ^^

เค้ามีของตั้งแต่วันรุ่นอยู่แล้วน่ะหมอ  :D  รูปบนน่ะ นั่นก้อมหาศาลแล้วละ 

แต่เติมข้างล่างมาปีเดียวก้อเจ๋งนะคับ มองในมุมนักแสดงนะ ถ้ามองมุมนักกล้ามคงเฉยๆ ผมเห็นนักกล้ามประเทศเราก้ออัดกันใหญ่กว่านี้อีก ปีนึง

หรือ ผู้พันเบิร์ดก้อ ไม่กี่เดือนเองคับ ตอนเล่นพระนเรศวร

โห...ยังกะคนละคนเลย สุดยอดอ่ะ ได้แบบนี้ผมพอแล้ว กำลังเท่ห์เลยครับ

โห...ยังกะคนละคนเลย สุดยอดอ่ะ ได้แบบนี้ผมพอแล้ว กำลังเท่ห์เลยครับ

ไม่ง่ายน่ะสิหมอ  ผมก้ออยากพอแบบนี้มา 3 ปีแล้ว 

เล่นน่ะถึง แต่โภชนาการอาหารไม่ได้ นอนพักผ่อนไม่พอ โอกาสยากมากคับ 

wrap ขนาดผู้พัน ไม่ธรรมดาคับ ใช้เวลาสั้นมาก เพื่อเล่นหนัง ไขมันหมดตัวเลย พอจบหนังได้ทานอาหารเหมือนเดิมแกก้อมีน้ำมันวลปกติคับ

เช้านี้จัดอกไป 4 ดอก

กะคาดิโอ เอาปลาดิบมะวานออก อิอิ

ปล. ออกมาหน้าฟิตเนส ฝั่งตรงข้ามเป็นทางเข้าหมู่บ้าน ใช้เวลา เกือบ 10 นาที กับระยะทาง 15 เมตร T^T นี่หรือเมืองไทย

ปล. มาสเตอร์หายไปไหน กลับมาได้แล้วคร๊าบ พี่น้องให้อภัยแว้วววว ^^

Fitness builder เด็ดคับทีมงาน ไปโหลดมายัง

เอาแค่ ตัวโปรแกรม workout  - 5 days spitted มาใช้ก้อเหลือๆ ท่าง่ายๆ แต่เค้าใช้เปลี่ยนกล้ามเนื้อต่อเนื่องกัน เจ็บจี้ดๆ เลย ใช้ได้คับ 

วันนี้เล่นขา เล่นๆเหมือนไม่มีอะไร พอทิ้งเวลาไปแป๊ป เอาซะเดินลงบันไดไม่ได้เลย  :D

หน้าอกเล่นตามที่พี่ทอมแนะนำตั้งแต่วันเสาร์ ตอนนี้ยังร้าวอยู่เลยครับ กลับไปวันนี้จะอัดหลัง กับหน้าแขนต่อ  :0014:

ไม่หรอกป๋า ผมอาจจะเล่นผิดจุดเปล่า แต่ก็ไม่หน้านะ แรกๆผมก็ขาสั่น ปวดเหมือนกันครับ แต่หลังๆนี้มันเหมือนเฉยๆอะครับ

ไม่หรอกป๋า ผมอาจจะเล่นผิดจุดเปล่า แต่ก็ไม่หน้านะ แรกๆผมก็ขาสั่น ปวดเหมือนกันครับ แต่หลังๆนี้มันเหมือนเฉยๆอะครับ

ได้เวลาเพิ่มน้ำหนักแล้วมั้งครับ

เมื่อวานอัดแขน หน้าอก และขา 

ส่วนวันนี้ ไปอัดเบียร์แทน พอดีเจ้านายมาจากออสเตรีย พรุ่งนี้ค่อยซ้ำใหม่

ช่วงนี้ ผมพักยาวหน่อย มีงานด่วน ทำงานกลางคืน กลางวัน งงไปหมด ไม่มีพลังเลย  :D

สู้พี่ทอมมี่ พักผ่อนเยอะๆครับ

วันนี้เย็นก้อได้ลง สนามแล้วเอิท จบงานเมื่อคืน เดี๋ยวนอนเล่นอีกแป๊ปก้อไป ฟิสเนสเลยคับ  :0014: