Jump to content

™ ห้อง Fitness Club ชาว CCTH มาเเชร์ความรู้กันครับ

Recommended Posts

• Replies 915
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

หยุดไปนานนนน...

เป็นไงบ้าง แชมป์บาส :D หมดฤดูกาลแข่ง กลับมาฟิสกล้ามอีกรอบมั๊ยคับ

วันนี้เย็นไม่รู้จะมีแรงเล่นหรือเปล่าผม เมื่อคืนติดตั้งเครื่องจักรกว่าจะเสร็จก็ตีสองแล้ว เช้ามาทำงานต่อยังไม่หายง่วงเลย

พักก้อได้คับ ผมทำงานกลางคืนกลางวัน ก้อง่วงๆ ไม่ไหว ปั่นจักรยานดูหนัง ยังหลับ เลิกเลย นอนดีกว่า  :D

กลับมาอัดได้จริงจัง เมื่อเช้า น้ำหนักยังไม่เท่าเดิม แต่แรงเริ่มกลับมาละ เดี๋ยวเย็นนี้ลองเพิ่มน้ำหนักดูให้ได้เท่าเดิม :D

เงียบๆไปกันนี่ หวังว่าคงซุ่มอัดนะคับ :D

หากมันจะยุบลงไปให้ท้อใจ ก้ออย่าถอยนะคับ มันจะเป็นแบบนี้แหละคับ

สิ่งที่เห็นมันบวมๆให้มีแรงใจแต่แรก นั่นคือมันอักเสบจากการฉีกขาดของเซลล์ พอร่างกายสร้างได้ใหม่ก้อยุบลงไปให้เจ็บใจเล่น

อัดต่อนะคับ 6-7 เดือนแรก เป็นช่วงวัดใจ ใครจะชนะ :D

ไม่ได้ซุ่มครับพี่ แต่หยุดเล่นไป 4 วัน งานเยอะมากครับ นี่เพิ่งได้เล่นอีกทีเมื่อวาน จัดหลังกับหน้าแขน วันนี้ร้าวอีกแล้ว สะใจๆ ^_^

เย็นนี้หลังแขน ไหล่ ขอให้มีเวลาทีเถอะครับ :)

ผมเย็นนี้ก็กะจะอัดต่อเหมือนกัน ถ้าไม่ออกไซต์งานกลับดึก (ช่วงนี้เงื่อนไขเริ่มเยอะ) 

เมื่อวานนี้นอนตั้งแต่บ่ายยันเย็นเลย ไม่มีแรงอัด

สัปดาห์หน้า ป๋าทอมถ่ายรูปอัพเดท มาลงเป็นแรงกระตุ้น คนอื่นๆ หน่อยก็ดีน่ะ

ทำไมคิดเหมือนกันแปลกใจ 555 ถ่ายมาเมื่อเช้าแล้วคับ กะเอามาไซโคเพื่อนๆ กับอัพเดตฟิกเกอร์ ไว้หน่อย กดดันตัวเอง

ประมาณ 2-3  อาทิตย์ละป่าวไม่แน่ใจ ผมลองใช้App Fitness builder เล่นตามท่าในโปรแกรมที่บอก

คือ เล่นมากกว่าเดิม 1 เซต และลดน้ำหนักลงนิดหนึ่ง และท่าต่อเนื่องตามที่ App แนะนำ  พัก 60 Sec แบบจับเวลา

มีนาฬิกาตั้งจับให้ใน App เลย ยกเสร็จมากด เดี๋ยวมันจับให้  แบบแข่งหมากรุกน่ะคับ ผมใส่หูฟัง BT คาไว้ ดังปวดหูเลย ต้องกลับมายก 

ก้อได้คมขึ้นมานิดหนึ่ง ก้อพอใจนะคับ มันเห็นดี 

ถ่ายกี่ทีๆ ก้องงๆ ไม่รู้จะมองยังไง ถ่ายกล้องสะท้อนกระจกเนี่ย ขาดประสบการณ์อย่างแรง สงสัยต้องปรึกษา A  :0027:

เมื่อเช้า ใช้ App Fitness builder เหมือนกัน

หุหุ จับ 60 แล้วเล่นต่อ สบายตัว

^^

หลังจากหายไป อาทิตย์ จันทร์ อังคาร พุธ เมื่อเช้าพึ่งได้เวลาคืนมาจากทำ Server อย่างหนักหน่วง 

ก็ป๋าไม่ยอมที่รูกล้องที่โทรศัพท์

ไปมองแต่ ครูฝึก อิอิ

ปายดีกว่า

ไม่ยอมที่รูกล้อง  :0049:  ให้กรุทำอะไรวะสัมคัง

^

^

^

555 อ่านแล้วฮาครับ ผมยังมิกล้าถ่ายรูปตัวเองเลย ยังไม่ล่ำพอ ^^

ถ่ายเก็บไว้ที่กล้องก่อนคับหมอ :0130: 

ไว้วันนึงที่เราล่ำได้ เอา Before มาเทียบ จะได้ความภูมิใจอย่างหนักแน่นคับ  :0032:

ไม่ได้ซุ่มครับพี่ แต่หยุดเล่นไป 4 วัน งานเยอะมากครับ นี่เพิ่งได้เล่นอีกทีเมื่อวาน จัดหลังกับหน้าแขน วันนี้ร้าวอีกแล้ว สะใจๆ ^_^

เย็นนี้หลังแขน ไหล่ ขอให้มีเวลาทีเถอะครับ :)

งานยุ่งเพิ่งจะได้เล่นหลังแขน ไหล่ วันนี้เอง - -"

สะสมไปคับ ว่างเมื่อไหร่จัดให้ ล้าเลยคับ 

วันนี้เจอเอิท แขนใหญ่ขึ้นเห็นเลย เจ๋งดีเอิท :D

เมื่อวานเย็นเล่น หน้าอก แขนและขา ลองเพิ่มน้ำหนักขึ้นมาจากเดิม ได้เซ็ทล่ะ 5-6 ที แขนก็สั่นแล้ว(bench press)

ถ่ายกี่ทีๆ ก้องงๆ ไม่รู้จะมองยังไง ถ่ายกล้องสะท้อนกระจกเนี่ย ขาดประสบการณ์อย่างแรง สงสัยต้องปรึกษา A  :0027:

เอ ศุภชลาศัยหรอ

ง่าย ๆ มองที่เลนกล้องที่สะท้อนในกระจกสิ มันจะตรงกัน เหมือนเรามองกล้อง